[Funland] Đoạn tình với Daikin

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
em mới lắp con daikin vn xong, nghe các cụ phàn nàn em cũng hãi quá
Cụ không phải hãi, cụ cứ dùng đi, nếu cụ không tin đại lý bán hàng bên cụ thì cụ cứ ới em, giúp được gì em giúp, làm đến ngon thì thôi, cơ mà nó chả mấy khi bị.

milevsko

Xe tăng
May hơn khôn cụ ạ, nhà em có 1 con chạy hơn 10 năm rồi chả sao, duy nhất 1 lần đơ khiển, em ra chợ giời sửa hết 50K, giờ lại chạy ve vé.
Nồi cơm điện Toshiba mua của tiki thì còn đúng 1 tuần hết bảo hành thì lăn ra hỏng, em tra phiếu bảo hành điện tử, gọi đến trung tâm, mất thời gian đem đến sửa chả mất đồng nào.

KeanuR

Xe tăng
Đợt cách đây 4-5 tháng em có comment con Daikin nhà em chạy kêu ầm ầm mà 0 mát. Vừa rồi gọi BH phải thay mất bo mạch và cuộn cảm ứng, tổng thiệt hại gần 3tr :((. Daikin nhà e mới lắp 2 năm, trong khi các con Toshiba còn lại toàn > 10 năm. Em mới lắp 3 cái mới, lại lắp Toshiba cho chắc ăn.
cụ giống hệt nhà e, lắp dc 1 năm lăn ra chết mạch; em cạch mặt luôn dù lạnh Daikin e thích, làm ăn ntn thì chết dân;
giờ e cứ Mitsu Toshiba Hitachi xài

Hòa Sưu

Xe tải
Em là cụ chứ ko phải mợ ạ
1 cái e lắp của Trần Anh , 1 cái Mediamart , 1 cái của đại lý to tại Nam Định ạ
đại lý nào mà lởm thế? điện máy e thấy tâm thuỷ ổn, daikin e vẫn vod nó là ổn áp nhất, nó ngon hơn pana

Dr Thanh Bùi

Xe container
đại lý nào mà lởm thế? điện máy e thấy tâm thuỷ ổn, daikin e vẫn vod nó là ổn áp nhất, nó ngon hơn pana
Cũng là đại lý to ngang ngửa với Tâm Thủy mợ ạ
Trước e chọn daikin cũng vì nghe nói ổn áp , và nằm khá thoải mái . Nhưng 3/3 điều hòa em mua đều dính lỗi trong 2-3 năm thì e thấy nó ko ổn nữa

Trục

Xe ba gác
Người OF
cụ giống hệt nhà e, lắp dc 1 năm lăn ra chết mạch; em cạch mặt luôn dù lạnh Daikin e thích, làm ăn ntn thì chết dân;
giờ e cứ Mitsu Toshiba Hitachi xài
Cụ lắp chỗ em thì được bảo hành miễn phí ợ, gói bảo hành bên em 24 tháng lận, bảo hành Toàn quốc cụ nhé.

KeanuR

Xe tăng
Cụ lắp chỗ em thì được bảo hành miễn phí ợ, gói bảo hành bên em 24 tháng lận, bảo hành Toàn quốc cụ nhé.
lần sau e lắp thì e sẽ nhớ đến cụ huhu, vì e lắp ở quê cụ ah; chứ ở HN thì e ưu tiên dùng dịch vụ của a e OF lâu năm;

Trục

Xe ba gác
Người OF
lần sau e lắp thì e sẽ nhớ đến cụ huhu, vì e lắp ở quê cụ ah; chứ ở HN thì e ưu tiên dùng dịch vụ của a e OF lâu năm;
Ở quê thì em cấp máy để cụ mang về, lắp đâu cũng không sao, vẫn nguyên bảo hành 24 tháng tại địa chỉ lắp đặt mà Cụ.
Ở HN thì em lắp đặt, dịch vụ đồng bộ hơn, và dễ cho các cụ sau này tí.
Cơ bản có gì em can thiệp bảo hành thì sẽ nhanh hơn.

lazang-go

Xe tải
nhà e từ trước cũng chỉ daikin , những cái 5,6 năm về trước thì tương đối ổn nhưng càng về sau càng chán các cụ ạ , chắc linh kiện toàn của cậu hàng xóm nên quá chán , năm ngoái có 1 con chạy được 2 năm thì lỗi máy nén , thay con khác chiều mát chưa thấy gì nhưng chiều nóng quá yếu , và kêu to

FeAuto

Xe buýt
Con Daikin đời 2015 dùng thích. Nhưng đời 2019 nhà em bị lạnh sâu quá. Nhiều công nghệ quá đâm ra hỏng hơn.

pham minh

Xe container
E thấy nhiều ng kêu DK, nhất là từ lúc lắp ráp ở VN đồ không đc xịn. Nhà e 4 cái ĐH đều pana nhập Malai, cái lâu nhất gần 10 năm rồi chả chịu hỏng gì, chỉ 1 con phải bơm ga.
Nhà cũ em cũng thế . Toàn pana dùng cả chục năm chẳng lỗi gì. Sang chỗ mới giờ em toàn carrier và toshiba 5 năm rồi vẫn thấy ổn

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Kuyên các cụ điều hoà thì cứ Pana mà chơi!

lambogi79

Xe điện
Ở quê thì em cấp máy để cụ mang về, lắp đâu cũng không sao, vẫn nguyên bảo hành 24 tháng tại địa chỉ lắp đặt mà Cụ.
Ở HN thì em lắp đặt, dịch vụ đồng bộ hơn, và dễ cho các cụ sau này tí.
Cơ bản có gì em can thiệp bảo hành thì sẽ nhanh hơn.
Cụ Trục ơi
Nhà 2 tằng, 5 phòng mà muốn dùng multi có ổn áp không ạ
Tư véo em phát

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ Trục ơi
Nhà 2 tằng, 5 phòng mà muốn dùng multi có ổn áp không ạ
Tư véo em phát
Dạ, 1 tổ Multi gồm 5 mặt lạnh không quá 54000btu (đấu vào cục nóng 34,700btu) thì ổn ạ (kèm với điều kiện phòng ngủ chạy đồng thời không vượt quá 36000BTU).
Chi tiết thì em cần phải biết về diện tích các phòng và công năng của nó. Nếu vượt một số điều kiện thì phải dùng 2 tổ multi nhỏ hoặc chuyển lên dòng VRV4S hoặc Mitsu heavy 48000btu.
Cụ có thể gọi cho em để hiểu rõ hơn về yêu cầu và giá thành khi lắp đặt multi.

lambogi79

Xe điện
Dạ, 1 tổ Multi gồm 5 mặt lạnh không quá 54000btu (đấu vào cục nóng 34,700btu) thì ổn ạ (kèm với điều kiện phòng ngủ chạy đồng thời không vượt quá 36000BTU).
Chi tiết thì em cần phải biết về diện tích các phòng và công năng của nó. Nếu vượt một số điều kiện thì phải dùng 2 tổ multi nhỏ hoặc chuyển lên dòng VRV4S hoặc Mitsu heavy 48000btu.
Cụ có thể gọi cho em để hiểu rõ hơn về yêu cầu và giá thành khi lắp đặt multi.
Cám ơn Cụ
Xong phần thô em sẽ nhờ Cụ tư vấn :)

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cám ơn Cụ
Xong phần thô em sẽ nhờ Cụ tư vấn :)
Dạ, multi nó có thể kết nối hỗn hợp các loại mặt lạnh Giấu trần nối ống gió, cassette và treo tường (giống như điều hòa trung tâm VRV).
Khi đến giai đoạn xong thô thì cụ ới em ạ, còn giai đoạn này nếu tính lắp đặt multi thì cụ tính trước về đường trục kỹ thuật để đi ống đồng, ống nước ngưng, và cốt trần nếu dùng loại Giấu trần ống gió hoặc cassette ạ.

lambogi79

Xe điện
Dạ, multi nó có thể kết nối hỗn hợp các loại mặt lạnh Giấu trần nối ống gió, cassette và treo tường (giống như điều hòa trung tâm VRV).
Khi đến giai đoạn xong thô thì cụ ới em ạ, còn giai đoạn này nếu tính lắp đặt multi thì cụ tính trước về đường trục kỹ thuật để đi ống đồng, ống nước ngưng, và cốt trần nếu dùng loại Giấu trần ống gió hoặc cassette ạ.
Cám ơn Cụ nhé, giờ mới đang phần móng, em đang nghiên cứu thêm loại vrv, dư mà ngân sách ko được thoải mái nên hơi e
Tổng diện tích sử dụng là 300m2, các phòng cần điều hòa là 7 nơi, tính ra mà lắp loại đơn cũng quá tội
Nhưng ko biết nếu dùng vrv thì hệ thống đường ống có đắt không ạ, chỉ có 2 phòng là làm âm trần, còn lại 5 phòng vẫn để mặt lạnh loại thường

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cám ơn Cụ nhé, giờ mới đang phần móng, em đang nghiên cứu thêm loại vrv, dư mà ngân sách ko được thoải mái nên hơi e
Tổng diện tích sử dụng là 300m2, các phòng cần điều hòa là 7 nơi, tính ra mà lắp loại đơn cũng quá tội
Nhưng ko biết nếu dùng vrv thì hệ thống đường ống có đắt không ạ, chỉ có 2 phòng là làm âm trần, còn lại 5 phòng vẫn để mặt lạnh loại thường
Dạ, cũng tùy mặt bằng thôi Cụ ạ, về cơ bản thì ống đồng vrv đắt hơn, nhưng khối lượng dùng lại ít hơn, nên tổng chi phí thì ngang nhau.
Máy vrv cho nhà nhỏ thì cũng nhỉnh hơn multi tí, nhưng nhà nhiều phòng dùng VRV có khi lại có lợi thế về chi phí hơn nhiều bộ multi.
Với điều kiện như nhà Cụ, khả năng dùng Multi sẽ có lợi thế hơn về giá, vì chắc chỉ cần dùng tối đa 2 tổ.
Hai món này chỉ cục nóng là đắt, chứ mặt lạnh thì lại rẻ, cụ thể có bản vẽ thì em mới lên dự toán chi phí trọn gói được ạ.
Ngân sách của cụ full giấu trần cỡ 450tr-500tr (tính cho VRV, vật liệu dùng tốt nhất, phụ kiện tốt nhất), mặt hỗn hợp cỡ dưới 400tr là kịch kim.
Cụ cứ tính diện tích sàn sử dụng điều hòa, nhân với 1,2-1,5tr/m2 là ra dự kiến chi phí.
Điều hòa cục bộ 2 dàn dời loại hỗn hợp thì nó loanh quanh khoảng 1-1,3tr/m2 (cũng là loại thiết bị tốt nhất và vật tư tốt).

Chỉnh sửa cuối:

thangmin

Xe tăng
E mua cho nhạc phụ 3 con daikin nhập thái năm 2015 trộm vía đến nay chưa con nào ốm. Nhà e xây năm 2018 chơi toàn pana (vì đợt ý k tìm dc daikin nhập) cũng may chưa con nào bị cảm. Đợt ông nhạc xuống chơi bảo điều hoà nhà con đẹp hơn nhà bố mà k biết giải thích như nào =))

TranCB

Xe tăng
Số e chắc ko có duyên với điều hòa Daikin , e lắp con này cho phòng khách , 18kbtu , noneverter , đc 10 tháng thì hôm kia e bật hút ẩm thì chạy đc 5p thấy đứng im , tắt đèn , e bật at lại vẫn ko đc , nay thợ đến kiểm tra thì lại chạy bt , ko tìm ra lỗi .
Tổng e lắp 3 con daikin thì cả 3 đều lỗi , 2 con trước thì đều đx tầm 3 năm thì lỗi trong đó 1 con e đã bán xác thay bằng mitsu .
Chiều cuối năm các cụ cho e bán than 1 chút
Em cũng là một trong những người yêu nước. Tuy nhiên năm ngoái Em lắp 2 con Daikin Viet Nam cho 2 phòng ngủ, công nhận giàn nóng kêu to thật và rất ồn ào. So với con Daikin ThaiLand lắp từ 2015 chạy rất êm.