Thảo luận Độ suzuki XL7

SanHoBien

Xe container
270 là quá dư luôn rồi, nhìn được gần hết 1/2 kính thứ 2, còn cột C thì nhìn full.Tớ chỉnh cho nó nhìn bên phụ nhiều hơn vì ở VN hay có cái trò vượt trái, vượt trái dễ dính điểm mù và mình khó khống chế hơn, cảm thấy thỏa mãn, nhưng vì chọn loại kính chống chói nên có một điểm lưu ý sau: các cụ chú ý nhé, xe ở VN đa số đều dán kính, nên cái kiếng chống chói màu xanh nhìn nó hơi tối xe, nhưng bù lại thì không bị chói của xe sau, đặc biệt là các xe dùng led như XL7 của chúng ta. Và một điều nữa là ảnh qua kiếng sẽ không đúng với ảnh của gương zin (nó cho cảm giác xa hơn vì gương cầu mà) vì vậy các bác lùi xe nên cẩn thận, coi chừng móp đít vì tưởng đâu còn xa mới tới, kkkk.
MÌnh đang đăt thêm một cái broadway size 240 (size này lazada không có hàng) ở amazon Nhật về lắp thử xem, 240 mà tụi Tây nó nói cũng to gần bằng 270.
Đúng đấy cụ, e thấy 240 là vừa rồi, 270 vẫn quá lớn :P

vo_hanh

Xe hơi
Em đang tính lấy XL7,nhờ các bác biết chỗ nào độ ngon tí ở khu Adv q5 chỉ dùm em ,cám ơn!
Em vừa lấy xe cuối tuần trước, nhưng tinh thần DIY là chính nên tự làm hết luôn:
Cam hành trình (lắp tạm, chưa đi dây :P)
Lock cửa tự động (đặt shopee về tự gắn)
Đang đặt thêm:
Tự gập gương + lên kính (hàng đặt shopee về tự lắp)
Thảm full sàn (shopee luôn)

SanHoBien

Xe container
Em vừa lấy xe cuối tuần trước, nhưng tinh thần DIY là chính nên tự làm hết luôn:
Cam hành trình (lắp tạm, chưa đi dây :P)
Lock cửa tự động (đặt shopee về tự gắn)
Đang đặt thêm:
Tự gập gương + lên kính (hàng đặt shopee về tự lắp)
Thảm full sàn (shopee luôn)
Cụ giỏi quá, e toàn phải vô hãng lắp ko :(

SanHoBien

Xe container
Em cũng vào hãng lắp thôi, em cũng mới lắp bộ lock cửa và gập gương lên kính, cũng hay nhưng mà điều khiển khá lằng nhằng
E thì chỉ mới lắp bộ lock cửa tự động thui còn gập gương lên kính e thấy ko cần thiết mà giá cũng cao quá nên thui :P

dragon001

Xe tăng
E thì chỉ mới lắp bộ lock cửa tự động thui còn gập gương lên kính e thấy ko cần thiết mà giá cũng cao quá nên thui :P
Lúc đầu em cũng ko định lắp gập gương lên kính nhưng thấy bộ đó đơn giản cắm giắc không đấu nối gì, nó có các chức năng: Mở cửa xuống toàn bộ kính khi bấm khóa đứng từ xa, khi trời nắng đứng xa mở cửa trước cũng hay, mở hé toàn bộ cửa 3cm để đi khi trời mát ko mở điều hòa, khi bấm cửa lên toàn bộ các cửa thành cửa auto 1 chạm, và quan trọng nhất là kéo kính lên khi khóa cửa tránh bị quên kéo kính khi trời mưa.

SanHoBien

Xe container
Lúc đầu em cũng ko định lắp gập gương lên kính nhưng thấy bộ đó đơn giản cắm giắc không đấu nối gì, nó có các chức năng: Mở cửa xuống toàn bộ kính khi bấm khóa đứng từ xa, khi trời nắng đứng xa mở cửa trước cũng hay, mở hé toàn bộ cửa 3cm để đi khi trời mát ko mở điều hòa, khi bấm cửa lên toàn bộ các cửa thành cửa auto 1 chạm, và quan trọng nhất là kéo kính lên khi khóa cửa tránh bị quên kéo kính khi trời mưa.
Vậy là nhứt cụ rồi còn gì :P

vo_hanh

Xe hơi
e đặt shopee auto lên gương có 680k freeship thôi bác. Lắp cũng dễ chỉ đấu nối (có hẳn video hướng dẫn luôn) ko cần cắt nối dây, sử dụng remote zin của xe luôn ko cần thêm remote ngoài.
Tổng 2 món auto lock cửa + auto lên kính 1tr1 bữa hỏi hãng nó báo 3tr nên DIY cho nhanh. Với sẵn tháo tapi cửa e order luôn bông tiêu âm 3M dán cửa luôn ;)

dragon001

Xe tăng
e đặt shopee auto lên gương có 680k freeship thôi bác. Lắp cũng dễ chỉ đấu nối (có hẳn video hướng dẫn luôn) ko cần cắt nối dây, sử dụng remote zin của xe luôn ko cần thêm remote ngoài.
Tổng 2 món auto lock cửa + auto lên kính 1tr1 bữa hỏi hãng nó báo 3tr nên DIY cho nhanh. Với sẵn tháo tapi cửa e order luôn bông tiêu âm 3M dán cửa luôn ;)
Cụ giỏi thật đấy, mấy vụ này e ko dám mua trên mạng

SanHoBien

Xe container
E toàn gặp các cụ có XL7 ở ngoài Bắc ko, có cụ nào ở trong Xì Gòn thì ae ta giao lưu cái nào :P

SanHoBien

Xe container
Cụ dán bông tiêu âm của 3M có đỡ hơn ko cụ?

vo_hanh

Xe hơi
E toàn gặp các cụ có XL7 ở ngoài Bắc ko, có cụ nào ở trong Xì Gòn thì ae ta giao lưu cái nào :P
E ở SG - Q6 đây bác. Bác ở Bình Thạnh đúng ko ;)
Cụ dán bông tiêu âm của 3M có đỡ hơn ko cụ?
Chưa xong cụ à, đến cuối tuần e mới rảnh thời gian làm ợ, nhưng chủ yếu là làm cho yên tâm (cũng rẻ) chứ ko nghĩ là cảm nhận thấy đâu :D

dragon001

Xe tăng

Chưa xong cụ à, đến cuối tuần e mới rảnh thời gian làm ợ, nhưng chủ yếu là làm cho yên tâm (cũng rẻ) chứ ko nghĩ là cảm nhận thấy đâu :D
Xe ồn và xóc thì phải chấp nhận rồi nhưng mà có cái tiếng u u như kiểu bị cộng hưởng âm thanh vào trong xe ấy ko biết bác có thấy thế ko,

SanHoBien

Xe container

Ồh, cuối cùng e đã gặp người ở trong đây :P
E ở Nơ Trang Long - Bình Thạnh, chắc hôm nào hẹn nhau giao lưu thui