Độ đèn soi cốp cho Cruiz, bác nào biết ra tay với!!!

huephuong

Xe buýt
Thực ra việc này em có lập thớt tại Chevrolet rồi nhưng vẫn không hiểu, nay lập thớt này mong các cụ chỉ giáo:
- Nguyên bản xe không có đèn soi cốp, buổi tối mà đi về lấy hành lí ra là y rằng như đang trong địa đạo. Bác Mutd có tư vấn dây + lấy từ nguồn chính( dưới vô lăng), dây - lấy từ nguồn - của đèn soi biển số. Như vậy có đúng không các bác?
Em nghĩ ban ngày thì được, ban đêm nết đèn biển số sáng có phải là đèn soi cốp nó cứ sáng hoài như vậy không?
Ý em là muốn nhấc nắp cốp sau lên- đèn sáng. Đóng lại là đèn tắt.
Các bác nào biết giúp em với? Cám ơn các bác nhiều!!!

FOCUS-1

Xe tăng
Sao bác lại lấy nguồn từ đèn soi biển số, vậy cứ khi bật đèn lăng téc là đèn cốp sáng hả bác??? Bác có thể làm thế này:
- Nguồn điện: Lấy từ đèn trần đằng sau xuống cốp xe, lấy cái nguồn mà lúc nào cũng có điện ấy kể cả khi tắt chìa rồi.
- Công tắc: bác có 2 lựa chọn:
+ Làm công tắc gạt trong cốp xe, khi cần thì bật nó lên, vị trí bác tự lựa chọn
+ Ra chợ giời tìm 1 cái công tắc để có thể đóng mở cùng với cốp xe, cái này thì em ko tư vấn đc vì em ko đi cruze
PS: Bác cứ ra chợ giời mà tìm đến con xe Airblade của em em còn độ đc đèn cốp nữa là ô tô :P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Theo em bác có thể lắp bóng đèn LED, nhỏ gọn mà công suât tiêu thụ lại nhỏ. Chi tiết cụ thể thì phải qua cửa hàng em mới tư vấn để phù hợp với ý cụ được ạ.

Beck

Xe điện
Em thấy Cruze của bác khi mở cốp sau thì đèn soi biển số sẽ sáng lên 1 lúc rồi tắt, như vậy có nghĩa là tại chốt khóa của cốp sẽ có 1 dây lấy điện ra, bác có thể ra ga ra nào đấy nối cho bác 1 cái đèn là xong (bất kể lúc nào bác mở cốp thì đèn này sẽ sáng, đóng cốp sẽ tắt.( em đã tự làm cho Carens nhà e rồi)

Như ý kiến của các cụ trên làm quá thủ công.

Flightwind

Xe đạp
Cụ ra thanhbinh auto các chú ấy đấu cho, cháu nói rõ vói mấy ông thợ là nếu đóng cốp mà đèn vẫn sáng thì ko làm, chẳng để ý các ông ấy đấu thế nào nữa, Cháu cho điện thoại vào quay đóng cốp đèn tắt mở cốp đèn sáng, ngon choét, kể cả khi bật đèn lăng téc (làm một dây led sáng quắc), các chú hét 300k thấy hài lòng chàu cũng chẳng thèm mặc cả. Chúc vui!

FOCUS-1

Xe tăng
Cụ ra thanhbinh auto các chú ấy đấu cho, cháu nói rõ vói mấy ông thợ là nếu đóng cốp mà đèn vẫn sáng thì ko làm, chẳng để ý các ông ấy đấu thế nào nữa, Cháu cho điện thoại vào quay đóng cốp đèn tắt mở cốp đèn sáng, ngon choét, kể cả khi bật đèn lăng téc (làm một dây led sáng quắc), các chú hét 300k thấy hài lòng chàu cũng chẳng thèm mặc cả. Chúc vui!
Trời!!! 300k cho 1 cái đèn cốp xe ^:)^. Mà Thanhbinh auto đã bị liệt vào Blacklist rồi mà cụ vẫn lao vào hic

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

digger

Xe tăng
Thực ra việc này em có lập thớt tại Chevrolet rồi nhưng vẫn không hiểu, nay lập thớt này mong các cụ chỉ giáo:
- Nguyên bản xe không có đèn soi cốp, buổi tối mà đi về lấy hành lí ra là y rằng như đang trong địa đạo. Bác Mutd có tư vấn dây + lấy từ nguồn chính( dưới vô lăng), dây - lấy từ nguồn - của đèn soi biển số. Như vậy có đúng không các bác?
Em nghĩ ban ngày thì được, ban đêm nết đèn biển số sáng có phải là đèn soi cốp nó cứ sáng hoài như vậy không?
Ý em là muốn nhấc nắp cốp sau lên- đèn sáng. Đóng lại là đèn tắt.
Các bác nào biết giúp em với? Cám ơn các bác nhiều!!!
Theo em bác có thể lắp bóng đèn LED, nhỏ gọn mà công suât tiêu thụ lại nhỏ. Chi tiết cụ thể thì phải qua cửa hàng em mới tư vấn để phù hợp với ý cụ được ạ.
Cụ ctgisall nói chí phải
Theo em cụ cứ ra cửa hàng nội thất nào đó mà làm, đơn giản thôi mà. Chơi cái bóng LED cho nó tiết kiệm điện, ánh sáng đẹp hơn ánh sáng phổ vàng của đèn sợi đốt, nhìn sang trọng lắm.

Còn nếu muốn tự chiến, cụ ra cửa hàng xe máy cho em, mua một cái công tắc đèn phanh sau xe Dream ấy nhé, về gắn một đầu vào thành xe, một đầu lò xo thì kéo vào thanh đỡ cốp. Khi mở cốp là công tắc đèn đóng mạch (kiểu như cụ đạp phanh xe máy í mà).
Đèn thì đơn giản thôi, chế cháo kiểu gì chả được.