Dò kênh TV trên Teana TB 2011

Road Too Long

Xe đạp
Chào các cụ nhà Nissan,

Nhà em cũng mới lấy 1 em Teana TB được khoảng 1 tháng nay, có mấy thắc mắc nhờ các cụ đi trước có nhiều kinh nghiệm giải đáp giúp, em xin mời các cụ Vodka ạ(b)

1. Xe em chỉ có 2 cái điều khiển, 1 cái đk DVD và 1 cái đk TV KTS. Như vậy có phải là xe em chưa có GPS đúng không ạ???

2. Em mở TV thì chưa xem được gì cả, có lọ mọ mò mẫm trong cái đống tiếng Trung loằng ngoằng thì thấy có channel list rồi nhưng toàn kênh tiếng Trung và cũng không xem được gì cả. Như vậy có phải là xe em có TV KTS nhưng chưa dò được các kênh Việt Nam ko ạ??? Có cụ nào biết cách dò kênh thì chỉ giúp em với ạ.

quangzin

Xe tăng
Chào các cụ nhà Nissan,

Nhà em cũng mới lấy 1 em Teana TB được khoảng 1 tháng nay, có mấy thắc mắc nhờ các cụ đi trước có nhiều kinh nghiệm giải đáp giúp, em xin mời các cụ Vodka ạ(b)

1. Xe em chỉ có 2 cái điều khiển, 1 cái đk DVD và 1 cái đk TV KTS. Như vậy có phải là xe em chưa có GPS đúng không ạ???

2. Em mở TV thì chưa xem được gì cả, có lọ mọ mò mẫm trong cái đống tiếng Trung loằng ngoằng thì thấy có channel list rồi nhưng toàn kênh tiếng Trung và cũng không xem được gì cả. Như vậy có phải là xe em có TV KTS nhưng chưa dò được các kênh Việt Nam ko ạ??? Có cụ nào biết cách dò kênh thì chỉ giúp em với ạ.
bác đã chuyển sang AV chạy riêng cho KTS chưa thì mới xem đc KTS mà thiết bị KTS kia cũng có tiếng việt đấy bác, xem có khả năng do thiết bị đang chạy khi tắt đề máy là chế độ ăng ten tự động tắt nên ta có dò nữa do mãi cũng ko có sóng .Bác vào phâà cài đặt của đầu KTS để cài lại ăng ten.
Còn TV bắt trực tiếp phát sóng của các đài địa phương phát miễn phí thì bác phai có ăng ten hình như ăn ten này bán hơn 100 ngàn lắp sau màn hình thì bắt đc .

Road Too Long

Xe đạp
bác đã chuyển sang AV chạy riêng cho KTS chưa thì mới xem đc KTS mà thiết bị KTS kia cũng có tiếng việt đấy bác, xem có khả năng do thiết bị đang chạy khi tắt đề máy là chế độ ăng ten tự động tắt nên ta có dò nữa do mãi cũng ko có sóng .Bác vào phâà cài đặt của đầu KTS để cài lại ăng ten.
Còn TV bắt trực tiếp phát sóng của các đài địa phương phát miễn phí thì bác phai có ăng ten hình như ăn ten này bán hơn 100 ngàn lắp sau màn hình thì bắt đc .
Em chuyển sang chế độ TV rồi vọc thì nó mới ra như thế bác ah. Xe E là TB thì có phải là nó tích hợp sẵn TH KTS trên HU ko hay vẫn phải có thiết bị KTS rời vì E thấy trên xe đã có sẵn điều khiển TV rồi, chỉ ko có remote cho GPS thôi.

quangzin

Xe tăng
Em chuyển sang chế độ TV rồi vọc thì nó mới ra như thế bác ah. Xe E là TB thì có phải là nó tích hợp sẵn TH KTS trên HU ko hay vẫn phải có thiết bị KTS rời vì E thấy trên xe đã có sẵn điều khiển TV rồi, chỉ ko có remote cho GPS thôi.
Thiết bị KTS dấu bên trong nó chỉ thò cái mắt nhận hồng ngoại ra ngoài thôi .Bác ra chỗ mua xe hỏi cho nhanh.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào các cụ nhà Nissan,

Theo như một số nhà cung cấp đầu DVD+Navigation bên TW và China thông báo với Cty bên e là đầu DVD + Navigation bên họ 99% là có tích hợp TV KTS với bộ giải mã TV CMMB, bộ giải mã TV này thì mọi kênh TV bên họ đều được giải mã và phát trên DVD trong xe được, nhưng khi về VN thì bộ giải mã này không hoạt động được do phần mềm bộ giải mã CMMB không giải mã được các kênh TV của mình. Trên đây chỉ là một ý kiên để các cụ tham khảo thêm, biết đâu xe của bác chủ thớt họ đã giải mã giúp rồi mà bác chưa mò ra dc. Link DVD + Navigation Ford cũng chưa dc gải mã các cụ tham khảo thêm, e đang tìm cách để yêu cầu nhà cung cấp viết phần mềm giải mã bộ CMMB cho TV VN. http://phutungford.com.vn/vi/spct/id65/DVD-Navigation-Mondeo/

Chỉnh sửa cuối:

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
góp ý cách đặt chế độ xem TV trên teana

lúc đầu mới lấy xe, em không nghĩ có chức năng TV, cũng đôi lần mò mẫm thử nhưng nhìn toàn thấy chữ tung của nên không làm gì được. Đến hôm tình cờ trong lúc tháo lắp dưới taplo bên phụ phát hiện thấy có hộp trên ghi DVB nên quyết tâm mò lại chức năng TV, và kết quả ngoài sự mong đợi, bắt được khoảng 24 kênh vtc, thực chất chỉ bắt được 18 kênh xem được, còn lại khóa mã từ vtc.
tóm lại bác nào có biểu tượng giống như xe em thì cố dò chuyển sang tiếng Anh, phần còn lại thì quá đơn giản.

Để xe trong nhà qua một lần cửa cuốn bằng kim loại vẫn bắt sóng TV vô tư, các bác thử xem nhé

Road Too Long

Xe đạp
Nhìn màn hình thì hình như xe của cụ là TA còn xe em là TB, làm gì có tiếng Anh :((

cuongscb

Xe tăng
Nhìn màn hình thì hình như xe của cụ là TA còn xe em là TB, làm gì có tiếng Anh :((
Em cũng nghĩ như cụ, màn hình như của cụ ở trên chắc là TA chứ TB giao diện nó khác mà cũng không có tiếng anh. Hix

Xecutkit2008

Xe điện
Em lôi thớt này lên nhờ các bác giải thích cho em vụ dò kênh tivi trên xe. Có bác nào làm được như bác evnd1 chưa.

MinhHai_nissan

Xe tải
Mỗi lần muốn điều chỉnh gì mò mẫm bằng tiếng Trung Thật mệt

Xecutkit2008

Xe điện
Hehe báo cáo các bác là xe em co tivi ạ, đang xem mấy Keene vtcv rồi, Mai xem được bao nhiêu kênh

madmanholland

Xe đạp
Bác có xử lý được vụ bluetooth ko? Xe em trên lái có nút hình cái điện thoại mà chẳng mò được kết nối.

lolotica

Xe điện
madmanholland nói:
Bác có xử lý được vụ bluetooth ko? Xe em trên lái có nút hình cái điện thoại mà chẳng mò được kết nối.
Em dùng ip4 kết nối với hệ thống thoại trên xe ngon lành