Đố các cụ đi CDX chạy được thế này đấy :)

vuchung1

Xe buýt
17.5 ăn thua gì kụ, e chạy HN - Vĩnh Phúc toàn trên 18 thôi ah. Mà xe e zin chảng thêm gì ngoài bộ che mưa. Nghe kụ nói vậy e cũng muốn thử phát nhưng mừ hot quá chắc chẳng đến lượt e, thôi để nguội bớt e thử vậy

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Hôm nọ em có test lại từ đầu bùng binh big C lên đến ngã tư Hoà Lạc, reset toàn bộ từ đầu, tốc độ bình quân 75km/h thì được kết quả thế này ạ:

Mức ăn xăng trung bình: 18.2km/lít
Dĩ nhiên với quãng đường không bị vật cản nhiều, tốc độ đều thì để đạt được mức này là bình thường, nhưng với một em số tự động vẫn bị chê là ăn xăng thì thế này liệu có tin được không?

Video minh chứng:

Đường dẫn đây: http://www.youtube.com/watch?v=Lo013ELkZ5E

Em không biết cách nhúng video youtube vào đây thế nào.

Các cụ bugi: Hàng vẫn chả thèm về, nản quá rồi :((

Chỉnh sửa cuối:

MsLove

Xe tăng
Hôm nọ em có test lại từ đầu bùng binh big C lên đến ngã tư Hoà Lạc, reset toàn bộ từ đầu, tốc độ bình quân 75km/h thì được kết quả thế này ạ:

Mức ăn xăng trung bình: 18.2km/lít
Dĩ nhiên với quãng đường không bị vật cản nhiều, tốc độ đều thì để đạt được mức này là bình thường, nhưng với một em số tự động vẫn bị chê là ăn xăng thì thế này liệu có tin được không?

Video minh chứng:

Đường dẫn đây: http://www.youtube.com/watch?v=Lo013ELkZ5E

Em không biết cách nhúng video youtube vào đây thế nào.

Các cụ bugi: Hàng vẫn chả thèm về, nản quá rồi :((
Hị hị, đúng lúc em cũng đang nản thì cụ lại củng cố quyết tâm cho em :-bd

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Xin lỗi 5 cụ nhé, để các cụ đợi lâu quá, em giục nó suốt ngày nhưng chả được :((

bnnkhardcorelic

Xe tải
LAC CDX hôm nọ e vít lên được 40km/l cụ à ;))

SimSon BS51

Xe hơi
LAC CDX hôm nọ e vít lên được 40km/l cụ à ;))
Lên 40 hay hơn nữa cũng có cụ ạ, đang nói ở đây là con số trung bình ạ, các chỉ số đều có chỉ số trung bình và tức thời. cụ để ý xem lại nhé!
Nói tóm lại là tốn xăng hay không, không liên quan gì đến cái Bugi các cụ nhỉ? em thì chỉ thích nó nguyên bản thôi.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Lên 40 hay hơn nữa cũng có cụ ạ, đang nói ở đây là con số trung bình ạ, các chỉ số đều có chỉ số trung bình và tức thời. cụ để ý xem lại nhé!
Nói tóm lại là tốn xăng hay không, không liên quan gì đến cái Bugi các cụ nhỉ? em thì chỉ thích nó nguyên bản thôi.
Cụ này thật thà quá, anh em fun tí mà cũng tranh luận :))
Việc tốn xăng hay không thì còn nhiều nguyên nhân của em CDX: độ nặng của xe, động cơ yếu, đi tắc đường thường xuyên, cách đạp ga, phanh,... Cụ Sim Sơn thích bugi nguyên bản thì là tuỳ cụ. Ở đây em đã chuột bạch cho các cụ và có minh hoạ bằng video, hình ảnh. Việc thay bugi cho em CDX cũng giống như tìm thầy thuốc cho bệnh nhân yếu sinh lý ấy, gặp đúng thầy thì hết bệnh, gặp sai thầy thì vẫn vậy thôi, nhưng nếu bỏ ra chút tiền mà nó ngỏng lên được thì sao không thử :)) Em chỉ áy náy một điều là chưa có bugi về cho 5 cụ sớm thôi X_X

SimSon BS51

Xe hơi
em chỉ nói về xăng dầu thôi cụ ợ, chứ thay bugi mà thỉ ngỏng lên rồi cụ ợ, vượt ngon hơn hẳn, em check xe thằng bạn roài. Nói về sinh lý cụ chuẩn thế?

