[Thảo luận] Đỗ xe như 2 Cụ này, Ai đúng, ai sai?

hahuyson

Xe tải
Em chưa hiểu đỗ như 2 xe này thì xe nào đúng, xe nào sai. Các CỤ cho ý kiến đế E và nhiều Cụ nữa còn tránh.

1. Xe đỗ như này có đúng không hả các Cụ.

2. Và xe Taxi đỗ như này nữa

speed266

Xe điện
Taxi đúng, carrens sai đỗ cách vỉa quá 25cm

vodka_cute

Xe buýt
Theo cháu Caren đỗ sai, cách mép bó vỉa 30 cm :-?

Chỉnh sửa cuối:

aleksandr

Xe tải
Hai xe đỗ đúng mà, có sai đâu nhỉ???
Cụ cứ nội soi hơi tinh quá :))

kienkid

Xe container

VuaBanRe.vn

Xe hơi
1. Em toàn đỗ theo kiểu của Carens - ko chèn lên nắp cống, đảm bảo an toàn cho cống, XXX ko thể vin cái này để nói cách hè 25cm được nhé -
2. Còn taxi thì em chịu thua các cụ ấy, có hôm đèn đỏ 1 cụ hút thuốc xong ném thẳng lên nóc xe em - khốn nạn em xuống xe nó chạy mất :(

ltgbau

Xe tăng
Cụ VuaBanRe.vn trình bày hộ em cái 1. để cụ không bị phạt được không? :-bd

Monalisa

Xe hơi
các cụ nhìn đâu ra cái cống nhỉ, em chỉ thấy mỗi cái tấm bê tông đan rãnh, cái này kích thước thông thường từ 25-30cm nên cứ đặt được 1 bánh lên nó là ổn rồi

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Cụ VuaBanRe.vn trình bày hộ em cái 1. để cụ không bị phạt được không? :-bd
Xin phép các cụ em chém nhanh chút nhé, chỗ nào chưa đúng các cụ cho đá nhẹ thôi ạ

1. Theo luật giao thông đường bộ : Cấm dừng đỗ xe trên cầu, cống, ... vậy cái này chính là cống và rãnh thoát nước có đúng không ạ? Xe em không đè lên cống, rãnh đúng không? đoạn đường này ko nằm trong giới hạn cấm đỗ cấm dừng nữa, nhất là lại không phải giờ cao điểm nữa.
- Vậy nên cụ taxi chắc chắn bị vin vào cái luật này - vi phạm rõ ràng rùi nhé

2. Về việc đỗ xe cách vỉa hè 25cm - cái điều này nhỏ, thấp hơn dưới luật nên phải tuân thủ điều luật trước sau đó mới đến dưới luật sau,
- Mà phần vỉa hè được tính thế nào? Có quy định nào vỉa hè tính cả phần cống và rãnh thoát nước không?
- Nếu vỉa có tỉnh cả phần cống và rãnh thoát nước thì xe đỗ thế nào nhỉ???

3. Về trách nhiệm dân sự : Tôi phải đảm bảo an toàn cho xe và người cũng như mọi thứ liên quan đến xe.
- Xe đỗ vào miệng cống, lỡ cống bị sập thì tôi phải làm sao?
- Cống bị vỡ hỏng tôi phải có trách nhiệm bồi thường - vậy xe tôi hỏng thì anh có trách nhiệm bôò thường thiệt hại không?

Đã xác định chém là chém tới cùng thôi, sai đâu phạt đó, yếu đâu học đó, chứ nhất định ko để nó của hành :D lỗi này nhỏ, gặp là em chém cho vui

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Đấy là tấm bê tông đón nước chảy dọc vỉa hè đến miệng cống ngầm chứ không phải cống đâu ạ, vụ này cụ nào bên cầu đường vào xác nhận ạ, nên theo em nó không phải là cống nhưng nó vẫn có tác dụng dẫn nước, ai giỏi cãi thì vẫn thắng :))

minck

Xe container
Xin phép các cụ em chém nhanh chút nhé, chỗ nào chưa đúng các cụ cho đá nhẹ thôi ạ

1. Theo luật giao thông đường bộ : Cấm dừng đỗ xe trên cầu, cống, ... vậy cái này chính là cống và rãnh thoát nước có đúng không ạ? Xe em không đè lên cống, rãnh đúng không? đoạn đường này ko nằm trong giới hạn cấm đỗ cấm dừng nữa, nhất là lại không phải giờ cao điểm nữa.
- Vậy nên cụ taxi chắc chắn bị vin vào cái luật này - vi phạm rõ ràng rùi nhé

2. Về việc đỗ xe cách vỉa hè 25cm - cái điều này nhỏ, thấp hơn dưới luật nên phải tuân thủ điều luật trước sau đó mới đến dưới luật sau,
- Mà phần vỉa hè được tính thế nào? Có quy định nào vỉa hè tính cả phần cống và rãnh thoát nước không?
- Nếu vỉa có tỉnh cả phần cống và rãnh thoát nước thì xe đỗ thế nào nhỉ???

3. Về trách nhiệm dân sự : Tôi phải đảm bảo an toàn cho xe và người cũng như mọi thứ liên quan đến xe.
- Xe đỗ vào miệng cống, lỡ cống bị sập thì tôi phải làm sao?
- Cống bị vỡ hỏng tôi phải có trách nhiệm bồi thường - vậy xe tôi hỏng thì anh có trách nhiệm bôò thường thiệt hại không?

Đã xác định chém là chém tới cùng thôi, sai đâu phạt đó, yếu đâu học đó, chứ nhất định ko để nó của hành :D lỗi này nhỏ, gặp là em chém cho vui
Cụ phán rất chuẩn.
Hơn nữa kết cấu nền đường nơi tấm "Gạch xi măng cát" kia ko chịu lực cho xe ô tô đè lên...(Xe con thì chưa hỏng ngay chứ xe tải thì vỡ ngay và luôn)
Và xxx vẫn có thể gọi nới đó là "Cống thoát nước" (Cống có hai dạng: Cống kín và cống hở).

Chỉnh sửa cuối:

trungpolo

Xe tải
Cả hai cùng sai vì ko có vạch dc phép đỗ

hitle888

Xe điện
Đấy là tấm bê tông đón nước chảy dọc vỉa hè đến miệng cống ngầm chứ không phải cống đâu ạ, vụ này cụ nào bên cầu đường vào xác nhận ạ, nên theo em nó không phải là cống nhưng nó vẫn có tác dụng dẫn nước, ai giỏi cãi thì vẫn thắng :))
đây là tấm đan bó vỉa, tác dụng thu nước mặt về ga ạ, không phải là nắp cống. Hà nội đôi khi có chỗ lấy luôn nắp rãnh làm đan bó vỉa, nhưng nói chung là nó chịu lực vô tư nên các cụ cứ đỗ

Lexus14P2558

Xe tải
các bác ơi cả 2 xe đều ko sai , các bác đừng nghĩ là cứ pải 25cm thì mới phạt các bác à , xxx nó ko làm việc máy móc thế đâu , nó toàn bắt lỗi những xe nào đỗ quá 50 cm để đỡ pải cãi đó .

slaz8

Xe ba gác
các bác ơi cả 2 xe đều ko sai , các bác đừng nghĩ là cứ pải 25cm thì mới phạt các bác à , xxx nó ko làm việc máy móc thế đâu , nó toàn bắt lỗi những xe nào đỗ quá 50 cm để đỡ pải cãi đó .
Hi vọng từ cái Này của cụ đúng, nhưng chỉ e ..;))

100Km/h

Xe buýt
Thấy mỗi mợ mặc váy vàng đúng vì dừng xe trong vạch để xe máy =))
Mà ko biết đường này có biển cấm dừng ko nữa. Nếu ko
Cụ Taxi đỗ gần cổng cơ quan ----> có luật thì phải.
Cụ ca - ren đỗ có vẻ xa vỉa quá, luật em nghĩ ko sao cơ mà ko an toàn nếu gặp tổ lái dễ mất thóc gạo để thẩm mỹ vợ 2. Mà thớt này của Cụ đi Caren chụp hay sao ý nhỉ, cháu nhìn góc máy chụp taxi giống từ trong cabin.
Xe a -cọt thì đỗ trên vỉa quá rõ rồi
mấy cái xe máy thì cái thì dựng sát tường, cái thì phi vèo vèo trên vỉa ----> cũng sai=))

Cháu fun nhé. Chứ xã hội công bằng và có ý thức khắc thành đúng

tt0812us

Xe điện
Theo quan điểm của mình cả 2 xe đều đỗ không sai, vì theo luật quy định thì xe đỗ sai khi "Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét", vậy vấn đề mấu chốt ở đây là khái niệm "Lề đường", theo mình thì toàn bộ phần "ấm đan bó vỉa" có chiều rộng khoảng 20cm trong hình là lề đường, nên xe được phép đỗ sát phần lề đường đó nhưng không quá 25cm, trong khi xe Carens chắc chỉ cách phần lề đường đó 7,8 cm; xe taxi thì đè lên phần lề đường cũng không sai. Các cụ/mợ có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.otofun.net/threads/330380-khai-niem-le-duong-trong-luat-va-dieu-le-gtdb