Thảo luận Độ bền Mazda

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em định ngó nghiêng xe Mazda, nhưng có cậu bạn em lại bảo là xe Mazda cũng thương hiệu nhật nhưng khác nhiều với hai hãng Toy và Honda. Nó giống xe hàn quốc như Kia, Hyundai nhiều hơn, kiểu dáng đẹp thời gian đầu nhưng dùng nhanh xuống, đặc biệt là phần máy. Em cũng hơi ngạc nhiên nên vào đây hỏi các cụ thực sự là những người đã và đang sử dụng xe Mazda xem thế nào?

xelu2010

Xe buýt
E chả biết có bền hay ko nhưng e vừa chạy 1 con mazda 3 2003 làm chuyến hn nghệ an chạy 1 mạch lúc cao điểm lên 120km mà thấy vẫn ngon choét chả vấn đề giề..

Done21

Xe máy
Tâm lý đám đông thì chỉ có đi bộ là may ra còn ko gãy chân

QUYẾT 6688

Xe tải
Nói các cụ lại bảo mê tín chứ... cứ mua đi đến khi người hỏng mà xe chưa hỏng ấy cụ chủ ạh ...=))

Danchum77

Xe tải
Bây giờ người ta bỏ suy nghĩ ăn chắc mặc bền rồi cụ ơi , cụ định để xe lại cho đời sau nữa ah .

Ngomanhhung

Xe hơi
Chả hiểu cụ lấy thông tin ở đâu??? Ford laser con sử dụng máy của mazda mà cụ

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Em định ngó nghiêng xe Mazda, nhưng có cậu bạn em lại bảo là xe Mazda cũng thương hiệu nhật nhưng khác nhiều với hai hãng Toy và Honda. Nó giống xe hàn quốc như Kia, Hyundai nhiều hơn, kiểu dáng đẹp thời gian đầu nhưng dùng nhanh xuống, đặc biệt là phần máy. Em cũng hơi ngạc nhiên nên vào đây hỏi các cụ thực sự là những người đã và đang sử dụng xe Mazda xem thế nào?
Cụ quan tâm Mazda alo e tư vấn hỗ trợ cho cụ nhé!

dtl01

Xe tăng
Nói chung Mazda bền lắm cụ ạ. Con 626 của em, chạy hơn 20 năm, ba mấy vạn km rồi, giờ chạy 100 km uống vẫn dưới 8 lít, cũng chả mấy khi phải vào gara.

kysingheo

Xe buýt
Mazda trước đây thôi, giờ về tay anh Hải thì khác rồi, bềm hay ko cần thời gian kiểm chứng, cơ mà mới tí đã dính phốt Maz3, em là em éo có tin mấy con lắm option mà giá lại rẻ lại ngon bền được, khác gì mấy đồ điện tử TQ, kiểu gì nó chả làm được, tính năng ko kém thậm chí hơn bọn Mỹ, Nhật, cơ mà bền thì...

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Mazda trước đây thôi, giờ về tay anh Hải thì khác rồi, bềm hay ko cần thời gian kiểm chứng, cơ mà mới tí đã dính phốt Maz3, em là em éo có tin mấy con lắm option mà giá lại rẻ lại ngon bền được, khác gì mấy đồ điện tử TQ, kiểu gì nó chả làm được, tính năng ko kém thậm chí hơn bọn Mỹ, Nhật, cơ mà bền thì...
Quan điểm của E cũng tương tự cụ nầy.

Đơn cử là con Mazda 3s thằng em đồng hao đi mới đi 2 năm, 2.7v mà da ghế đã bóng nhẫy, dộp lùng bùng ở phần mông đặt vào, acquy 1.5 năm đã chết và phải thay rồi. Trong khi con M3 Đài của E đi 5.5 năm 4.2v rồi mà vẫn căng đẹp, đi vẫn chắc chắn hơn khá rõ!

M3AN E thấy lỗi vặt nhiều hơn, chưa kể lỗi check engine chưa giải quyết đc, đang xử lý kiểu đối phó cho có!

TYFN

Xe tăng
Ếch cếp dùng động cơ 2.3 của Mazda đấy! Bền hay không do cách đi thôi. Nghe nói thì vô cùng.

nguyenhoangquan

Xe hơi
Về động cơ e kg biết nên kg dám chém! Nhưng phải nói là ghế da anh Hỏi bọc cho m3s chất lượng kém xa forte cũng anh hải bọc

tranhoangminh

Xe container
Quan điểm của E cũng tương tự cụ nầy.

