[VHGT] Đỗ xe không đúng quy định bị thánh phạt?

abled

Xe hơi

HaBui

Xe máy
Dưới khu nhà em cũng hay rước kiệu như này, có 2 kiệu to cơ. 2 chục thanh niên khiêng xoay tròn, điều khiển cực khó luôn. Có lần còn va vào cả xe bus cơ mà :D

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đỗ không đúng bị phạt là đúng rồi, nhưng cụ/mợ này bị phạt nặng quá cụ chủ nhỉ.

Lái xe quê

Xe buýt
Em tận mắt thấy kiệu lúc đi như bay, lúc mãi không chịu đi. Và đã nghe kể trước có bác đi xe máy lẩm nhẩm bảo bọn khênh kiệu giả vờ, mặc dù chỉ người đứng gần biết và nhưng người khênh kiệu không biết mà kiệu đang đi quay lại đẩy giúi cả người và xe xuống mương nước cạnh đường. Cá nhân em nhận định: Không thể giả vờ như thế được, có một sức mạnh vô hình nào đó thật. Có kiệu thanh niên khênh, có kiệu các cụ tương đối cáo tuổi khênh mà cứ quay, cứ đi như bay...[-O<

anhtho

Xe ngựa
Đợi mấy chục năm nữa con người có thể đủ hiểu biết để lý giải những hiện tượng này
Như kiểu ngày xưa các cụ bảo sấm sét là do ông Thiên Lôi làm đó mừ
Mấy chục năm em sợ hơi ảo, chắc phải mấy chục thế kỷ nữa :))

mlinyvco

Xe hơi
E thấy mấy thằng rước kiệu nhảm nhí hết sức, bọn nó chả có quyền đêk gì mà phá hoại xe người ta!

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
E thấy mấy thằng rước kiệu nhảm nhí hết sức, bọn nó chả có quyền đêk gì mà phá hoại xe người ta!
Theo quy định pháp luật hiện hành mấy chú đó có thể bị đi bóc lịch vì tội phá hoại tài sản.

phamhuy_712

Xe hơi
Vụ này ko biết chủ xe có được đền bù j ko các cụ hay thánh phạt thì phải chịu?
Phải chịu chứ cụ. Sao mà bắt đền đc. Cụ không thấy còn phải quỳ để xin đừng đâm nữa ah.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn

cowboyhn

Xe buýt
Thần Thánh ko thế mà bọn rước kiệu vô văn hóa

beu79

Xe tải
Em tận mắt thấy kiệu lúc đi như bay, lúc mãi không chịu đi. Và đã nghe kể trước có bác đi xe máy lẩm nhẩm bảo bọn khênh kiệu giả vờ, mặc dù chỉ người đứng gần biết và nhưng người khênh kiệu không biết mà kiệu đang đi quay lại đẩy giúi cả người và xe xuống mương nước cạnh đường. Cá nhân em nhận định: Không thể giả vờ như thế được, có một sức mạnh vô hình nào đó thật. Có kiệu thanh niên khênh, có kiệu các cụ tương đối cáo tuổi khênh mà cứ quay, cứ đi như bay...[-O<
Cụ nói chuẩn luôn, em ở trong làng Quan Nhân cũng đã chứng kiến rất nhiều lễ hội của làng, có những năm còn liên kết 5 làng với nhau là Đình Cự Chính, Đình Giáp Nhất, Đình Phùng Khoang, và Đình Quan Nhân. Nói thật là có những điều không thể lý giải được đâu, Có lúc những lúc Kiệu Thánh không thể đi và điều khiển theo người khiêng kiệu được đâu các cụ ah.

dotcms

Xe tăng
em không biết ở Xuân Đình như thế nào nhưng ở làng em là có thật
vì ngày chước hồi còn thanh liên em cũng từng đi khiêng kiệu và đúng là bọn em không kiểm soát được hướng đi thật khi mà mỗi khi kiệu đi qua miếu hay qua mộ nào đó
Thật thế hở cụ

Bigisbest

Xe container
Vụ này ko biết chủ xe có được đền bù j ko các cụ hay thánh phạt thì phải chịu?
Thế kỷ 21 này rồi, ánh sáng văn minh chiếu rọi cõi nhân gian rồi mà sao cái sự mông muội ở ta nó lại vĩ đại đến thế. Nếu đúng có thánh hiển linh như thế, em đề nghị quảng bá rộng trên thế giới, chắc chắn người ta sẽ kéo đến cái sự kiện ấy để xem thánh hiển linh. Là em thì em cho một đạp cho một thằng khiêng quỵ gối xem thánh còn cưỡi kiệu bay nữa không. Lũ lưu manh phá hại tài sản.
Thế rồi còn chen nhau mua cái ấn đền Trần với đủ cung bậc hỉ nộ ái ố...có ai thống kê xem những ai từng mua được cái ấn đó có thu nhập cao hơn, sống lâu hơn những người không mua được không nhỉ?
Nhiều chuyện muốn khóc quá...sao thế, đồng bào của tôi ơi.