Thảo luận Độ bền xe mazda

Hoavokhuyet hp

Xe tải
em chưa dính lỗi nào trong 6 lỗi này. e chạy M3

huylinht

Xe buýt
ông này mới được rã đông à :)) năm nay 2023 rồi

Thành Civic

Xe buýt
Chào các cụ, em chủ thớt đây :D:D
Mazda 3 em mua 2018, đã đi 6,5 vạn km.
Đến hiện tại em xác nhận vẫn rất lành các cụ ạ, xe mới chỉ thay ắc quy 1 lần, bảo hành motor gương 2 lần.
Nội thất là cái em lăn tăn nhất trước khi mua vì nhiều cụ kêu nhanh tã, nhưng hiện tại vẫn còn rất mới. Có thể vì em cũng chăm chút, giữ gìn.
Ưu điểm là đẹp, tiết kiệm, lành. Nhược điểm lớn nhất là ồn.

Mesh

Xe buýt
Mazda công nhận lành cụ à, ai đi lâu cũng kêu bền, êm, máy ít rung và tiết kiệm xăng.

Ngay cả bên Mỹ Mazda3 được bình chọn là một trong mấy con xe lành, ít lỗi và hỏng vặt sau 5 năm sử dụng nhất. Bên đó nó chạy 5 năm Km chắc ngang VN chạy 25 năm.
Máy, hộp số, tay lái mazda nó tốt, đỡ bị tiếng hút rít khó chịu như hộp số CVT.

Em chỉ chê mỗi cái ít thay đổi thiết kế và các mẫu nhìn cứ na na nhau, phóng to và thu nhỏ, ngoại trừ đời 7.0 Mazda3 và CX30 nội thất thực sự đẹp & chất hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

Thành Civic

Xe buýt
Mazda công nhận lành cụ à, ai đi lâu cũng kêu bền, êm, máy ít rung và tiết kiệm xăng.

Ngay cả bên Mỹ Mazda3 được bình chọn là một trong mấy con xe lành, ít lỗi và hỏng vặt sau 5 năm sử dụng nhất. Bên đó nó chạy 5 năm Km chắc ngang VN chạy 25 năm.
Máy, hộp số, tay lái mazda nó tốt, đỡ bị tiếng hút rít khó chịu như hộp số CVT.

Em chỉ chê mỗi cái ít thay đổi thiết kế và các mẫu nhìn cứ na na nhau, phóng to và thu nhỏ, ngoại trừ đời 7.0 Mazda3 và CX30 nội thất thực sự đẹp & chất hơn hẳn.
Vâng, lúc em mua xe cũng biết j về xe cộ đâu, lái thử còn ko lái. Thấy mazda xe Nhật, đẹp là múc thôi.
Mà cũng may cụ ạ, mua đc con xe ưng ý luôn. Nghĩ lại có trở lại thời điểm đấy cũng chẳng biết mua xe j hơn nó.
Cái thiết kế thì đúng như cụ nói, mazda lười thay đổi thật. Nhưng đợt em mua form đấy cũng thấy ưng ý nhất trong các đời xe m3. Đời mới này đc cái nội thất nuột hơn nhưng form nhìn ko thích bằng.