Đoạn Văn Cao ra đường ven hồ tây

RTR

Xe hơi
Không biết đã có bác nào cảnh báo và bị xxx dừng ở đoạn ngã 3 này chưa nhưng em cứ cẩn thận up lên đây để bác nào từ tết tới giờ chưa đi qua thì đi đúng theo biển chỉ dẫn. Chả là tối hôm chủ nhật vừa rồi cho vợ con đi chơi qua ngã ba này thì em gặp một đội bao gồm 113, TT phường, dân phònga và một chú xxx còi gí. Đang không hiểu sao các chú nấp gọn ở đây làm gì vì chỗ này tối, cẩn thận và theo thói quen chuyển hướng là xi nhan. Em cứ đàng hoàng rẽ trái hướng từ VCao ra Ven hồ. Xxx lao thật nhanh ra hướng dẫn em vào chỗ đỗ. Chưa hiểu mình bị lỗi gì, nghĩ gần đây 141 kiểm tra cả 4 bánh nên chắc mình bị kiểu này. Xuống hỏi anh bị lỗi gì em nhỉ " anh không tuân theo biển chỉ dẫn" thật sự là em chẳng thấy cái biển nào vì đang mải nhìn các chú nấp ở bên trái nên cũng chẳng để ý bên phải. Trình bày trình làng một lúc + chém gió em làm chỗ nọ chỗ kia anh xxx xanh trả lại giấy tờ và dặn " lần sau đi chú ý biển nhé" không mất đồng nào. Nói thật chứ nếu các chú không đứng nấp ở đó gây sự chú ý thì em đã nhìn thấy cái biển rồi.

Bác nào đi vào chỗ này thì phải đi theo biển chỉ dẫn ngay đầu ngã 3 nhé, rẽ
phải rồi mới đc rẽ trái theo hướng đi Lạc Long Quân.

tuanzs

Xe container
Từ Văn Cao --> Ven Hồ thì có biển hiệu lệnh 301d

Cụ rẽ ngay là sai roài :))

Bổ xung luôn là bên đường Ven Hồ (hướng từ TN - Võng Thị) có cái biển CẤM RẼ TRÁI - 123a chỗ đầu cái tam giác

Chỉnh sửa cuối:

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nếu các cụ đi theo đường ven hồ từ trung tâm về LLQ thì cũng không được rẽ ngay lối rẽ đầu tiên mà phải đi đến ngã ba sát quán bia thì mới đc rẽ nhá. Theo em hiểu thì ở đây đã hình thành 2 đoạn đường 1 chiều ngăn ngắn, nhưng lại chỉ để biển 301d mà không có biển cấm đi vào. Các nơi khác thì biển loạn còn tại tam giác Văn Cao - Ven Hồ này thì cực tiết kiệm biển.

giacmoxe4

Xe điện
Đoạn này cũng đã có Cụ nói rồi mà,dù sao cũng cảm ơn Cụ chủ đã nhắc nhở.

ronie1407

Xe tải
Cụ nào chụp được cái ảnh thực tế lên cho anh em đễ hình dung ạ! Hôm trước em đi 2B mà còn chẳng dám chạy thẳng từ Văn cao ra Hoàng Hoa Thám :( ... Đi 4 bánh khéo em fai chạy hết Hoàng hoa thám sang phải rồi mới dám chạy ngược về thụy khuê mất :(

fansi

Xe buýt
Chỗ này đặt biển ngu bỏ m e.
Cái chỗ tắc ở sát quán bia giờ cao điểm thì lại bắt xe cả 2 chiều đâm vào. Trong khi có chỗ rẽ ở trước thì không cho rẽ.
Cứ tưởng bạ chỗ nào cũng 'vòng xuyến' là hay.
Cứ san phẳng cái tam giác ấy đi, hoặc mở rộng hẳn ra thì lại không làm. Chán!

tuanzs

Xe container
Cho các cụ dễ hình dung, hôm thứ sáu em thấy 3x bắt liền lúc 3 xe (1 Venza + 2 taxi) đấy.

[/url][/IMG]

fansi

Xe buýt
Cháu mà là thằng GTCC thì cháu làm thế này (nhờ cụ tuan cái ảnh):

Chỉnh sửa cuối:

vam

Xe buýt
làm được như cụ là ngon nhất, nhưng giờ nó ko phá cái bùng binh đó đi thì khắc phục bằng biển thế cũng tàm tạm rồi. Nếu làm như cụ nói rẽ ở chỗ trước thì chiều ngược lại đi kiểu gì khi đường thì bé tí.

httran

Xe hơi
Theo em làm cái biển chỉ dẫn hướng đi là đc.