Độ xe, Sợ qua, sợ quá!!!

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Cháy xe, lửa xanh lè, khói bốc nghi ngút.. . hãi quá!!! (em vừa chở gấu và nhóc nhà em đến CQ, may còn mỗi em trên xe, kịp thời xử lý, mở capo tháo ắc quy...., phun nước..) thoát chết trong gang tấc, dân tình bỏ xe chạy toán loạn... ko ai giúp em cả.. mỗi em tiếc của tự dập cháy thôi...
Em vừa ở hãng về, và lên OF ngay để thông báo cho các cụ. Lúc dập lửa xong em gọi ngay cho cụ hard top, cụ bảo đến chỗ độ bắt đền, nó đàm phán với em rồi, (có mấy thứ THải ko có phải ship từ Hàn sang, có thể cụ hardtop giúp được). Em có ảnh hiện trường và ảnh xe cứu hộ kéo xe em về cửa hàng , đỗ trước của hàng độ đồ cho em, em chưa biết cách UP ảnh, cụ nào thạo bày em với. Bây giờ em lại ra hãng đây! Thanks các cụ. ... còn tiếp.. Em sẽ mở thớt riêng về vụ này. Xe em đầy nước vì có cửa hàng rửa xe gần đấy cứu, thôi ướt nội thất mà ko thành tro là may các cụ ạ (Xong rồi em mới hú hồn, nó cháy thế nào mà kẹt cửa ko ra được thì ...)
Một lần nữa cảm ơn cụ hardtop...:'(
oánh dấu phát , lúc nào cụ no nick bán xe thì ko mua =))

toankiss

Xe tải
Hiii cụ thích kính tự động lên thì trao đổi QQ nhà em :"> khóa xe cái là 4 kính tự động lên hết :D

anchibui

Xe điện
Chuyện xảy ra gần 2 năm rồi cụ ơi. Cụ chủ thớt bán cái xe ấy lâu rồi. Mua xe khác rồi.
Bán mệ từ đời 8 hoánh rùi... Đổi mấy đời xe rồi...
Không biết nó còn hay cháy mị.a nó rùi cũng nên.

Giờ em thấy cháy xe nhiều... hôm nay đọc báo thấy kết luận của Công an là 100% do chập điện. Nên các bác độ cẩn thận nhé.

cdx_536.36

Xe tải
Em độ bộ lên kính tự động được 2 hôm (KIA-MONING 2009), thấy rất hay và an toàn, khi khóa bằng điều khiển cả bốn kính đều auto lên hết tuyệt quá.
Tối nay lúc 19h từ chỗ làm về nhà đến Cao Bá Quát thấy mấy bác đi ngược chiều cứ vẫy lại chẳng hiểu chuyện gì em tạt vào lề đường thì thấy đèn pha ko sáng bật đi bật lại vẫn thế. Em tắt máy và bật đèn cũng không sáng, em bật đề khởi động không nổ, bật khởi động máy mấy lần không được(đèn trong xe, phanh, xin nhan và âm thanh vẫn còn), không thấy sụt điện hoặc tiếng khẹt khẹt nếu ắc quy yếu khi đề. Loay hoay mãi không được em gọi điện cho người thân. Mấy anh bán xe thì chịu bảo em gọi cho kỹ thuật hãng. Mấy anh kỹ thuật ở hãng hướng dẫn mãi không được. Định gọi cứu hộ 116 kéo về Trường Hải thì nhớ ra còn người có thể trợ giúp được (E chỉ biết cụ này trên Otofuns hình như là pro xe Hàn, em gọi hỏi số cụ, qua mấy cầu mới có số phone của cụ hard top). Gọi được hard top, em kể lại tình hình, cụ phán: "chắc mới độ già à?". Cụ bảo em xem cầu chì nào bị đứt không? (em tìm mãi mới biết chỗ để cầu chì trong xe, hộp này gần 20 cái to, nhỏ xếp cạnh nhau), em nhổ từng cái (hard top hướng dẫn) và phát hiện cầu chì ENGIN 2-(30A) bị đứt (có 1 sợi như bóng đèn bị đứt ở giữa). Hard top bảo rút cầu chì ABS1 hoặc ABS2 ra thay vào (E thấy cái này 40A nên thắc mắc, Hard top bảo ko sao). Cắm vào thì đèn sáng và đề được luôn, (nhưng đèn ABS và đèn phanh tay nó cứ sáng mãi). Em về nhà cất xe(21h30) , gọi cảm ơn cụ hardtop, cụ bảo, "tháo 1 cực ắc quy ra cho an toàn, mai ra tháo cái mới độ ra làm lại như cũ".
Độ xe rất hay, nâng cấp, nâng tiện nghi và làm đẹp cho xe, nhưng với thợ tay nghề không cao (đấu không đúng kỹ thuật, nhầm nguồn..), đồ rởm không đảm bảo thì dễ xảy ra tình huống không an toàn (Em sợ nhất chập điện, khói bốc nghi ngút... ). Đúng là độ xe sợ thật!
Em Up trường hợp của em để các cụ tham khảo và khi độ xe tìm cửa hàng uy tín có thợ tay nghề cao, chất lượng hàng đảm bảo.
Cảm ơn cụ Hard top! Hôm nào rảnh mời cụ em nhé.
Cảm ơn bác đã post lên cho anh em đọc để biết mà tránh ;))

