Thảo luận Độ cruise control cho mazda 3 2016

E xin hỏi ngu các cụ chút xíu là độ cruise control cho mazda 3 đời 2016 để tết đi cao tốc cho nó nhàn có ổn áp không ạ. Thiết bị của Tầu, giá thì cũng giá thị trường khoảng 1.8 củ. Theo thông tin e gúc thì mazda3 nó sẵn giắc rồi, cắm thiết bị vào và chạy chương trình thôi chứ điện đóm ko vđ gì. Nhưng có cụ bảo e hàng Tàu nó ko đảm bảo, đang cài 100km/h nó có thể bùng ga lên đâm chết người - thế mới hãi. Ko biệt thật giả ntn, các cụ khai sáng giúp e.

neo8x

Xe buýt
E xin hỏi ngu các cụ chút xíu là độ cruise control cho mazda 3 đời 2016 để tết đi cao tốc cho nó nhàn có ổn áp không ạ. Thiết bị của Tầu, giá thì cũng giá thị trường khoảng 1.8 củ. Theo thông tin e gúc thì mazda3 nó sẵn giắc rồi, cắm thiết bị vào và chạy chương trình thôi chứ điện đóm ko vđ gì. Nhưng có cụ bảo e hàng Tàu nó ko đảm bảo, đang cài 100km/h nó có thể bùng ga lên đâm chết người - thế mới hãi. Ko biệt thật giả ntn, các cụ khai sáng giúp e.
Loại 1tr8 cụ nói có phải loại crom 2 bên ko?

Loại 1tr8 cụ nói có phải loại crom 2 bên ko?
Theo em tham khảo thì loại 1.8tr thường là loại 1 bên. Loại 2 bên mạ crom nó rơi vào 2.2-2.6tr - các shop báo em thế. Cụ cứ đọc review trên này về mấy loại ấy. Nói chung là cũng chả hơn gì nhau đâu, ngoại trừ hơn tiền. Phần lớn lắp cả 2 bên xong đều chê phím bấm bên trái lởm hơn cái cũ theo xe. Điều này là hiển nhiên rồi, hàng "pha ke" làm sao mà hơn zin được. Và sau khi tham khảo em đã lắp loại 1 bên. Ít nhất là còn giữ được đám phím zin bên trái, bấm nó sướng hơn và nhìn nó khôn hơn hẳn.

Tôi xin lỗi

Xe hơi
Xe em có theo xe mà em chẳng dùng mấy. Nhưng bác chủ cứ lắp loại hịn hịn tý cho an tâm!

luyenok

Xe điện
Cụ nghe người ta dọa thì chả dám làm gì cả đâu. Cứ lắp đại đi cụ. Dạo một vòng là cụ sẽ thấy toàn hàng tàu cả thôi. Nào là Made in Thailand, nào là Made in Japan... Nhưng cụ cứ cầm vào tay mà xem. Tàu hết! Nhựa dại, chữ mờ. Không mịn màng, sắc nét như bên zin (bên tay trái vô lăng) đâu.
Cruise Control với em chả quan trọng lắm, em ít dùng. Nhưng LIM là quan trọng cụ ạ. Có LIM đi nhàn hẳn. Đỡ lo quá đà chân ga.
Cũng ko nên set LIM bừa bãi cụ ạ, trong 1 số tình huống đặc thù hoặc nguy hiểm cần thoát xe mà đang set LIM thì sẽ dễ bị sự cố.

luyenok

Xe điện
toàn chém linh tinh cụ, bản chất là thay mỗi cụm nút điều khiển, còn việc xử lý là của hệ thống xe, do đó cái nút tàu hay ko tàu sẽ chẳng liên quan gì. Mấy cái này linh kiện chính hãng nhiều và rẻ, cụ cứ chính hãng mà mua thôi. Về thay vào xong kích hoạt bằng phần mềm forscan là đc.

toàn chém linh tinh cụ, bản chất là thay mỗi cụm nút điều khiển, còn việc xử lý là của hệ thống xe, do đó cái nút tàu hay ko tàu sẽ chẳng liên quan gì. Mấy cái này linh kiện chính hãng nhiều và rẻ, cụ cứ chính hãng mà mua thôi. Về thay vào xong kích hoạt bằng phần mềm forscan là đc.
Vâng cụ, e ko biết nên bị mấy cụ nhà giầu dọa hãi hồn.

E vừa lắp xong CC trưa nay các cụ ợ; test thử thấy phê phết.Cơ mà nếu ko bảo thì cũng ko phân biệt dc, như hàng theo xe. Vô lăng trông cân đối hơn. Mất 2 củ tỏi do tăng giá ngày tết

neo8x

Xe buýt
E cũng chửa nhìn thấy nó ntn, gara báo giá e như vậy. Để tý e ra chuột bạch xem sao. Nhiều lúc đi xa, cái chân ga nó mỏi rã rời, chỉ mong đc nghỉ mấy phút cũng khó
Theo em tham khảo thì loại 1.8tr thường là loại 1 bên. Loại 2 bên mạ crom nó rơi vào 2.2-2.6tr - các shop báo em thế. Cụ cứ đọc review trên này về mấy loại ấy. Nói chung là cũng chả hơn gì nhau đâu, ngoại trừ hơn tiền. Phần lớn lắp cả 2 bên xong đều chê phím bấm bên trái lởm hơn cái cũ theo xe. Điều này là hiển nhiên rồi, hàng "pha ke" làm sao mà hơn zin được. Và sau khi tham khảo em đã lắp loại 1 bên. Ít nhất là còn giữ được đám phím zin bên trái, bấm nó sướng hơn và nhìn nó khôn hơn hẳn.
E cũng hay lắp CC cho bạn bè, loại crom 2 bên rẻ hơn loại carbon 1 bên, loại crom 2 bên phím lỏng lẻo lắm, bấm ko chắc như loại carbon 1 bên

E vừa lắp xong CC trưa nay các cụ ợ; test thử thấy phê phết.Cơ mà nếu ko bảo thì cũng ko phân biệt dc, như hàng theo xe. Vô lăng trông cân đối hơn. Mất 2 củ tỏi do tăng giá ngày tết
Cụ dễ tính đấy. Chứ em nhìn phát đã thấy khó khác ngay rồi :D

hoangdang2002

Xe tăng
E cũng hay lắp CC cho bạn bè, loại crom 2 bên rẻ hơn loại carbon 1 bên, loại crom 2 bên phím lỏng lẻo lắm, bấm ko chắc như loại carbon 1 bên
Cụ còn lắp ko? E đang cần loại 1 bên

quyrich

Xe đạp
Bác nào có cái này hàng Nhật ko, em đang cần lắp cho xe em.

ikkavina

Xe hơi
Website
ikkavina.com
Cái Crui có gì hay mà phải độ nhể, xe em chỉ lúc nào thể hiện mới dùng

E ko biết CC của hãng thì ntn, chứ hàng độ của e chỉ có tác dụng tối ưu trên đường bằng; đường mà đổ dốc e set 80 thì nó vọt lên 90 là bình thường - nghĩa là CC ko xử lý được. Và có một điều nữa khi set tốc độ bằng CC thì vòng tua máy lên cao hơn là khi e ko sd CC. Ưu điểm là nhàn chân khi đi đường xa nhưng có lẽ sẽ tốn xăng thì phải

trantuan86hd

Xe tải
Không Có thì thấy thiếu mà có thì ít dùng. Như xe em đã ít chạy cao tốc rồi, mỗi lần chạy cũng có dùng được mấy đâu. Giờ mật độ xe chạy trên cao tốc cũng nhiều nên dũng cũng không khoái. Tí 1 lại phải đệm phanh, xong khi vắng mới lại set lại đc. E cứ đường dài thì thi thoảng dùng còn chạy đường ngắn thì cứ đạp ga cho nó đỡ buồn ngủ.
Nhưng cũng phải nói là khi lắp lên nhìn cái volang nó cân đối, đẹp hơn.

The Gunner

Xe tải
lắp thêm mấy cái màn hình, đèn đóm, loa linh linh thì e nghĩ ko vấn đề gì. Còn liên quan đến an toàn xe thì cũng hơi mạo hiểm đó cụ, cruise control mà ko chuẩn, cụ set 100km/h nó vọt lên thanh 110-120km/h là cực kỳ nguy hiểm lại còn quá tốc độ cho phep nữa

neo8x

Xe buýt
Các cụ hiểu nhầm chức năng của cụm nút CC lắp thêm rồi, nó chỉ là công tắc bật tắt chức năng, còn lại là do ECU của xe xử lý.
Các cụ set 100km/h thì đồng hồ xe góc phải nó hiện 100 và ECU cho ga lên 100 chứ ko phải cụm CC giữ ga lên 100, nên ko có chuyện set 100 xe vọt lên 120 đâu