Dỡ bỏ lệnh cấm vận vũ khí và triển vọng của vũ khí phương tây.

TONGIA

Xe lừa
Sáng nay 23/05/2016 tại Hà Nội, Tổng thống Obama đã tuyên bố Dỡ bỏ lệnh cấm vận vũ khí đối với VN. Chính thá bỏ hạn chế cuối cùng trong quan hệ giữa hai nước.

Xin hoan nghênh quyết định của TT Mỹ, và hy vọng tương lai hợp tác trong lĩnh vực này sẽ sớm có thành tựu như trong lĩnh vực kinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

namtran8686

Xe buýt
Cụ ô có bạn chịu ko cho mượn mấy con hạt nhân cất nhà. "Bạn" tàu biết dân việt liều cỡ nào mà.

dacootodau

Xe tăng
Một điều mừng cũng dù có vài cái lo

dungvbsp

Xe hơi
Sáng nay 23/06/2016 tại Hà Nội, Tổng thống Obama đã tuyên bố Dỡ bỏ lệnh cấm vận vũ khí đối với VN. Chính thá bỏ hạn chế cuối cùng trong quan hệ giữa hai nước.

Xin hoan nghênh quyết định của TT Mỹ, và hy vọng tương lai hợp tác trong lĩnh vực này sẽ sớm có thành tựu như trong lĩnh vực kinh tế.
tháng sau cụ ô mới sang à cụ chủ?

hbu082

Xe container
Cụ ô có bạn chịu ko cho mượn mấy con hạt nhân cất nhà. "Bạn" tàu biết dân việt liều cỡ nào mà.
nhưng bạn mẽo cũng rõ dân nam lắm, cho mượn xong rồi còn mỗi vỏ, nhân chẳng biết nằm nơi nào thì ngon :D.
dù gì thì anh mẽo cũng vì lợi ích của anh ấy thôi, thêm khách hàng tiềm năng, lại thêm đc một đồng chí cầm chân sự bành chướng của khựa.

TuDo2808

Xe điện
Dỡ thì cứ dỡ nhưng mà mua thì còn lâu hai bên mới tiến hành được, thay đổi hệ vũ khí chả phải việc của ngày một, ngày hai!

otohagiang

Xe container
lão pain đâu rồi nhỉ, chuẩn bị đón F-16 nào, 3 trung đoàn nhé

Ngo Rung

Xe lăn
Dỡ thì Mỹ cũng có lợi mà, đang mong thanh lý đám hàng sắp hết đát bỏ xừ ra ấy.
Còn nói chuyện dỡ cấm vận thì TQ nó sợ thì hơi bị nhầm, dỡ được cho VN thì nó cũng dỡ cho TQ, mà về tiềm lực thì chả bao giờ VN so với TQ được, mà có khi việc dỡ bỏ này còn là cú hích mà Mỹ hỗ trợ TQ tăng cường thêm trang bị. Do dư luận trong nước, chắc chắn các lãnh đạo TQ sẽ càng có thêm điều kiện ném tiền ra trang bị VK ngày càng khủng cho mà xem :|

trancongdung

Xe điện
Em chỉ mong anh ý cho mượn mấy quả Hạt Lõi, để chơi chơi trong nhà thôi.

Quang973

Xe hơi
Thỉnh thoảng qua Mỹ chơi vậy, không biết thủ tục có được đơn giản đi không nữa các cụ nhỉ.

Chepomdua

Xe buýt
lão pain đâu rồi nhỉ, chuẩn bị đón F-16 nào, 3 trung đoàn nhé
Cụ nói làm em mừng quá giật mình tí ngã:D.Hehe,cái vui nhất của em là khi Mĩ xoá bỏ hoàn toàn lệnh cấm vận này là họ đã công nhận mình nhiều thứ ok.Nguồn trang bị cho phòng thủ và bảo vệ Đất nước đa dạng hơn và mình cũng có nhiều lựa chọn hơn rồi.

otohagiang

Xe container
Lão mơ ước quá hoang phí! :))
Em thì chỉ cần ít ninh kiện, phụ tùng đầy đủ cho loại trực thăng dũ trang UH-1A/B nà mừng nắm dồi :D
con số này là dự trù cho đám mới tinh, còn mua loại ve chai gì đó thì được nhiều hơn nhiều
đám UH-1 trưng dụng lại làm gì nữa hả cụ, giờ là lúc nghía đến hàng này này

ước mơ đâu có bị đánh thuế nhỉ?

