Tin tức Doanh số bán xe của VinFast năm 2023 tăng 45% so với năm ngoái

Bopbun

Xe điện
thực sự mà nói, xem VF7 quá đẹp và ok, nhưng đợi giá ổn định quất các cụ ah! đi xe điện xong đi xe nổ chân ga chán vcđ
Thế cho nên em không thử xe điện vì sẽ nghiện cái chân ga của nó hư người. Rồi về ghét cái chân ga xe nổ nhà mình. Điều kiện ngõ nhỏ phố nhỏ phải gửi xe bãi không cho phép đi xe điện. Nếu nhà có sân đỗ, có thể sạc tại nhà, dứt khoát em xài xe điện. Tương lai sạc xe trạm vẫn còn mờ mịt lắm.

Kiên Khùng

Xe điện
Thế cho nên em không thử xe điện vì sẽ nghiện cái chân ga của nó hư người. Rồi về ghét cái chân ga xe nổ nhà mình. Điều kiện ngõ nhỏ phố nhỏ phải gửi xe bãi không cho phép đi xe điện. Nếu nhà có sân đỗ, có thể sạc tại nhà, dứt khoát em xài xe điện. Tương lai sạc xe trạm vẫn còn mờ mịt lắm.
Cụ là vấn đề VF phải vắt óc giải quyết đây!

poiuy

Xe cút kít
Cụ là vấn đề VF phải vắt óc giải quyết đây!
Mình VF không thể giải quyết được mà phải có sự tham gia của chính quyền. Chẳng hạn HN hiện giờ rất nhiều dự án treo, chủ yếu là các dự án VP kết hợp nhà ở. Nhiều đất dự án này đang tạm làm bãi trông xe trái phép. Nếu chính quyền thay đổi dự án, thôi không làm nhà nữa mà làm thành bãi đỗ xe cao tầng rồi cho phép bán chỗ đỗ xe (có sổ như bán nhà) thì Vin có thể tiếp tục đầu tư chỗ đỗ xe có xạc rồi bán lại cho người có nhu cầu.

Bopbun

Xe điện
Mình VF không thể giải quyết được mà phải có sự tham gia của chính quyền. Chẳng hạn HN hiện giờ rất nhiều dự án treo, chủ yếu là các dự án VP kết hợp nhà ở. Nhiều đất dự án này đang tạm làm bãi trông xe trái phép. Nếu chính quyền thay đổi dự án, thôi không làm nhà nữa mà làm thành bãi đỗ xe cao tầng rồi cho phép bán chỗ đỗ xe (có sổ như bán nhà) thì Vin có thể tiếp tục đầu tư chỗ đỗ xe có xạc rồi bán lại cho người có nhu cầu.
Cụ chuẩn. Em cũng nghĩ như cụ. Hà Nội mà nhà nước cho anh ấy xây được 1 cái như này thì tha hồ thu tiền. Đưa cả trăm trạm sạc vào đây sạc luôn.
https://youtube.com/shorts/EDJjvZ3-bvM?si=5YwZAlAvpqN13yMp
Nhà này bán 1 tỷ/chỗ các cụ có đầu tư không?

Chỉnh sửa cuối:

Halinh07

Xe tăng
Tôi nghĩ đi xe điện phải có nhà mặt đất để sạc tại nhà chứ không thể lệ thuộc hoàn toàn vào trụ sạc bên ngoài. Vì vậy để phổ cập xe điện diện rộng với HN,SG là khó

Bopbun

Xe điện
Em đã trải nghiệm xe taxi VF8 và VFe34. Cảm giác ngồi VF8 khá tốt, rộng êm. Khá thôi. Vfe34 rộng êm xe, nhưng tiếc là hàng ghế sau cứng nên ngồi không êm. Em thấy rất lạ là tại sao lại làm cứng như vậy. Chỉ cần mềm như vios được rồi.

Em cũng nghe lái xe nói chuyện. Họ đánh giá dạo này xe Vin gặp ít lỗi, phải nằm đường thì không còn nữa. Họ nói một số chủ xe không biết dùng. Nếu lên xe mở khóa chạy ngay trong khi xe chưa khởi động xong thì rất dễ lỗi. Đáng ra Vin sau khi khởi động phải có phần mềm check hết quy trình khởi động xong mới cho đi thì yên tâm. Giống xe xăng nổ máy xong đừng đi ngay mà chờ một lúc thì xe đi mới ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Car1975

Xe hơi
Xu hướng xe điện nhanh hơn nhiều người nghĩ và điều gì đến rồi cũng đến vì nó là xu hướng ko thể chống lại được

Mr Sơn MD

Xe hơi
Cụ có dẫn chứng vòng đời xe điện ngắn hơn xe xăng không? Em đang nghĩ nó dài hơn, vì máy móc không phức tạp như xe xăng. Nó chỉ có quả pin là phải thay thôi.
Vấn đề lớn của xe điện em cũng nghĩ là Pin và khả năng sạc thôi

Mr Sơn MD

Xe hơi
Em đã trải nghiệm xe taxi VF8 và VFe34. Cảm giác ngồi VF8 khá tốt, rộng êm. Khá thôi. Vfe34 rộng êm xe, nhưng tiếc là hàng ghế sau cứng nên ngồi không êm. Em thấy rất lạ là tại sao lại làm cứng như vậy. Chỉ cần mềm như vios được rồi.

Em cũng nghe lái xe nói chuyện. Họ đánh giá dạo này xe Vin gặp ít lỗi, phải nằm đường thì không còn nữa. Họ nói một số chủ xe không biết dùng. Nếu lên xe mở khóa chạy ngay trong khi xe chưa khởi động xong thì rất dễ lỗi. Đáng ra Vin sau khi khởi động phải có phần mềm check hết quy trình khởi động xong mới cho đi thì yên tâm. Giống xe xăng nổ máy xong đừng đi ngay mà chờ một lúc thì xe đi mới ngon.
Chuẩn đấy cụ. Điện thoại còn phải chờ khởi động xong dung mới ko bị Lag nữa là xe điện

cocsku

Xe cút kít
Nếu taxi đông lào thì có giới hạn. Gánh doanh số thì một hai năm thôi, không gánh mãi được.
Không biết mùa đông ngoài bắc có ảnh hưởng gì nhiều đến quãng đường đi không?
Xe điện sợ nhất mùa hè thôi, khó giải nhiệt pin.

phuongnight

Xe tải
Chủ tịch Evergrand lúc đỉnh cao giàu hơn AV nhiều nhưng do ko có ai dạy tỉ phú tiêu tiền nên giờ đang bị cảnh sát giám sát , tập đoàn vừa bị buộc phải thanh lý tài sản trả nợ . Nên có ai dạy tỉ phú tiêu tiền thì AE đừng vội chửi té tát nhé

cocsku

Xe cút kít
Chủ tịch Evergrand lúc đỉnh cao giàu hơn AV nhiều nhưng do ko có ai dạy tỉ phú tiêu tiền nên giờ đang bị cảnh sát giám sát , tập đoàn vừa bị buộc phải thanh lý tài sản trả nợ . Nên có ai dạy tỉ phú tiêu tiền thì AE đừng vội chửi té tát nhé
Nhiều người đang ngày đêm ước ao nhìn thấy AV theo bước chân cụ chủ Evergrand ...

Kiên Khùng

Xe điện
Rất tiếc những gì a V làm đến giờ này đều làm vì dân, vì nước, khiêm tốn, thật thà dũng cảm.
Ảnh được các đồng chí ủng hộ cũng vì thế. Còn chuyện "mãnh liệt" thì có cụ rúm ró khi nghe là do tâm cảnh thôi.

Rosinante

Xe hơi

E34 cụ có thấy cánh nó mở hơi cứng với nặng không?

caisua

Xe lăn
Năm 2023 doanh số bán xe của em tăng 27 lần so với năm trước, từ con dream 10tr sang con Santafe 270tr. Giờ mà em bán con đang đi thì vẫn giữ đc gần nửa đà tăng

sorciere_vn

Xe buýt
Rất tiếc những gì a V làm đến giờ này đều làm vì dân, vì nước, khiêm tốn, thật thà dũng cảm.
Ảnh được các đồng chí ủng hộ cũng vì thế. Còn chuyện "mãnh liệt" thì có cụ rúm ró khi nghe là do tâm cảnh thôi.
Bác nói còn thiếu rồi ạ

Phải còn vì thế giới, vì nhân loại nữa chứ ạ =))

Kiên Khùng

Xe điện
Bác nói còn thiếu rồi ạ

Phải còn vì thế giới, vì nhân loại nữa chứ ạ =))
Cũng chẳng sai. Giải thưởng Vin Future là nó.
Cụ đừng tức mà cười sằng sặc nó không hay. Cho đến khi nhăm mắt xuôi tay, cái quan luận định, những gì 1 người làm đc cần được ghi nhận sòng phẳng.
Đó mới là tư cách 1 OFer chân chính, chân phụ nhé cụ.

sorciere_vn

Xe buýt
Cũng chẳng sai. Giải thưởng Vin Future là nó.
Cụ đừng tức mà cười sằng sặc nó không hay. Cho đến khi nhăm mắt xuôi tay, cái quan luận định, những gì 1 người làm đc cần được ghi nhận sòng phẳng.
Đó mới là tư cách 1 OFer chân chính, chân phụ nhé cụ.
đúng rồi, không sai nên em mới nhắc bác là bác thiếu mà =))