[Funland] Đồ cũ đồ thải ở phố bỏ đi lại cứ phải cho mang về quê!

Kyson1

Xe điện
Có cụ nào ở quê lên phố sống và làm việc, ở trên phố AE bạn bè hay cho đồ thải loại để mang về quê ( dù người được cho ko muốn, ko thích, ko cần).
Quan điểm của em: Đã ko cho thì thôi, cho tặng là phải mới phải tốt chứ thải loại lại cứ bắt phải lấy thì ko vui lắm. Kiểu bị khinh rẻ nhà ở quê hay xuất thân ở quê.
những năm 2000 thì ok, thời này e thấy lạc hậu rồi đúng ko CCCM.
(Ảnh chống trôi ạ)
Người được cho ko muốn, ko cần thì nói với người cho chứ. Quý người ta mới cho, ko cần thì đừng lấy để ng ta cho người cần cụ ạ.
Giờ chả ai dám khinh ai, ở quê có khí còn giàu hơn TP, cụ đừng nói thế lại war phân biệt vùng miền. Ở phố hay quê cũng có ng nghèo, và người ta trân trọng cái gì được cho
Quả váy trắng vai trần là đồ thải ạ? Em không ở quê nhưng cũng muốn xin…
phình phường

rác ngao mỹ bên này . đầy thằng lao vào xin mua về .
Giờ còn ai như vậy đâu cụ cứ nói quá. Người ta đến nhà nhau sẽ hỏi có thích cái này ko cái kia ko, thích thì cầm về thôi ạ.
Quần áo cũ em vẫn đem về để các bà đem đi cho, có hỏi trước là mẹ có lấy để cho ai ko.
Đồ vật quý là ở giá trị sử dụng. Vẫn có chợ đồ cũ, vẫn có mua bán thanh lý, trao đổi thập cẩm các loại kia mà, đồ cũ đâu phải là vô giá trị đâu. Còn thì cứ nói rõ, ai có nhu cầu, muốn lấy thì mình cho tặng, đỡ mang tiếng.
Em chả có quê. Quần áo em toàn mua loại tốt tốt chút rồi dùng lâu dài. Không đủ đẹp để mặc ra đường thì mặc ở nhà. Đến đoạn không đủ cả tiêu chuẩn mặc ở nhà nữa thì em cắt hết khuy khoá rồi tặng cho trạm cứu hộ chó mèo lót ổ. Nhà nào có trẻ con, quần áo chưa kịp cũ đã ngắn chật thì mới phải đau đầu.
Cho góc 3h hả cụ, ok ok😁
Ko thích ko cần thì k nhận thôi cụ, cần thì lấy,
Gớm xì phố cũng dùng đồ cũ đầy,còn có chợ đồ cũ đấy à mà OF cũng có cả thanh lý đồ cũ đó cụ, lên mua lại còn phải mất $ nữa đấy. Cụ chủ dễ tự ái thế
Cụ cho nhà cháu em mặc váy kia đi. Cũ mấy nhà cháu cũng xin ạ :))
Nếu có thớt cho tặng đồ trên này cũng hay các cụ nhỉ, các gia đình có gì không dùng nữa (tất nhiên là vẫn còn tốt) đưa lên đây cho tặng mọi người thì quá tốt. Em thấy phố cũng cần chứ chả phải quê. Em thấy đồ cũ cái nào tốt các cụ cho mà phù hợp nhu cầu của em em xin ngay ạ. Có gì xấu đâu. Ví dụ giờ có cụ nào có cái ang nuôi cá nhỏ nhỏ độ 40-50cm như kiểu cái cóng thuỷ tinh cho là em cũng xin ngay.
Do dưới xuôi đi làm từ thiện mà không hiểu văn hoá phong tục tập quán của đối tượng từ thiện. Với người Mông, họ không mặc lại quần áo từ người lạ vì cho rằng có con ma ở đó rồi.
Về quê giờ cứ polime hay Benjamin Fanklin là OK nhất, một số quê giờ ăn tiêu hơn phố các cụ nhiều. Em mấy lần nhận đc bì của một số CT xã ven đô HN mà giật mình, mấy chục năm ở phố mà lép quá😀😀😀
bình thường mà, ko thích thì từ chối thôi có gì đâu, mang về quê là vì đỡ lãng phí thôi chứ đầy người cần. Chợ đồ cũ ở phố lúc nào cũng đông và ko thiếu người có đk vào mua, hàng cũ ở Nhật Đức Mỹ Nga...dân mình dùng đầy. Em có mấy cái điện thoại iphone đời cũ pin kém dùng hay đơ định ném đi rồi mà mang về quê đầy người xin, ko định cho vì mình cũng ngại vì cho đồ cũ.
Em cũng không rõ, chắc vậy.. nhiều lắm từng bịch lớn bịch nhỏ như chỗ bán hàng thùng ở HN vậy
Năm ngoái em về quê lần đầu tiên không mua quà bánh nữa về tay không vì ở quê giàu quá, về bảo mấy ông anh là em không bao giờ bằng các anh được rồi :D
Cụ để phần em cái mắc áo trễ ...nhé ! Kk
Mụ vk em ở quê đang thiếu quần áo. Cụ chủ tặng em cái váy trắng kia nhé!!! Em nhận ngay...

