Thảo luận Đồ chơi cho TRIUMPH BONNEVILLE T100

KIST

Xe tải
Chào các cụ!

Nhà cháu đã đặt hàng, đang chờ em Triumph Bonneville T100 (Jet Black, phiên bản 2022). Trong lúc mong ngóng muốn sắm trước vài thứ để em ý về cài là cháu cưỡi/hấp diêm ngay ạ! Bác nào có món đồ chơi nào pass lại cho em hoặc giới thiệu cho em món mới thì thảy vào diễn đàn hoặc thư kín cho nhé.

Cảm ơn các cụ!

formula_one

Xe tăng
Em thấy cần thiết nhất và lắp đầu tiên là cái chống đổ cánh bướm, đến thứ 2 là cái ốp gầm, rồi đến xpipe, chân chống giữa, tay xách đuôi, rồi đến đèn tun nếu cụ hay chạy đêm. Chạy quen cụ có thể lên lốp, lên phuộc xịn....Nói chung là cũng khá tốn đó :D

tanden

Xe hơi
cụ lên hội Triumph tham khảo các anh em đã và đang chơi và cũng có nhiều cụ thanh lý bán mới đồ lắm ! chúc cụ sớm sở hữu vợ mới !

pocket

Xe buýt
Em thấy cần thiết nhất và lắp đầu tiên là cái chống đổ cánh bướm, đến thứ 2 là cái ốp gầm, rồi đến xpipe, chân chống giữa, tay xách đuôi, rồi đến đèn tun nếu cụ hay chạy đêm. Chạy quen cụ có thể lên lốp, lên phuộc xịn....Nói chung là cũng khá tốn đó :D
Cái lốp là thay đầu tiên ạ. :D
Lốp theo xe mà đường hơi ướt tí ghê răng lắm. Đường khô hết cua mà lên tí ga cảm giác cũng rất thốn.

formula_one

Xe tăng
Lốp theo xe mà đường hơi ướt tí ghê răng lắm. Đường khô hết cua mà lên tí ga cảm giác cũng rất thốn.
Xe mới lấy chủ yếu mới loanh quanh phố cũng chưa cần lên lốp ngay đâu cụ ơi vì cũng chưa chạy nhanh hay đi địa hình lắm (mặc dù lốp zin Pirelli theo xe chạy cũng khá thốn, cảm giác chạy vẫy đuôi, đi qua gờ giữa đường cũng uốn éo xe...). Theo em chống đổ đầu tiên...cho an toàn. Anh em chạy PKL rồi thì ko sao chứ anh em mới chân ướt chân ráo nhào vô dễ đổ lắm, đi chậm cua hẹp rất dễ...xòe :D.

LCM6

Xe hơi
Bảo quản xe trong hầm và đi phố chủ đạo thì theo em cần chống đổ (chức năng khỏi bàn), chân chống giữa (giảm nghiêng xe tì lên phuộc, giảm áp lực lên lốp), lốp mới (lốp zin xuống sàn hầm ghê mông lắm, rồi cả mấy cái gờ đường), tay dắt sau, bảo vệ két nước (đất từ bánh trc dễ bám, rửa xe mà ko biết thì sẽ xịt áp lực cao làm ảnh hưởng lưới tản nhiệt).
Đi xa hơn thì nên thêm bảo vệ gầm, thay đèn led, gắn thêm led trợ sáng, phuộc.
Cuối cùng là mảng ăn chơi cho đẹp thì bao nhiêu đồ cũng thiếu ạ

KIST

Xe tải
Thật vậy ạ cụ! Cái xe vậy mà lốp chán thế ạ. Đúng là phải an toàn đặt lên hàng đầu cụ nhỉ. Cháu cũng không có năng khiếu đi nhanh, ôm cua lắm đâu ạ; Nếu thay lốp thì nên xài loại nào cho bám đường ạ?

KIST

Xe tải
Bảo quản xe trong hầm và đi phố chủ đạo thì theo em cần chống đổ (chức năng khỏi bàn), chân chống giữa (giảm nghiêng xe tì lên phuộc, giảm áp lực lên lốp), lốp mới (lốp zin xuống sàn hầm ghê mông lắm, rồi cả mấy cái gờ đường), tay dắt sau, bảo vệ két nước (đất từ bánh trc dễ bám, rửa xe mà ko biết thì sẽ xịt áp lực cao làm ảnh hưởng lưới tản nhiệt).
Đi xa hơn thì nên thêm bảo vệ gầm, thay đèn led, gắn thêm led trợ sáng, phuộc.
Cuối cùng là mảng ăn chơi cho đẹp thì bao nhiêu đồ cũng thiếu ạ
Cảm ơn cụ. Nhìn chung vẫn là mấy món hàng tối cần thiết. Giá đồ chơi hãng cũng... kỳ kỳ, miếng nhôm bé tẹo mà vài củ, hì.

