Đố các cụ biết: xxx có quyền rút chìa khóa xe ô tô, xe máy?

sonrtc

Xe máy
Theo quy định của Thông tư 27/2009/TT-BCA thì khi CSGT làm hiệu lệnh để dừng xe để kiểm tra thì phải dùng đồng thời còi và gậy. Tuy nhiên, thực tế nhiều khi mấy xxx dùng mỗi gậy vẫy vẫy, chỉ chỏ vào xe cần dừng. Như vậy theo các cụ mình không dừng xe thì có sai luật không? Em đã có lần bắt xxx chào lại theo đúng điều lệnh thì mới cho kiểm tra giấy tờ đấy.

mr.ken_no1

Xe container
Cái vụ này e cũng thấy nhiều người hỏi rồi, dưng mà đúng là e ko hiểu luật nào quy định cả.

musso2000

Xe tải
xxx làm thế nên dân nó mới ghét chứ,dưới hp e tháng trước cơ động bị gần nghìn người quây lại đánh vỡ mặt các bác ạ,bạn e nghe lệnh chỉ huy lao lên ăn luôn 1 viên gạch khâu 6 mũi ở mặt,năm bệnh xá 1 tuần.

Tamagochi

Xe tải
Em hỏi ké thêm câu nữa, trong trường hợp nào thì xe bị bắt về đồn? Nếu bị bắt về đồn thì người vi phạm có quyền từ chối không cho xxx leo lên xe mình không? Em đi đường hay thấy xxx chạy xe của người vi phạm để chở họ về đồn, chạy xe của người khác mà chạy láo lắm các bác ạ.

mcv30

Xe điện
gặp cái xe chở ga, nước . Rút chìa xe vẫn nổ thì sao nhỉ ?phải rút cả bugi nưã ạ

quangtayho

Xe container
Em hỏi ké thêm câu nữa, trong trường hợp nào thì xe bị bắt về đồn? Nếu bị bắt về đồn thì người vi phạm có quyền từ chối không cho xxx leo lên xe mình không? Em đi đường hay thấy xxx chạy xe của người vi phạm để chở họ về đồn, chạy xe của người khác mà chạy láo lắm các bác ạ.
Về đồn là trường hợp người không có giấy tờ tùy thân theo quy định và xe không có đăng ký. Khi di chuyển người vi phạm ko được tự ý điều khiển phương tiện của mình.

LuckyCar

Xe container
Hôm trước đi chợ, thế quái nào ra chợ cháu lại bỏ mũ ra lúc nào chả nhớ, cứ thế phi về. Gặp ngay đội xxx đang làm việc.
1 chú dân phòng + 1 chú xxx áo xanh phi ra tuýt lại.
Dân phòng: Chặn đầu, rút ngay chìa khóa xe
NC: Làm *** gì mà rút chìa khóa xe tôi, cướp à?
Dân phòng: im
Áo xanh: Chào anh, anh vi phạm luật giao thông, ko đội mũ bảo hiểm, mời anh ra kia làm việc
(chỉ ra chỗ con tải nhẹ đang đậu, cách 30m)
NC: Thế làm gì mà rút chìa khóa xe tôi?
Áo xanh: Để tránh anh chạy.
NC: Tôi chạy mà các anh còn giữ lại đc à. Đây xe đây, cầm khóa rồi thì tự dắt vào kia đi.
(nhà cháu để xe đấy cho đ.c dân phòng)

Vào trong:
XXX: Anh vi phạm luật giao thông, ko đội mũ... lỗi này phạt.... anh cho kiểm tra giấy tờ..... Thế giờ anh định thế nào?
(Giấy tờ cháu đủ cả, chả thiếu giề)
Chỗ này toàn sinh viên, đưa 100k là đi, cháu lạ gì.

NC: Ô các chú buồn cười nhể, chú giữ luật lại hỏi cháu định thế nào?
XXX: (Chả nói gì....)
NC: Ghi nhanh cho cháu cái giấy phạt, cháu còn về nấu cơm, trưa rồi.

xxx lôi giấy phạt ra ghi, cháu nộp xong cầm hóa đơn ra về. mất 150k các cụ ạ.

Suốt ngày ra đường là đội mũ, chả hiểu hôm đó thế nào lại quên. :)
Phạt lần cho nhớ :D

Nhưng vẫn tức cái vụ nó rút chìa khóa xe.
Em chán cụ quá, đáng lẽ đã thế này rồi cụ cứ bảo "thế cái vụ các ông cướp xe có tổ chức của tôi thì các ông định thế nào" và bắt nó khoanh tay xin lỗi chứ.

Chỉnh sửa cuối:

E43000

Xe tăng
Về đồn là trường hợp người không có giấy tờ tùy thân theo quy định và xe không có đăng ký. Khi di chuyển người vi phạm ko được tự ý điều khiển phương tiện của mình.
Em đồng ý với cụ... nhưng để cho chắc là em cứ phải hỏi chú xxx cho xem bằng lái xe cái đã, không nhỡ may trên đường gây tai nạn thì mình lại thêm tội giao xe cho người không có bằng lái thì bỏ mợ #-o