Thảo luận Độ bền xe VinFast: có thể tham chiếu từ BMW sang không?

casonic

Xe tải
-Gắn logo lên cái con Spark-Karl ra đời từ tận những năm 2014-15 thì có gì mà phải tự hào, sao ko bảo mấy thằng ở bển nó bán cho bản đời mới nhất facelift 2018-19 mà phải mua cái bản cũ rích nv? Dân mình thật dễ bị lừa? Mà đi ss với mấy con phiên bản cũ làm gì, mấy hôm nữa TC nó lắp con i10-2019 hay Toy nó nhập về con Cam phiên bản mới có máy và hộp số mới thì lại trật tự ngay?:D
Thì cứ xem coi Toy nó có đem CAM full về không và giảm giá không nhé
Morning đem xe mới về bán không được, giảm giá rồi không biết có cải thiện hay không
Chờ xem

RAVA

Xe ba gác
-Các thành phần Vino trình còi đêk phản biện đc thì quay sang công kích cá nhân, cái này gọi là...bẩn tính? :D

Trada_thuoclao

Xe buýt
-Các thành phần Vino trình còi đêk phản biện đc thì quay sang công kích cá nhân, cái này gọi là...bẩn tính? :D
Một con voi giẫm vào ổ kiến. Đàn kiến xông lên bu khắp người voi. Voi lắc mình, các chú kiến rụng hết.Duy nhất 1 chú vẫn bám được ở trên cổ voi. Ở dưới, cả nhà họ kiến vỗ tay khích lệ và gào rất to:
- "Bóp cổ chết cmnó đi" :))

Keep

Xe điện
Đây là riêng còm trên chứ ko liên quan cá nhân. Cụ nên đọc kỹ!

Moccoi

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn, em hỏi về độ bền xe xăng VinFast như LuxA, SA!, có thể tham chiếu từ xe BMW sang không, vì VinFast bê nguyên về.
em cho rằng 2 sản phẩm sẽ có độ bền giống nhau nếu: (1) có cùng thiết kế; (2) các bộ phận cấu thành tương ứng được làm bởi cùng loại vật liệu và được cùng 1 nhà sản xuất làm ra; và (3) trình độ và công nghệ lắp ráp. Cái cụ hỏi mới chỉ có mỗi điểm 1 thôi ợ còn các điểm sau không ai biết nên chẳng nói lên được điều gì. Ví dụ đơn giản các cụ xem đồ chơi lego thật so với lego từ nước lạ cùng thiết kế nhưng vật liệu và công nghệ sản xuất ra thì nước lạ còn ở đâu đó xa lắm ợ. Em xin bố sung thêm nếu điểm 2 và 3 tốt hơn của BMV thì hoàn toàn có thể bền hơn ợ (em rất hy vọng thế).

Chỉnh sửa cuối:

BIENDONG001

Xe tăng
Em thì không thấy tin tưởng lắm vào học thuyết "hãng xe 2 năm kinh nghiệm ĂN ĐỨT hãng từ Nhật hàng trăm năm với 80 năm kinh nghiệm" và nhất là hãng kia có sp nhiều thế hệ cải tiến và bán xe toàn cầu!

Tay lái chưa trả lái, và đánh cua gấp thấy đầu nặng lắm, có thể cần phải cải thiện!

BIENDONG001

Xe tăng
- "Bóp cổ chết cmnó đi"
Có nhiều niềm tin và hy vọng thì cần phải cải tiến so nhiều mới mong phát triển được!

Cũng giống như một đội bóng được chơi thường xuyên ở sân chơi C1 Châu Âu mà bị đội mới lên hạng doạ lật đổ! Tất nhiên là có thể, nhưng còn xa lắm!

secrets

Xe tăng
Em thì không thấy tin tưởng lắm vào học thuyết "hãng xe 2 năm kinh nghiệm ĂN ĐỨT hãng từ Nhật hàng trăm năm với 80 năm kinh nghiệm" và nhất là hãng kia có sp nhiều thế hệ cải tiến và bán xe toàn cầu!

Tay lái chưa trả lái, và đánh cua gấp thấy đầu nặng lắm, có thể cần phải cải thiện!
Tay lái chưa trả là tính năng, cụ không thấy người Việt lười vận động à, thiết kế mang tính nhân văn của hãng đó ạ.

