Thảo luận Độ công suất cho Sorento 2014 AWD

tsrh

Xe hơi
tốn xăng lắm cụ ơi

tienbamboo

Xe container
Đã khi nào lên xe là các cụ đè ga kịch sàn chưa, nếu chưa thì độ cái này làm gì, đường VN chỉ cho chạy có 120 thôi cùng lắm cụ lên 125 là xong.
Nhiều cụ đang hiểu sai vấn đề :)) và luôn mang cái tốc độ 120 km/h ra để chặn :P
1. Đã khi nào cụ cần vượt xe nhanh, an toàn, dứt khoát trên cao tốc cụ sẽ hiểu!
2. Đã khi nào xe cụ cần moment xoắn lớn để đi đường khó khăn, tải nặng cụ sẽ hiểu!
3. Đã khi nào cụ thấy xe mình quá ì ạch trong phố, cụ sẽ hiểu!
4. Đã khi nào cụ thấy tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn so với hiệu quả vận hành, cụ sẽ hiểu!
Tóm lại cụ hơi quy chụp khi nghĩ độ công suất đơn giản là để đi vượt quá tốc độ cho phép :)

tienbamboo

Xe container
tốn xăng lắm cụ ơi
Bảo sao, chưa nói đến mấy con xe thể thao, cơ bắp, riêng mấy con xe Đức hoặc Lăng cùi rơ, uống xăng như nước lã thế mà nhiều người vẫn máu đi, đơn giản nó là cái cảm giác lái, nó tê cái thằng người cụ ạ :)

Hoaln

Đi bộ
Nhiều cụ đang hiểu sai vấn đề :)) và luôn mang cái tốc độ 120 km/h ra để chặn :P
1. Đã khi nào cụ cần vượt xe nhanh, an toàn, dứt khoát trên cao tốc cụ sẽ hiểu!
2. Đã khi nào xe cụ cần moment xoắn lớn để đi đường khó khăn, tải nặng cụ sẽ hiểu!
3. Đã khi nào cụ thấy xe mình quá ì ạch trong phố, cụ sẽ hiểu!
4. Đã khi nào cụ thấy tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn so với hiệu quả vận hành, cụ sẽ hiểu!
Tóm lại cụ hơi quy chụp khi nghĩ độ công suất đơn giản là để đi vượt quá tốc độ cho phép :)
Thực sự em vẫn chưa hiểu nhiều về tác dụng của việc độ xe như bác trên có gắn thêm mấy thứ vào.
Nhưng qua thực tế em thấy thì nếu muốn tăng công suất thì có các phương án:
- Can thiệp CPU điều kiển của xe, thay thế các bugi và bơm xăng --> đây là phương án 1. nếu thay thế mà ko can thiệp và CPU thì bằng 0
- Can thiệp bằng cách tăng kích thướng bít tông và phải thay thế các thiết bị đi kèm (bugi, bơm xăng ...) và 1 điều quan trọng nữa là Hộp số phù hợp, cản sau tăng độ bám bặt đường hoặc hạ gầm xe....
- và nhiều cách khác.
Riếng màn thay này kia mà không can thiệp đúng thì xe các bác chỉ thành cái thứ gì đó mà tốn tiền vô ích
Đây là sự hiểu biết của em, bác nào biết hơn chia sẻ để anh em học hỏi nếu không đúng các bác cứ chém.

tienbamboo

Xe container
Thực sự em vẫn chưa hiểu nhiều về tác dụng của việc độ xe như bác trên có gắn thêm mấy thứ vào.
Nhưng qua thực tế em thấy thì nếu muốn tăng công suất thì có các phương án:
- Can thiệp CPU điều kiển của xe, thay thế các bugi và bơm xăng --> đây là phương án 1. nếu thay thế mà ko can thiệp và CPU thì bằng 0
- Can thiệp bằng cách tăng kích thướng bít tông và phải thay thế các thiết bị đi kèm (bugi, bơm xăng ...) và 1 điều quan trọng nữa là Hộp số phù hợp, cản sau tăng độ bám bặt đường hoặc hạ gầm xe....
- và nhiều cách khác.
Riếng màn thay này kia mà không can thiệp đúng thì xe các bác chỉ thành cái thứ gì đó mà tốn tiền vô ích
Đây là sự hiểu biết của em, bác nào biết hơn chia sẻ để anh em học hỏi nếu không đúng các bác cứ chém.
Trước hết hoan nghênh cụ đã đưa ra ý kiến và có kiến thức tìm hiểu về độ xe. Em xin góp ý đôi lời :)
1. Bộ điều khiển điện trên xe người ta gọi là ECU không phải CPU cụ nhé, với cả cụ viết sai chính tả nhiều quá, chắc cô giáo ngày xưa ham yêu, lấy chồng sớm :P
2. Độ công suất xe nói riêng có 2 trường phái là Hardware tức là can thiệp cơ khí và Software tức là can thiệp phần mềm, tín hiệu điều khiển. Nghe Software có vẻ cao siêu hơn nhưng thực chất là cách độ cực đơn giản, rẻ tiền mà tương đối hiệu quả ạ!
Đây cũng là xu hướng mà các hãng xe đang tạo ra để nâng cấp các dòng xe của mình thành các model khác nhau trong khi không cần thay đổi nhiều về động cơ và cấu tạo thân xe :). Em sẽ nói rõ hơn sau, các cụ có thể thấy rõ trong ví dụ về động cơ 2 con Mercedes C200 và C250 ạ :)