haihazin

Xe buýt
cháy xe giờ là chuyện xưa rồi diễm ơi :D

authonytran

Xe đạp
Mấy cái này mình thấy nhiều lắm rồi, nhưng mà mức độ an toàn và thành công thì mình thấy ko cao lắm, nên theo em bác nên thận trọng mấy chuyện đó, ko thì để nằm đường hay cháy xe là mệt lắm bác ơi, bây giờ thấy toàn là xe bị cháy ghê quá!

toanhut2000

Xe hơi
Nói chung cũng còn tùy từng cái, có phải ai độ cũng thế đâu ạ.

huytomht4

Xe hơi
Nói chung độ thêm vào là mệt lắm

Đường dài

Xe tải
địa chỉ Thanh Bình AUTO ở đâu hả các cụ?

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội

bachkd2006

Xe tải
cụ chủ cũng may mắn đấy không có thì lại được lên báo rồi:-@

phuongtv_76

Xe container
Độ xe phải chọn chỗ, chọn thợ. Họ làm linh tinh thì cháy là dễ hiểu

wagon865.46

Xe tăng
Bán mệ từ đời 8 hoánh rùi... Đổi mấy đời xe rồi...
Không biết nó còn hay cháy mị.a nó rùi cũng nên.

Giờ em thấy cháy xe nhiều... hôm nay đọc báo thấy kết luận của Công an là 100% do chập điện. Nên các bác độ cẩn thận nhé.
Câu chuyện của cụ đã 10 năm có lẻ, nhưng chuyện độ xe vẫn luôn nóng lòng các cụ chơi xe cụ nhỉ!
Độ xe bây giờ cũng an toàn hơn trước do tay nghề của thợ, trang thiết bị, đồ độ cũng tốt hơn, nhưng để an toàn thì không nhất thiết cứ phải độ thêm đồ mới là hay phải không cụ? Mà không biết cụ còn dùng nick này nữa không?

GAT

Xe điện
Thớt rất có giá trị

Cháy xe vì độ.

Xe em bốc cháy khi đang chạy!!! Hãi quá!
Em xin kể cho các cụ từ đầu như sau:
Em độ bộ lên kính tự động được 2 hôm (KIA-MONING 2009), thấy rất hay và an toàn, khi khóa bằng điều khiển cả bốn kính đều auto lên hết.
Tối qua lúc 19h từ chỗ làm về nhà đến Cao Bá Quát thấy mấy bác đi ngược chiều cứ vẫy lại chẳng hiểu chuyện gì em tạt vào lề đường thì thấy đèn pha ko sáng, bật đi bật lại vẫn thế. Em tắt máy và bật đèn cũng không sáng, em bật đề khởi động không nổ, bật khởi động máy mấy lần không được(đèn trong xe, phanh, xin nhan và âm thanh vẫn còn), không thấy sụt điện hoặc tiếng khẹt khẹt nếu ắc quy yếu khi đề. Loay hoay mãi không được em gọi điện cho người thân. Mấy anh kỹ thuật ở hãng hướng dẫn mãi không được. Định gọi cứu hộ 116 kéo về Trường Hải thì nhớ ra còn người có thể trợ giúp được (E chỉ biết cụ này trên Otofuns hình như là pro xe Hàn, em gọi hỏi số cụ, qua mấy cầu mới có số phone của cụ hard top). Gọi được hard top, em kể lại tình hình, cụ phán: "chắc mới độ già à?". Cụ bảo em xem cầu chì nào bị đứt không? (em tìm mãi mới biết chỗ để cầu chì trong xe, hộp này gần 20 cái to, nhỏ xếp cạnh nhau), em nhổ từng cái (hard top hướng dẫn) và phát hiện cầu chì ENGIN 2-(30A) bị đứt (có 1 sợi như bóng đèn bị đứt ở giữa). Hard top bảo rút cầu chì ABS1 hoặc ABS2 ra thay vào (E thấy cái này 40A nên thắc mắc, Hard top bảo ko sao). Cắm vào thì đèn sáng và đề được luôn, (nhưng đèn ABS và đèn phanh tay nó cứ sáng mãi). Em về nhà cất xe(21h30) , gọi cảm ơn cụ hardtop, cụ bảo, "tháo 1 cực ắc quy ra cho an toàn, mai ra tháo cái mới độ ra làm lại như cũ".

Sáng nay đấu ắc quy lại, em chở gấu nhà nhóc đi làm, đến đèn đỏ Núi Trúc Kim Mã (lúc đó chỉ còn mình em, khoảng 8h30') em thấy khét khét liền chỉnh lại điều hòa (vì tưởng lấy gió ngoài). Vừa dừng đèn đỏ thì thấy khói bốc mù mịt, lửa xanh lè ở dưới vô lăng, khói nhiều quá làm em sặc. Lập tức em kéo phanh tay, tắt khóa điện, kéo khóa capo chạy ra cốp lấy tròng và mở lắp capo tháo 1 cực ăc quy. Dân tình bỏ xe chạy toán loạn, chẳng có ai giúp em, các xe bỏ chạy hết. Số em vẫn may, em dừng đúng chỗ hàng rửa xe máy (hình như số 108 Núi Trúc) (Gần đối diện Lotte). Em vào nhờ giúp, họ bật máy bơm em cầm vòi xịt vào chỗ cháy nó tắt nhưng vẫn còn khói một lúc mới hết. Em gọi cụ hardtop trợ giúp, cụ bảo vào saloong bắt đền, em gọi 116 kéo đến saloong chụp ảnh và sau đó cho xe ra 16 Phạm Hùng.
Xe cháy lung tung phần điện phải thay rất nhiều dây, báo lỗi toàn bộ xe (trên đồng hồ). Hú vía!!!
Xe của em đã ra tro rồi nếu không có cụ hardtop! (Tối qua em đã thực hành tháo ắc quy rồi, nên sáng nay đúng 30s, từ lúc phát hiện đến khi dập xong vụ cháy tất tần tật 30s)
.

Độ xe nguy hiểm thật!!! Coi chừng bốc khói đấy các cụ!!! Cụ hardtop giúp em nhiều quá!!
P/S: (Em có ảnh nhưng không pos được, cụ nào giúp em với.)
Cụ cho em xin Sđt cụ Hardtop nhé. Kính cụ ly vokka!

hi_quy_ep

Xe máy
Các cụ đào được cái thớt cổ quá :) nhưng rất giá trị. Đã 10 năm, Thanh Bình Auto vẫn hoạt động ầm ầm mà... Hay thật nhỉ

Ha Phong Lam

Xe tải
Đó là lý do nhiều người nghiên cứu và tự làm lấy, hoặc là nghiên cứu để biết rồi xem người ta làm có đúng chuẩn hay chưa.
Kiểu như cầu chì 20A mà nó thay cho cái 25A rồi bảo 25A cho nó bền thì quá nguy hiểm.