Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

Nseries

Xe buýt
Cụ cỏ vẻ tâm huyết với vợ 2 quá nhể :D

hoangan79hn

Xe tải
cái này hay đó các cụ ạ

hangchuan

[Tịch thu bằng lái]
Bác độ nhìn cứ như đống sắt vụn vậy.chẳng chuyên nghiệp chút gì.

heli

Xe tăng
Cụ su hào đang ủ mưu kế gì mà im thế nhỉ

Lethinh79_tn

Xe buýt
@interceptor: Nhờ cụ tư vấn E quả này cái??
E muốn lắp cái tiêu âm vào đoạn đánh dấu trước khi chạy ra 2 pô cho giảm bớt âm thì lắp loại nào và rổ giá bao nhiêu ạ? E ship hàng về tự chiến vì cụ ở xa quá. Ống của E đường kính 50mm, xe E 2.0l: (CỤ nhìn cái ống nước có thấy quen ko??? ;))

Pô của E thì 2 quả dư này:

Cụ tư vấn và inbox giúp E với nhá! Thank!

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Chào cụ,
Hình như đoạn ống này tháo ra từ Maz6 đúng không ạ? :D
Em xin tư vấn cho cụ như sau:
1. Việc lắp thêm tiêu âm (resonator) vào đoạn ống mà cụ đánh dấu thì rất đơn giản, vì đoạn đó thẳng, dễ đưa resonator vào. Việc chọn loại resonator thế nào thì còn tùy thuộc vào gầm xe cụ xem đoạn ống đấy có đủ chỗ để đặt một resonator không, và nếu được thì đặt được resonator to cỡ nào, cùng với nhu cầu tiêu âm đến đâu mà cụ chọn loại resonator cho thích hợp.
2. Resonator đơn giản chỉ là một cái muffler nhưng nhỏ hơn một chút. Cụ có thể chọn loại hình tròn hoặc oval, đường kính input/output là 52mm để phù hợp với đoạn ống cụ đang có sẵn. Nếu chọn Resonator của TQ hay Sài Gòn quấn thì rẻ bèo, chắc chỉ khoảng 200k, nếu chọn của Marco hay Thái Lan chắc tầm 3-4tr, còn hàng Mỹ, Nhật, Châu Âu thì tầm 5-7tr.
3. Tiêu âm chủ yếu vẫn là do 2 bầu chính của cụ cho nên cụ không cần phải quá chú trọng vào cái resonator, không cần phải mua hàng mới làm gì, nếu kiếm được con resonator 2nd hand còn tốt là được ạ. (không nên sử dụng resonator của TQ hay Sài Gòn cuốn ạ, vì chỉ một thời gian ngắn là bông thủy tinh sẽ cháy và phun hết ra ngoài, lúc đó resonator sẽ rỗng không và bắt đầu tạo ra tiếng ù và rè cực khó chịu cho hệ thống ống xả).

E muốn lắp cái tiêu âm vào đoạn đánh dấu trước khi chạy ra 2 pô cho giảm bớt âm thì lắp loại nào và rổ giá bao nhiêu ạ? E ship hàng về tự chiến vì cụ ở xa quá. Ống của E đường kính 50mm, xe E 2.0l: (CỤ nhìn cái ống nước có thấy quen ko??? ;))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net

Pô zin có 1 đường thoát, giờ chia thành 2 đường rồi, lấy đâu khí ra nữa mà sợ ồn hở cụ Lethinh ??? Sợ ồn mà vác 2 quả canon đấy về làm gì :P

interceptor

Xe điện
... nhưng đưa ra 2 đường xả thì hiệu suất hỗ trợ cho máy chỉ bằng 2/3 để 1 đường xả. :(

He! thế hoá ra E tiết kiệm đc quả tiêu âm rồi. Cứ thế chiến đấu thôi! Giờ muốn kêu to hơn E lấy lõi ngô bịt 1 cái lại là ngon nhể! :) Đỡ phải On-Off

interceptor

Xe điện
Ngon bổ rẻ nhất là dùng 1 con cannonball, ra 1 bên, vừa tối ưu nhất về công suất máy, vừa giảm trọng lượng cho hệ thống ống xả, vừa mang đậm phong cách street racer Nhật Bổn. Với hệ thống này thì lượng khí xả được dồn đủ qua 1 con cannonball sẽ cho âm thanh giòn tan và rất thoát máy, tuy nhiên sẽ hơi to một chút, nhưng không sao cả vì em thấy cannonball của cụ có silencer đi kèm rồi, khi nào cụ muốn êm ái thì lắp cái silencer vào, khi nào muốn đua độ với ai thì tháo cái silencer ra là chiến thôi. :)

Thế tóm lại thì dư nào là ngon nhất ạ? Cả Bổ - Rẻ nữa? :D

thaonguyen_tn

Xe hơi
E cũng muốn độ pô cho Civic, nhưng vẫn còn mông lung wa, chưa pit làm như nào

20K6644

Xe buýt
@ Gái học: Dổ ôi, sao cụ lại show hết cả lòng phèo lên thế này
@ Interceptor: đợt 30/04, 01/05 cả nước được nghỉ, thế cụ có nghỉ không ạ để em thu xếp xuống làm phiền cụ. Cụ nhớ dai thế :-o

interceptor

Xe điện
Ngày lễ em cho thợ nghỉ về quê tí ạ, với lại em cũng tranh thủ đi chơi tí cho đỡ xì trét cụ ạ. Mà cụ cần xử lý vấn đề gì ạ, để em chuẩn bị trước để phục vụ ạ.

@ Gái học: Dổ ôi, sao cụ lại show hết cả lòng phèo lên thế này
@ Interceptor: đợt 30/04, 01/05 cả nước được nghỉ, thế cụ có nghỉ không ạ để em thu xếp xuống làm phiền cụ. Cụ nhớ dai thế :-o

20K6644

Xe buýt
Ngày lễ em cho thợ nghỉ về quê tí ạ, với lại em cũng tranh thủ đi chơi tí cho đỡ xì trét cụ ạ. Mà cụ cần xử lý vấn đề gì ạ, để em chuẩn bị trước để phục vụ ạ.
Dạ, cũng nhẹ nhàng thôi ạ, có 2 việc chính là nâng ống xả lên cao thêm và đổ seafoam, còn việc phụ là chém gió với cụ, nhưng nếu nghỉ thì mình cùng nghỉ, khi nào em xuống làm phiền thì em sẽ a nhô cho cụ trước. Cái món seafoam này 2 lão đau mồm (Vaki) và GL làm chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối: