Đồ chăm sóc xe Sonax liệu có thực sự tốt và đáng tiền?

10kg

Xe tải
Công nhận là dùng 3M ngon choét

yeuemnhieu

Xe hơi
Cụ nào biết ở đâu bán chai Sonax Tab Remover or 3M có thể tẩy băng dính thì chỉ cho em với ak? Em tìm mấy chỗ mà không có

Công Nông

Xe điện
yeuemnhieu nói:
Cụ nào biết ở đâu bán chai Sonax Tab Remover or 3M có thể tẩy băng dính thì chỉ cho em với ak? Em tìm mấy chỗ mà không có
Tẩy băng dính với nhựa đường em thấy trong Metro có bán cụ ạ, trong đấy em thấy nhiều đồ Sonax lắm chứ ko có 3M.

cwise

Xe container
em k rõ, em chỉ thử đồ đánh bảo dưỡng táp lo và ghế da thì thấy thua xa của 3M
Hôm trước nhà em xịt thử vài phát vào cái táp lô , xoa giẻ mấy cái, đóng cửa đi luôn, để xe trong hầm 2 ngày k đi, ngày thứ 3 đi phát hiện thấy mốc trắng đoạn dài hơn 1m phần chân kính (ngay dưới gạt mưa). Lau giẻ khô mãi mới hết.

isengineer

Xe buýt
Nhân thớt này em cũng tính hỏi ý kiến các cụ về loại Sonax súc béc làm sạch kim phun. Theo như hướng dẫn thì đổ đầy bình nhiên liệu trên 50 lít rồi đổ cái bình này vào. Đối với xe máy xăng thì 6000km đổ 1 phát, máy dầu 5000km đổ 1 phát, phát thứ 2 thì mới hiệu quả. Các cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem có nên dùng loại này không? Thực sự là nó có hiệu quả không?
Em mới đổ có 1 lần đầu và chưa thấy có hiệu ứng gì.
Liqui Moly cũng có loại súc béc này nhưng cứ 1 tháng phải đổ 1 lần.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Liệu có hàng Sonax giả ko các Cụ, Em dùng 2 chai nước pha rửa kính chai thứ nhất dùng rất tốt đến chai thứ 2 thì dùng thấy kêu như của Cụ chủ thớt. Cả 2 chai Em đều mua trong Metro

Donquixote

Xe buýt
A có một cụ đồng minh em đây rồi :))

Thế sao vẫn thấy nhiều cụ bảo nó ngon lắm nhể chả hiểu được, em phải trả giá bằng 2 đôi gạt mưa rồi.
Em dùng hết 2 lọ này rồi thấy OK đấy chứ. Ngược lại với các cụ thì có. Hôm em chạy từ Vinh ra Hà Nội mưa to tầm tã, gạt mưa chạy rồn rột, thỉnh thoảng xịt cho ít nước rửa kính Sonax thì lại thấy êm ru.

Em không rõ là có hàng giả hay không. Nhưng chưa mua ở Metro bao giờ. Em toàn qua chỗ nhà phân phối Công ty TNHHTM Nhật Vũ 51 Ngô Thì Nhậm.Đồ của SONAX đắt nhưng dùng khá tốt. Ví dụ nước rửa xe, rửa xong thấy sạnh, nước sơn bóng đẹp. Xịt lốp thì tạo được hiệu quả sạch, bóng đen mờ như lốp mới, sờ tay thấy khô mát - không giống như các loại khác (hình như gốc dầu) trông thì bóng loáng nhưng để mãi mà cứ nhờn nhờn không khô

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Dear các cụ cụ nào có lọ nước Sonax rửa kính mà gạt ko bị kêu cho em xin một ít để em kiếm chứng xem có phải là hàng trong Metro là rởm ko ạ.

Cái lọ Sonax em mua trong Metro em biếu cụ Ds2k rồi ạ.

lolotica

Xe điện
cụ này nói đúng đấy: em giờ toàn mua chai xà phòng rửa xe Sonax, khi nào đi rửa xe thì đưa cho bọn thợ rửa nó pha rồi rửa cho mình chứ không dùng mấy cái xà phòng tuyết lởm của bọn nó. Kết quả là xe bóng lộn, trông khác hẳn so với dùng xà phòng tuyết nhé.

Em dùng hết 2 lọ này rồi thấy OK đấy chứ. Ngược lại với các cụ thì có. Hôm em chạy từ Vinh ra Hà Nội mưa to tầm tã, gạt mưa chạy rồn rột, thỉnh thoảng xịt cho ít nước rửa kính Sonax thì lại thấy êm ru.

