Độ Ồn KF, I30,... các thầy tư vấn giúp ah!

thangld59

Xe đạp
kính chào các cụ ah! em chua bao giờ được ngồi KF hay I30,... Em toàn ngồi TAXI Matit. Vios, Inova, KIA Morning, GET,... em đi trong phố thì còn chịu được chứ khi bay ở xa lộ thì nhức đầu quá các cụ ạ.

Em cũng đã tằn tiện được cỡ 28-33 khìn Obama, và đang tìm môt em, tiêu chí về chống ồn của em là số 1 ah... kính nhờ các cụ tư vấn giúp ah.(b)

PS: Hồi nhỏ em đi tầu hỏa về quê với mẹ cũng đã ân tượng không fai mỗi khi tầu qua cầu!!!! :102:

Mazspeed

Xe container
Altis LD mới hoặc nhập khẩu lướt là ngon. KF hay I30 chống ồn cũng tốt nhưng không hơn được Altis đâu.

Dr.Machine

Xe buýt
I30 và Kia FT có độ chống ồn tương đối ổn, chạy ngoài đường trường quất 100km ko vấn đề ri`. Xiền nào của nấy thui kụ, cứ xài tạm khi nào thầu dầu ta lại cưới em ngon hơn:P

Chuối Hột

Xe tải
Chắc cụ này là dân chơi âm thanh hi-end rồi, tai cụ nhạy cảm quá nên mới đặt tiêu chí chống ồn lên số 1:21:. Đùa cụ chút chứ em cũng nhạy cảm với cái vụ ồn này lắm nên em khuyên cụ không nên chọn 2 em này, cố lên chút chọn em Camry đi là êm nhất. Cụ xem cái lốp của em i với em KF mỏng như vậy, lazang lại to, nhìn đẹp thì phải ồn thôi, đi đường nhẵn không sao chứ vào đường nhám một chút là rào rào ngay. Nhưng nói chung là dòng xe cỏ tầm 30 ngàn thì 2 em này lại thuộc loại có độ cách âm tốt nhất mới đau chứ. Vì vậy ồn thì ồn em vẫn múc:69:

leobk

Xe tải
Em đang chạy i30, cũng đã từng chạy FT .... nói chung thì FT vành to hơn 17" so với i30 là 16" nên nó ồn hơn tý, vỏ FT cũng mỏng hơn i30 (tested) :D. Em rất nhậy cảm với tiếng ồn ... nên khi chọn xe em lấy i30. Em sẽ lấy Altis nếu em 40 tuổi, camry khi em 50 tuổi :D ... còn bây h em đi i30 :D vì em sắp 30, khi nào 35 em sẽ lấy ix35 =)) tiêu chí rất đơn giản cụ ạ. :)) (b)

tuanquangbinh

Xe đạp
kính chào các cụ ah! em chua bao giờ được ngồi KF hay I30,... Em toàn ngồi TAXI Matit. Vios, Inova, KIA Morning, GET,... em đi trong phố thì còn chịu được chứ khi bay ở xa lộ thì nhức đầu quá các cụ ạ.

Em cũng đã tằn tiện được cỡ 28-33 khìn Obama, và đang tìm môt em, tiêu chí về chống ồn của em là số 1 ah... kính nhờ các cụ tư vấn giúp ah.(b)

PS: Hồi nhỏ em đi tầu hỏa về quê với mẹ cũng đã ân tượng không fai mỗi khi tầu qua cầu!!!! :102:
Mình nghĩ với tầm tiền đó sao bạn ko chọn Mazda 3. Mẫu mã đẹp, cách âm tuyệt vời, âm thanh cũng ổn. :69:

_vodka

Xe đạp
Em đã test thử 2 con i30 cw và Camry LD 2.4G , cuối cùng kết con i30 CW hơn mới đau chứ(l) Độ cách âm, thoải mái ( comfort ), không gian xe đều làm cho em cảm thấy hài lòng, option thì khỏi nói rồi. Ai thích Cam cứ việc còn em thì "một đời ta muôn vàn đời nó" , theo tiêu chí mua xe phải xứng với số tiền mình bỏ ra ợ

bau67

Xe container
Cháu thấy xe LD ồn do có tiếng Ù Ù trong xe, do vỏ & gầm, còn KF & i30CW khi đi vào đường xấu là do tiếng lốp.Hai cái khác hẳn nhau.

Mazspeed

Xe container
Em đã test thử 2 con i30 cw và Camry LD 2.4G , cuối cùng kết con i30 CW hơn mới đau chứ(l) Độ cách âm, thoải mái ( comfort ), không gian xe đều làm cho em cảm thấy hài lòng, option thì khỏi nói rồi. Ai thích Cam cứ việc còn em thì "một đời ta muôn vàn đời nó" , theo tiêu chí mua xe phải xứng với số tiền mình bỏ ra ợ
Chết thật, giá trị "đảo nộn" hết cả, chả biết đằng nào mà "nần". Camry 2.4G mà bác lại bẩu ồn hơn, không gian chật hơn, ngồi kém thoải mái hơn i30 thì anh em trệu rồi, có khi phải đưa bác đi khám tí xem sao:P:P:P:P:P Như bác thì Altis phải gọi i30 bằng ông nội phải không ạ?:21::21::21::21::21:

Jack i30

Xe tải
Em đọc qua mấy bài, thấy cụ chủ thớt phải 'tỉnh' vì các cụ trên đây, có một số là fan của toy hoặc của Hyun nên không thể cho cụ câu bình chuẩn, tốt nhất, cụ cứ đi test thử, nếu không lái thử được thì cụ cứ ngồi vào trong, nổ máy lên, ít nhiều cụ cũng sẽ cảm nhận được chút ít tiếng ồn động cơ, từ đó có thể đánh giá được. Nếu so Altis LD với I30 thì em chọn i30, vì thằng em rể em đang chạy Altis em cũng test thử rồi. Mong cụ có lựa chọn hợp lý!:41:

Máy bị đơ

Xe điện
Em đang chạy i30, cũng đã từng chạy FT .... nói chung thì FT vành to hơn 17" so với i30 là 16" nên nó ồn hơn tý, vỏ FT cũng mỏng hơn i30 (tested) :D. Em rất nhậy cảm với tiếng ồn ... nên khi chọn xe em lấy i30. Em sẽ lấy Altis nếu em 40 tuổi, camry khi em 50 tuổi :D ... còn bây h em đi i30 :D vì em sắp 30, khi nào 35 em sẽ lấy ix35 =)) tiêu chí rất đơn giản cụ ạ. :)) (b)
Chuẩn không cần chỉnh!:41::41::41:
Mình nghĩ với tầm tiền đó sao bạn ko chọn Mazda 3. Mẫu mã đẹp, cách âm tuyệt vời, âm thanh cũng ổn. :69:
Cụ này chắc mới chỉ chạy M3, nếu có điều kiện cụ nên chạy thử thêm các loại xe khác ạ:6::6::6:

thanh_hoi

Xe điện
Em chạy Xê Ra To của TH, hình như đã được xử lý chống ồn (nghe các cụ trên này kháo nhau thế) nên chạy ít ồn hơn Forte. Mới lại em lại mê món Mu zic nên lên xe là Đàm Vĩnh Hưng với HQH nên chả thấy ồn ào gì cả :21:

Máy bị đơ

Xe điện
Em chạy Xê Ra To của TH, hình như đã được xử lý chống ồn (nghe các cụ trên này kháo nhau thế) nên chạy ít ồn hơn Forte. Mới lại em lại mê món Mu zic nên lên xe là Đàm Vĩnh Hưng với HQH nên chả thấy ồn ào gì cả :21:
Hi hi! Nhà cháu cũng tuyền chơi kiểu Tiếng hát át tiềng ồn đâm ra thấy chỉ đi Công nông là hạp:)):)):))

sunnyhanoi

Xe điện
Em cũng bỏ 1 phiếu cho I30 vì em chạy xe này được gần 2 năm rồi, khả năng chống ồn của xe khá tốt (b)

Cường già

Xe tải
Tôi chạy KF dưng mà cũng cho em i30 một phiếu ạ...

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn

Cụ nên nghiên cứu kỹ hơn một chút nhé, em đã chạy cả hai con xe này rồi. Có sự khác biệt đới, nhưng không giống đánh giá của cu đâu...:))

_vodka

Xe đạp
Chết thật, giá trị "đảo nộn" hết cả, chả biết đằng nào mà "nần". Camry 2.4G mà bác lại bẩu ồn hơn, không gian chật hơn, ngồi kém thoải mái hơn i30 thì anh em trệu rồi, có khi phải đưa bác đi khám tí xem sao:P:P:P:P:P Như bác thì Altis phải gọi i30 bằng ông nội phải không ạ?:21::21::21::21::21:
Em chưa ngồi i30 cụ ợ, mới ngồi i30 cw và Cam LD thôi, em không nói i30 CW không gian hơn hẳn Cam, nó xêm xêm nhau, con Cam có cảm giác rộng hơn 1 chút nhưng về độ cao so với nóc trần xe ( ở khoang lái) thì thấy Cam thấp hơn i30, hơn nữa vì là kiểu dáng hatback nên thể tích không gian hành khách là rất lớn, cảm thấy không hề bị gò bó khi ngồi lên xe mà như là 1 ngôi nhà thu nhỏ( em rất thích cái cảm giác ngồi từ hàng ghế sau nhìn ra đuôi xe vẫn còn xa hun hút :6:). Nội thất và option khá đầy đủ , đèn xênon, tay lái gật gù, cảm biến lùi, usb, ipod, aux, smartkey, và nếu ai không quá khó tính thì dàn âm thanh của dòng xe này không cần phải độ lại ( Theo cảm nhận chủ quan của riêng em thì xe này âm thanh hơi thiếu treble ) nhưng tiếng trung thực và khá ấm áp. Còn tính năng vận hành thì cá nhân em vẫn thích ngồi i30 cw hơn là Cam LD, phần vì nó không có cảm giác "bồng bềnh" như Camry, cách âm thì cả 2 con đều tốt như nhau(y) Còn việc Altis có gọi i30 là ông nội hay ko thì em không rõ :)) vì em chưa ngồi Altis bao giờ. Cảm nhận vẫn chỉ là cảm nhận, thực sự em khuyên chủ thớt nên test thử các con để có quyết định chính xác nhất, lúc đầu ông anh em cũng không kết con này chút nào đâu ợ vì đuôi em nó nhìn từ sau khá là cá sấu :))

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện

Chống ồn thì i30 ngon hơn KF (b)

ngaydoclap

Xe container
Chợ lại chuyển vào đây rồi, chả thông báo biển hiệu gì em tìm mãi.

Cụ chủ cứ theo tiêu chí "tiếng hát át tiếng bom" là OK hết, I30 thì OK rồi khỏi lo chống ồn chi ráo, chuẩn bị mua xe bao cũng lo lắng, mua xong đi một thời gian lại thấy chả vấn đề gì đâu đừng lo, cụ mua I30 đi, không tin sang hội i30 mà hỏi tư vấn chuẩn lắm.

Muốn im phăng phắc thì chỉ có Lexus 470 & up, Mer550 & up, BMW 750 & up... :21: