[Funland] [đọc báo] Tôi muốn thoát khỏi người chồng quá tốt

saumunsoc

Xe hơi
Nói tóm lại tránh xa bọn thiền, bọn chân thiện nhẫn ra cho em, toàn ốc ko mang nổi mình ốc còn đòi làm cọc cho rêu :-j
Bọn này đa phần là Tà đạo, toàn hướng con người tới nhug thứ ko tưởng, có khi nào NV trong câu chuyện là như vậy.

Kitcat

Xe container
Chọn người bạn đời cũng giống như mua trứng. Nằm trong rổ thì thấy to, cầm vào tay rồi thì lại thấy hình như mình chọn nhầm quả bé.:))
Kể mà được chọn cả tá nhẽ ít lăn tăn.;))
Em hơm nói về nghề, nhầm thì cũng cũng bình thường ;)) quan điểm cá nhân cách nhìn và góc nhìn của mỗi người khác nhau. Em chỉ kiếm tìm theo ... mí ,,, cụa riêng em thôi ;)) ;))
Có chọn cả tá xong nếu cứ so đo thì vẫn cứ lăn tăn thôi ạ.
Ahihi. Bà đồng nghiệp cũ của em, lấy anh chồng đồng nghiệp, hiểu nhau quá rõ, ông này hiền, rất giỏi mà dị, làm xong việc là game, ăn uống cũng lười phải bê tới tận miệng thì uống.
Lấy xong có con bà kia than thở với em là chán, chồng chơi game suốt, cơm và đồ ăn phải cho vào 1 tô, bê tận miệng để ổng vừa ăn vừa chơi.
Em bảo: a ý có lừa c đâu, từ hồi yêu chị đã biết thừa a ý như vậy mà? Vậy là thôi, từ ấy hem kêu gì với em nữa.

thngaylangthang

Xe ngựa
Có chọn cả tá xong nếu cứ so đo thì vẫn cứ lăn tăn thôi ạ.
Ahihi. Bà đồng nghiệp cũ của em, lấy anh chồng đồng nghiệp, hiểu nhau quá rõ, ông này hiền, rất giỏi mà dị, làm xong việc là game, ăn uống cũng lười phải bê tới tận miệng thì uống.
Lấy xong có con bà kia than thở với em là chán, chồng chơi game suốt, cơm và đồ ăn phải cho vào 1 tô, bê tận miệng để ổng vừa ăn vừa chơi.
Em bảo: a ý có lừa c đâu, từ hồi yêu chị đã biết thừa a ý như vậy mà? Vậy là thôi, từ ấy hem kêu gì với em nữa.
Thì em nói vậy mừ, em ko ham cả tá, mỗi nơi một và chỉ một mà thôi :D

Kitcat

Xe container
Thì em nói vậy mừ, em ko ham cả tá, mỗi nơi một và chỉ một mà thôi :D
Kiểu "cầu xây xong đã lâu hem thấy người về đưa dâu" hay là kiểu lấy 1 lúc 4-5 cô cô nào cũng nghĩ m chính thất như cái anh Tiến Sỹ miền trong ạ cụ gió ơi? :D

loibuivan0118

Xe tải
Tu tâm dưỡng tính rồi sẽ đắc đạo, thừa can xi (may thì ko mọc sừng), sau này hỏa thiêu sẽ còn lại xá lợi.

hieucuulong

Xe tải
Nhưng tốt quá mà cuộc sống thì đâu có thể hoàn hảo, nên mình chẳng thể chân thiện mỹ theo được.
Đó chính là lý do khiến mình cảm thấy mệt mỏi.

Jack Frost

Xe buýt
Em lúc cần hư thì hư, lúc cần ngoan thì ngoan, cần thủ đoạn có thủ đoạn. Mỗi tội em với vợ ăn dơ quá thành ra lại chả có tiền!

Kitcat

Xe container
Người có vợ/có ck thì sẽ phải khác người son rỗi, ngày xưa ông ý thế nhưng khi có gia đình mà ông ý vẫn son dỗi như trai tân thì ông ý đáng bị kêu. Trong trường hợp này em thông cảm cho chị vợ :D
Em nói thật nhé, giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, lấy 1 người biệt danh "rừng", nổi tiếng mẹ hầu tới tận răng. Từ hồi yêu đã hầu anh ý tới tận răng thì tại sao lại mơ mộng anh ý thay đổi? Đứng ở phía a ý thì, a ấy chọn chị ấy vì mong có người hầu tới tận răng thì sao? Nhẽ mợ ấy hem chiều thì giờ này a ý vẫn happy alone, chơi game ;))
Chị kia hem xinh, người quê lên. A kia người phố, nhà có sẵn, mẹ giáo viên rất tâm lý chiều con vô đối.
CS là chọn lựa, lúc lấy muốn ổn định kinh tế, bỏ qua các yếu tố khác, lấy xong hy vọng người kia thay đổi là ngộ nhận ạ.

thngaylangthang

Xe ngựa
Avt em lấy trên mạng cụ nhé. Ra càfe OF phải để avt đẹp mới dễ sống cụ ạ :)) chứ vừa mở thớt linh tinh lại vừa xấu nữa thì các cụ có mà chởi cho không ngẩng nổi mặt :))

Gì vẫn chưa về cụ nhé ;))
Em chờ đợi được mừ :))

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cho tôi một con bò, bạn là người rất tốt.

Bạn cho tôi hai con bò, bạn làm tôi nghi ngại.

Bạn cho tôi ba con bò, thì bạn đúng là một con bò.

( mấy câu này hình như của Hà Lan, ko phải của em ). Nhưng em tin là đúng.
VN có câu tương đương nhưng súc tích hơn: " Cái gì quá cũng không tốt, kể cả tốt quá"

yuh2105

Xe tăng
Avt em lấy trên mạng cụ nhé. Ra càfe OF phải để avt đẹp mới dễ sống cụ ạ :)) chứ vừa mở thớt linh tinh lại vừa xấu nữa thì các cụ có mà chởi cho không ngẩng nổi mặt :))

Gì vẫn chưa về cụ nhé ;))
Chết em dồi em lại bị lừa tình. Gấu già ngày xưa lừa tình mình cũng như này mà giờ vẫn chưa chừa :((

xekeotay

Xe hơi
được voi đòi 2 bà trưng

VHD Corp

Xe tải
(Nguồn báo vnexpress.net)
Link:https://vnexpress.net/tam-su/toi-muon-thoat-khoi-nguoi-chong-qua-tot-3930232.html

Ông bà ta nói, đừng làm gì quá. Chữ quá quả rất đúng, dễ quá không tốt, khó quá cũng không ổn, kỹ quá thì mệt, mà hiền quá cũng khổ...

Tôi lấy chồng hơn 12 năm. Chồng tôi là người tốt, làm gì, nghĩ gì cũng luôn nghĩ cho người khác, tin người nhất mực. Cũng vì vậy mà bị người ta lợi dụng, vỡ nợ, phá sản... Vợ chồng tôi phải nai lưng ra trả cho sự tốt quá của chồng. Anh học thiền, yoga nên mọi thứ đều hướng theo chân thiện mỹ, mọi việc làm theo hướng đều phải hoàn hảo. Lời nói với chồng phải suy nghĩ sao cho nhẹ nhàng, dễ thương (chồng góp ý với tôi).

Đôi khi ở với một người quá tốt cũng không phải hạnh phúc. Tôi thích tự do, thích sống theo cách của mình, chân thật và tự nhiên, chứ không thích uốn nắn từng câu chữ khi nói chuyện vì cảm thấy rất mệt. Tôi nghĩ mình cần được giải thoát. Cảm ơn thượng đế đã ban anh đến với tôi, nhưng tôi chỉ cần một người chồng tốt bình thường, không cần quá tốt.

Và đây là hai luồng ý kiến các cụ ạ, mời các cụ mợ bình tiếp

Đây là lý do mà nhiều phụ nữ thích trai hư, họ giống như một cuốn sách mà không thể đoán biết nội dung của trang phía sau.

Theo mình đó không phải là tốt. Theo ba mẹ mình hay nói đó là khôn nhà dại chợ.

------------

Chồng tốt như vậy phải là phúc chứ sao lại là họa hả cháu?

Sau khi ly hôn, có khi chị sẽ tìm thấy một người chồng "xấu bình thường" như bao nhiêu chị em trên đây vẫn chia sẻ. đến lúc đó chị sẽ lại đi tìm người "tốt bình thường" như chị muốn.
Mợ cho chồng lên làm việc ở cty em, ở luôn tại cty 1 thời gian. Sau 3 tháng tự chồng mợ sẽ hiểu đâu là tốt thực sự. Chứ như mợ nói, thì ck mợ ko phải là tốt,mà là ngốc.