Em không rõ là có hàng giả hay không. Nhưng chưa mua ở Metro bao giờ. Em toàn qua chỗ nhà phân phối Công ty TNHHTM Nhật Vũ 51 Ngô Thì Nhậm.Đồ của SONAX đắt nhưng dùng khá tốt. Ví dụ nước rửa xe, rửa xong thấy sạnh, nước sơn bóng đẹp. Xịt lốp thì tạo được hiệu quả sạch, bóng đen mờ như lốp mới, sờ tay thấy khô mát - không giống như các loại khác (hình như gốc dầu) trông thì bóng loáng nhưng để mãi mà cứ nhờn nhờn không khô

RAVA

Xe ba gác
-Em dùng đồ Sonax từ năm 2006 đến giờ thấy rất tốt, cái lọ nước rửa kính đấy nếu pha đúng tỷ lệ 1/100 thì lúc gạt nước nó lên nhiều bọt nên em toàn dùng 1/200, khoảng 1-2 năm mới hết 1 lọ, loại màu đỏ này ko tốt và đắt bằng loại màu xanh vì loại đó có chất chống đóng băng, hình như nó cũng có chất làm cho cái cao su gạt nước đỡ lão hóa, bằng chứng là con Ếch nhà em trước đây (4 năm) và con Toy Mẽo từ khi mua đến giờ (3,5 năm) chưa phải thay cao su gạt nước. Em nghĩ bác nên lên Sonax Đặng Thai Mai để họ tư vấn cho (gặp cậu Sơn là kỹ thuật chính), có lẽ kính lái của bác có vấn đề, ví dụ như có bụi sơn hoặc bám dính hóa chất nào đó...Em hay rửa xe trên đó nên cũng hay gặp các trường hợp bị mốc kính, dính các loại như bụi sơn, nhựa cây...nếu bị nhẹ thì họ có thể làm được nhưng nếu bị nặng thì phải đi đánh bóng kính. Lưu ý là cũng có nhiều trường hợp trông lướt qua thì cũng khó phát hiện.~X(

xtitan

Xe buýt
En mới mua chai sonax clearview, các cụ cho em hỏi lấy nứoc từ phần dưới (to) của chai lên phần đong bên trên (nhỏ) kiểu gì ạ?

Em bóp thấy khó quá :(

Donquixote

Xe buýt
En mới mua chai sonax clearview, các cụ cho em hỏi lấy nứoc từ phần dưới (to) của chai lên phần đong bên trên (nhỏ) kiểu gì ạ?

Em bóp thấy khó quá :(
Bác mở nắp lọ, để theo tư thế đứng lọ. Bóp mạnh phía dưới ( phần to của chai) dung dịch sẽ tự chảy tràn lên phần bình nhỏ phía trên. Lúc nào thấy đã đủ, đầy phần trên. Rót sang chai chứa nước tinh khiết để pha, theo tỷ lệ nhà sản xuất khuyên dùng.

xtitan

Xe buýt
em cũng mới mò ra, hoá ra phải mở nắp lọ bên trên rồi mới bóp bên dưới :">
làm mấy hôm cứ lè lưỡi bóp mãi mà ra toàn bọt :D

nên pha với Lavie hay nước máy hả các bác ?

RAVA

Xe ba gác

-Bác pha với nước máy cũng được nhưng phải lọc cho khỏi cặn, vì cặn nó làm tắc vòi phun. Ko nên pha với nước khoáng, còn nước tinh khiết thì càng tốt.*-:)

matiz08

Xe điện
Em thì đang sài nước rửa kính lifepro, với inocy cho vợ KM2012 của em, thấy ngon phết, 50k một bình 2l, đổ thẳng vào thôi, chẳng cần pha gì cả, em thấy khá tiện, lúc nào cũng dự trữ một bình trên xe, đi đâu hết là đổ, chứ dùng loại pha pha nhiều lúc cũng bất tiện lắm,hi,

puremoon

Xe buýt

Bác pha với Bia đi. Em fun tý. Em vẫn dùng can GoodMaid mua chỗ bác liệt vòi. Mãi ko hết.

rocket

Xe hơi
Chai nước Clearview của sonax dùng tốt đấy chứ! Tốt nhất là các bác pha với loại nước chảy ra từ máy hút ẩm ấy. Nhà em hay chạy máy hút ẩm thế là cứ lấy nước ngưng tụ đấy ra là tuyệt. Hoặc không thì chịu khó lấy chai lavie to hứng nước điều hòa cũng tốt.
Còn nội thất da cho xe chắc em thấy loại này là thích hợp nhất:
http://www.ebay.com/itm/32-oz-Leatherique-Leather-Restoration-Kit-/270871050707?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item3f112c39d3

shinnok

Xe hơi
Ý tưởng của bác Dốc két hay tuyệt! Theo em thì mấy loại nước đấy đúng là gần như nước nguyên chất luôn rồi, dùng cho kính thì chắc khỏi nghĩ! Nhà em cũng chạy máy hút ẩm ro ro suốt mà ko nghĩ ra!
Lát về em online bằng PC phải đãi bác chầu vốt ka mới được! ^^

taducanh

Xe buýt
Em dùng Sonax clear view 2 năm hết lọ đó, ngon lành . Riêng rửa xe Sonax thì xe em bấm bụi nhanh hơn loại turtle em dùng bây h.