độ phím vô lăng

x-men205

Xe tải
Các bác cho e hỏi. có bác nào độ phím vô lăng cho spark form cũ chưa ạ.
E muốn độ mà ko biết tốn lắm ko?
Các cụ nhà mình có cụ nào làm món này không cho e thông tin với

tnguyentn

Xe đạp
Ý cụ là độ ntn? Lắp thêm nút bấm có dây để điều khiển đầu dvd, nghe đt rảnh tay hay là như nào. Hay là lắp thêm nút ấn không dây như này.

Đạt bệt

Xe tải
Hay quá nhỉ. Đang ngâm cứu

x-men205

Xe tải
Lắp được để nghe điện thoại rảnh tay ấy cụ. điều khiển đầu đỡ phải ấn vào bàn phím.
Cái này của cụ có dễ lắp ko nhỉ?
Ý cụ là độ ntn? Lắp thêm nút bấm có dây để điều khiển đầu dvd, nghe đt rảnh tay hay là như nào. Hay là lắp thêm nút ấn không dây như này.

tnguyentn

Xe đạp
Cái này ko phải của cháu, cháu không kinh doanh hay môi giới gì cụ nhé. Cháu thấy người ta lắp và dùng ổn nên thông tin lại cho cụ biết thôi. Cái này họ bán trên shopee, cụ vào đấy search sẽ thấy ngay thôi.

Về phần lắp đặt, cháu đã trực tiếp xem người ta lắp và sử dụng, thấy rất đơn giản. Cái nút gắn trên vô lăng giống như remote không dây, hết pin lại thay pin khác. Phần chính là cái hộp đen đi kèm kia, nó kết nối với đầu DVD trên xe của cụ. Cụ tháo đầu ra sẽ có các giắc cắm, đấu cái hộp đen này vào đấy sẽ sử dụng được.

Tính năng thì phụ thuộc vào đầu DVD của cụ thôi, nếu là đầu android thì tính năng vô biên lắm, bao gồm nghe nhận cuộc gọi bằng 1 nút ấn, xem youtobe, nghe nhạc trực tuyến qua ứng dụng spotify, dẫn đường google map (online - cái này rất ưu việt, báo tắc đường và ra lệnh bằng giọng nói, rất tiện khi đang lái xe), navitel, vietmap… và rất nhiều các ứng dụng khác nữa.

Theo cháu thấy, để thi công cụ phải phải tháo đầu ra để xác định chính xác model của đầu và các loại jack nối phía sau đầu (hoặc không tháo thì làm thế nào đó để biết được hết tất cả các jack kết nối phía sau đầu là loại gì) với mục đích kết nối cái hộp đen bán kèm nút bấm remote vô lăng.

Cụ có thể tham khảo thêm các bài viết của cụ Hoàng bên hội Kia K3, cụ ấy rất siêu về khoản này, hoặc xem video này để biết thêm thông tin (trên video là làm với nút ấn có sẵn trên xe Kia K3, tuy nhiên, khi dùng nút remote kia thì cũng tương tự nhé, không khác nhiều đâu cụ).

x-men205

Xe tải
Đa tạ cụ chỉ giáo, để e mày mò thử xem sao ạ
Cái này ko phải của cháu, cháu không kinh doanh hay môi giới gì cụ nhé. Cháu thấy người ta lắp và dùng ổn nên thông tin lại cho cụ biết thôi. Cái này họ bán trên shopee, cụ vào đấy search sẽ thấy ngay thôi.

Về phần lắp đặt, cháu đã trực tiếp xem người ta lắp và sử dụng, thấy rất đơn giản. Cái nút gắn trên vô lăng giống như remote không dây, hết pin lại thay pin khác. Phần chính là cái hộp đen đi kèm kia, nó kết nối với đầu DVD trên xe của cụ. Cụ tháo đầu ra sẽ có các giắc cắm, đấu cái hộp đen này vào đấy sẽ sử dụng được.

Tính năng thì phụ thuộc vào đầu DVD của cụ thôi, nếu là đầu android thì tính năng vô biên lắm, bao gồm nghe nhận cuộc gọi bằng 1 nút ấn, xem youtobe, nghe nhạc trực tuyến qua ứng dụng spotify, dẫn đường google map (online - cái này rất ưu việt, báo tắc đường và ra lệnh bằng giọng nói, rất tiện khi đang lái xe), navitel, vietmap… và rất nhiều các ứng dụng khác nữa.

Theo cháu thấy, để thi công cụ phải phải tháo đầu ra để xác định chính xác model của đầu và các loại jack nối phía sau đầu (hoặc không tháo thì làm thế nào đó để biết được hết tất cả các jack kết nối phía sau đầu là loại gì) với mục đích kết nối cái hộp đen bán kèm nút bấm remote vô lăng.

Cụ có thể tham khảo thêm các bài viết của cụ Hoàng bên hội Kia K3, cụ ấy rất siêu về khoản này, hoặc xem video này để biết thêm thông tin (trên video là làm với nút ấn có sẵn trên xe Kia K3, tuy nhiên, khi dùng nút remote kia thì cũng tương tự nhé, không khác nhiều đâu cụ).

