[Funland] Đỗ Hùng Dũng - chiếc chìa khoá đa năng hiếm có

Có giai đoạn cậu này mắc bệnh sao chứ trước đây, cậu này có tố chất và nổi hơn H. Đức.
Đúng rồi cụ, vụ Hlv HAT tước băng đội trưởng của Đại là 1 ví dụ. Trước đó Đại thực sự rất nổi ở các lứa trẻ.

Tueminh2626

Xe điện
Em hy vọng từ lần sau ko gọi Tấn Tài lên tuyển nưa

wild nature

Xe điện

Vậy là đội tuyển U22 Việt Nam đã hiên ngang đè đầu tuyển U22 Thái dúi mà vào vòng trực tiếp với tư cách đầu bảng .
- cả tuyển đều chơi cực hay , HLV So thì khỏi bàn . Khán giả VN thì quá tuyệt vời , luôn bên tuyển mỗi khi tuyển thắng trận và sẵn sàng cho tuyển ăn gạch trừ bữa nếu trót thua .
- Để chọn ra một cá nhân xuất sắc nhất thì em chọn cu Hùng Dũng , một chiếc chìa khoá vạn năng hàng hiếm của BĐ Việt Nam thời điểm hiện tại .
- Dũng đá trụ tốt , đá cánh tốt , chồng biên bật nhả tý tách tốt , tranh cướp bóng khôn , thể lực tuyệt vời ( trận hnay 90p mà vẫn bứt tốc kinh khủng khiếp ) tinh thần như một chiến binh ... quả thật có em nó đá thế trận vững hẳn , yên tâm hẳn .
- Tất nhiên Dũng chưa bằng Hải con ở độ nhạy bàn thắng , sự bùng nổ và khả năng sút phạt . Nhưng Dũng quả là hàng hiếm .
——-
Gửi Dũng nếu em có nick OFf thì ới anh tiếng , anh rót mấy chén rượu mừng . Yêu em , yêu cả tuyển !!! —
Hùng Dũng là cầu thỉ ko thể thay thế tuyến giữa của cả U22 và đội tuyển QG. Đánh chặn, giữ nhịp và sút xa, phân phối bóng đều tốt. Quan trọng là sức bền và độ nhiệt, phong độ đều ok. Tuấn Anh ở QG phập phù và vẫn ko càn lướt tốt..
Mr. Park đã chọn đi Seagame thì ko sai

máy ủi

Xe tải
Hùng Dũng là cầu thỉ ko thể thay thế tuyến giữa của cả U22 và đội tuyển QG. Đánh chặn, giữ nhịp và sút xa, phân phối bóng đều tốt. Quan trọng là sức bền và độ nhiệt, phong độ đều ok. Tuấn Anh ở QG phập phù và vẫn ko càn lướt tốt..
Mr. Park đã chọn đi Seagame thì ko sai
Cái giỏi của ông Park là ở chỗ đó. Biết nhìn người. Chọn 2 ông quá tuổi nhưng đều tuyệt vời. Nhiều cụ còn chê Trọng Hoàng, em nó đá cánh phải thế là quá hay rồi. Sức khỏe thì đùng là Bò

Chuẩn trai Nam

Xe tăng

Giải này mà ĐT khỏi kịp thì vàng nắm chắc

cuongtelecoms

Xe buýt
Em hy vọng từ lần sau ko gọi Tấn Tài lên tuyển nưa
Lứa u22 hiện tại thì em nó giỏi nhất cánh đó rồi, không gọi em nó thì dùng ai? Trẻ thì cho phép sai lầm đi, rút kinh nghiệm và tiến bộ là đủ. Đừng khắt khe thế

blackpaint

Xe container
HD sau trận VN-TL ở Mỹ ĐÌnh mới thấy giá trị nhớn chứ trước truyền thông chỉ bốc cu TA vì hoa mĩ.:D
Bỏ HD là toang ngay. Nói chung tuyến giữa cần một ông cơ bắp mới vững được
VN có Tuấn Anh và Hùng Dũng là hàng hiếm ạ.

LWH

Xe tải
Cụ gúc hộ em nhá! Bóng đá Việt yếu nhất khoản thống kê nên nhiều khi muốn chém gió cũng khó.

Em cũng đang tìm xem có nguồn thống kê nào ổn ổn ko. Mà sao bên PVF ko làm cái website thống kê kiểu Opta, cụ nhỉ?
Hôm trước em xem ở trang này: https://www.onlinebettingacademy.com/stats/person/vietnam/-hng-dng/400336
Em nghĩ là cũng ổn vì kiểm tra số liệu của mấy thằng trẻ dự bị HNFC cuối mùa mới được vào sân, thì thấy đúng.
Số liệu cũng tương tự cụ Venetta đưa.
So với Xavi khập khiễng vì trình độ xa nhau quá nhưng Dũng có tư duy chiến thuật cực tốt nên thể hình nhỏ nhưng vẫn chơi tốt ở vị trí đòi hỏi tranh chấp rất cao. Vị trí Dũng chơi, nhiều cầu thủ có thể hình tốt (to, cao) nên có thể bỏ vị trí một chút nhưng lấy thể hình bù lại. Dũng không được phép như vậy. Ông Park gọi Dũng đi cùng trao đổi là vì vậy. Dũng cũng có sức bền tốt, chơi khá đều hai chân. Cách đây mấy năm, em xem một chương trình thì hlv Đức Thắng cũng đánh giá rất cao Dũng về ý chí tập và thông minh chiến thuật. Đức Thắng là hlv khi Dũng đá đội trẻ.
HD đá vị trí con thoi thì theo em nên luyện thêm món sút xa cho nét hơn, chứ hiện nay có cơ hội vẫn sút nhưng không nguy hiểm lắm.
Hình như mới có 1 quả đặt lòng tầm 20m vào góc cao trận thắng Thanh Hoá 4-3 năm ngoái.

dtrung

Xe điện
Hôm ông Pak đi dự khán xem giò đội bạn thấy cho HD đi theo cũng cầm giấy ghi ghi chép chép thì phải, chứng tỏ có tư duy chiến thuật tốt được cho theo để nắm bắt về chỉ đạo anh em đồng đội

gacan

Xe buýt
Hùng Dũng thì quá quan trọng rồi, có thể nói Hùng Dũng là Vidal (hồi đá Juve và trên tuyển Chile) phiên bản lành tính, điểm nóng nào cũng có mặt, khi cần cũng có thể đập nhả và leo biên hiệu quả.
Về QH thì em thích Mou nên là ưng chiến thuật giữa sân 2 ông cứng một ông mềm, HD cặp thêm 1 ông cứng để QH sáng tạo lo khâu tấn công, tuy nhiên đội mình đá 3-4-3 nên là khác cách tiếp cận.
E thấy giống Kante hơn. Vidal đá tranh chấp cậy sức hơi nhiều. HD đá rất khôn bóng, rướn tốt, chuyền bóng chính xác độ an toàn cao, lên công về thủ, rất cân đội hình. Ngoài đời HD nói năng khá ổn, xem K+ thấy trả lời thông minh, phân tích tình huống khá logic. Cậu này sau giải nghệ cũng có khả năng thành công ở nhiều lĩnh vực khác, vì có tố chất thông minh!

superPDP

Xe điện
Đội hình mà có đủ bộ U-20 thì to cao khủng long luôn :D toàn trên 1m8

superPDP

Xe điện
Hôm ông Pak đi dự khán xem giò đội bạn thấy cho HD đi theo cũng cầm giấy ghi ghi chép chép thì phải, chứng tỏ có tư duy chiến thuật tốt được cho theo
để nắm bắt về chỉ đạo anh em đồng đội
Cũng tốt, theo học nghề sau làm hlv. Ở VN hlv nội cũng là một lỗ hổng to đùng cần vá

f1_hn

Xe container
Có giai đoạn cậu này mắc bệnh sao chứ trước đây, cậu này có tố chất và nổi hơn H. Đức.
Trước đây e đánh giá Trọng Đại cao hơn Hoàng Đức nhưng hơn 1 năm nay thì Hoàng Đức lại trội hơn cũng phần Trọng Đại mắc bệnh sao số sớm. Ở Viettel thì a Biên hiền quá nên ko uốn nắn sớm.

f1_hn

Xe container
Nếu chịu khó rèn rũa thì Đức Chiến hay Trọng Đại có thể trở thành các tiền vệ phòng ngự tốt của bóng đá VN tương lai. Để bóng đá phát triển lên tầm châu lục thì cần các cầu thủ có thể hình tốt.
Bản thân nó là tiền vệ phòng ngự của Viettel mà! Trước đá cả trung vệ nên bị tận dụng!
E nhớ Đức Chiến xuất phát điểm là Trung Vệ chứ nhỉ? Mùa giải vừa rồi Hải Quế về với cả 1 cầu thủ ngoại nữa đá Trung Vệ nên Đức Chiến bị đẩy lên đá Tiền Vệ Phòng Ngự do Trọng Đại hay chấn thương.

f1_hn

Xe container
Em thích Chung hơn Dũng Viettel,Chung mẫu trung vệ rất hiện đại đá đơn giản lại mắn bàn phết. Hi vọng sẽ là nòng cốt tuyển QG.
Chung thì ko đa năng được như 4 Dũng nên để chiếm suất dự bị cho bộ 3 Mạnh-Trọng-Hải cần phải cố gắng nhiều

bubu08

Xe tăng
Em dự Đỗ Hùng Dũng sẽ có golden ball năm nay nha các cụ!

HD ăn cơm tuyển muộn. Nhưng lại tỏa sáng rất nhanh khi được trao cơ hội. Em cứ ngạc nhiên khi tv chủ lực của HN FC mạnh nhất VN bao năm mà mãi 2018 mới lên tuyển. Ở các lứa U em ít khi thấy HD được gọi. Nhiều khi nổi sớm cũng ko tốt vì chóng tàn, hi vọng HD càng đá càng hay.