[CCCĐ] Độc hành xe máy Miền Tây 2021

coquay

Xe container
Thương hiệu Circle K đã hiện diện trên mọi miền của Tổ quốc ta :D
:))

Thấm mệt em quay về phố Lê Lai có cái homestay của em. Đầu phố có quán Chè Hẻm. Lại nhớ năm 1998 vào Huế, thấy nói Chè Hẻm nổi tiếng nên đi ăn thử. Cứ tưởng "Hẻm' là tên một loại nguyên liệu bí ẩn nào đó, hóa ra chỉ đơn giản là quán chè ở trong hẻm :))

Trời nóng kinh khủng, rất oi. Các quán cafe ngoài phố chật kín. Giới trẻ trong này cũng chịu khó la cà quán xá ra phết. Em tìm được cái quán yên tĩnh cách khách sạn dăm chục mét, không có ai. Gọi cốc nước dâu tây ép ngồi hơn một tiếng thì bên cho thuê xe máy gọi về để giao xe.

Lại nói chuyện cô chú chủ nhà chắc thấy mặt em không tin được nên không cho em thuê xe bằng cách từ chối khéo là nhà hết xe. Em liền lên google chọn đại một địa chỉ. Rất may là chỗ cho thuê xe này rất ok. Phản hồi đánh giá của dân mạng thì người khen người chê, nhưng cá nhân em thì em thấy rất tốt.
Anh chủ cho thuê xe này chỉ mỗi tội là ít nói, không niềm nở xởi lởi nên có thể tiếp xúc lúc đầu dễ bị hiểu nhầm. Nhưng quan trọng gì cái chính em chỉ quan tâm là xe ngon hay không.
Em có nhắc là chọn cho em xe thật tốt vì là phụ nữ đi xe dọc đường mà hư hỏng là không có biết sửa gì hết. Hơn nữa mũ bảo hiểm phải là loại có kính chắn vì nghe nói đường Miền Tây nhập nhoạng tối có rất nhiều các con bọ hay bay vào mắt.
Về đến khách sạn thì ảnh đã đến nơi. Em leo lên xe chạy một vòng thử máy. Nói thế cho oai chứ em biết cóc khô gì về xe cộ đâu.
Họ chủ động mang luôn cho em hai mũ (hi hi) , em giả lại một cái, chắc người ta nghĩ phượt xe máy thì nhất định phải có hai người. Ngoài ra ảnh còn dặn trong cốp xe có để sẵn hai cái áo mưa. Vì thời tiết trong này mưa nắng thất thường, từ ngoài Hà Nội em đã chuẩn bị sẵn cái áo mưa trong ba lô, ai ngờ cho thuê xe họ cũng lo luôn cả cái này nữa. Quá chu đáo luôn.
Em đăng địa chỉ này lên đây cho mọi người tham khảo ạ. Thật sự là xe của anh này chạy rất tốt luôn, chỉ mỗi tội đồng hồ công tơ mét không có thôi chứ còn máy chạy êm ru, em chạy mấy ngày không gặp bất kỳ vấn đề gì.
Giá thuê xe tay ga là 150k, em chọn xe số cho dễ chạy giá là 130k. Nhưng lúc thuê em mặc cả xuống 110k ngày ảnh cũng gật. Nói chung họ hiền lắm! Đặt cọc 1 củ, vì em phải lấy lại CCCD để còn đi thuê khách sạn trong quá trình ở đây nữa.

Kết thúc ngày đầu tiên của em tại đây. Em đi ngủ sớm vì ngày mai sẽ là cả một ngày dài. Hoàn toàn không có gì đáng nói vì sự thực lịch trình của em không chuẩn bị gì cho ngày đầu tiên này cả.
lâu ko đi Cần Thơ đọc bài của mợ máu e lại lên não đặt ngay vé bay vào Cần Thơ lang thang vài ngày,mợ cho xin sdt của anh cho thuê xe nhé

• Vodka
Reactions: ZHZ

ZHZ

OFer Xuất sắc
lâu ko đi Cần Thơ đọc bài của mợ máu e lại lên não đặt ngay vé bay vào Cần Thơ lang thang vài ngày,mợ cho xin sdt của anh cho thuê xe nhé
Rất xin lỗi cụ. Em vừa vào kiểm tra file trên máy tính và phát hiện ảnh về Miền Tây này của em mất sạch dù tên file vẫn còn (tức là chỉ còn tên file còn nội dung là rỗng). Em chưa gặp chuyện này bao giờ và k biết tại sao. Vì vậy cái ảnh chụp hóa đơn với anh chàng cho thuê xe cũng mất luôn, đông nghĩa với việc hổng có số điện thoại nữa 😭

coquay

Xe container
Rất xin lỗi cụ. Em vừa vào kiểm tra file trên máy tính và phát hiện ảnh về Miền Tây này của em mất sạch dù tên file vẫn còn (tức là chỉ còn tên file còn nội dung là rỗng). Em chưa gặp chuyện này bao giờ và k biết tại sao. Vì vậy cái ảnh chụp hóa đơn với anh chàng cho thuê xe cũng mất luôn, đông nghĩa với việc hổng có số điện thoại nữa 😭
Vậy ạ ko có gì đâu mợ, e đành hỏi bác google vậy nhờ hành trinh của mợ mà e lại đc đi lang thang miền tây đấy ạ

• Vodka

coquay

Xe container
Đi theo con đường của mợ Z e lang thang miền tây. E cũng vào Hồi đó quán

Khuc_thuy_du

Xe tải
Có cái cực Chi tiết mà Mợ ít đề cập, ấy là: Khi đi du lịch mà mắc pee nhẹ và nặng thì Mợ hay xử lý ntn?

Hiiii

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Có cái cực Chi tiết mà Mợ ít đề cập, ấy là: Khi đi du lịch mà mắc pee nhẹ và nặng thì Mợ hay xử lý ntn?

Hiiii
Cái này dễ mà bác. Em cứ ghé quán cafe dọc đường thôi, vào uống cốc nước rồi "đi" nhờ. Có rất ít lần thì vào thẳng nhà dân và họ đều ok cả.
May là đi 1 mình em chưa bị lần nào phải "giải quyết" nơi đồng không mông quạnh.

Khuc_thuy_du

Xe tải
Cái này dễ mà bác. Em cứ ghé quán cafe dọc đường thôi, vào uống cốc nước rồi "đi" nhờ. Có rất ít lần thì vào thẳng nhà dân và họ đều ok cả.
May là đi 1 mình em chưa bị lần nào phải "giải quyết" nơi đồng không mông quạnh.
Trời TÂY thì sao Mợ?

Khuc_thuy_du

Xe tải
Lần đầu tiên cháu vào SG là năm 1989 - mới học xong cấp III. Và lại là tự đi, đi 1 mình. Ấn tượng về SG rất đẹp cho đến tận bây giờ.

SG giờ bớt đẹp vì người Bắc vào nhiều quá, mang theo cái tính KẺ CHỢ vào nên SG giờ xô bồ, ko còn nét riêng nữa.

Miền Tây, vẫn còn nguyên nét xưa

coquay

Xe container

Hiiii
E đang lang thang miền tây đây, đi dọc đường quốc lộ cứ vài trăm m là có 1 quán cafe võng đi đường mà mỏi mệt thì cứ tạt vào mua chai nước ngồi võng nghỉ ngơi còn có nhu cầu xả nặng nhẹ thì nói họ xin đi nhờ là đc.

xedaprach

Xe điện
Kế đến là đích đến các chuyến đi của em. Em được cái là cũng không thích đi chỗ nào quá đông khách du lịch. Em nhớ cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm có câu “Ta dại, ta tìm nơi vắng vẻ, Người khôn, người đến chốn lao xao”, thế nên mấy chỗ ăn chơi đông đúc thì em hay bỏ qua, em làm “người dại” lang thang lọ mọ chỗ nào mà càng ít người đến càng tốt.
Đoạn này mợ hợp với em ghê, tính em cũng thích lọ mọ, đến các tp lớn thường đi lang thang cào các khu dân cư ngắm cảnh sinh hoạt đời thường.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Lần đầu tiên cháu vào SG là năm 1989 - mới học xong cấp III. Và lại là tự đi, đi 1 mình. Ấn tượng về SG rất đẹp cho đến tận bây giờ.

SG giờ bớt đẹp vì người Bắc vào nhiều quá, mang theo cái tính KẺ CHỢ vào nên SG giờ xô bồ, ko còn nét riêng nữa.

Miền Tây, vẫn còn nguyên nét xưa
Em đi Sài Gòn lần đầu tiên cũng khoảng năm 1986 gì đó thì phải. Lúc ấy thấy nhiều thứ mới lạ mà Hà Nội còn chưa có.

mabu44

Xe tăng
Vào Miền Tây, lang thang xe máy thì thích nhất là đi qua các con đường nhỏ, miệt vườn, và dọc các con kênh. ĐI đò và đi cầu qua rất nhiều sông. Quán cafe võng thì nhiều, đồ uống thì cứ làm nguyên quả dừa ko đường là chuẩn bài mà hạt dẻ. Ra đến Bắc thì cả năm có khi em không động đến trái dừa, chứ cứ vào miền Tây hầu như ngày nào cũng 1 trái :))

Khuc_thuy_du

Xe tải
Em đi Sài Gòn lần đầu tiên cũng khoảng năm 1986 gì đó thì phải. Lúc ấy thấy nhiều thứ mới lạ mà Hà Nội còn chưa có.
Ối, mợ đi 86 thì SG còn nghèo hơn 89 nhiều.

Chắc Mợ đi với gia đình ha?

Hay đi phượt 1 mình :v

Khang_1005

Xe hơi
phục mợ nhà ta quá, toàn chặng đường xa thôi

namhoang89

Xe hơi
muốn đi miền tây sông nước, muốn đi cả đất nước việt nam ạ :))