casonic

Xe tải
em cho rằng 2 sản phẩm sẽ có độ bền giống nhau nếu: (1) có cùng thiết kế; (2) các bộ phận cấu thành tương ứng được làm bởi cùng loại vật liệu và được cùng 1 nhà sản xuất làm ra; và (3) trình độ và công nghệ lắp ráp. Cái cụ hỏi mới chỉ có mỗi điểm 1 thôi ợ còn các điểm sau không ai biết nên chẳng nói lên được điều gì. Ví dụ đơn giản các cụ xem đồ chơi lego thật so với lego từ nước lạ cùng thiết kế nhưng vật liệu và công nghệ sản xuất ra thì nước lạ còn ở đâu đó xa lắm ợ. Em xin bố sung thêm nếu điểm 2 và 3 tốt hơn của BMV thì hoàn toàn có thể bền hơn ợ (em rất hy vọng thế).
Lego xịn sản xuất ở nước lạ đó bạn.
Vấn đề là sản xuất theo tiêu chuẩn và giá nào thôi.
Công nghệ, trình độ sản xuất giờ Âu Mỹ có khi không bằng được các nước chuyên gia công, lắp ráp.
Âu mỹ giờ chỉ lo kiếm tiền từ các viện, trường đại học, các pattern và license thôi. Họ không quan tâm sản xuất đâu.
Do vậy xe Đức giá cao chỉ là do license, nguyên liệu có giá cao chứ các thứ khác có thể ngang nhau.

MerB

Xe điện

Cụ thử hỏi bất cứ người chạy xe Lux nào xem họ thích vô lăng trả lái chậm như bây giờ hay trả lái vèo vèo như xe Nhật Hàn? Nó khác xe khác thôi còn tốt hay xấu phải do người sử dụng đánh giá chứ. Cụ cứ thấy nó không giống xe Nhật, Hàn rồi quy kết nó là lỗi, có vội vàng quá không?

Chỉnh sửa cuối:

BIENDONG001

Xe tăng
Cụ thử hỏi bất cứ người chạy xe Lux nào xem họ thích vô lăng trả lái chậm như bây giờ hay trả lái vèo vèo như xe Nhật Hàn? Nó khác xe khác chứ tốt hay xấu phải do người sử dụng đánh giá chứ. Cụ cứ thấy nó không giống xe Nhật, Hàn rồi quy kết nó là lỗi, có vội vàng quá không?
Theo cụ có hãng xe nào từ Âu, Đức, Mỹ có kiểu chậm trả lái như vậy không?

MerB

Xe điện
Theo cụ có hãng xe nào từ Âu, Đức, Mỹ có kiểu chậm trả lái như vậy không?
Đây là hãng xe mới, họ có thể đưa ra bất cứ thiết kế, tiêu chuẩn nào miễn làm hài lòng khách hàng. Em thấy trong này các cụ chủ xe đều hài lòng với thiết kế đó. Việc các hãng xe khác không làm vậy không đồng nghĩa xe Vinfast bị lỗi hay làm sao cả. Nếu bây giờ đột nhiên điều chỉnh tay lái trả vèo vèo còn ăn chửi của chủ xe đó chứ.
Ở đây chắc cũng có vài cụ chủ xe. Các cụ cho em hỏi nếu bây giờ chỉnh cho xe trả lái nhanh như xe Hàn các cụ có đồng ý không ạ?

BIENDONG001

Xe tăng
Đây là hãng xe mới, họ có thể đưa ra bất cứ thiết kế, tiêu chuẩn nào miễn làm hài lòng khách hàng. Em thấy trong này các cụ chủ xe đều hài lòng với thiết kế đó. Việc các hãng xe khác không làm vậy không đồng nghĩa xe Vinfast bị lỗi hay làm sao cả. Nếu bây giờ đột nhiên điều chỉnh tay lái trả vèo vèo còn ăn chửi của chủ xe đó chứ.
Ở đây chắc cũng có vài cụ chủ xe. Các cụ cho em hỏi nếu bây giờ chỉnh cho xe trả lái nhanh như xe Hàn các cụ có đồng ý không ạ?
Nếu có việc xe chậm trả lái là hay và ưu việt thì các Hãng lớn đã áp dụng lâu rồi, nhưng sao không? Mời cụ giải thích giúp?

MerB

Xe điện
Nếu có việc xe chậm trả lái là hay và ưu việt thì các Hãng lớn đã áp dụng lâu rồi, nhưng sao không? Mời cụ giải thích giúp?
Cái này làm sao phán được cụ ơi. Có người thích nhanh, có người thích chậm. Trong 1 hãng cũng nhiều loại xe khác nhau, mỗi xe lại có tốc độ trả lái khác nhau tạo nên đặc tính cho từng mẫu xe. Hiện tại đối với cụ thể 2 mẫu xe Lux thì việc trả lái chậm khiến người sử dụng thích thú hơn. Vẫn tốc độ trả lái đó mang lên xe Camry hoặc CRV thì chưa chắc đã khiến người sử dụng hài lòng. Quan trọng là phản hồi của người sử dụng sản phẩm, họ đâu quan tâm vì sao chỗ này chỗ kia không làm vậy. Miễn họ thấy hài lòng chứng tỏ hãng xe đã làm tốt phần việc của mình. Cụ thử tìm xem có ai sau khi sử dụng xe Lux đủ lâu kêu ca về vấn đề đó không? Vậy tại sao lại cố gắng thay đổi những thứ đang khiến khách hàng hài lòng?

datto70

Xe điện
Cụ HD bên Đức ra đi, khả năng lại có cụ mới xuất hiện :-? =)) :)) :D