Độ thùng sau xe bán tải thành văn phòng Mini, giường di động

BIDV.TULIEM

Đi bộ
Thùng sau phải cao hơn cụ ơi có cụ bảo nâng hạ trần em thấy chuẩn đấy, thùng trần cao quá cản gió xe chạy ì lắm

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ý tưởng hay nhưng em nghĩ độ theo kiểu cơ động thì hay hơn, chỉ dùng khi dừng chân hoặc cắm trại chẳng hạn :)

KIA RIO AT

Xe hơi
được thời gian chán ngay mà cụ . Nước mình đất chật người đông dv khắp nơi kinh phí đấy cụ để thuê nhà hay ks và các tiện ích !

Hot wheel

Xe máy
được thời gian chán ngay mà cụ . Nước mình đất chật người đông dv khắp nơi kinh phí đấy cụ để thuê nhà hay ks và các tiện ích !
Nhà em có trẻ con, nhiều khi về quê ở trong nhà thì nóng nực (ko có điều hòa), ra nhà nghỉ thì các cụ chửi chết, chui ra xe bật điều hòa thì nằm cũng ko thoải mái nên em mới nghĩ đến chiêu này

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Hot wheel

Xe máy
Nắp này thì ổn luôn các cụ nhỉ

gialinhnguyen

Xe hơi
ý tưởng rất hay ạ, nhưng chỉ có thể đi vào thời tiết mát mẻ đc thôi ạ. chứ trời nắng với mưa e hơi khó

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Sẽ rất chật trội nếu thùng không đưa cao nóc lên

LuaGia

Xe tải
Thưa các cụ.
Ở Việt Nam hiện nay cháu chưa thấy có xe nhà di động (hình như chưa có luật cho nó thì phải, trong khi ở nước ngoài đầy rẫy). Việc đưa gia đình đi pic nic cuối tuần tương đối vất vả, nhất là với những nhà có con nhỏ như nhà cháu.
Từ nhu cầu bức thiết đó, cháu đã lên ý tưởng độ thùng sau xe pick up (như hình bên dưới ạ).
Mục đích chính của việc độ của cháu :

1. làm văn phòng di động khi đi công trường: phương án ngồi ghế như bên dưới.
2. làm chỗ ngủ tạm thời cho bọn trẻ khi dã ngoại, về quê cuối tuần: có điều hòa, tủ lạnh.

Cháu thực hiện như sau:
1. Lắp 2-3 dàn pin năng lượng mặt trời (để cấp cho ac quy). Dàn này gá vào thanh đỡ đồ trên nắp thùng, vừa kín đáo vừa chắc chắn :).
2. 2 dàn này sẽ cung cấp điện cho 2 ác quy lưu điện (cháu dự kiến dùng loại acquy to) ac quy này thông qua bộ chuyển điện sẽ cung cấp điện cho tủ lạnh mini, sạc cho laptop, điện thoại, có cổng 220v để đun nước nấu mì =D>.
3. Toàn bộ hệ này sẽ gắn với khung inox, khung này có thể tháo rời dễ ràng ra khỏi xe khi đi đăng kiểm.
4. Thêm đèn trần (vụ này dễ) và câu 2 họng gió điều hòa cho thùng phía sau (vụ này sẽ phức tạp hơn). Nếu không được thì em đang nghiên cứu giải pháp dùng điều hòa mini di động. Điều hòa này sẽ dùng nguồn từ ac quy

Để các cụ dễ hình dung, cháu xin gửi hình đính kèm. (tất cả các kích thước cháu lấy theo kich thước thùng xe ranger 2016).
Nếu độ thêm được hạ kính phía sau xe để thông 2 không gian thì ổn hơn nữa (chắc vụ này cũng thực hiện được)
Các cụ xem có máu triển khai cháu sẽ gửi bản thiết kế chi tiết và bàn thêm 1 số mục để hoàn thiện hơn.
Ngoài ra, toàn bộ hệ kệ, bàn, ghế này cháu sẽ liên kết với thùng xe bằng vít, khi nào đi đăng kiểm sẽ tháo ra :)

Vote cho ý tưởng của cụ. Cụ mà làm xong chắc nhiều ae sẽ theo cụ đơi.

onPickup

Xe hơi
Website
napthungxebantai.vn
Nắp này thì ổn luôn các cụ nhỉ

Mẫu nắp CarryBoy này chắc là chuẩn nhất với nhu cầu của cụ chủ rồi, không phải chế thêm gì mà chất lượng tốt.
Bên em cũng nhập nhiều mẫu nắp thùng CarryBoy nhưng nếu nhập mẫu này về thì sợ có mỗi cụ chủ mua. Cụ chủ xem mẫu này có ưng không, bên em sắp có hàng cho Ford Ranger rồi :