Đơn cử là con Mazda 3s thằng em đồng hao đi mới đi 2 năm, 2.7v mà da ghế đã bóng nhẫy, dộp lùng bùng ở phần mông đặt vào, acquy 1.5 năm đã chết và phải thay rồi. Trong khi con M3 Đài của E đi 5.5 năm 4.2v rồi mà vẫn căng đẹp, đi vẫn chắc chắn hơn khá rõ!

M3AN E thấy lỗi vặt nhiều hơn, chưa kể lỗi check engine chưa giải quyết đc, đang xử lý kiểu đối phó cho có!
chả biết, con m3 của e mua 3.2014 đến giờ acqui vẫn đi ngon, đấy là chủ mới vẫn đi còn xe thì e bán lâu rồi, nhưng e vẫn gặp nên vẫn biết tình trạng e nó

vnkerry

Xe máy
Anh Hải chỉ lắp ráp thôi, tất cả mọi thứ đều nhập linh kiện từ Nhật về, trừ ắc qui mua của ắc qui đồng nai.
Lốp cũng made in japan, động cơ thì đương nhiên ở bển rồi.

2 năm trước đây, hồi mình mới mua xe CX5. máy êm ru nên bị rất nhiều lần ra khỏi xe, xe không tự động khóa cửa được, hóa ra là do quên chưa tắt máy.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.timxeoto.com
mazda em thấy đợt có bác nào đi bt50 bị thủng lốc máy mà vào hãng nó hành cho như hành từ đó thích thì thích chứ nếu có tiền em không mua :(

vnkerry

Xe máy
mazda em thấy đợt có bác nào đi bt50 bị thủng lốc máy mà vào hãng nó hành cho như hành từ đó thích thì thích chứ nếu có tiền em không mua :(
Vụ lình xình tranh cãi về nguyên nhân xe bị thủy kích, chắc họ cho là nguyên nhân đó, chứ bình thường thay máy hay lốc máy chả đang bao nhiêu so với ảnh hưởng đến uy tín của Hãng

Website
www.timxeoto.com
Vụ lình xình tranh cãi về nguyên nhân xe bị thủy kích, chắc họ cho là nguyên nhân đó, chứ bình thường thay máy hay lốc máy chả đang bao nhiêu so với ảnh hưởng đến uy tín của Hãng
Em không chuyên về máy móc cơ mà em hiểu nôm thế này, máy bị thủy kích thì liên quan gì tới bị thủng lốc máy ạ? thấy đợt đó bác ấy cũng chạy đi chạy lại, rồi quay phim, bằng chứng các kiểu... haiz

vnkerry

Xe máy
Em không chuyên về máy móc cơ mà em hiểu nôm thế này, máy bị thủy kích thì liên quan gì tới bị thủng lốc máy ạ? thấy đợt đó bác ấy cũng chạy đi chạy lại, rồi quay phim, bằng chứng các kiểu... haiz
Vậy thì mua xe hàn cho rẻ và nhiều đồ chơi, mà cũng chả thấy thông báo triệu hồi xe như xe nhật, âu, mỹ

pimbim

Xe tăng
Cụ nói chuẩn

Xe Hui

Xe tải
Anh Hải chỉ lắp ráp thôi, tất cả mọi thứ đều nhập linh kiện từ Nhật về, trừ ắc qui mua của ắc qui đồng nai.
Lốp cũng made in japan, động cơ thì đương nhiên ở bển rồi.

2 năm trước đây, hồi mình mới mua xe CX5. máy êm ru nên bị rất nhiều lần ra khỏi xe, xe không tự động khóa cửa được, hóa ra là do quên chưa tắt máy.
Vậy KIA cũng linh kiện Nhật hả cụ, mọi thứ Opt, nội thất lung tung con Kia K3 dùng chung với Mazda 3 đó, mà Nhật lại ngại ghi Made In Japan toàn thấy Made In China, dù phần ghi Made rất ít nhưng nó thường là China đấy cụ. Đã cụ nào mở phần máy xem nó ghi Made ở đâu chưa, giờ xe thường không Made In ThaiLand thì là Made In China, động cơ Mazda rất nhiều được sản xuất tại nhà máy Changan tại China, có cụ check trên mạng ra vậy, không biết động cơ ở VN suất xứ từ đâu, dù sao cũng chẳng có Japan đâu, nhưng nó là chính hãng, còn mấy phần nó dùng chung với Kia không phải hàng chính hãng đâu.

Chỉnh sửa cuối: