[Funland] Đỗ xe không xem giờ

Moriarty

Xe container
Đăng bài thì đăng cho rõ ra chứ cụ? Quăng mỗi cái ảnh. Xe này là của con gái chủ nhà sống ở tập thể khu C Kim Liên. Suốt ngày đỗ chiếm lòng đường vui chơi trẻ em. Dân nó kêu nhiều vẫn cứ đỗ. Nó cay nên đốt luôn ạ. K phải đổ cái gì vào cả. Xxx đang tìm thủ phạm. Các cụ đỗ xe giờ phải có í thức tí. Trời nắng này con người khó kiềm chế đc cảm xúc. Dễ bực mình ạ.:))
mẹ cái khu kim liên này chúng nó bán hàng ăn chiếm hết cụ nó sân chơi trẻ con sao ko mang can xăng ra mà đốt hết mấy quán đấy đi, cũng chỉ hổ báo tùy người thôi.

taddy66

Xe máy
Ông nào nghĩ ra trò này cũng kinh thật :)) không hiểu phá kiểu gì luôn

Reinhard

Xe buýt
mẹ cái khu kim liên này chúng nó bán hàng ăn chiếm hết cụ nó sân chơi trẻ con sao ko mang can xăng ra mà đốt hết mấy quán đấy đi, cũng chỉ hổ báo tùy người thôi.
Khu Kim Liên thì em không biết, chứ khu Nam Đồng ở gần đấy thì các thể loại bán hàng sân chung kiểu này không phải tự nhiên bày ra mà được cụ ạ. Cũng phải nộp tiền cho bà con (nếu trường hợp người ở xa đến), nộp tiền cho nhà nào mình bán hàng trước cửa (nếu bán trên vỉa hè thay vì ở sân), lâu lâu công an lại qua lùa một lần dân tình chạy như vịt, vẫn bị thu một đống bàn ghế (hàng ăn) quần áo (hàng thùng), chắc cũng phải thêm tí tiền nữa. Vài trường hợp không phải nộp gì thường là dân sống ngay trong khu, cũng phải đi lại xin phép các nhà hết.

Bạn đỗ xe này em đoán chắc đường hẹp, đỗ vướng (lâu ngày em không qua đoạn này, nhưng theo em nhớ thì đa phần đường nhỏ trong các khu Trung Tự / Kim Liên hai xe oto không đi vừa được) mà không đi quan hệ với hàng xóm (hoặc quan hệ không được vì có nhà nào cũng muốn đánh xe vào trong) nên lâu ngày quần chúng acay chim cú mới dẫn đến tình trạng này :P So với các bạn lấn chiếm bán hàng kia thì hơi khập khiễng, vì dân tình có mấy khi ghét các thể loại hàng ăn / quần áo này đâu.

long.time.ago

Xe máy
Vụ này dân ở đấy nó thuê thằng ở đâu đến làm thì cũng khó tìm phết. Chỉ có chủ xe trước mắt là thiệt đã.

lazang-go

Xe tải
Đỗ xe lởm khởm, nhưng tìm cam mà kiện thằng phá hại. Tội bên nào bên đó chịu, thằng phá hại chắc cũng đền khối
có cam quanh đấy thì cũng là của mấy nhà đang bức xúc vì bị chiếm mất không gian sử dụng chung nên cũng chả show lên làm gì , nếu có cam phường may ra còn truy được

Doinhucaitoi

Xe buýt
Đường nội bộ trong khu chung cư nhiều đứa đỗ ngu lắm ạ, lắm lúc cofn đỗ song song rồi bỏ đi đâu mất mới mất dạy.
Trên xe có số đt còn được, đằng này nó nhốt mình ở trong không ra được mà không làm thế nào để gọi nó đưa xe lùi ra mới điên chứ! Chả nhẽ lại đổ mứt lên kính cho lần sau chừa thói đỗ ngu như con vật.
Ngõ nhà e đây, 2 xe tránh nhau thoải mái nhưng có 1 cái nút thắt chỗ cột điện, nhiều thằng vô ý thức đỗ chỗ đó lại chềnh ềnh ra làm xe trong không ra được, ngoài không vào được. Hỏi vậy có điên không chứ.
Cả ngõ có 5 cái xe còn đâu toàn nơi khác vào để ké mà còn vô ý thức như vậy đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:
đốt chi cho mệt, cứ ngày đi qua ném ít đinh ốc ra trước sau xe, cứ lên xe đi là thủng lốp chả mấy mà thay, mấy chục lần như thế xem được bao lâu :D

odaiba

Xe tăng
Xe mà có phủ bạt thì cứ đừng trên tầng hút thuốc bùng tóp thuốc xuông, 10 điều kiểu gì chả có 1,2 cái tóp thuốc nó cháy bạt.

dualshock

Xe tải
có cam quanh đấy thì cũng là của mấy nhà đang bức xúc vì bị chiếm mất không gian sử dụng chung nên cũng chả show lên làm gì , nếu có cam phường may ra còn truy được
Cụ nói chuẩn đấy. Những nhà quanh đấy có khi báo hỏng cam hết.

Moriarty

Xe container
Khu Kim Liên thì em không biết, chứ khu Nam Đồng ở gần đấy thì các thể loại bán hàng sân chung kiểu này không phải tự nhiên bày ra mà được cụ ạ. Cũng phải nộp tiền cho bà con (nếu trường hợp người ở xa đến), nộp tiền cho nhà nào mình bán hàng trước cửa (nếu bán trên vỉa hè thay vì ở sân), lâu lâu công an lại qua lùa một lần dân tình chạy như vịt, vẫn bị thu một đống bàn ghế (hàng ăn) quần áo (hàng thùng), chắc cũng phải thêm tí tiền nữa. Vài trường hợp không phải nộp gì thường là dân sống ngay trong khu, cũng phải đi lại xin phép các nhà hết.

Bạn đỗ xe này em đoán chắc đường hẹp, đỗ vướng (lâu ngày em không qua đoạn này, nhưng theo em nhớ thì đa phần đường nhỏ trong các khu Trung Tự / Kim Liên hai xe oto không đi vừa được) mà không đi quan hệ với hàng xóm (hoặc quan hệ không được vì có nhà nào cũng muốn đánh xe vào trong) nên lâu ngày quần chúng acay chim cú mới dẫn đến tình trạng này :P So với các bạn lấn chiếm bán hàng kia thì hơi khập khiễng, vì dân tình có mấy khi ghét các thể loại hàng ăn / quần áo này đâu.
Ai bảo cụ ko ghét, ghét mà éo dám ý kiến nhé vì bọn hàng ăn ở đây toàn dân xã hội hoặc đc bọn xã hội đỏ/đen bảo kê, bán hàng thì lấn chiếm, bẩn thỉu, ồn ào ngôn ngữ chợ búa, buổi tối sau khi chúng nó dọn hàng thì mùi dầu mỡ, thức ăn thừa hòa quyện, đố cụ dám cho trẻ con xuống chơi đấy. So với chúng nó thì việc đỗ xe này chỉ là cái mắt muỗi.

REBEL250

Xe tải
Sạch và hiệu quả thì cứ xài keo 502 nhé. Nhà e bán 502 nên cứ xe nào đậu hơn 3h trước cửa e đều khuyến mãi. Ít nhiều tùy tâm trạng.

Giả sử cụ ở khu này và hàng ngày cũng phải chịu đựng sự phiền toái do cái xe nó đỗ, nhắc nó cũng ko nghe.

Cụ sẽ chịu nhịn hay có cách chơi nào sạch và hiệu quả hơn?

Quả này e đoán chủ xe chắc có giọng thách đố nên mới chịu hậu quả thảm khốc vậy.

BMW_X7

Xe điện
ông đốt xe sai lè lè ra rồi, ko phải của mình sao lại đốt :)):))

cơ mà có mùa quýt mới tìm ra thằng đốt, xyz nó cứ đến lập biên bản, khám nghiệm hiện trường theo qui trình thôi rồi mang hso về cất tủ, chả rỗi hơi mà đi điều tra ba cái chuyện này, ai bảo đỗ ngu, phiền hàng xóm hàng phố...thằng cháy xe là thiệt thôi

=))=P~=))
xxx phường lại nhà ngay đấy, mấy lần bị nó chắn xe trước mặt không có lối đi nữa thì nó ngâm cho hết đời luôn

Reinhard

Xe buýt
Ai bảo cụ ko ghét, ghét mà éo dám ý kiến nhé vì bọn hàng ăn ở đây toàn dân xã hội hoặc đc bọn xã hội đỏ/đen bảo kê, bán hàng thì lấn chiếm, bẩn thỉu, ồn ào ngôn ngữ chợ búa, buổi tối sau khi chúng nó dọn hàng thì mùi dầu mỡ, thức ăn thừa hòa quyện, đố cụ dám cho trẻ con xuống chơi đấy. So với chúng nó thì việc đỗ xe này chỉ là cái mắt muỗi.
Như em viết, em nói dựa theo khu Nam Đồng nhà ông bà em thôi, nên chắc bên Kim Liên với bên Nam Đồng khác nhau, chứ ở đây người dân sống chung vui vẻ với các thể loại bán hàng vỉa hè / sân chơi lắm (đủ thể loại, hàng ăn, hàng thùng, rửa xe có hết, còn có cái chợ con con ở trong khu dân buôn bán hay bán ở ngay vỉa hè nữa). Một hai người không vừa ý thì thôi, chứ nếu dân 1 2 tầng hay cả khu ghét như trường hợp đỗ xe này (theo lời cụ nào nói ở trước) thì từ bé đến giờ em chưa từng thấy một hàng quán nào tồn tại được hết. Khu tập thể bé tí mà, dân mà có ý kiến là cả khu biết ngay.

Toàn các cụ 70 80+ mà vẫn suốt ngày ra gọi công an trật tự vào, rồi còn trường hợp có cụ sáng sớm đem rác với bô nước tiểu ra đổ đầy dưới đất - em không biết do dân xã hội bảo kê (nếu có) ở khu Nam Đồng hiền hơn chỗ khác, hay tại các cụ máu quá, nhưng em thấy các hàng quán lấn chiếm (vd ở các khu A và C) đều phải giữ quan hệ với tổ dân phố hết.

Recycle

Xe tải
Dân mình hay có kiểu chơi bẩn này nhỉ
Giả sử cụ ở khu này và hàng ngày cũng phải chịu đựng sự phiền toái do cái xe nó đỗ, nhắc nó cũng ko nghe.

Cụ sẽ chịu nhịn hay có cách chơi nào sạch và hiệu quả hơn?

Quả này e đoán chủ xe chắc có giọng thách đố nên mới chịu hậu quả thảm khốc vậy.
Chỉ riêng chủ xe là cay cú chứ đại đa số dân cư ở khu đó em cá là rất hả hê.

Đòn đau nhớ đời quả nhiên đúng.
Lúc nãy em có nghe trên vov, cũng nhắc nhiều lần rồi, em dự cũng ra tổ dân phố, lên ca phường nhưng chắc chủ xe vẫn kệ, tức nước thì vỡ bờ. Đốt là sai, nhưng chiếm của công thành của riêng thì rồi cũng ko người này làm cũng có người khác làm.
E dự là dân nó sẽ báo cam nhà hỏng hết, bố Phường chắc chỉ làm cho có thủ tục thôi. Vì cái loại có xe mà não ngắn này gây ức chế lắm, ai cũng ghét.
Gặp e e cho túi mắm tôm thì tha hồ mà hít =))