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
em chỉ nói về xăng dầu thôi cụ ợ, chứ thay bugi mà thỉ ngỏng lên rồi cụ ợ, vượt ngon hơn hẳn, em check xe thằng bạn roài. Nói về sinh lý cụ chuẩn thế?
Có một lý do mà em nghĩ đỡ tốn xăng hơn là do thế này: bugi nguyên bản CDX có độ nhạy hơi kém, đầu bugi tháo ra có màu trắng phấn, do bị đuối nên khi đạp ga phải nhấn ga sâu hơn bình thường, lúc nào muốn vượt thì rõ ràng phải đạp ga mạnh để kéo cái thân nặng nề tăng tốc mà nõ vẫn còn giật giật ko lên. Khi thay bugi Denso, xe vọt hơn, ga nhạy hơn, chỉ cần nhấn nhẹ ga là nó vọt hơn trước, do vậy để đạt một tốc độ nào đó thì lượng xăng phun vào chế hoà khí sẽ không cần nhiều như trước đây. Chả phải tự nhiên mà Denso nó ra phiên bản thông thường, phiên bản Iridium Power và phiên bản Iridium Racing đâu cụ ạ. Đắt nhất là Racing. Loại theo xe CDX chỉ là loại NGK thông thường thôi. Tốt nhất cụ cứ mượn ai đó một bộ Denso rồi test vài tuần xem sao, phải việc thực mới có thể tin được.

LuckyCar

Xe container
Uầy, thế là hàng vẫn đang bị tắc đường à cụ Vịt. Ông anh em chê xe em ì, em bẩu đợi vài hôm nữa hết ngay (em bí mật vụ đợi bugi cụ ạ) haha.

SimSon BS51

Xe hơi
Có một lý do mà em nghĩ đỡ tốn xăng hơn là do thế này: bugi nguyên bản CDX có độ nhạy hơi kém, đầu bugi tháo ra có màu trắng phấn, do bị đuối nên khi đạp ga phải nhấn ga sâu hơn bình thường, lúc nào muốn vượt thì rõ ràng phải đạp ga mạnh để kéo cái thân nặng nề tăng tốc mà nõ vẫn còn giật giật ko lên. Khi thay bugi Denso, xe vọt hơn, ga nhạy hơn, chỉ cần nhấn nhẹ ga là nó vọt hơn trước, do vậy để đạt một tốc độ nào đó thì lượng xăng phun vào chế hoà khí sẽ không cần nhiều như trước đây. Chả phải tự nhiên mà Denso nó ra phiên bản thông thường, phiên bản Iridium Power và phiên bản Iridium Racing đâu cụ ạ. Đắt nhất là Racing. Loại theo xe CDX chỉ là loại NGK thông thường thôi. Tốt nhất cụ cứ mượn ai đó một bộ Denso rồi test vài tuần xem sao, phải việc thực mới có thể tin được.
Cái này cụ phát biểu có dấu hiệu của nghiên kíu roài nghe thuyết phục ghê, em cũng suy nghĩ giống cụ: bugi nhạy hơn sẽ đánh lửa chuẩn và đốt cháy nhiên liệu triệt để hơn do vậy xe bốc hơn, cũng có thể sẽ tiết kiệm trên 1 đoạn đường nào đó, đúng là phải thử 500km nhiều loại đường với Bugi Denso. Vodka cụ!
Cụ nào thử trước cho anh em ý kiến nhé!

haithanhleminh

Xe tải
Xe đi AVG ~ 70km/h
Quãng đường 35km
Đã thay bugi Denso đạt được AVG 17.6km/l chắc em cũng đi được
Xe em chạy mới được ~5720km
Hôm vừa rồi thống kê như sau:
Xe đi AVG ~ 40.5km/h
Quãng đường 67km
Xe vân nguyên bản, chạy quãng đường từ vùng quê Cạnh Xuân Hòa - Mê Linh Đến ga Văn Điển (đi đường cao tốc - Bắc - Nam Thăng Long - Khuất Duy Tiến - Linh Đàm - Giải Phóng - Ngọc Hồi). Xe trở 3 người, có bật điều hòa nóng 27.5 độ trên 1/2 quãng đường. Xuất phát lúc 6h20 AM đến nơi 7h57 AM thứ 6 vừa rồi
Kết quả AVG 16.6km/l các cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

xe hybrid

Xe hơi
cụ lại giỏi quá .em phục cụ đấy.có cụ nào bằng hoặc hơn thế post lên để em phục với.:-q