gl1600

Xe điện
Race Chip power chỉ dùng cho động cơ ( xăng, dầu) có Turbo thôi. Các cụ tham.khảo cái nhạy chân ga hiệu quả phết. E thấy nhiều phản hồi tốt

OKEY

Xe đạp
Ủn lên cho bác nào máu zọt!

Zerromask

Xe hơi
Đỉnh cao của độ là phá, rồi chán, rồi cuối cùng là bán xe... (em fun tí..)

tienbamboo

Xe container

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 ví dụ về 1 em sorento mà bên em đã độ full công suất, cho xe mạnh mẽ hơn về công suất, tăng tốc vọt tức thời, máy lại mượt mà bền bỉ hơn mà không hao phí nhiên liệu. Cho các cụ tham khảo

1. Cục Racechip cảm biến chân ga (Có chữ R và đèn Led đo đỏ đó cụ)
6 chế độ lái: Eco (tiết kiệm), Sport (Thể thao), Sport+ (Đua)

2. Cục Fitch xúc tác nhiên liệu màu vàng xanh, cho xe chạy bốc hơn, máy mượt mà chuyển số nhanh hơn, chấp tất cả mọi thể loại xăng dầu bẩn :)
Cục RaceChip tăng công suất (viền vàng cam), tăng 20-30% công suất và mô men xe tùy điều kiện vận hành.

Xe mec ml350 độ công xuất như này dc ko cụ?

tienbamboo

Xe container

tienbamboo

Xe container
Cụ cho e hỏi có lắp dc cho dmax 2.5 2015 k ạh? Và kinh phí khoảng bao nhiêu vậy? E chạy thấy nó lỳ quá.
Dạ được cụ ạ, phập phát ăn ngay. cụ inbox cho em xin sđt em tư vấn cho tiện ạ :)

thangpicanto

Xe buýt
Bảo sao, chưa nói đến mấy con xe thể thao, cơ bắp, riêng mấy con xe Đức hoặc Lăng cùi rơ, uống xăng như nước lã thế mà nhiều người vẫn máu đi, đơn giản nó là cái cảm giác lái, nó tê cái thằng người cụ ạ :)
Cụ cho em hỏi, nếu độ xong, mình muốn đi như theo kiểu nguyên bản cho tiết kiệm nhiên liệu có được không cụ?
Thêm nữa là sau khi độ, khoản ăn uống nó tăng cỡ bao nhiêu % :D

tienbamboo

Xe container
Cụ cho em hỏi, nếu độ xong, mình muốn đi như theo kiểu nguyên bản cho tiết kiệm nhiên liệu có được không cụ?
Thêm nữa là sau khi độ, khoản ăn uống nó tăng cỡ bao nhiêu % :D
Cụ có thể tắt nó đi bằng phím bấm trên chip thì xe về chế độ normal bình thường ạ.
Thậm chí trên chip còn có chế độ eco tiết kiệm hơn cả bình thường, nhưng xe sẽ trễ ga ì hơn thường ạ
Còn với chip chân ga, em thống kê được là với động cơ 2.0 mà để mức đỏ cao nhất nó ăn xăng thêm khoảng độ 2L/100km nhưng cho cảm giác tê tê ạ

thangpicanto

Xe buýt
Cụ có thể tắt nó đi bằng phím bấm trên chip thì xe về chế độ normal bình thường ạ.
Thậm chí trên chip còn có chế độ eco tiết kiệm hơn cả bình thường, nhưng xe sẽ trễ ga ì hơn thường ạ
Còn với chip chân ga, em thống kê được là với động cơ 2.0 mà để mức đỏ cao nhất nó ăn xăng thêm khoảng độ 2L/100km nhưng cho cảm giác tê tê ạ
Với mức độ như cụ nói thế này, em nghĩ cũng ổn áp đấy. Khi nào có điều kiện nâng SUV em sẽ nhớ tới cụ

tienbamboo

Xe container
Với mức độ như cụ nói thế này, em nghĩ cũng ổn áp đấy. Khi nào có điều kiện nâng SUV em sẽ nhớ tới cụ
Vâng cụ, welcome.
Mà đồ chơi này hiện dùng cho 90% các xe trên thị trường VN ko phải chỉ riêng suv cụ nhé :)

thangpicanto

Xe buýt
Thế thì ổn quá rồi cụ nhỉ :D