otohagiang

Xe container
Cụ nói làm em mừng quá giật mình tí ngã:D.Hehe,cái vui nhất của em là khi Mĩ xoá bỏ hoàn toàn lệnh cấm vận này là họ đã công nhận mình nhiều thứ ok.Nguồn trang bị cho phòng thủ và bảo vệ Đất nước đa dạng hơn và mình cũng có nhiều lựa chọn hơn rồi.
cũng chả đơn thuần là công nhận mệ gì đâu cụ, nó sẽ không gỡ cho ta đến chừng nào mấy tập đoàn nào đó nó vận động hành lang hộ, và trước chuyến đi có 2 thằng nào đấy đã sang xứ ta tiền trạm rồi mà, bởi vậy hôm nay thằng BOEING không dưng đã ăn ngay được 11,3 tỉ usd, thằng lúc khít đang có cơ hội lớn được hân hạnh làm nhà cung cấp cho không quân của ta
tất nhiên là mua gì thì mua, vũ khí Nga vẫn sẽ là chủ lực
số tiêm kích to to, tầm xa hiện tính cả các đơn hàng đã ký sắp giao sắp tới ước chừng 72 đến 84 chiếc, cũng tạm đủ rồi cụ nhỉ? giờ là lúc ta nghía đến hàng nhỏ hơn, dùng làm tiêm kích phòng thủ điểm và ném bom chiến thuật
JAS-39 quá đắt mà không quá nổi trội, vậy dòng nào sẽ phù hợp nhất với yêu cầu đó bây giờ?
với sự kiện hôm nay thì gần như 100% cơ hội của MIG về ta đã không còn, thôi thì quay đi quay lại, làm 1 ít F-16 cũng không tệ, nó có thể thay thế cho cả MIG-21 lẫn SU-22 được, cũng ổn phết đấy cụ nhỉ?

Chepomdua

Xe buýt
cũng chả đơn thuần là công nhận mệ gì đâu cụ, nó sẽ không gỡ cho ta đến chừng nào mấy tập đoàn nào đó nó vận động hành lang hộ, và trước chuyến đi có 2 thằng nào đấy đã sang xứ ta tiền trạm rồi mà, bởi vậy hôm nay thằng BOEING không dưng đã ăn ngay được 11,3 tỉ usd, thằng lúc khít đang có cơ hội lớn được hân hạnh làm nhà cung cấp cho không quân của ta
số tiêm kích to to, tầm xa hiện tính cả các đơn hàng đã ký sắp giao sắp tới ước chừng 72 đến 84 chiếc, cũng tạm đủ rồi cụ nhỉ? giờ là lúc ta nghía đến hàng nhỏ hơn, dùng làm tiêm kích phòng thủ điểm và ném bom chiến thuật
JAS-39 quá đắt mà không quá nổi trội, vậy dòng nào sẽ phù hợp nhất với yêu cầu đó bây giờ?
với sự kiện hôm nay thì gần như 100% cơ hội của MIG về ta đã không còn, thôi thì quay đi quay lại, làm 1 ít F-16 cũng không tệ, nó có thể thay thế cho cả MIG-21 lẫn SU-22 được, cũng ổn phết đấy cụ nhỉ?
Em hiểu cụ ạ,lợi ích Quốc gia luôn được đặt lên hàng đầu trong những quyết định ntn.Về vấn đề vũ khí,trong phạm vi hẹp thì em thấy mảng tiêm kích đánh chặn mình đang thiếu sau khi cụ MIG21 nghỉ hưu.Tất nhiên mấy em đa nhiệm vẫn đảm đương tốt phần việc này,nhưng về đặc điểm địa lí,về học thuyết...thì f-16 là một lựa chọn tốt.Nhưng có lẽ chỉ cần 2 phi đội hai đầu thôi ạ,3 e thì vất vả quá cụ nhỉ:D

otohagiang

Xe container
Em hiểu cụ ạ,lợi ích Quốc gia luôn được đặt lên hàng đầu trong những quyết định ntn.Về vấn đề vũ khí,trong phạm vi hẹp thì em thấy mảng tiêm kích đánh chặn mình đang thiếu sau khi cụ MIG21 nghỉ hưu.Tất nhiên mấy em đa nhiệm vẫn đảm đương tốt phần việc này,nhưng về đặc điểm địa lí,về học thuyết...thì f-16 là một lựa chọn tốt.Nhưng có lẽ chỉ cần 2 phi đội hai đầu thôi ạ,3 e thì vất vả quá cụ nhỉ:D
3 miền phòng không không quân thì nên trang bị 3e để bảo vệ không phận chứ cụ

antheo_noileo

Xe điện
thay 100 MIG 21 thì phải 3e F16 là chuẩn rồi nhưng vấn đề đầu tiên có vẻ căng
chắc ít nhất cũng phải 10 năm mới đủ 3e

Chepomdua

Xe buýt
3 Miền thì chắc chắn sẽ triển khai,sớm thôi.Nhưng thêm so với hiện tại 3 e đảm nhiệm tiêm kích oánh chặn và cường kích mặt trận thì hơi nhiều.Đầu trong theo em cần thêm ít nhất 1 e chuồn vũ trang hỗ trợ mặt đất kết hợp đổ bộ thẳng đứng.

pain

Xe ba gác
Hải quân được ưu tiên trước hay sao í ạ:D. Không quân cứ từ từ khoai sẽ nhừ cho tới 2020;)).

Ký Boeing là có mẹo cả:))