[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

kgz

Xe máy
Nếu e ko nhầm thì giá cafe thô người dân trồng bán tại vườn chỉ có 4.000vnd/1kg.
Tầm cụ Bìng cụ Long là khá toàn diện
Cháu đồng ý , nhưng cháu lưu ý cụ là cụ BÌnh trước buôn lậu có số đấy nhé .. hình như tự cụ ấy cũng đã nói.... nhưng ko sao, trừ khi được thừa hưởng. Đi lên từ số o, ko nọ thì kia đều phải trải qua giai đoạn này cả.Vấn đề là khi có vị trí họ là ai mới quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

Bocui

Xe buýt
Cháu đồng ý , nhưng cháu lưu ý cụ là cụ BÌnh trước buôn lậu có số đấy nhé .. hình như tự cụ ấy cũng đã nói.... nhưng ko sao, trừ khi được thừa hưởng. Đi lên từ số o, ko nọ thì kia đều phải trải qua giai đoạn này cả.Vấn đề là khi có vị trí họ là ai mới quan trọng.
Có phải là buôn cái biệt hiệu mà các cụ hay gọi anh Quảng ko cụ ;))

Mr Chun

Xe tăng
-Công nghiệp em thì bác Long HP, bác Dương Thaco
- Bds : em thích anh Lam Sun vì anh ấy cho ra những sp đẳng cấp, tinh tế. Tiếc cho anh Q còi vì anh ấy cũng có công biến những nơi hoang vu, cát trắng hoang hoá, sình lầy thành những resot sân goft đẹp, tạo công ăn việc làm cho dân địa phương, nhưng anh ấy lại làm ăn đầu voi đuôi chuột
- tiêu dùng em đánh giá rất cao sự thành công của Tân Hiệp Phát
- Đa ngành: bác Vượng

Cứ anh nào chưa vào lò mà có nghìn tỷ là em thấy giỏi hết

HN_2012

Xe tăng
Em thì thấy anh Trần Đình Long và ông Lê An là 2 người trong hàng đại gia em ấn tượng và khâm phục nhất, nhất là đại gia Lê Ân có thể ông không giầu bằng các anh khác nhưng quả thật tài năng và ý chí thì khó ai vượt qua được ông được.

Au79 Dragon

Xe điện
Tiền vốn khởi nghiệp siêu lớn của FPT là do quan hệ của anh Bình cụ ạ. Năm 1989 mua máy tính của Ba Lan cho nhà nước hem biết chênh bao nhiêu giá
Sau đó thì được cái đi đầu trong việc oursource Software nên đến thời điểm thì phất
Đội ngũ quản lý của anh Bình là những nhà quản trị tài chính, quản trị rủi ro xuất sắc
Có điều về mặt công nghệ thông tin theo đúng thương hiệu của tập đoàn thì FPT thua những công ty đi sau như VNG xa quá.
Sản phẩm nổi tiếng của FPT chắc giờ còn FShare
Cụ nói thua cũng đúng nhưng đó chỉ là một hướng trong chiến lược phát triển. Thành công và chiếm vị trí số 1 trong lĩnh vực gia công phần mềm lại là một hướng khác. Anh Bình tuy có tiếc khi FPT không có một sản phẩm riêng nhưng để phân thân ra đi trên 2 con đường thì rất khó, không khả thi, phải chấp nhận thôi.

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ chắc chắn về vấn đề này? Em đặt dấu hỏi vì em nghe nhiều tin trái chiều và em không biết nên hỏi.
Chưa biết cái thông tin trái chiều của cụ là cái gì, thường đưa ra quan điểm gì thì người ta phải chắc chắn theo những gì họ biết.

Au79 Dragon

Xe điện
Tiền vốn khởi nghiệp siêu lớn của FPT là do quan hệ của anh Bình cụ ạ. Năm 1989 mua máy tính của Ba Lan cho nhà nước hem biết chênh bao nhiêu giá
Sau đó thì được cái đi đầu trong việc oursource Software nên đến thời điểm thì phất
Đội ngũ quản lý của anh Bình là những nhà quản trị tài chính, quản trị rủi ro xuất sắc
Có điều về mặt công nghệ thông tin theo đúng thương hiệu của tập đoàn thì FPT thua những công ty đi sau như VNG xa quá.
Mối quan hệ là sự sống còn trong kinh doanh cụ à nên chuyện đó là hết sức bình thường.

MiTa

Xe lăn
Thằng ngon nhất là thằng chưa bị lộ.

moumou93

Xe tải
nhắc tới FPT thời điểm này em lại cay cái mạng của nó, thề trừ khi trên đất này không còn Viettel hay VNPT em mới dùng mạng của nó nữa

Baolongkub

Xe tăng
Chủ V resort ;))

xemay_oto89

Xe điện
Nguyễn Tạ X