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các bác cho e hỏi. có bác nào độ phím vô lăng cho spark form cũ chưa ạ.
E muốn độ mà ko biết tốn lắm ko?
Các cụ nhà mình có cụ nào làm món này không cho e thông tin với

Em đã từng đặt chính hãng qua Auto K cái này từ chính hãng Hàn Quốc về (99 $).. nhưng ko có bát còi nên phải trả lại, em viết ở đây

https://www.otofun.net/threads/em-lai-khoe-xe-lan-3-vi-da-bi-xoa-2-lan.1254215/page-5

Sau em mua Lazada có 3-400k gì đó, dùng tốt luôn cụ ạ nhiều phím chức năng hơn

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bộ này em đang dùng đây ạ, khiển nhạy, dùng rất tiện, đấu cũng đơn giản!

x-men205

Xe tải

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ Tung còn Link đặt mua không cho e xin với
https://www.lazada.vn/products/professional-car-off-road-smart-steering-wheel-gps-dvd-control-wireless-remote-button-intl-i131607847-s131705215.html
đây cụ ơi... tìm trong đơn hàng mãi mới thấy!

Em thấy ở HN cũng có cụ đặt về rồi độ giúp ae nhưng tính giá lên hơn 1tr... mua cái này cụ nào khéo tay tự thi công ngon!! Em ra nhờ người quen miễn phí!!

x-men205

Xe tải
https://www.lazada.vn/products/professional-car-off-road-smart-steering-wheel-gps-dvd-control-wireless-remote-button-intl-i131607847-s131705215.html
đây cụ ơi... tìm trong đơn hàng mãi mới thấy!

Em thấy ở HN cũng có cụ đặt về rồi độ giúp ae nhưng tính giá lên hơn 1tr... mua cái này cụ nào khéo tay tự thi công ngon!! Em ra nhờ người quen miễn phí!!
E lại hóng xem có cụ nào lắp giúp được e ko để e order về ạ. Ra gara có khi họ giúp mình ấy nhỉ

Trungbeokaka

Xe tải
em lắp lâu rồi ah. dùng tốt phết,

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
E lại hóng xem có cụ nào lắp giúp được e ko để e order về ạ. Ra gara có khi họ giúp mình ấy nhỉ
Đầy cụ lắp được cụ ạ... nếu cụ là đầu thông dụng thì mở mặt dưỡng, lôi đầu DVD ra... lắp theo sơ đồ:

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Con groove của e lại ko làm đc vì đầu cd theo xe ko có bluetooth cụ à.
Không phải đầu CD theo xe không có BlueTooth cụ ạ! nó hoạt động theo cơ chế wifi và cục nhận gắn vào đầu chính là bộ phận nhận của của đầu cụ nhé!

Cơ bản 1 số đầu không lắp được vì không hỗ trợ chức năng KHIỂN VÔ LĂNG (dây key1, key2 hoặc control 1, control 2....v tùy đầu) nên ko LỆNH từ cục nhận ko có truyền đc đi đâu

Mrsoibts

Xe tải

em mua cái này trên shopee mà về không dùng được, chẳng biết kết nối kiểu gì với đầu DVD được, cụ nào đã dùng chưa ạ?

tnguyentn

Xe đạp
Để có thể giúp được cụ kết nối nút bấm bluetooth với đầu, thì cụ cần cung cấp thêm thông tin cụ thể hơn, bao gồm:
1. Tháo mặt dưỡng xe ra, lôi đầu ra ngoài, chụp ảnh mặt sau của đầu (thể hiện rõ model đầu và toàn bộ sơ đồ các jack cắm) rồi post lên đây.
2. Chụp ảnh toàn bộ cái bộ nút cụ đã mua về, post lên đây.
Sau khi có 2 phần đó, kết nối được hay không? nếu được thì đấu nối như thế nào? Khi đó, mọi người (trong đó có cháu) mới hướng dẫn cụ được.

on4fun

Xe đạp
cụ tnguyentn xem giúp em với đầu Pioneer AVH-P3450DVD thì có cách nào không ạ? (em google thì theo các cụ khác tư vấn (cho đầu pioneer khác) phải có adaptor khác).
trên volang đã có sẵn các nút điều khiển rồi. mặt sau của đầu DVD nó như này:
Pioneer AVHP3450DVD Description rear.jpg

Để có thể giúp được cụ kết nối nút bấm bluetooth với đầu, thì cụ cần cung cấp thêm thông tin cụ thể hơn, bao gồm:
1. Tháo mặt dưỡng xe ra, lôi đầu ra ngoài, chụp ảnh mặt sau của đầu (thể hiện rõ model đầu và toàn bộ sơ đồ các jack cắm) rồi post lên đây.
2. Chụp ảnh toàn bộ cái bộ nút cụ đã mua về, post lên đây.
Sau khi có 2 phần đó, kết nối được hay không? nếu được thì đấu nối như thế nào? Khi đó, mọi người (trong đó có cháu) mới hướng dẫn cụ được.

Chỉnh sửa cuối: