Đánh giá Độ Bền Xe Hàn, Mỹ

maannhobu

Xe máy
Em chào các bác, em phải vào chỗ này hỏi các bác nào đã từng trả nghiệm đủ các loại xe đánh giá giúp em độ bền của xe mấy nước được không ạ. Tiết kiệm lắm mới được khoản tiền mua xe. Đọc review thì đúng là xe Hàn nó tốt thật, nó đẹp ngon tuy nhiên không biết sau 4 5 năm thì như thế nào. Lúc đầu cái gì chả tốt, sau đó kêi ỉ ôi thì làm sao có tiền mà đổi xe ???
Có bác nào từng được trải nghiệm có thể giúp em giải đáp cái thắc mắc này với ạ.
Hỏi bên này chứ hỏi bên group KIA hay HUYNDAI là họ nói tốt ngay ... =(((

Hoangkh

Xe tải
Xem thử Review xe cũ của Hùng Lâm xem sao, mình thấy mấy bài review K3, M3, Santafe của lão khá là có tâm. Còn đã vào Toy kiểu gì chả đc tư vấn kiểu:
1: Mua xe đi vài năm đổi => Mua Toy đến lúc bán lại cho đc giá
2: Mua xe đi lâu dài => Mua Toy đi cho bền
=))=))=))

maannhobu

Xe máy
Xem thử Review xe cũ của Hùng Lâm xem sao, mình thấy mấy bài review K3, M3, Santafe của lão khá là có tâm. Còn đã vào Toy kiểu gì chả đc tư vấn kiểu:
1: Mua xe đi vài năm đổi => Mua Toy đến lúc bán lại cho đc giá
2: Mua xe đi lâu dài => Mua Toy đi cho bền
=))=))=))
2 cái bác nói kia họ nói đều đúng mà, có sai cái j đâu

Matieuyeu

Xe đạp
Em chào các bác, em phải vào chỗ này hỏi các bác nào đã từng trả nghiệm đủ các loại xe đánh giá giúp em độ bền của xe mấy nước được không ạ. Tiết kiệm lắm mới được khoản tiền mua xe. Đọc review thì đúng là xe Hàn nó tốt thật, nó đẹp ngon tuy nhiên không biết sau 4 5 năm thì như thế nào. Lúc đầu cái gì chả tốt, sau đó kêi ỉ ôi thì làm sao có tiền mà đổi xe ???
Có bác nào từng được trải nghiệm có thể giúp em giải đáp cái thắc mắc này với ạ.
Hỏi bên này chứ hỏi bên group KIA hay HUYNDAI là họ nói tốt ngay ... =(((
Em cũng có cùng lăn tăn như cụ.
Xong em cũng xin mạn phép share ý kiến của em.
1. Cụ có tầm tiền bao nhiêu?
2. Cụ kết kiểu dáng của em nào?
3. Địa hình đi lại của cụ? Đi nội thành hay đi công trình?
4. Đối tượng sử dụng xe của cụ? Cho cả gia đình nhiều người hay chỉ mình cụ và bà cả
Xe Nhật thì lắp trong nước anh nào vỏ chẳng mỏng mà mỏng thì ồn.
Anh Mỹ thì nặng mà nặng vs động cơ đi sướng thì tốn xăng
Anh Hàn thì thiết kế thể thao đẹp và trẻ option nhiều, bền thì không bằng Nhật Mỹ nhưng giá lại hợp lý
Anh nào nhiều option thì hay hỏng vặt nhưng không có thì chán
Mới mua thì 3 4 năm đầu cụ không phải lo sửa chữa gì nhiều chỉ bảo dưỡng định kỳ là được ạ
Đấy em nào thoả mãn được mấy cái nhu cầu của cụ thì cụ múc thôi.
Mà cụ nên có các tiêu chí ưu tiên.
Em lấy ví dụ như em thích em M3 vì em nó đẹp đẹp từ trong ra ngoài option nhiều ko kịp dùng hết. Nhưng vỏ mỏng, hơi ồn và đạp ga hơi trễ nhưng nó đẹp nó có quyền :)))

Chỉnh sửa cuối:

tamdao

Xe tăng

4. Đối tượng sử dụng xe của cụ? Cho cả gia đình nhiều người hay chỉ mình cụ và bà cả
Anh Hàn thì thiết kế thể thao đẹp và trẻ option nhiều, bền thì không bằng Nhật Mỹ nhưng giá lại hợp lý
Mới mua thì 3 4 năm đầu cụ không phải lo sửa chữa gì nhiều chỉ bảo dưỡng định kỳ là được ạ
Em lấy ví dụ như em thích em M3 vì em nó đẹp đẹp từ trong ra ngoài option nhiều ko kịp dùng hết. Nhưng vỏ mỏng, hơi ồn và đạp ga hơi trễ nhưng nó đẹp nó có quyền :)))
Cụ tư vấn rất có tâm và có tầm. Vod cụ

lookinsideacar

Xe tải
Cụ. Bắt hết các case thế này thì các cụ khác biết tư vấn làm thao!

