Độ thêm LED bar cho sedan có hợp lý không?

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Hợp lý nhất vẫn là bi xeno. Hoặc bi led

Bóng cũ của em giống thế này
Đây:

Chỉnh sửa cuối:

gogreen

Xe máy
Tết vừa rồi về quê NAm Định - chạy đêm, em reviu như sau:
1. hỗ trợ sáng cực tốt khi chạy cao tốc không đèn đường.
2. đi tỉnh lộ tuyệt vời, chẳng muốn xài đèn theo xe mặc dù em đã dùng bóng pha led của TQ mua tại alibaba.
3. nhược điểm duy nhất là gặp xe đối diện hoặc có xe trươc thì phải hạ cos vì sánh sáng toé loe làm chói mắt người đối diện. Nếu gom được thì nó là pha led của xe Ìnffinity hoặc Mẹc xịn rồi. Chống chỉ định khi đi trong nội đô.
4. Taxi biển 17 và 18 lắp led bar cực nhiều (xe grand i10) - cả đèn trắng lẫn đèn vàng. Cá biệt một số xe i10 còn chơi 2 led bar - khủng thật, kiểu này đi ắc quy nhanh lắm vì thông thường công suất 1 đèn là trên 100w. Đèn em xìa loại Auxbeam trirow led chip là philipps 80 bóng led, tổng CS là 126w - spot beam 60 led và toé loe 20 led - khá chụm rồi đấy ạ. hàng mua tại a ma zôn dây dợ đồng bộ cũng auxbeam luôn. trang web https://www.auxbeam.com/
5. lắp vào xe rồi chẳng muốn tháo ra nữa, mức độ hiệu quả /giá thành là rất tốt, mấy cái bóng led chân H1, H4 hay H7 mất điện hết vì CS nhỏ, hiệu quaqr chiếu sáng khá kèm so với Led bar.

Cảm thấy quá đùng đắn khi lên led bar nếu dùng để đi ngoại tỉnh, đường càng tối nó càng phát huy taqc dụng.
SAu này có điều kiên lên xe SUV em sẽ chơi hẳn con 42 inh hoặc 50 inh - 300w lắp trên nóc xe. hiệu quả tuyệt vời.
Chú ý đi dây điện cẩn thận, loại to 1,5 đến 2.0 và chịu nhiệt, lắp thêm 01 rơ le bãi nissan loại lùn to là ổn. Không biết độ bền thế nào chứ giờ cứ sướng cái đã.

Nhắc lại là nó sáng gấp 10 lần đèn led pha độ chân H1 của em - dùng rồi mới biết trước đây mua bóng led pha hơi phí (zin xe em pha là bóng halogen), tiền đó mua led bar xịn cho sướng cái thằng người.

Để vài hôm nữa đi Chợ Viềng tét thử tiếp xem thế nào. Có gì em sẽ rì viu ở bài tiếp theo.
Tks các cụ có xe sedan quan tâm đến Led bar.
Của cụ So vs hàng Stedi dg nổi thì thế nào ạ.

Của cụ So vs hàng Stedi dg nổi thì thế nào ạ.
Em chẳng biết vì chưa nghe thấy loại stedi bao giờ - muốn xịn cụ nên chơi Rigid industries là đỉnh nhất. Đèn Auxbeam em mua trên a ma zôn, ship Mỹ rồi thuê xách tay về VN.
Đầu tháng vừa rồi trời mưa mù đi từ ĐV qua LC về tp HG, 16h45 còn đang ở Nhà của em Pao mua củ cải đỏ và hạt tam giác mạch. May có em nó nên đúng 19h15 em kip về ăn phở Sáu gù, nếu không thì chắc phải ngủ lại ở Quản Bạ rồi.
Lưu ý duy nhất: có xe trước mặt luôn phải cụp bất kể xe cùng chiều hay ngược chiwều, không phân biệt là ô tô, xe máy hay người đi bộ.
Sau này nếu có điều kiện đổi xe em sẽ tháo giữ lại bộ đèn và một số thứ đồ độ khác.

Tất nhiên là có làm hàng nhưng Bọn tây ri viu chắc chuẩn hơn VN ta.

tham khảo trên youtube:

Chỉnh sửa cuối:

DogoDuyViet

Đi bộ
Em chẳng biết vì chưa nghe thấy loại stedi bao giờ - muốn xịn cụ nên chơi Rigid industries là đỉnh nhất. Đèn Auxbeam em mua trên a ma zôn, ship Mỹ rồi thuê xách tay về VN.
Đầu tháng vừa rồi trời mưa mù đi từ ĐV qua LC về tp HG, 16h45 còn đang ở Nhà của em Pao mua củ cải đỏ và hạt tam giác mạch. May có em nó nên đúng 19h15 em kip về ăn phở Sáu gù, nếu không thì chắc phải ngủ lại ở Quản Bạ rồi.
Lưu ý duy nhất: có xe trước mặt luôn phải cụp bất kể xe cùng chiều hay ngược chiwều, không phân biệt là ô tô, xe máy hay người đi bộ.
Sau này nếu có điều kiện đổi xe em sẽ tháo giữ lại bộ đèn và một số thứ đồ độ khác.

Tất nhiên là có làm hàng nhưng Bọn tây ri viu chắc chuẩn hơn VN ta.

tham khảo trên youtube:
Cụ cho em hỏi xe cruze bình 12v có gắn dc cái auxbeam 120w ko cụ. Em lên amazon thấy để 32vol

DogoDuyViet

Đi bộ
Xe e cruze đang tính lắp led bar đá theo pha thôi. Có cụ nào sedan lắp dc chưa cho e xin ý kiến. E dự định qua auto365 lắp hoặc mua auxbeam trên amazon

1. Em chưa gặp xe nào 32V, chỉ có xe tải nặng 24V và xe thương mại 12V. Xe cà ren cũng như các xe khác 12V.
2. auxbeam chỉ bán ở a ma zôn - ebay, đèn nó auto fit với các mức điện của xe, không lo đâu.
3. vè độ sáng chấp tất cả các loại đèn không phải led bar cùng tầm giá.
4. Nên oder từ nước ngoài (có thể là Mỹ), hàng vẫn là china nhưng chuẩn hơn - giá nhỉnh hơn chút. - cài gì mà không china, em may mắn mua được cái cobra detector thì là made in philipine.

Chỉnh sửa cuối:
led bar lắp trên xe nissan 5.6 V8 của một bạn Tây:

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Các Cụ cứ lắp đi , đi tỉnh CA đập Ledbar liên tục 2 lần là sợ phải tháo ra thôi .

thôi chết, kiểu này tháo ra bán thanh lý rẻ chẳng ai mua.