Thảo luận Độ gì cho xe yamaha R3

Toan_longbien

Xe tải
Thanks cụ nhiều, e cũng nhừ rồi. Nên ko ham tốc độ, quan điểm của e là vận hành mượt mà,
không hay lỗi và gia tốc đủ dùng. Có tiếng bùm bùm thì vui tai hơn
Thường người việt mua xe để "oai là chính".
Công dụng chả bao nhiêu. :)
Em nhặt con này dạng chồm lỡ.
Đi cone ga ngon, tất nhiên cái này thuộc độ khéo từng người, nếu những con nhiều xèng hơn dạng mt 09 nó sẽ hỗ trợ cone (nó gọi là cái khỉ gì đấy) bóp sẽ nhẹ hơn, đi quen cũng chả cần thiết (nhẹ hơn có tý mà đắt gấp 3), bóp cone thay tập gym càng hay, mà quen cũng thấy nhẹ hều.
Ngoài ra, dòng xe đắt tiền còn hỗ trợ nhả cone dồn số sốc nó không bị lết bánh (cái này cũng chả cần thiết nốt, vì đi quen ngu gì thả cone sốc, thả từ từ thôi là xong mà).
Tiếng bô xe 1000cc nghe hay hơn? Hẳn nhiên rồi, họ bốn máy cơ mà, mỗi máy hơn 80cc nữa nên tiếng trầm ấm đều là đương nhiên.
Tuy nhiên, nó sẽ nóng vãi shi t khi đi chậm (muốn cháy trym luôn), và nặng muốn xỉu khi kẹt xe.
Và đắt gấp 3 khi mua.
Còn chạy đua thì em không biết, xe em thử gẩy số 1 vít ga nhấc bánh trước lên 55kmh, gẩy số 2 vít phát lên 80, gẩy phát nữa số 3 là lên 100kmh, đuối lắm, sức em chỉ đi 100kmh đổ lại thôi, cưỡi ngựa sắt mà trên trăm em không dám.
Từ khi mua đến giờ em chửa biết số 5 nó nằm ở mô nữa, toàn loanh quanh số 3-4.:D
Vì cứ nghĩ tốc độ ấy mà ngã phát thì sống cũng hơi khó nuôi rồi :((.

vanvuong

Xe điện
Thanks cụ nhiều, e cũng nhừ rồi. Nên ko ham tốc độ, quan điểm của e là vận hành mượt mà,
không hay lỗi và gia tốc đủ dùng. Có tiếng bùm bùm thì vui tai hơn
Em thử chỉ cần 400m, 6s là lên 100kmh rồi :) (hết đường thử, không dám chạy tiếp).
Nếu muốn tiếng bùm bùm thì dũng cảm tháo bỏ cái pô đọan sau đi (đọan từ gầm ra gác chân ấy), Pô xe thực tế có 2 khúc, 1 khúc nằm dưới gầm máy, khúc sau nằm từ gầm máy ra gác chân (chỗ thường thấy).
Bỏ đọan pô sau thì tiếng bùm bùm chả khác gì xe 1000cc (mỗi tội lúc ga thấp nó sẽ đứt quãng hơn vì có 2 máy, xe 1000cc có 4 máy) :D .

vanvuong

Xe điện
Sài gon chơi còn đông hơn ngoài hà nội nhiều cụ ạ.Cụ bận thế lấy thời gian đâu chạy xe

Sent from my IM-A890S using Tapatalk
Cụ nói đúng rồi ạ, em mua xe cả tháng mà chạy có 1 lần, còn lại lo cơn áo gạo tiền cái đã :D.

Toan_longbien

Xe tải
Tiếng nhẹ nhẹ thôi bác, chứ bỏ cái đó xe 100cc cũng làm loạn phố rồi. E chỉ cần gầm gừ khi tăng tốc thôi, ko gào thét như sửu nhi đâu cụ. CB 400 có tiếng hay lắm mà giá cao quá hi hi
Em thử chỉ cần 400m, 6s là lên 100kmh rồi :) (hết đường thử, không dám chạy tiếp).
Nếu muốn tiếng bùm bùm thì dũng cảm tháo bỏ cái pô đọan sau đi (đọan từ gầm ra gác chân ấy), Pô xe thực tế có 2 khúc, 1 khúc nằm dưới gầm máy, khúc sau nằm từ gầm máy ra gác chân (chỗ thường thấy).
Bỏ đọan pô sau thì tiếng bùm bùm chả khác gì xe 1000cc (mỗi tội lúc ga thấp nó sẽ đứt quãng hơn vì có 2 máy, xe 1000cc có 4 máy) :D .

vanvuong

Xe điện
Tiếng nhẹ nhẹ thôi bác, chứ bỏ cái đó xe 100cc cũng làm loạn phố rồi. E chỉ cần gầm gừ khi tăng tốc thôi, ko gào thét như sửu nhi đâu cụ. CB 400 có tiếng hay lắm mà giá cao quá hi hi
Còn 1 đọan pô (cái đọan này có giảm thanh lọc khí rồi, như Pô ô tô vậy) trong gầm nữa mà, không kêu chói lói đâu.
Bum bum rất phê, nhưng em quá nhừ cho cái bum bum ấy rồi nên không tháo ra :D.

Nghe cụ chủ kể về xe mà em thấy tội thân cho em nó, 1 tháng cụ mới phang em nó 1 lần thì em nó trách cụ không quan tâm em nó đấy. xe cụ chắc còn mới lém nhỉ.

Lactroi

Xe đạp
Em hơi nhừ rồi.
Ngồi 4 bánh chạy cao tốc mà 100kmh còn tim đập, chân run.
Cưỡi ngựa sắt chỉ dám ủn 80-90 kmh là hoa hết cả mắt. Có dám chạy " bán mạng" đâu mà cần bám đường :).
Cụ nhừ rồi mà chơi pkl thì cũng nhão phết chứ nhừ j nữa :)) đi cảnh thì lốp zin đỡ tốn chi phí cụ ạ

vanvuong

Xe điện
Cụ nhừ rồi mà chơi pkl thì cũng nhão phết chứ nhừ j nữa :)) đi cảnh thì lốp zin đỡ tốn chi phí cụ ạ
Thay lốp rồi cụ ợ.
Trông đẹp phết, vì cái xe này đầu to đí t nhỏ, không lên lốp nhìn khó coi lắm :D.

hoangdunggt

Xe hơi
Cụ cưới e nó hết tổng thiệt hại là bao nhiêu đó ạ. E cũng đang máu lên PKL

vanvuong

Xe điện
150 củ khoai lang cụ à :).

milkmilk

Xe tải
Cụ rảnh qua giao lưu với a e đội r3 /mt3 cho vui . Xe cụ nên lắp thêm chống đổ khung nữa là ổn

vanvuong

Xe điện

vanvuong

Xe điện
ý e bảo là cái đó . sao cụ không đăng vợ cụ lên cho các cụ ngắm
Hì hì ,
Em đăng hình trang 1 rồi thôi cụ.
Hôm nay vừa nài ra quốc lộ, gẩy lên số 3 vít phát hơn trăm cây chuối, sang số 4, xe chạy êm, sang số 5 ở 120 kmh :).
Xe chạy chưa có vẻ gì là đuối cả, vẫn chồm rất hăng khi kéo ga, xe chạy khá êm đềm và dễ điều khiển (cảm giác như chạy Novo ở tầm 60 kmh thôi) nhưng mà em thì hơi rét :)).
Đầu ụp mỗi cái nồi cơm điện, áo cộc tay, chân xỏ dép lê, nghĩ ngộ nhỡ phát thì khổ vợ con nên thôi, không dám thử vít tiếp :D.

milkmilk

Xe tải
Hì hì ,
Em đăng hình trang 1 rồi thôi cụ.
Hôm nay vừa nài ra quốc lộ, gẩy lên số 3 vít phát hơn trăm cây chuối, sang số 4, xe chạy êm, sang số 5 ở 120 kmh :).
Xe chạy chưa có vẻ gì là đuối cả, vẫn chồm rất hăng khi kéo ga, xe chạy khá êm đềm và dễ điều khiển (cảm giác như chạy Novo ở tầm 60 kmh thôi) nhưng mà em thì hơi rét :)).
Đầu ụp mỗi cái nồi cơm điện, áo cộc tay, chân xỏ dép lê, nghĩ ngộ nhỡ phát thì khổ vợ con nên thôi, không dám thử vít tiếp :D.
em cũng chạy nhanh nhất mới dám 120 e tăng tốc nhạnh lúc đầu còn bị ngợp chắc chưa chạy phân khối cao bao h , tuy dắt hơi nặng chút nhưng được cái đi rất nhẹ nhàng chạy nhanh rất đầm xe .

vanvuong

Xe điện
em cũng chạy nhanh nhất mới dám 120 e tăng tốc nhạnh lúc đầu còn bị ngợp chắc chưa chạy phân khối cao bao h , tuy dắt hơi nặng chút nhưng được cái đi rất nhẹ nhàng chạy nhanh rất đầm xe .
Cụ ụp cái nón full cụ ạ, đỡ ngợp nhiều :).

sport4wheel

Xe tải
E cũng như cụ , nhừ rồi mà vẫn thích sport bike cưới R3 về việc đầu tiên là e tháo mít zin thay path bắt biển , 2 . Tay cầm để dắt xe tay cole tay phanh cnc , pô Akpovic full system... và 1 cơ số đồ chơi . Cụ có thích pô Akapovic slit on như ảnh ko? E để lại cho cụ giá siêu rẻ

vanvuong

Xe điện
E cũng như cụ , nhừ rồi mà vẫn thích sport bike cưới R3 về việc đầu tiên là e tháo mít zin thay path bắt biển , 2 . Tay cầm để dắt xe tay cole tay phanh cnc , pô Akpovic full system... và 1 cơ số đồ chơi . Cụ có thích pô Akapovic slit on như ảnh ko? E để lại cho cụ giá siêu rẻ

Pô em cắt cái vòi vô duyên đi nghe cũng tạm,
Cái pô của cụ có tiếng phá làng phá xóm lắm không, cho em giá yêu nào :).
Vui vui lắp thử nghe xem nó có ấm hơn pô zin không ợ .

sport4wheel

Xe tải
Pô em cắt cái vòi vô duyên đi nghe cũng tạm,
Cái pô của cụ có tiếng phá làng phá xóm lắm không, cho em giá yêu nào :).

Vui vui lắp thử nghe xem nó có ấm hơn pô zin không ợ .
Pô này thấy tiếng âm rất chắc ko phá làng phá xóm tý nào cụ ah, mà tháo lắp cũng rất rễ cụ thích thì em mời cụ chạy qua lắp thử ạ. Em mua chiếc này hết 2.4tr lắp đi đc mấy hôm để lại 1.2tr nhoé , em vừa lên cái loại phá làng phá xóm rồi ạ

hungjeon

Xe hơi
em ở HN, rất ít khi thấy con này chạy ngoài đường mặc dù lúc đầu ai cũng khen đẹp/rẻ/ngồi dễ. abc xyz. Tóm lại vẫn chỉ là SH, Véspa mà thôi.