Chi hội Độ ồn và tiếng kêu lạ Morning nhập đời 2010

laptophadong

Xe tải
E đã xong việc. Chạy thử êm ái như mới. Tay lái hơi nặng, vấn đề này bác chủ bảo cứ đi khoảng 3 nghìn km tự khắc sẽ hết. Vào mới thấy bác chủ nhiều chiêu hay phết. Cụ nào xe có bệnh cứ qua đấy đảm bảo ngon ngay.
vậy là em phán đúng bệnh rồi cụ nhể :D

vandu

Xe hơi
Cảm ơn cụ, may quá gặp cụ mà e có hướng đi sửa. Chứ cứ tin mấy bố cháu ở hãng thì em khổ. Đành rằng thay thế là phương án tối ưu nhất nhưng yếu tố giá vẫn làm em phải hú hồn. Thôi thì cứ sửa chữa đi thêm thời gian nữa rồi tính, chưa hỏng ngay đâu đc mà sợ cụ nhể. Cụ ở Hà Đông à cụ? Hôm nào qua Xuân Mai cụ alo e nhé! Không chín bốn bẩy bẩy năm bẩy ba hai ba. Đã vodka cụ roài nhía!

laptophadong

Xe tải
Cảm ơn cụ, may quá gặp cụ mà e có hướng đi sửa. Chứ cứ tin mấy bố cháu ở hãng thì em khổ. Đành rằng thay thế là phương án tối ưu nhất nhưng yếu tố giá vẫn làm em phải hú hồn. Thôi thì cứ sửa chữa đi thêm thời gian nữa rồi tính, chưa hỏng ngay đâu đc mà sợ cụ nhể. Cụ ở Hà Đông à cụ? Hôm nào qua Xuân Mai cụ alo e nhé! Không chín bốn bẩy bẩy năm bẩy ba hai ba. Đã vodka cụ roài nhía!
vâng em ở hà đông. em qua sẽ alo cụ cafe giao lưu

tuantrananh83

Xe máy
E đã xong việc. Chạy thử êm ái như mới. Tay lái hơi nặng, vấn đề này bác chủ bảo cứ đi khoảng 3 nghìn km tự khắc sẽ hết. Vào mới thấy bác chủ nhiều chiêu hay phết. Cụ nào xe có bệnh cứ qua đấy đảm bảo ngon ngay.
Trước em cũng làm như cụ, cũng nghe thợ bảo đi hơn nghìn km sẽ hết nặng tay lái. E đi hơn nghìn thì tay lái cũng hết nặng thật nhưng cụm trợ lực điện lại kêu như cũ. Hỏi lại thợ thì họ bảo không trị tận gốc được, chỉ khắc phục tiếng kêu tạm thời thôi. Lái nặng volang sẽ không kêu và khi hết nặng lại kêu. Chán...

vandu

Xe hơi
Trước em cũng làm như cụ, cũng nghe thợ bảo đi hơn nghìn km sẽ hết nặng tay lái. E đi hơn nghìn thì tay lái cũng hết nặng thật nhưng cụm trợ lực điện lại kêu như cũ. Hỏi lại thợ thì họ bảo không trị tận gốc được, chỉ khắc phục tiếng kêu tạm thời thôi. Lái nặng volang sẽ không kêu và khi hết nặng lại kêu. Chán...
Thôi xong! E lại thấy run rồi. Nhưng tùy cách xử lý của thợ nữa chứ cụ nhỉ. Phương pháp của gara Long Thành em thấy cũng ổn đấy chứ. Nhưng cứ hết kêu lại nặng hoặc muốn nhẹ lại bị kêu thì váng đầu rồi đây. Cụ đã có giải pháp nào ( trừ thay bộ mới) cho trọn vẹn chưa ạ?

vinataba_80

Xe hơi
Em đang chạy mn slx 2009 , xe mới đi đc 3 vạn 4 và chưa thấy hiện tượng này, nghe các cụ nói đây là bệnh thường gặp e cũng thấy lo lo

xuantocdo18866

Xe đạp
Thôi xong! E lại thấy run rồi. Nhưng tùy cách xử lý của thợ nữa chứ cụ nhỉ. Phương pháp của gara Long Thành em thấy cũng ổn đấy chứ. Nhưng cứ hết kêu lại nặng hoặc muốn nhẹ lại bị kêu thì váng đầu rồi đây. Cụ đã có giải pháp nào ( trừ thay bộ mới) cho trọn vẹn chưa ạ?
Xử lý trước mắt như thế là ổn rồi cụ ơi, và đôi khi cũng dựa vào tay nghề của thợ nữa. Nếu là bệnh thâm niên khó lòng cứu chữa chắc chỉ còn cách sắm cho ẻm nó bộ mới. Mà vừa đây tổng thiệt hại là nhiêu thế cụ, cả lần thay giảm sóc + xử lý mô tơ.