juve99

Xì hơi lốp
Em cũng không rõ, chắc vậy.. nhiều lắm từng bịch lớn bịch nhỏ như chỗ bán hàng thùng ở HN vậy
Quần áo mới giờ rẻ lại đẹp nên có mang quần áo cũ lên vùng cao vùng xa hẻo lánh cho họ cũng ko lấy đâu cụ. Họ mặc còn đẹp hơn trai phố. Sau vài lần đi Sapa hay các xã huyện xa hẻo lánh nhiều người thiểu số sinh sống ở Phú Thọ từ lâu e đã bỏ khái niệm mang quần áo giày dép cũ đi cho. Có cho thì cho máy tính cũ lỗi thời, đồ điện tử người ta mới hào hứng. Quần áo quá rẻ chất liệu cũng tốt. Như bộ trắng này e mua có 50k chưa mặc cả, 2-3 tháng thành màu cháo lòng ném thành rẻ lau :o)

hưvô

Xe lăn
Cho váy trễ vai là em nhận ngay.
Quả váy trắng vai trần là đồ thải ạ? Em không ở quê nhưng cũng muốn xin…
Cho góc 3h hả cụ, ok ok😁
Cụ cho nhà cháu em mặc váy kia đi. Cũ mấy nhà cháu cũng xin ạ :))
Cụ để phần em cái mắc áo trễ ...nhé ! Kk
Chẹp, váy trễ vai trắng, hướng 3h

Cụ có cho không? Nố địa chỉ em qua xin luôn, em ở Hà Nội
Rất nhiều nơi cần xin, kkk :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Cho cũng được nhưng miễn đồ tốt.
Chả có đợt lên báo trí ủng hộ quần áo mà lôi ra toàn hai mảnh với váy ngủ :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Quần áo mới giờ rẻ lại đẹp nên có mang quần áo cũ lên vùng cao vùng xa hẻo lánh cho họ cũng ko lấy đâu cụ. Họ mặc còn đẹp hơn trai phố. Sau vài lần đi Sapa hay các xã huyện xa hẻo lánh nhiều người thiểu số sinh sống ở Phú Thọ từ lâu e đã bỏ khái niệm mang quần áo giày dép cũ đi cho. Có cho thì cho máy tính cũ lỗi thời, đồ điện tử người ta mới hào hứng. Quần áo quá rẻ chất liệu cũng tốt. Như bộ trắng này e mua có 50k chưa mặc cả, 2-3 tháng thành màu cháo lòng ném thành rẻ lau :o)
Ở mấy chỗ trung tâm thì có thể, chứ vùng sâu vùng xa thì bọn trẻ con quần áo thiếu thôn cũ rách thì vẫn nhiều. Em nghĩ quần áo sạch vẫn có giá trị sử dụng ở trên đó. Còn nếu quan niệm của họ ko dùng quần áo cũ thì chịu thật.

juve99

Xì hơi lốp
Ở mấy chỗ trung tâm thì có thể, chứ vùng sâu vùng xa thì bọn trẻ con quần áo thiếu thôn cũ rách thì vẫn nhiều. Em nghĩ quần áo sạch vẫn có giá trị sử dụng ở trên đó. Còn nếu quan niệm của họ ko dùng quần áo cũ thì chịu thật.
6-7 năm trước e lên Xuân Đài - Xuân Sơn, thấy xa hẻo lánh lắm, nhiều người Mường sinh sống, tối đa số k khóa cửa nhưng quần áo họ cũng chả thiết. Ở ngoài trung tâm xã thì có tiệm bán quần áo cũ to vật giống Kim Liên ngày xưa, 10k/ chiếc muốn chọn gì thì chọn.

cha biet chi

Xe điện
Mỗi thời 1 khác.sống ở thờ các cụ quen rồi tính nết sẵn rồi bảo thay đổi sao dk cụ.giờ các cụ làm gì vui thoải mái thì làm thôi.

khanhpt4

Xe tăng
Có gì đâu, nhà em ở trên này mà thỉnh thoảng mấy cô em gái dưới quê vẫn gửi đồ cũ con chúng nó cho trẻ con nhà em mặc vì con em ít tuổi hơn; nếu đứa nào không thích thì thôi, nhà em cũng không ép..

--Lamborghini--

Xe lăn
6-7 năm trước e lên Xuân Đài - Xuân Sơn, thấy xa hẻo lánh lắm, nhiều người Mường sinh sống, tối đa số k khóa cửa nhưng quần áo họ cũng chả thiết. Ở ngoài trung tâm xã thì có tiệm bán quần áo cũ to vật giống Kim Liên ngày xưa, 10k/ chiếc muốn chọn gì thì chọn.
E mới lên HG vừa rồi, trên đường vẫn thấy bọn trẻ cởi chuồng quần áo phong phanh nhiều, còn nếu nó có mà không mặc thì e cũng chịu thật.

hiepchiken82

Xe tăng
Em cũng phải nói mãi bà già em giờ mới thôi đi xin quần áo cũ đem về quê.. Em đã bảo giờ ở quê kinh tế khá rồi, việc mua bộ quần áo mới không phải cái gì to tát, bà cứ giữ tư duy như 20-30 năm trước là không ổn, trừ đồ cho trẻ con lít nhít chúng nó lớn nhanh quá phải thay liên tục thì hẵng đi xin nhặt nhạnh cái tốt mà đem về cho các cháu nếu bố mẹ chúng muốn.
Hồi đi lắp máy trên Lào Cai em ra chợ mua giẻ lau dầu mỡ thấy đầy quần áo cũ bán làm giẻ, hỏi đâu ra lắm thế mấy bà cười cười bảo quần áo cũ dưới xuôi các chú đem lên đấy :D
giống các cụ nhà em thế, nói mãi ko nghe, thôi kệ cụ vậy, làm cho vui nhưng nhiều khi làm e cũng thấy ái ngại.

vuitinhhn

Xe tăng
đồ cũ, quần áo, giày dép......... không dùng đến em cứ để luôn ngoài cửa, ai có nhu cầu thì lấy, vài hôm ko ai lấy là em vứt. Mang về quê quá tội, quê bây giờ còn xịn hơn thành phố.

35N1169

Xe điện
Cũng tùy cách cho và cách nhận thôi cụ, ai cho em cái gì mà em chưa có là em chân thành nhận ngay, em cũng hay cho đi những cái còn dùng được mà nhà em không dùng đến kể cả sách vở của f1.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Quả váy trắng mà cho thì cc đua xe sấp mặt đấy =))

supersanhdieu

Xe buýt
Cũ có nhiều kiểu cũ. Nghe kiểu ông thớt như nói đồ nát ấy :))
Nhiều đồ cũ, các ông phải mất tiền mới mua đc đấy :D.
Nhưng mà cũng nhiều ông tính chán, đem đồ nát cho là có thật.
chính xác là cho đồ qua sử dụng chứ đồ cũ quá thì tốt nhất cho đồng nát