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Tối nay lọ mọ lên mạng nghiên cứu về dầu nhớt, em mới phát hiện ra một điều rằng anh em nhà Lac hầu hết đang sử dụng sai dầu nhớt mà không biết, dẫn tới xe bị ì và tốn xăng. Mời các cụ đọc bài này nhé: http://www.otofun.net/showthread.php/179879-Chọn-dầu-nhớt-phù-hợp-để-tiết-kiệm-nhiên-liệu
Hôm trước em đi thay dầu thì thấy rằng hầu hết các hàng rửa xe hoặc thay dầu đều dùng loại 20w50 cho vợ hai vì nó rẻ, cụ nào biết thì dùng 10w40. Trong khi đó 20w50 là loại dầu có độ nhớt khá lớn, chạy thì êm nhưng do nhớt cao nên luồng chảy chậm, làm hạn chế tốc độ của xi lanh và pít tông, khiến xe ì và tốn xăng, chỉ dùng cho các xe đời cũ hoặc xe chạy được vài vạn km. Theo hướng dẫn sử dụng thì xe Lac mới nên dùng 5w30 hoặc 5w40 có độ nhớt thấp hơn, nhưng vẫn đảm bảo đủ nhớt do có phụ gia tổng hợp, nhờ đó xe chạy nhẹ máy hơn, bốc hơn và đỡ tốn xăng hơn, mỗi tội hơi đắt, thấy Mr Oil bán khoảng 850k-900k/4L. Em lại phải chuột bạch tiếp vụ này rồi, tốn kém quá :((

MsLove

Xe tăng
Tối nay lọ mọ lên mạng nghiên cứu về dầu nhớt, em mới phát hiện ra một điều rằng anh em nhà Lac hầu hết đang sử dụng sai dầu nhớt mà không biết, dẫn tới xe bị ì và tốn xăng. Mời các cụ đọc bài này nhé: http://www.otofun.net/showthread.php/179879-Chọn-dầu-nhớt-phù-hợp-để-tiết-kiệm-nhiên-liệu
Hôm trước em đi thay dầu thì thấy rằng hầu hết các hàng rửa xe hoặc thay dầu đều dùng loại 20w50 cho vợ hai vì nó rẻ, cụ nào biết thì dùng 10w40. Trong khi đó 20w50 là loại dầu có độ nhớt khá lớn, chạy thì êm nhưng do nhớt cao nên luồng chảy chậm, làm hạn chế tốc độ của xi lanh và pít tông, khiến xe ì và tốn xăng, chỉ dùng cho các xe đời cũ hoặc xe chạy được vài vạn km. Theo hướng dẫn sử dụng thì xe Lac mới nên dùng 5w30 hoặc 5w40 có độ nhớt thấp hơn, nhưng vẫn đảm bảo đủ nhớt do có phụ gia tổng hợp, nhờ đó xe chạy nhẹ máy hơn, bốc hơn và đỡ tốn xăng hơn, mỗi tội hơi đắt, thấy Mr Oil bán khoảng 850k-900k/4L. Em lại phải chuột bạch tiếp vụ này rồi, tốn kém quá :((
Nào em có để ý đâu, hôm nọ em vào AutoCare bẩu thay dầu cho em, em lượn đi hóng hớt xem mấy cái xe làm bảo hiểm. Ra thanh toán 320K tất tật hay sao ý.

Thế cái dầu mà bác bẩu ỏ đâu bán? Em làm lọ quăng ở cốp, đợi bác chuột bạch xong, em thay >:D<

P/S: Vụ buji vẫn chưa thấy tăm hơi gì hả bác?

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Nào em có để ý đâu, hôm nọ em vào AutoCare bẩu thay dầu cho em, em lượn đi hóng hớt xem mấy cái xe làm bảo hiểm. Ra thanh toán 320K tất tật hay sao ý.

Thế cái dầu mà bác bẩu ỏ đâu bán? Em làm lọ quăng ở cốp, đợi bác chuột bạch xong, em thay >:D<

P/S: Vụ buji vẫn chưa thấy tăm hơi gì hả bác?
Tưởng mấy ông Gara phải biết cái này để tư vấn chứ nhở.. Cháu chả hiểu giề máy móc đành phó mặc V2 cho chúng nó thoai.. :((

LuckyCar

Xe container
Cụ Vịt ơi, em đang dùng dầu Mobil 1, là cái loại như ảnh bên dưới, giá cũng same same giá của Mr. Oil, thấy bẩu đi 10k km thay dầu một lần. Cụ đánh giá thế nào về loại này.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ Lucky ơi, dầu của cụ như thế là chuẩn rồi, đi nhẹ xe hơn hẳn. Em cũng định thay lại loại này hoặc 5w30 hoặc 5w40. Ra gara thì họ ko có sẵn loại này đâu, các cụ vứt xe đấy toàn gặp phải dầu 10w40 hoặc 20w50 thôi, đi không sướng. Muốn mua đúng loại 5w30 chỉ có Mobil 1, Motul hoặc Castrol Racing thôi, các cụ lên vatgia.com hoặc Google Mr. Oil là tìm được thông tin. Bugi của các cụ em lấy làm xấu hổ lắm, nó lại đổi nhà vận chuyển khác, lại chờ :((