agrimeco

Xe lăn
Vô đây thì toy là số 1 rồi ;))

agrimeco

Xe lăn

maannhobu

Xe máy
Cụ có lập thớt hỏi box khác ko thế? Cụ lựa chọn box này hẳn là cụ đang thiên về toy rùi ;))
Dạ ko phải, vào mấy chỗ xe Hàn với xe Mỹ kiểu j mấy bác sale cũng hô tung trời nên em vào đây hỏi may mắn gặp bác nào đã từng đi thì tư vấn thôi ạ

maannhobu

Xe máy
trừ khi cụ chạy dịch vụ thì nên mua toy,vì triết lý của nó là làm cái xe chỉ để đi ổn định,đi nhiều.
còn cụ xem matiz,lanos,kia pcd5 ... chạy mấy chục năm giời giờ vẫn phe phé,chưa kể xe khách bắc nam nó chạy ngày chạy đêm mấy ngày giời cứ phe phé
hàn quốc giờ nó chế tạo xe tăng,máy bay thế hệ 5,tàu ngầm ... rồi,mấy cái ô tô ghẻ này nó làm dễ hơn việt nam làm đồ chơi.
đúng là nó chạy tốt thật nhưng phải nhìn vào số lượng chạy tốt / số lượng hỏng chứ bác?

oCUBEo

Xe hơi
Em thấy các cụ phê phán Toy, nhưng thấy nó chạy đầy đường. Bác cứ thực tế mà đánh giá, đừng đẽo cày giữa đường.

adng

Xe điện
Mua đi cụ, đừng lo.
Ở Hàn Quốc họ dùng taxi có 90% các dòng xe sau:
- Hyundai Sonata (LPG)
- Kia K5

formen

Xe lăn
Tiết kiệm lắm mới được khoản tiền mua xe.

cccm căn cứ hoàn cảnh thớt để tư vứn chứ lại. e k tranh luận xe nào hơn, kém.

Mà căn cứ thông tin trên cụ thớt e kết luận luôn cụ phải mua TOY. hehe.

tuananh030393

Xe buýt
Sao cụ hỏi xe Mỹ, Hàn lại vào box này, xe nào bây giờ cũng đều tốt cả( trừ xe Tàu) không cứ phải TOY, bây giờ toàn cầu hoá rồi, phụ tùng 1 ông làm cấp cho nhiều hãng nên xe mới cụ đi thoải con gà mái 3-4 năm ngon lành cứ trên 10 vạn km ngon chỉ thay dầu, xăng, lọc gió, bugi, lốp, gạt mưa, ắc quy... thôi

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Ý kiến cá nhân của em: xe bền hay không là do người sử dụng biết cách chăm xe không. Em hay buôn những dòng trong phạm vi 10 năm đổ lại, thấy xe Hàn và xe Mỹ cũng không hỏng vặt gì cả. Vật liệu nội thất như nhựa hoặc da của xe Nhật sau nhiều năm sử dụng thấy bền hơn xe Hàn

maannhobu

Xe máy
CỤ NÓI CHUẨN,ĐẾN CÁI XE MÁY TÀU LIFAN,RỒI BEST GÌ ĐÓ,RỒI WIN TÀU CHẠY PHE PHE CHỤC NĂM RỒI VẪN NGON,TẤT NHIÊN LÀ KO BẰNG XE NHẬT
NÓI GÌ CÁI Ô TÔ,CÁC CỤ ĐÃ LÀ CÁI GÌ SO VỚI CÁC CỤ CHẠY DỊCH VỤ,TAXI,MORNING,I10,VAI ỚT TOÀN 30,40 VẠN
CÒN CHẠY GIA ĐÌNH VÀ GIỮ GÌN EM NÓI THẲNG 10 NĂM CHỈ PHẢI BẢO DƯỠNG THÔI CHỨ CHẢ HỎNG CÁI GÌ
BÊN CUBA TRƯỚC BỊ MỸ CẤM VẬN,CÁI XE 50,60 NĂM KO CÓ PHỤ TÙNG NÓ VẪN ĐỘ CHẾ CHẠY ẦM ẦM
vâng, khó lựa chọn. Tuy nhiên thích và mua nó là 2 thứ khác hẳn nhau. Ai cũng vote này vote nọ rồi khi cầm cục tiền lại vào TYT mua.

mrchoi1982

Xe buýt
- Cụ hỏi xe Hà và Mỹ mà vào box này là chuẩn rồi.
- cụ mua xe mới thì thích xe nào trong tầm với của cụ là ok. Vì xe mới đi 3 năm không vấn đề gì.
- của bền tại người thôi. Có chăng anh Toyota bên hơn chút xíu. Nhưng có 1 điều không thể phủ nhận là dịch vụ sau bán hàng của anh Toyota tốt nhất VN tính đến thời điểm hiện tại.

cugieo

Xe tăng
- Xe bền tại người chăm sóc
- Xe Nhật Bản, Hàn Quốc, Mỹ, Đức... đều bền. Xe Hàn cũng xuất khẩu đi các nước trên thế giới kể cả châu phi hay trung đông là những nơi có khí hậu nóng nhất.
- Xe lắp ráp tại VN thường bị cắt bỏ nhiều thứ, TCVN không bằng tiêu chuẩn Hàn Quốc hay USA được.
- Nếu bác có tiền thì mua xe mới 100% nhập khẩu, dù xe Hàn Quộc, Nhật Bản, USA... thì vài năm đầu chạy khỏi nghĩ, xe nhập khẩu kể cả cũ được chăm tốt vẫn ngon hơn xe mới sx trong nước. Thực tế nhiều bác lái Kia morning đời 2008, 2009, 2010 nhập khẩu mà vẫn thấy thích hơn Kia Morning Si của Trường Hải.