[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Ranh nhân với đại gia thì em ko biết ai tốt ai xấu.
Nếu thần tượng em thần tượng anh Lam mặt trời, anh đi đến đâu khu đấy bừng sáng, nhưng rất tiếc anh vẫn đang ăn theo các thương hiệu du lịch có sẵn.
Chưa biến đc nhưng vùng hoang vu thành khu du lịch đẳng cấp như a Còi với FLC sầm sơn, Bình định, tiếc là anh còi đầu voi đuôi chuột

donghanh

Xe tải
Em thấy Mr Trần Đình Rồng cũng ok mà, đi lên từ lúc khó khăn chứ ko phải sẵn có

Mycar222

Xe điện
E ấn tượng với xụ Truơng Gia Bình

gacan

Xe buýt
E nghĩ cụ Trần Đình Long là hợp lý nhất. Về mặt đạo đức k nhúng tràm bao giờ. Trong lĩnh vực kinh doanh tất cả các sản phẩm đều top đầu vd thép, đồ nội thất văn phòng, ván phủ fim dùng cho xây dựng, các sản phẩm tay ngang như bds làm cũng chuẩn chỉ, các kcn của Hòa Phát cũng chỉ kém so với Nhật , Sing! Bản thân cũng đi lên từ cây lúa đc như ngày hôm nay đủ nói lên trình độ ntn rồi!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ cụ Trần Đình Long là hợp lý nhất. Về mặt đạo đức k nhúng tràm bao giờ. Trong lĩnh vực kinh doanh tất cả các sản phẩm đều top đầu vd thép, đồ nội thất văn phòng, ván phủ fim dùng cho xây dựng, các sản phẩm tay ngang như bds làm cũng chuẩn chỉ, các kcn của Hòa Phát cũng chỉ kém so với Nhật , Sing! Bản thân cũng đi lên từ cây lúa đc như ngày hôm nay đủ nói lên trình độ ntn rồi!
Cụ Trần Đình Long ok đấy nhỉ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tính đến giờ có 3 cái tên được mn bình nhiều nhất:
- Đặng Lê Nguyễn Vũ
- Trương Gia Bình
- Trần Đình Long

skuadi

Xe điện

gacan

Xe buýt
Tính đến giờ có 3 cái tên được mn bình nhiều nhất:
- Đặng Lê Nguyễn Vũ
- Trương Gia Bình
- Trần Đình Long
2 bác đầu cũng đại tài rồi! nhưng startup cũng có trợ giúp rất lớn từ gia đình nhà vợ, bác thứ 2 trợ giúp còn khủng hơn! Sau đó cả 2 lại lùm xùm ly hôn! Bác thứ 3 e nghĩ toàn năng hơn! Đa dạng về nhiều lĩnh vực, lĩnh vực nào cũng xuất sắc! Bác đầu thì duy nhất 1 ngành nghề, bác thứ 2 cũng là sự góp sức của cả 1 tập thể tài năng!

DucHoan

Xe tăng
Không thấy ai nhắc đến bầu Hiển nhỉ

BG25

Xe điện
Ngoài cụ Long, cụ Dương, cụ Bình, em đề xuất thêm nhà Đỗ gia nữa.