LCM6

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Nhìn chung vẫn là mấy món hàng tối cần thiết. Giá đồ chơi hãng cũng... kỳ kỳ, miếng nhôm bé tẹo mà vài củ, hì.
Cụ có thể có thêm những sự lựa chọn hàng ngoài mà. Là những món để đảm bảo tính an toàn cơ bản như chống đổ, tay dắt, chân chống giữa, bảo vệ gầm thì ko nhất thiết cứ phải hàng hãng. Tiền mua bộ chống đổ cánh bướm của hãng em mua cả 4 món trên vẫn còn thừa tiền.
Đối với lốp thì có cặp lốp quốc dân Pirelli MT60RS (lốp zin của Ducati Scrambler) hoặc một số cặp lốp khác đồng giá, tuỳ hình thức cụ chọn.
Còn như em đã nói, một khi đã độ hình thức thi có khi ngang tiền xe mới đã dc :)))

Chỉnh sửa cuối:

pocket

Xe buýt
Thật vậy ạ cụ! Cái xe vậy mà lốp chán thế ạ. Đúng là phải an toàn đặt lên hàng đầu cụ nhỉ. Cháu cũng không có năng khiếu đi nhanh, ôm cua lắm đâu ạ; Nếu thay lốp thì nên xài loại nào cho bám đường ạ?
Lốp nguyên bản chỉ phù hợp đường của Tây hay sao ấy ạ.
Thay thế có 3 phương án mà em biết:
- Pirelli MT60RS, khác size theo xe, nhỏ hơn chút, offroad được chút. Êm chạy rồi.
- Michelin Anakee Adventure, cùng size, offroad chút. Êm chưa đi.
- Michelin Road Classic, cùng size, onroad. Êm đang đi.
MT60RS có vẻ ngon nhất, đẹp nhất, nhưng bị nhỏ hơn nguyên bản. Road Classic kém hơn chút xíu (khoảng 9/10) nhưng đúng size. Em nghe thông tin Triumph không đạt thỏa thuận được với Michelin để dung cấp Road Classic cho Bonneville nên chuyển sang Pirelli.

Bomimi

Xe tải
- Pirelli MT60RS, khác size theo xe, nhỏ hơn chút, offroad được chút. Êm chạy rồi.
MT60RS có vẻ ngon nhất, đẹp nhất, nhưng bị nhỏ hơn nguyên bản. Road Classic kém hơn chút xíu (khoảng 9/10) nhưng đúng size. Em nghe thông tin Triumph không đạt thỏa thuận được với Michelin để dung cấp Road Classic cho Bonneville nên chuyển sang Pirelli.
Lên MT60Rs thì trước đúng - sau rộng hơn dzin cụ nhé.

KIST

Xe tải
Cảm ơn cụ về kinh nghiệm quý báu. Nhà em cân nhắc ạ.

LCM6

Xe hơi
Rộng hơn thì hoạt động, vận hành của xe có gì khác biệt không cụ nhỉ?
Lốp zin rộng bản 150, lốp MT60 rộng bản 160 vào vành xe thì ngoài việc rộng thêm thì sẽ ăn thêm tí vào độ dày (tức là làm cao xe lên tí xíu xíu) nhưng thông số của lốp zin lại là -70/17 nên độ dày zin sẽ là 105mm, thông số MT là -60/17 nên độ dày sẽ là 96mm + độ chênh do lốp lớn vào vành zin nên nó sẽ vẫn na ná nhau thôi cụ à. Như em đã nói thì nó là lốp quốc dân cho Trym luôn, chạy thích hơn zin nhiều :))
Như xe em thì cả trước và sau đều lớn hơn so với lốp zin. 110-80/18 và 160-60/17

pocket

Xe buýt
Lốp zin rộng bản 150, lốp MT60 rộng bản 160 vào vành xe thì ngoài việc rộng thêm thì sẽ ăn thêm tí vào độ dày (tức là làm cao xe lên tí xíu xíu) nhưng thông số của lốp zin lại là -70/17 nên độ dày zin sẽ là 105mm, thông số MT là -60/17 nên độ dày sẽ là 96mm + độ chênh do lốp lớn vào vành zin nên nó sẽ vẫn na ná nhau thôi cụ à. Như em đã nói thì nó là lốp quốc dân cho Trym luôn, chạy thích hơn zin nhiều :))
Như xe em thì cả trước và sau đều lớn hơn so với lốp zin. 110-80/18 và 160-60/17
Xe lùn hơn tí xíu ợ. Vận tốc trên đồng hồ nhanh hơn thực tế tí xíu ợ.