Độ đèn bi projector cho kia Forte, nắp chụp bi bị nóng chảy

nikexpress

Xe tăng
Ông anh mới độ đèn bi projector chỗ bác Long thịnh, nói chung nhìn thì đẹp nhưng có một vấn đề là vì ông anh em vẫn sử dụng đèn halogen nên nhiệt độ rất cao khiến cái nắp chụp bi (không phải là miếng nhựa trong của vỏ đèn) bị nóng chảy ra và méo, theo các kụ có cách nào giải quyết không ngoài việc thay bóng xenon vào?
thanks các kụ trước

Chỉnh sửa cuối:

babinbon

Xe buýt
cụ Lé nói chuẩn đới

bvhadelpiero

Xe lăn
đọ bi lại còn không lắp xenon thì độ làm je hả cụ

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Cụ đã có tiền độ bị rồi mà không lắp xenon thì để dọa ma à. Bây giờ chữa bệnh này cũng khó, cụ ra chợ xem có bộ vỏ không nhé, vào hãng thì tốn xiền hơn nhiều.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ đã có tiền độ bị rồi mà không lắp xenon thì để dọa ma à. Bây giờ chữa bệnh này cũng khó, cụ ra chợ xem có bộ vỏ không nhé, vào hãng thì tốn xiền hơn nhiều
Cái nắp chụp ấy chẳng hãng nào có hết, nó là cái nắp chụp xi mạ trắng, lắp lên trang trí cho projector thôi, cách khắc phục duy nhất là bung mặt đèn ra lắp cái khác vào.
Có nhiều người lắp projector nhưng vẫn để bóng halogen theo xe chứ, đâu cứ phải lắp cả xenon nó mới đồng bộ?

Huy08

Xe buýt
Bung mặt đèn ra, em e là đi 1 thời gian sẽ bị nước vào. :-?

Khoaimy

Xe tăng
@Mắt kính: hơ hơ, cụ phải hiểu bi là để xử lý ánh sáng tóe loe của Xenon. Cụ thử lắp xenon mà ko bi xem, bó thằng nào đi ngược chiều mà nhìn được. Lắp bi mà ko lắp xenon, lắp halogen thì bị như chủ thớt thôi. Cái đấy gọi là nâng cấp nửa mùa.
Mà sao nhà Longthinh ko tư vấn cho chủ thớt thay luôn xenon nhỉ?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bung mặt đèn ra, em e là đi 1 thời gian sẽ bị nước vào. :-?
Đằng nào cũng thế, vì đã từng bung 1 lần lúc độ Projector rồi, hơn nữa nước có vào hay không phụ thuộc vào tay của ông thợ. Nếu chịu khó dàn đều lớp keo, dùng đèn khò đều lớp keo, ốp vào nhanh và ép chặt thì cũng ổn chứ, 10 cụ làm chỉ có 1-2 cụ bị nước vào thôi.

@Mắt kính: hơ hơ, cụ phải hiểu bi là để xử lý ánh sáng tóe loe của Xenon. Cụ thử lắp xenon mà ko bi xem, bó thằng nào đi ngược chiều mà nhìn được. Lắp bi mà ko lắp xenon, lắp halogen thì bị như chủ thớt thôi. Cái đấy gọi là nâng cấp nửa mùa.
Em hiểu là Projector nó dùng để gom sáng cụ ạ, nhưng em vấn ứ hiểu cái cụ nói ở trên, vì con Laser em chạy ngày trước ứ cần xenon mà vẫn có projoctor đấy. Chắc Ford nó làm thừa vì chỉ xenon mới cần gom sáng và chỉ xenon mới tóe loe còn halogen thì nó chụm hả cụ?

nikexpress

Xe tăng
Có nhiều xe nguyên bản vẫn gắn bi projector mà không có bóng xenon ở trong, chỉ dùng halogen, chuyện này em thấy bình thường vì kiểu gì thì có bi projector thì ánh sáng cũng được gom và hội tụ tốt hơn chỉ có chóa. Vấn đề em nghĩ là cái chụp xi của em đó chất lượng không được đảm bảo nên không chịu được nhiệt khi bóng halogen sinh ra. Em đang dùng bóng halogen philips 4300k cho ánh sáng trắng hơi vàng mục đích để xuyên mưa và mù tốt khi đi đường xa. Bên Long Thịnh cũng thay cho em một loại chụp xi khác và đang trong thời gian thử nghiệm, nếu tốt thì cứ để đi, không thì em sẽ phải thay lại loại chụp xi vỏ nhôm thì chắc chắn sẽ không bị nóng chảy, tuy nhiên về hình thức sẽ không được đẹp như cái cũ của nó. Thanks các kụ cho ý kiến!

dino2910

Xe tải
xe tui M3-2009 nguyên bản có bi mà có xenon đâu phải ra duylinh lắp xenon đới

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Cụ ơi lắp xenon 4300k đi nó cũng giống màu halogel ợ, chứ vì cái bóng Halogel mà đi tìm và thử mấy loại nắp chụp lại mở ra mở vào còn gì là đèn nữa cụ

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bác xem lại Civic 2.0, Altis 2.0 mới và Grandis (đời bây giờ) vẫn xe-non mà có cần projector ko nhé!Còn nếu em nhớ ko nhầm thì cả Avalon đời cũ cũng thế!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu là Projector nó dùng để gom sáng cụ ạ, nhưng em vấn ứ hiểu cái cụ nói ở trên, vì con Laser em chạy ngày trước ứ cần xenon mà vẫn có projoctor đấy. Chắc Ford nó làm thừa vì chỉ xenon mới cần gom sáng và chỉ xenon mới tóe loe còn halogen thì nó chụm hả cụ?
Bổ sung cho bác phát: Mondeo, Fortuner V. Camry 2.4-3.5 nhập, Mazda 3,Mazda6,I30,Santafe, sonata 2010, Lexus: Lx 570,Lx 470, Gx470....còn nhiều xe vẫn có projector mà ứ có xe-non nếu thấy đúng vote em cái!:D

Móp

Xe tăng
bóc ra thay lại chụp chất lượng tốt hơn sẽ không bị chảy nữa bác ạ, em dự là bác lắp phải chụp lởm nên mới bị chảy.

MCRoader

Xe đạp
Liệu có phải bi Trung Quốc không?

bustedvnn

Xe đạp
mua bpngs khác đi bác

trienchieu12

Xe tăng
Bổ sung cho bác phát: Mondeo, Fortuner V. Camry 2.4-3.5 nhập, Mazda 3,Mazda6,I30,Santafe, sonata 2010, Lexus: Lx 570,Lx 470, Gx470....còn nhiều xe vẫn có projector mà ứ có xe-non nếu thấy đúng vote em cái!:D
Vấn đề là mấy cái xe ấy,góc phản xạ trong chóa của nó được thiết kế sao cho khi lắp xenon vào ko bị tóe loe