Chi hội Độ start / Stop cho Spark

Từ Hiểu Tú

Xe đạp
start stop smartkey
sản phẩm hộp nhôm hàng dùng dất ok nhé mấy cụ
Cụ cho em hỏi, ví dụ em đặt mua một bộ, em nhờ cụ lắp thì tiền công là bn cụ, em xem mấy bộ kiểu có màn hình ấy, em khoái hơn

bfdien

Xe buýt
Dùng bộ này 1 thời gian thấy ổn các cụ ạ.

Nhưng dù sao nó cũng là đồ tàu, vì vậy em mới nghĩ ra việc làm pa dự phòng nếu nó lăn quay ra chết.

Vì chỗ khóa điện đã bị bịt lên không thể chuyển pa dự phòng sang chìa khó được vì vậy em kiếm mấy cái rơ le để mô phỏng lại ổ khóa

về kỹ thuật thì em tự mày mò thôi,

có cái ảnh

Lúc nào nó hỏng thì chỉ việc gạt cái công tắc sắt rồi ẩn nút đỏ là đề chạy phe phé

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
độ cái sờ tát này không may bị hỏng thì tèo nhở. Con Tucson của em nếu bị tèo thì vẫn có ổ nhét chìa khoá nằm trong hộc tỳ tay để khởi động như chìa cơ nên không ngại như món độ này

hoangtu123

Xe tải
Cụ cho em xin giá về tư lắp vì em ở xa nhé,em lắp cho spak matiz

heli

Xe tăng
E cũng nghịch ngợm món này chán rồi nên rút đc chút kinh nghiệm là ko lên lắp cho xe số sàn.số tự động thì lắp ok

Cats Lover

Xe tải
E cũng nghịch ngợm món này chán rồi nên rút đc chút kinh nghiệm là ko lên lắp cho xe số sàn.số tự động thì lắp ok
Tại sao thế hở cụ? Chỉ là nút khởi động thôi mà...

bfdien

Xe buýt
Chánh tổng cũng mua bằng. Đi số sàn toàn chết máy

(Một thành viên đi xe MT cho hay)

Chết máy phải đạp nhanh phanh lúc bấm nút thì nó mới về chế độ tắt máy rồi lại đạp phanh bấm nút để đề nổ.

phamconghung

Xe tăng
e thấy mấy bác lắp giá toàn 4 với 5 củ, rẻ nhất chắc cũng 2 củ, thế là thôi, lại tích cực quay tay vậy.

Matizbk

Xe tải
Chánh tổng cũng mua bằng. Đi số sàn toàn chết máy

(Một thành viên đi xe MT cho hay)

Chết máy phải đạp nhanh phanh lúc bấm nút thì nó mới về chế độ tắt máy rồi lại đạp phanh bấm nút để đề nổ.

Haha, thế nên đồ Hand-made của em em đã loại trừ trường hợp này. Khi chết máy thì chỉ việc ấn đề là nó cũng sẽ nổ ngay không cần đạp phanh. Mọi thứ chạy ok hết rồi, cái nút ấn chế hơi xấu nên đợi nút ấn ở Aliexpress về là ngon :D

Matizbk

Xe tải
Các cụ ở hội khác đi xe xin bỏ vài triệu ra không tiếc. Matiz thì nhà nghèo nên em tự làm lấy. Ngoài công ra thì tổng cộng khoảng 600-700K. Đăt nhất cái nút ấn mất 200K :D

Matizbk

Xe tải
Dùng bộ này 1 thời gian thấy ổn các cụ ạ.

Nhưng dù sao nó cũng là đồ tàu, vì vậy em mới nghĩ ra việc làm pa dự phòng nếu nó lăn quay ra chết.

Vì chỗ khóa điện đã bị bịt lên không thể chuyển pa dự phòng sang chìa khó được vì vậy em kiếm mấy cái rơ le để mô phỏng lại ổ khóa

về kỹ thuật thì em tự mày mò thôi,

có cái ảnh

Lúc nào nó hỏng thì chỉ việc gạt cái công tắc sắt rồi ẩn nút đỏ là đề chạy phe phé

Em nghĩ cũng chẳng hỏng đc đâu cụ ah. Cái mạch em làm cách đây 11 năm giờ vẫn chạy tốt :D

Cats Lover

Xe tải
Các cụ ở hội khác đi xe xin bỏ vài triệu ra không tiếc. Matiz thì nhà nghèo nên em tự làm lấy. Ngoài công ra thì tổng cộng khoảng 600-700K. Đăt nhất cái nút ấn mất 200K :D
Ngưỡng mộ cụ quá, khi nào hoàn chỉnh cụ up mấy cái ảnh anh em chiêm ngưỡng mở rộng tầm mắt cụ nhé.

Matizbk

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ quá, khi nào hoàn chỉnh cụ up mấy cái ảnh anh em chiêm ngưỡng mở rộng tầm mắt cụ nhé.
Cái nút ấn em tự đặt trên Aliexpress rồi. Mỗi tội giao hàng từ 15-60 ngày. Đợi được 17 hôm rồi, hy vọng em ý về nhanh để có ảnh hoàn chỉnh up lên :D

Cats Lover

Xe tải
Cái nút ấn em tự đặt trên Aliexpress rồi. Mỗi tội giao hàng từ 15-60 ngày. Đợi được 17 hôm rồi, hy vọng em ý về nhanh để có ảnh hoàn chỉnh up lên :D
Thank cụ. Em kê dép hóng ảnh ạ.

Matizbk

Xe tải
Sau bao ngày chờ đợi thì cuối cùng cái nút ấn em đặt trên Aliexpress.com đã về. Em xin đăng mấy cái ảnh em làm bộ điều khiển Start/Stop và đóng mở của tự động theo tốc độ để các cụ góp ý.

1. Cái nút ấn: (Em vội quá không chụp ảnh thực tế cái nút khi về nên mượn tạm cái ảnh trên mạng).

2. Em tháo đồng hồ Taplo để lấy tín hiệu tốc độ của oto.

Lấy dây tín hiệu tốc độ dạng xung 12V.

Em quên chụp ảnh đấu dây điều khiển vào chuột cửa ah.

3. Mấy cái relay bãi của Nissan em mua ở chợ giời phục vụ cho đóng mở ACC, ON, START.

4. Mạch điều khiển em thiết kế, đi in

5. Sau 30 phút hàn linh kiện vào thì em nó thành ra thế này

6. Em rất cảm ơn cụ hoangtunamtan đã giúp em rút được cái ổ khoá điện ra.

7. Và đây là hình ảnh khi em đã hoàn thiện em nó. Lên đèn lung linh :D

Thực sự rất cảm ơn cụ chủ thớt bfdien đã có ý tưởng này. Cảm ơn cụ hoangtunamtan đã giúp em trong lúc thi công. Bộ của TQ đề nổ cố định khoảng hơn 700ms em thấy hơn lâu. Xe em em chỉ để khoảng 500ms là nổ ngon lành. Không bị tiếng xẹt xẹt do đề nổ quá thời gian.
Có gì xin các cụ chém nhẹ tay ah.