Thảo luận Độ bền xe mazda 3.

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Thế thì b đủ hiểu xe nên làm ji và sau bao bnh km mới thực sự cần làm gì,nó có tuổi thọ hết rồi,cái xe 2 tỷ hay 20 tỷ cg nguyên lý như nhau hết khác là xe sang hẳn nó tháo lắp phức tạp,ắc quy nhiều khi lắp chỗ khó tìm,xe thể thao thường hay lắp sau cốp,nôm na như thế,còn khâu 5000km thì bên tây nó tự làm hết,b thử trả lời hộ e ko thay dầu hãng ô tư vấn kia nói ko bảo hành là tnao ạ?e nghe câu ấy e chửi cho lên bờ,xe e đi mấy cái ltinh e toàn tự làm,cái ji ko có đồ tháo và bẩn chui rúc thì e ra thợ,xe bjo ôm cái máy check engine nữa thì cg djan thôi b.bệnh djan tự biết đc bệnh rồi
em xin lỗi bác, thực ra đấy là quy định chung của nhà sản xuất rồi bác ạ. chúng em chỉ đi làm công ăn lương thôi xin bác thứ lỗi. với lại không chỉ hãng mazda bên em báo thế mà hãng nào cũng có quy định đấy. nhưng nghĩ cho cùng ví dụ bác thay dầu máy ngoài, vì 1 lý do gì đấy nước nó vào khoang máy thì hao mòn động cơ nhanh hơn, đương nhiên là không phải do lỗi của nhà sản xuất. đúng không bác ?

bachnhat1.8

Xe buýt
thanh niên thế kỷ 21 mà giờ dùng đồ vẫn hỏi câu "bền không" làm gì? Tìm hiểu cảm nhận & xem xét các giá trị nó mang lại so với số tiền bỏ ra, thu nhập......rồi quyết
Cụ có vẻ chiên da nhỉ: người ta đang lên đây tìm hiểu đó thôi, giá trị thật thì cũng phải có yếu tố độ bề chứ

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Cũng hóng, dạo này có mấy vụ kiện liên quan đến xe mazda nghe nản quá, chế độ bảo hành hơi thiếu trách nhiệm thì phải, đang có 800 củ không biết chơi em nào hợp lý nhỉ?
bác đã châm cứu được xe nào chưa ạ? ở HN em xin mời bác ly cafe...

Nguyentuanlong

Xe tải
em xin lỗi bác, thực ra đấy là quy định chung của nhà sản xuất rồi bác ạ. chúng em chỉ đi làm công ăn lương thôi xin bác thứ lỗi. với lại không chỉ hãng mazda bên em báo thế mà hãng nào cũng có quy định đấy. nhưng nghĩ cho cùng ví dụ bác thay dầu máy ngoài, vì 1 lý do gì đấy nước nó vào khoang máy thì hao mòn động cơ nhanh hơn, đương nhiên là không phải do lỗi của nhà sản xuất. đúng không bác ?
Thế e thay dầu chẳng lẽ e đổ nước vào máy à b?vào hay ko khi xe xảy ra vấn đề động cơ mở ra nhìn dầu là biết ngay đg ko?nước vào dầu sẽ đục trắng ngay b thợ máy quá hiểu,còn lí do đó hãng đề ra để bắt ép ng dùng mà thôi.e chẳng bjo vào hãng thay dầu toàn chạy dầu tổng hợp.tự thay cho nhanh.còn ko bảo hành thì ko có đâu vẫn phải bnhanh trừ khi xác định đc nguyên nhân gây ra.bị thuê ngay giám định độc lập niêm phong chứ để như ô bt50 hơi lỗi,với nếu tsu có nước trong dầu tay biên chọc thủng lốc máy thì kiện cji nữa.lỗi engine với oto gần như ko có chỉ hỏng lỗi các thành phần liên quan thôi

Nguyentuanlong

Xe tải
Cũng hóng, dạo này có mấy vụ kiện liên quan đến xe mazda nghe nản quá, chế độ bảo hành hơi thiếu trách nhiệm thì phải, đang có 800 củ không biết chơi em nào hợp lý nhỉ?
Hãng nào nó cg khốn vậy thôi bác,đi xe mua bhiem full đi có lsao thì Ăn vạ cho 2 bên nó tự kiện nhau,bí quá lao xuống hồ mà đền bhiem b ơi:))nhớ mua thuỷ kích b nhé

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Thế e thay dầu chẳng lẽ e đổ nước vào máy à b?vào hay ko khi xe xảy ra vấn đề động cơ mở ra nhìn dầu là biết ngay đg ko?nước vào dầu sẽ đục trắng ngay b thợ máy quá hiểu,còn lí do đó hãng đề ra để bắt ép ng dùng mà thôi.e chẳng bjo vào hãng thay dầu toàn chạy dầu tổng hợp.tự thay cho nhanh.còn ko bảo hành thì ko có đâu vẫn phải bnhanh trừ khi xác định đc nguyên nhân gây ra.bị thuê ngay giám định độc lập niêm phong chứ để như ô bt50 hơi lỗi,với nếu tsu có nước trong dầu tay biên chọc thủng lốc máy thì kiện cji nữa.lỗi engine với oto gần như ko có chỉ hỏng lỗi các thành phần liên quan thôi
bác bình tĩnh, em muốn nói câu này. các hãng khác cũng có quy định đấy chứ không cứ gì mazda bên em. bác đã tìm hiểu chưa ?

Nguyentuanlong

Xe tải
bác bình tĩnh, em muốn nói câu này. các hãng khác cũng có quy định đấy chứ không cứ gì mazda bên em. bác đã tìm hiểu chưa ?
M biết rồi,m đi xe khá nhiều hãng nhưng để mà ko bảo hành từ chối tất cả là ko có đâu nhé,vẫn bảo hành bình thường nhé.ví dụ xe hỏng thước lái,bên mazda có từ chối bảo hành vì ko vào hãng thay dầu ko?nếu từ chối thì tsu nên kêu gọi ae tẩy chay ngay.

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
M biết rồi,m đi xe khá nhiều hãng nhưng để mà ko bảo hành từ chối tất cả là ko có đâu nhé,vẫn bảo hành bình thường nhé.ví dụ xe hỏng thước lái,bên mazda có từ chối bảo hành vì ko vào hãng thay dầu ko?nếu từ chối thì tsu nên kêu gọi ae tẩy chay ngay.
ở mazda nói riêng và các hãng xe khác nói chung đều họ đều nói là bảo hành do lỗi của nhà sản xuất bác nhé. nếu do lỗi của nhà sản xuất thì bất cứ hãng nào cũng sẽ được bảo hành bác nhé.

Nguyentuanlong

Xe tải
ở mazda nói riêng và các hãng xe khác nói chung đều họ đều nói là bảo hành do lỗi của nhà sản xuất bác nhé. nếu do lỗi của nhà sản xuất thì bất cứ hãng nào cũng sẽ được bảo hành bác nhé.
Đó nên e nói từ chối bảo hành là ko có,tư vấn nthe e sẽ chửi cho ngay,cg là 1 cách nhưng bên dịch vụ mazda khá kém ko hiểu biết về xe nhiều và ko khéo.

Tùng Zyn

Xe buýt
E kg dùng maz nhưng e nghĩ riêng về máy móc thì các hãng xêm xêm nhau thôi, của bền tại người là chính
Của bền tại người là chuẩn cụ ạ. Nhưng vế trước của cụ chưa đúng.
Của bền tại những người sau : Người thiết kế, người sản xuất, người lắp ráp, người bảo dưỡng, người sử dụng.
Hàng Tàu chẳng hạn có giữ gìn nó cũng nhanh xuống :))

Toietmoi

Xe điện
Vấn đề ở chổ anh Hải bắt người tiêu dùng phải chứng minh được lỗi đó do NSX, vậy thì khó hơn lên trời.

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Vấn đề ở chổ anh Hải bắt người tiêu dùng phải chứng minh được lỗi đó do NSX, vậy thì khó hơn lên trời.
vấn đề này em lại chưa đủ thầm quyền để đưa ra ý kiến bác ạ. em chỉ nghĩ vấn đề xe hỏng là điều nhà sản xuất lẫn người tiêu dùng đều không muốn xẩy ra.

datto70

Xe điện
Altis =10; m3 = 7, toàn các ông bán mazda vào khen m3; cái xe kích thước C, gắn cái máy 1.5 của hạng B, 110 con ngựa lại chả tiết kiệm xăng, nhưng được cái giá rẻ hơn altis 1.8 hơn 100 củ nên bán chạy

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
Altis =10; m3 = 7, toàn các ông bán mazda vào khen m3; cái xe kích thước C, gắn cái máy 1.5 của hạng B, 110 con ngựa lại chả tiết kiệm xăng, nhưng được cái giá rẻ hơn altis 1.8 hơn 100 củ nên bán chạy
em xin lỗi nếu nói gì sai nhưng bác đang so sánh mặt hàng truyền thống với mặt hàng với nhiều cải tiến hiện đại rồi.
với lại tâm lý người tiêu dùng ai cũng muốn tiết kiệm đúng không bác.

Nguyentuanlong

Xe tải
Quan trọng là giá hơn nhau gần 150tr thì b mua cji?nếu antis bằng tiền e mua antis ngay:))còn giá này thông cảm e chọn mz3.mz3 tsu lái thick hơn chỉ chật hơn,máy thì mz3 e thick vì hộp số nó ok hơn,ăn quá ít xăng

thamvuky

Xe tăng
Bền hay ko chả biết , nhưng lỗi kỳ thuật của mazda thấy kêu um tùm , từ cá vàng tới bt50.

kamelo

Xe buýt
Bác cưới em Elantra là hợp lý. Nếu chọn thì không lấy vỏ xe theo hãng được không