[Funland] Doanh nghiệp thoi thóp chờ Trung Quốc công bố hết dịch ổn định sản xuất

meotamthe

Xe cút kít
Cụ phiến diện quá, Không lẽ cụ nghĩ CP cầm súng bắn hết dân hay sao, mà dân chết hết thì làm gì còn CP nữa :)). Đến Bắc TT hay Venezuela cùng lắm chỉ đói nghèo khổ cực thôi chứ làm sao mà chết được. Nhưng nếu như CP nghiêm túc hơn, có lương tâm hơn thì vị thế đất nước cũng ko đến nỗi thấp kém, cuộc sống ko đến nỗi vất vả như bây giờ. Là dân thì cũng có quyền lên tiếng chứ, còn hơn nhìn nhận khiên cưỡng như cụ :). Đẻ ra ở đâu thì sống ở đấy, chứ liên quan gì đến chuyện CP đâu!
Hình như cụ đọc hiểu hơi kém, câu chuyện có mạch cả đấy.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Tin vui cho các cụ kinh doanh đây ạ
Mặt bằng kinh doanh rục rịch giảm giá
Một số bất động sản thương mại, văn phòng cho thuê xuất hiện mức giảm giá 20-40% để hỗ trợ khách thuê vượt qua Covid-19.

scorp8x

Xe container
Tin vui cho các cụ kinh doanh đây ạ
Mặt bằng kinh doanh rục rịch giảm giá
Một số bất động sản thương mại, văn phòng cho thuê xuất hiện mức giảm giá 20-40% để hỗ trợ khách thuê vượt qua Covid-19.
Vui... ngắn thôi :) khi đã Ế, cầu giảm mạnh & dài hạn thì ...

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc thấy tiền bị ném đi vô ích, chỉ biết thở dài.

Quan chức và chính quyền quá vô trách nhiệm và quá dốt nát khi sử dụng tiền.
Bọn họ không nghĩ đến hiệu quả sử dụng đồng vốn đầu tư
Cái họ nghĩ đến khi sử dụng nsnn là " ta sẽ được bao nhiêu từ quyết định này "

Levangiang44

Xe đạp
Doanh nghiệp tư nhân( nhất là các Dn vừa và nhỏ) ở Việt nam hầu hết chết lâm sàng, dặt dẹo cách đây vài năm hết cả rồi chứ không đợi đến dịch đâu, xem ra cụ mới không biết gì. Cứ dịch thêm vài tháng đi xóa cờ sắp ván mới.
Cách đây vài năm hầu hết chết lâm sàng là bao nhiêu bác? Dặt dẹo là tình trạng như thế nào ạ? Số liệu bác có cụ thể không chia sẻ cho diễn đàn tham khảo với ạ?
Doanh nghiệp vừa và nhỏ là những ông doanh thu tầm vài chục (tối thiểu trên 3 tỷ) đến 200 tỷ/năm đấy bác. Hội này mà hầu hết chết lâm sàng vài năm rồi thì nền kinh tế này toi à.
Tác động tiêu cực của dịch lên 1 số mảng kinh doanh thì quá rõ rồi, có những mảng hoàn toàn không liên quan gì đến TQ. Nói cứ dịch thêm rồi xóa đi làm lại thì Em không hiểu bác đang làm ở đâu mà phát biểu vô cảm vậy.

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây vài năm hầu hết chết lâm sàng là bao nhiêu bác? Dặt dẹo là tình trạng như thế nào ạ? Số liệu bác có cụ thể không chia sẻ cho diễn đàn tham khảo với ạ?
Doanh nghiệp vừa và nhỏ là những ông doanh thu tầm vài chục (tối thiểu trên 3 tỷ) đến 200 tỷ/năm đấy bác. Hội này mà hầu hết chết lâm sàng vài năm rồi thì nền kinh tế này toi à.
Tác động tiêu cực của dịch lên 1 số mảng kinh doanh thì quá rõ rồi, có những mảng hoàn toàn không liên quan gì đến TQ. Nói cứ dịch thêm rồi xóa đi làm lại thì Em không hiểu bác đang làm ở đâu mà phát biểu vô cảm vậy.
Em mà có chính xác số liệu và đi công bố nó lên đây chắc mai lên quạn chứ không lên phường, còn cụ nào kinh doanh thật thì đều biết mức độ các DN ở ta làm ăn như thế nào. Theo cụ " sức khỏe" của nền kinh tế này đang thế nào ạ?

coolpix8700

Xe ngựa
Tụi em vẫn quyết định nộp thuế đúng hạn, chẳng xin gia hạn thời gian, vì đằng nào vẫn phải nộp,...!

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Đây là thời gian sàng lọc lại các doanh nghiệp vừa và nhỏ. Khối thương mại thì phải có mánh riêng chứ không thì cơn sóng thương mại điện tử sẽ đè chết nát.
Các nhóm thân hữu lìu tìu sẽ chết cùng, các cá mập cũng sống trong sợ hãi khi dây quan chức thay đổi

wild nature

Xe điện
- Trong giai đoạn này, cùng cầu nguyện cho dịch bệnh chóng qua ở nơi mà từ đó chúng ta đến mới là sáng suốt.
1. Cụ chủ người Hán ????
Ko nên vơ đũa cả nắm các ofer đa số người Việt
2. Gốc người Việt từ Lưỡng Quảng di cư xuống, ko phải vùng Vũ Hán.
Còn thủy tổ loài người từ Phi châu di cư sang. Nên nói xa quá đếch hiểu.
Có thể cụ là TH 1

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi, khi nào cụ tài chí như Cụ Hồ thì cụ hẵng nhân danh mấy chục triệu người, còn không thì cứ nhân danh bản thân mình thôi, to tát quá.
Nói về tài chí của ông cụ thì không có gì để chê. Không đơn giản mà UNESCO phong tặng danh hiệu Danh Nhân Văn Hóa thế giới