Đây là mẫu nắp thùng thép xuất hiện lần đầu tiên tại Việt Nam được sản xuất với công nghệ như sản xuất vỏ ô tô : http://napthungxebantai.vn/chi-tiet/nap-thung-cao-toyota-hilux-sammitr-tl-1

Hot wheel

Xe máy
Mẫu nắp CarryBoy này chắc là chuẩn nhất với nhu cầu của cụ chủ rồi, không phải chế thêm gì mà chất lượng tốt.
Bên em cũng nhập nhiều mẫu nắp thùng CarryBoy nhưng nếu nhập mẫu này về thì sợ có mỗi cụ chủ mua. Cụ chủ xem mẫu này có ưng không, bên em sắp có hàng cho Ford Ranger rồi :

Đây là mẫu nắp thùng thép xuất hiện lần đầu tiên tại Việt Nam được sản xuất với công nghệ như sản xuất vỏ ô tô : http://napthungxebantai.vn/chi-tiet/nap-thung-cao-toyota-hilux-sammitr-tl-1
Cụ inbox em xin cái giá để về nhà đàm phán với vợ cả ạ

Hot wheel

Xe máy

Cụ cho cháu hỏi: cái ghế này bên cụ có nhập ko ạ hay chỉ là ảnh demo thôi

onPickup

Xe hơi
Website
napthungxebantai.vn
Cụ inbox em xin cái giá để về nhà đàm phán với vợ cả ạ
Bên em đang làm việc với hãng để nhập mẫu này về cụ ạ.

Ảnh trên là ảnh bên Thái người ta độ lại. Ảnh thực tế tại xưởng bên em đây :

Chỉnh sửa cuối:

Dau keo 12260

Xe buýt
Thưa các cụ.
Ở Việt Nam hiện nay cháu chưa thấy có xe nhà di động (hình như chưa có luật cho nó thì phải, trong khi ở nước ngoài đầy rẫy). Việc đưa gia đình đi pic nic cuối tuần tương đối vất vả, nhất là với những nhà có con nhỏ như nhà cháu.
Từ nhu cầu bức thiết đó, cháu đã lên ý tưởng độ thùng sau xe pick up (như hình bên dưới ạ).
Mục đích chính của việc độ của cháu :

1. làm văn phòng di động khi đi công trường: phương án ngồi ghế như bên dưới.
2. làm chỗ ngủ tạm thời cho bọn trẻ khi dã ngoại, về quê cuối tuần: có điều hòa, tủ lạnh.

Cháu thực hiện như sau:
1. Lắp 2-3 dàn pin năng lượng mặt trời (để cấp cho ac quy). Dàn này gá vào thanh đỡ đồ trên nắp thùng, vừa kín đáo vừa chắc chắn :).
2. 2 dàn này sẽ cung cấp điện cho 2 ác quy lưu điện (cháu dự kiến dùng loại acquy to) ac quy này thông qua bộ chuyển điện sẽ cung cấp điện cho tủ lạnh mini, sạc cho laptop, điện thoại, có cổng 220v để đun nước nấu mì =D>.
3. Toàn bộ hệ này sẽ gắn với khung inox, khung này có thể tháo rời dễ ràng ra khỏi xe khi đi đăng kiểm.
4. Thêm đèn trần (vụ này dễ) và câu 2 họng gió điều hòa cho thùng phía sau (vụ này sẽ phức tạp hơn). Nếu không được thì em đang nghiên cứu giải pháp dùng điều hòa mini di động. Điều hòa này sẽ dùng nguồn từ ac quy

Để các cụ dễ hình dung, cháu xin gửi hình đính kèm. (tất cả các kích thước cháu lấy theo kich thước thùng xe ranger 2016).
Nếu độ thêm được hạ kính phía sau xe để thông 2 không gian thì ổn hơn nữa (chắc vụ này cũng thực hiện được)
Các cụ xem có máu triển khai cháu sẽ gửi bản thiết kế chi tiết và bàn thêm 1 số mục để hoàn thiện hơn.
Ngoài ra, toàn bộ hệ kệ, bàn, ghế này cháu sẽ liên kết với thùng xe bằng vít, khi nào đi đăng kiểm sẽ tháo ra :)

Quá hay, e oánh dấu theo dõi và ủng hộ ạ

yamahar1

Đi bộ
Hay quá quả này cho vao thanh nha di dong

Hot wheel

Xe máy
Em nghĩ cụ nên mua hyundai starex bán tải hay mấy dòng mercedes,toyota 16 chỗ rồi tháo hết ghế ra sẽ có không gian rộng thoải mái cho office di động của cụ
Em không thích kiểu dáng của mấy xe đấy? nhìn nó cồng kềnh quá mà lại hơi hiền :)