xuantocdo18866

Xe đạp
Cảm ơn cụ võ công quá thâm hậu. Hơi ngoài lề một chụt cụ có am hiểu nhiều về mấy cái công nghệ rửa xe thông minh ko, e đang có ý định mở điểm rửa xe thông minh nhưng kinh nghiệm ít quá. Thank cụ

thangtm05

Xe máy
Em nào dòng này cũng thế thôi cụ ah

vandu

Xe hơi
Xử lý trước mắt như thế là ổn rồi cụ ơi, và đôi khi cũng dựa vào tay nghề của thợ nữa. Nếu là bệnh thâm niên khó lòng cứu chữa chắc chỉ còn cách sắm cho ẻm nó bộ mới. Mà vừa đây tổng thiệt hại là nhiêu thế cụ, cả lần thay giảm sóc + xử lý mô tơ.
Giảm xóc trước 1.050.000₫/chiếc. E thay cả đôi chủ xưởng gần nhà lấy rẻ 2.100.000₫. Khắc phục mô tơ trợ lực+ trục lái ( ngôn ngữ chuyên ngành của chủ gara Long Thành) + thước lái là 1.500.000₫ gọn gàng lắm cụ ạ.

thangtm05

Xe máy
E cũng chỉ muốn xử lý để mình cảm thấy đi tương đối là ngon rồi, còn bệnh thâm niên thì mình cũng đành chấp nhận
Xe em thì tiếng kêu lạ ko nhiều, thi thoảng lắm, còn ồn thì e thấy bt, chắc do em làm chống ồn tốt cụ ah.

huynam228

Xe hơi
Các cụ ai biết bệnh thi phán k cụ nào có xe bị như vậy phân tâm.trc xe e cũng kêu lục cục e chỉ việc ra gara chỉnh lại bạc thước lại và thay đôi rotuyn cân bằng trc là hết.hết 500k tất cả.các cụ đừng có tin vào gara,mình tìm hiểu kĩ đi rồi hãy vào gara k lại mất nhiều tiền

xuantocdo18866

Xe đạp
Các cụ ai biết bệnh thi phán k cụ nào có xe bị như vậy phân tâm.trc xe e cũng kêu lục cục e chỉ việc ra gara chỉnh lại bạc thước lại và thay đôi rotuyn cân bằng trc là hết.hết 500k tất cả.các cụ đừng có tin vào gara,mình tìm hiểu kĩ đi rồi hãy vào gara k lại mất nhiều tiền
Mọi ý kiến mang tính chất đóng góp mà cụ, việc xử lý rotuyn và giảm sóc là ưu tiên hàng đầu rồi, chưa triệt để thì ta mới xử lý các phần tiếp theo mà cụ

tuantrananh83

Xe máy
NUOTE=vandu;21515448]Thôi xong! E lại thấy run rồi. Nhưng tùy cách xử lý của thợ nữa chứ cụ nhỉ. Phương pháp của gara Long Thành em thấy cũng ổn đấy chứ. Nhưng cứ hết kêu lại nặng hoặc muốn nhẹ lại bị kêu thì váng đầu rồi đây. Cụ đã có giải pháp nào ( trừ thay bộ mới) cho trọn vẹn chưa ạ?[/QUOTE]
Nó có kêu lại nhưng cũng đỡ hơn hồi chưa xử lý cụ ạ. Cuối năm bận nên em cũng mặc kệ. Kể ra mà biết trước chỉ khắc phục được như vậy thì em cũng chẳng làm.

net80ttn

Xe hơi
xe em KM2010 anh hải đi vào đường sóc cũng bị kêu lục cục, cảm giác ở trong vô lăng, chắc cũng bệnh như cụ chủ, hôm vừa rồi vào gara ở Nguyễn Xiển tháo tung táp lô ra mà vẫn chưa tìm được lỗi ở đâu mới chán :(

xuantocdo18866

Xe đạp
xe em KM2010 anh hải đi vào đường sóc cũng bị kêu lục cục, cảm giác ở trong vô lăng, chắc cũng bệnh như cụ chủ, hôm vừa rồi vào gara ở Nguyễn Xiển tháo tung táp lô ra mà vẫn chưa tìm được lỗi ở đâu mới chán :(
cụ có thể tham khảo các ý kiến ở trên, xe e cũng đang chờ ngày lên thớt

shininchi

Xe hơi
Bệnh mà kụ nói là do bạc lái bị hỏng. Còn bệnh kụ chủ Thớt nêu lại là bệnh khác kụ ah
mình nghĩ là rotuy và thước lái thôi.. xử lý dưới 1 tr thôi mà làm gì mà hỏng mo tơ mô tiếc... trước em đi mỏning nhập 5 năm thấy bolăng khá ổn mà..