tieunhupha

Xe điện
Ranh nhân với đại gia thì em ko biết ai tốt ai xấu.
Nếu thần tượng em thần tượng anh Lam mặt trời, anh đi đến đâu khu đấy bừng sáng, nhưng rất tiếc anh vẫn đang ăn theo các thương hiệu du lịch có sẵn.
Chưa biến đc nhưng vùng hoang vu thành khu du lịch đẳng cấp như a Còi với FLC sầm sơn, Bình định, tiếc là anh còi đầu voi đuôi chuột
Bước khởi đầu ở Đn của anh ý cũng là ở vùng "hoang vu" đó cụ. Bà Nà trước khi anh ý về là 1 vùng rừng hoang vu và đã bị khai thác khá thẳng tay đến ngày nay khi anh ý xây dựng to lên nhưng việc chặt phá "trộm" rừng cũng ko còn như trước. Sapa trước đó hút khá đông khách đến giờ đã tăng lên cực nhiều. Việc anh ý bám theo các vùng có thương hiệu để phát triển cũng là dễ hiểu vì ít nhất cũng có nền tảng sẵn (ví dụ như núi cao nhất, núi có tên tuổi, vịnh, chùa...) chứ chả có gì mà xây dựng lên thì có mà tuổi rồng cụ ạ.
Quýt còi thì cũng dựa vào SS với QN là những vùng có tên tuổi sẵn như Tam Đảo, Bà Đen, Mẫu Sơn của anh Lam chứ tuổi gì làm mới từ đầu hả cụ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bước khởi đầu ở Đn của anh ý cũng là ở vùng "hoang vu" đó cụ. Bà Nà trước khi anh ý về là 1 vùng rừng hoang vu và đã bị khai thác khá thẳng tay đến ngày nay khi anh ý xây dựng to lên nhưng việc chặt phá "trộm" rừng cũng ko còn như trước. Sapa trước đó hút khá đông khách đến giờ đã tăng lên cực nhiều. Việc anh ý bám theo các vùng có thương hiệu để phát triển cũng là dễ hiểu vì ít nhất cũng có nền tảng sẵn (ví dụ như núi cao nhất, núi có tên tuổi, vịnh, chùa...) chứ chả có gì mà xây dựng lên thì có mà tuổi rồng cụ ạ.
Quýt còi thì cũng dựa vào SS với QN là những vùng có tên tuổi sẵn như Tam Đảo, Bà Đen, Mẫu Sơn của anh Lam chứ tuổi gì làm mới từ đầu hả cụ.
Sầm sơn của A Quýt gần như ko phải là Sầm sơn cụ ạ. Nó cách xa sầm sơn mà lâu nay dân đang khai thác.
Túm lại là các anh đưa đc công nghiệp không khói của Việt nam lên là cực kỳ trân trọng. Chúng ta có đủ tiềm năng để nâng lên đến 50tr khách quốc tế/năm, và khoảng 100tr khách nội địa. Nhưng rất tiếc sau 30 năm đổi mới, địa phương nào cũng kêu gọi là mũi nhọn mà đến giờ mới đạt đc con số nội địa, Quốc tế vẫn lẹt đẹt ở con số dưới 20

tieunhupha

Xe điện
Mặc dù họ rất tài giỏi, tạo ra nhiều thứ cho xã hội, nhưng Em chưa thấy ai tạo ra một ngành công nghiệp nào của VN có giá trị gia tăng cao, mà chỉ khai thác nguồn tài nguyên thiên nhiên sẵn có.
Làm du lịch dựa vào tài nguyên sẵn có thì nhanh và những ông chửi ầm ầm thì cũng bỏ tiền ra mà đi cho biết vì nó là cái trước mắt, còn làm công nghiệp thì ko một sớm một chiều được, 10 thất bại mới có 1 thành công mà dân ta hay chửi và kỳ thị quá nên khó trụ đến khi thành công lắm cụ ạ. Nếu như bọn Tàu mà bắt tay với 1 hãng lớn để chia sẻ lợi nhuận thì giảm bớt độ hoành tráng như khéo lại ngon.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em thần tượng anh Đường, ko những làm kinh doanh giỏi còn đóng phim hay :))

fanmu12345

Xe điện
E thích Trần Bá Dương và Trần Đình Long. Tạo dựng nền móng vững chắc, rất căn cơ và bài bản!
Em lại thích anh còi. Tay không bắt cướp

ROS anh ấy đánh từ 3k lên hơn 120k, tăng gấp 30 lần, rồi úp sọt bọn Tây lông, sau đó hạ về giá 3k cho bọn Tây lông nôn ra máu.

Anh ấy hứa như đinh đóng cột là FLC không lên 10k trong năm 2019 anh ấy sẽ từ chức. Y như rằng, cuối năm 2019 FLC về 4, đầu 2020 anh ấy từ chức thật.

Còn ai mua CP của anh ấy, tham hoặc tin người, chết thì ráng chịu.:)):)):))

Mấy ai được như anh còi

spartacus88

Xe tăng
:) Doanh nhân phải nhiều thứ lắm nên ko thể So sánh vs nhau được, khá khập khiễng. Tuy nhiên về mặt kinh doanh, e thấy ưng bác Long Hoà Phát nhất ở VN. Bác ấy về cơ bản đều làm ra những sp chất lượng, có thương hiệu ngang tầm vs thương hiệu nước ngoài có thể cạnh tranh