Độ đèn bi-xenon gầm nên hay không?

lan_1978

Xe hơi
Em cũng nghĩ để đèn gầm khi đi đường sương mù sẽ tốt hơn.

laobo

Xe buýt
Cách dễ nhất để tăng sáng cho ai muốn tự làm là lên gầm. Đảm bảo đủ sáng, lại ko phải lo phá pha

Rượu

Xe buýt
Cụ có thấy mình đang làm cái việc hết sức thừa thãi không? Tại sao nhà sản xuất họ không làm cho đèn gầm sáng hơn dù chi phí cũng chả đáng là bao? Nó có lý do hết. Đèn gầm nên có cấu tạo và độ sáng đúng nghĩa để phát huy hết tác dụng của nỏ, sáng quá khi gặp sương mù thì chỉ có nhảy xuống ruộng thôi. Còn đèn pha nếu cụ muốn độ sáng tốt hơn thì nên độ gói max trong tầm tiền.
Nick cụ là Kiabuoisang thế tại sao con Kia đời mới, bản cao cấp lại có bi gầm thế ạ?

Kiabuoisang

Xe container
Nick cụ là Kiabuoisang thế tại sao con Kia đời mới, bản cao cấp lại có bi gầm thế ạ?
Bi gầm nhưng vấn đề bên trong nó là bóng gì. Chắc chắn ko phải bóng xenon rồi và ko phải cứ bi là đi kèm với siêu sáng cụ nhé

Rượu

Xe buýt
Bi gầm nhưng vấn đề bên trong nó là bóng gì. Chắc chắn ko phải bóng xenon rồi và ko phải cứ bi là đi kèm với siêu sáng cụ nhé
Hihi chói thì bóng gì chả chói. Cụ chịu khó google tìm hiểu kỹ thuật đi nhé không phải cứ nguyên bản mới là tốt đâu ợ.

Kiabuoisang

Xe container
Hihi chói thì bóng gì chả chói. Cụ chịu khó google tìm hiểu kỹ thuật đi nhé không phải cứ nguyên bản mới là tốt đâu ợ.
Hề hề riêng vụ đèn đuốc, điện đóm em nói thật, em cũng ko kém tắm gì đâu ợ. Nhưng mà ko ai dùng 1 cái đèn sáng quắc đi sương mù cả. Em ko nói nguyên bản là tốt, chưa nói vậy bao giờ. Nhưng độ gì thì độ phải đúng nghĩa của nó, ko thể chơi kiểu đèn gầm sáng mù màu được, phi kĩ thuật và tự đưa mình xuống vực. Em ko ủng hộ hành động ấy. Những ông nào độ đèn thuê mà cứ thuốc theo kiểu xúi ng khác gắn bóng xenon siêu sáng vào đèn gầm hoặc làm cho đèn gầm sáng tưng bừng thì nên xem lại lương tâm của mình.

Rượu

Xe buýt
Hề hề riêng vụ đèn đuốc, điện đóm em nói thật, em cũng ko kém tắm gì đâu ợ. Nhưng mà ko ai dùng 1 cái đèn sáng quắc đi sương mù cả. Em ko nói nguyên bản là tốt, chưa nói vậy bao giờ. Nhưng độ gì thì độ phải đúng nghĩa của nó, ko thể chơi kiểu đèn gầm sáng mù màu được, phi kĩ thuật và tự đưa mình xuống vực. Em ko ủng hộ hành động ấy. Những ông nào độ đèn thuê mà cứ thuốc theo kiểu xúi ng khác gắn bóng xenon siêu sáng vào đèn gầm hoặc làm cho đèn gầm sáng tưng bừng thì nên xem lại lương tâm của mình.
Đã bảo roài cụ lên google tìm hiểu đi. Nghe là biết cụ chưa tìm hiểu roài.

tohoangphung

Đi bộ
độ đèn bi xenon gầm cho xe cực chuẩn luôn đấy các bác ạ, ánh sáng cuực nét, không sợ khi đi vào ban đêm luôn, sướng mù đánh tan một cách hoàn hảo luôn

Xe thả hình

Xe tăng
Cụ có thấy mình đang làm cái việc hết sức thừa thãi không? Tại sao nhà sản xuất họ không làm cho đèn gầm sáng hơn dù chi phí cũng chả đáng là bao? Nó có lý do hết. Đèn gầm nên có cấu tạo và độ sáng đúng nghĩa để phát huy hết tác dụng của nỏ, sáng quá khi gặp sương mù thì chỉ có nhảy xuống ruộng thôi. Còn đèn pha nếu cụ muốn độ sáng tốt hơn thì nên độ gói max trong tầm tiền.
Em thấy cụ phán chuẩn, đèn gầm chiếu gần (như xe post trên), nó sáng quá làm lái mất tập trung quan sát ở phần xa đang chiếu bằng pha zin. Độ như vậy chỉ tổ làm chói mắt xe ngược chiều trong phố. Phí tiền.

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy cụ phán chuẩn, đèn gầm chiếu gần (như xe post trên), nó sáng quá làm lái mất tập trung quan sát ở phần xa đang chiếu bằng pha zin. Độ như vậy chỉ tổ làm chói mắt xe ngược chiều trong phố. Phí tiền.
nếu đèn gầm quá sáng và chiếu quá xa sẽ dẫn tới khi đi trời mưa hoặc khi gặp sương mù ánh sáng sẽ phản lại đập vào mắt lái xe dẫn tới không nhìn thấy đường ợ. Chẳng qua nhều cụ cả đời toàn chạy trong phố nên không thấy cảnh đó mà thôi. Gặp rồi mới thấy mình độ đẽo chưa chuẩn, lúc ấy lại chỉ ước ao có tấm nilon vàng để dán đèn :))

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
nếu các dòng xe Mazda,Ford,Toyota thì có Bi gầm theo xe,nó tạo ra mặt cắt ko chói mắt mà còn có cả pha cos sáng gâmp 3 -4 lần halogen nguyên bản

Tungld

Xe tăng
Đèn gầm bản chất nó chỉ là đèn soi sáng 2 bên mép đường nên chỉ nên thay bóng xenon 3000k là chuẩn lắm rồi. Vừa tiết kiêm tiền vừa đúng tke củ nhà sản xuất.

Denledoto.com

Xe tăng
Đèn gầm bản chất nó chỉ là đèn soi sáng 2 bên mép đường nên chỉ nên thay bóng xenon 3000k là chuẩn lắm rồi. Vừa tiết kiêm tiền vừa đúng tke củ nhà sản xuất.
Thế cụ chưa tham khảo Bi gầm rồi nó bắt theo chân xe lên nó cũng tỏa 2 bền mà có các mầu 3000k-4300k-6000k tha hồ lựa chọn ạ

Rượu

Xe buýt
- Tuổi thọ ở đấy em nhắc đến là phần choá phản xạ của projector, phần này do lớp mạ kém nên khi sử dụng với thời gian bật đèn cao sẽ bị mờ ( hoặc vàng ) rất sớm.
- Do lớp mạ khúc xạ ánh sáng có khả năng chịu nhiệt kém, nên muốn tăng tuổi thọ thông thường chỉ khi cần ánh sáng chúng ta mới sử dụng dụng đèn gầm. Nhưng mưa gió, sương mù v.v.v .
* Nhưng theo quan điểm của nhiều cụ mất tiền mua mâm phải đâm cho thủng thì là cứ sướng đã kém ta lại thay !
Vấn đề choá phản xạ không bền các loại đèn gầm bây giờ đã khắc phục được chưa ạ? Em nghĩ đầu tư loại xịn mà dùng nhoè như đèn theo xe thì cũng đáng ạ.

Denledoto.com

Xe tăng

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
nhân đây em cũng hỏi, đèn gầm sử dụng khi nào? vì tA nó là foglamp - đèn sương mù, tức là chỉ khi có sương mù, hoặc mưa lớn hạn chế tầm nhìn thì bật thôi đúng ko ạ?

Rượu

Xe buýt
nhân đây em cũng hỏi, đèn gầm sử dụng khi nào? vì tA nó là foglamp - đèn sương mù, tức là chỉ khi có sương mù, hoặc mưa lớn hạn chế tầm nhìn thì bật thôi đúng ko ạ?
Chính xác luôn ạ.

Rượu

Xe buýt
Ngon cụ nhé. Theo em nên lắp vì trợ sáng tốt. Ánh sáng tầm 4300K là phù hợp rồi a
Vấn đề là độ bền cụ ạ. Trợ sáng tốt thì đương nhiên rồi. Liệu sau khi nung nóng bằng bóng đèn xenon 3 năm thì nó có bị ố vàng hoặc bong lớp choá mạ bên trong không?