[Funland] Độc quyền đẻ ra lắm thể loại quái thai.

congchi

Xe điện
Cụ chắc đúng là Nha Trang xịn, ko như mấy ông Nhà Trắng, Nhặt răng.. đểu. Nên em search giúp cụ cái biểu giá nước quê cụ:

Nhìn cái biểu này thì tại mức giá cao nhất, + VAT 10%, + phí xử lý thải 10%, em thấy max. có 12.495đ/m3*1.2= 14.994đ/m3, chưa tới 15k/m3, trong khi nó nã cụ 16.623đ/m3, có gì đó sai sai.

Chả biết chủ thớt nó xếp vào hộ nào.
1. Nếu hộ gia đình, thì phải có bậc thang, nên không thể đánh đồng giá được.
2. Khánh hòa thu thoát nước theo nước sử dụng theo cái này http://ctnkh.com.vn/view.aspx?id_p=1203&parent=9&url=pages.aspx

MiTa

Xe lăn

Nha Trang@

Xe điện
Thực ra em chả có ý kiến gì về vụ nhà nước hay độc quyền, nhưng bác cần làm rõ các thông tin sau để em chém tiếp:
- Lượng nước tiêu thụ trong 3 tháng không ghi được đồng hồ là 423m3, đúng hay sai.
- Đơn giá 16k/m3 là giá các tháng trước vẫn thế, hay tự nhiên tăng.
- Việc hỗ trợ hay không, Công ty cấp nước không quyết được mà do chủ trương lớn của Tỉnh hay của Chính phủ, bác chưởi họ là nhầm địa chỉ.
- Không biết ở Khánh hòa sao,chứ trong SG khu em ở, trong HĐ có quy định các khoản chi phí liên quan đến cắt nước, mở nước, lên web tra cũng có. Nếu bác không phục thì yêu cầu họ đưa căn cứ, và viết hóa đơn / biên lai cho mục này.
Do Tiêu đề của bác nói đến Độc Quyền, nên em hỏi để xem cho Tư nhân thay thế thì có tốt hơn không.
Khu nhà em cấp nước bởi Công ty cổ phần
Bên em hao tổn đúng khối lượng nước đã đo, em không thắc mắc kể cả số tiền ba tháng họ tính cũng thế. Cái em bức xúc ở đây là trong ba tháng dịch Covid, họ không hề nhắc nhở hay ra quy định cắt nước gì cả. Em vẫn làm việc trong công ty, có số đt em đó. Đến lúc hết dịch họ đến thu tiền nước ngay và cắt ngay lập tức khi chưa kịp đóng tiền.

duytrong

Xe lăn
Thôi em chả dám nói gì đâu, nhỡ họ cắt nước vào cái đợt nắng nóng này thì cứ gọi là chết thật đấy.

congchi

Xe điện
Bên em hao tổn đúng khối lượng nước đã đo, em không thắc mắc kể cả số tiền ba tháng họ tính cũng thế. Cái em bức xúc ở đây là trong ba tháng dịch Covid, họ không hề nhắc nhở hay ra quy định cắt nước gì cả. Em vẫn làm việc trong công ty, có số đt em đó. Đến lúc hết dịch họ đến thu tiền nước ngay và cắt ngay lập tức khi chưa kịp đóng tiền.
Lạ hầy.
Quy định 1 tháng không đóng tiền nước là bị cắt. Đây hẵn 3 tháng chưa cắt thì lại ăn chưởi.
Bác xài nhiều hay ít, là tự do của bác, công ty Nước họ nhắc nhở làm gì.
Covid mà đi cắt nước của bác, lại lại lên đây gào chưởi, đại loại kiểm Covid không làm ăn được, có trể tí tiền nước cũng đi cắt của người ta. Đồ độc quyền.
Khó chiều phết

Zemakic

Xe hơi
tự mình làm xong đi cãi nhau với người ta.Người ta cũng làm công ăn lương mà xin lỗi cụ bên ngành nước đói lắm mất 26k vì cụ.Em cũng xin đi ra

Nha Trang@

Xe điện
Lạ hầy.
Quy định 1 tháng không đóng tiền nước là bị cắt. Đây hẵn 3 tháng chưa cắt thì lại ăn chưởi.
Bác xài nhiều hay ít, là tự do của bác, công ty Nước họ nhắc nhở làm gì.
Covid mà đi cắt nước của bác, lại lại lên đây gào chưởi, đại loại kiểm Covid không làm ăn được, có trể tí tiền nước cũng đi cắt của người ta. Đồ độc quyền.
Khó chiều phết
Nếu cụ vẫn cố tình không hiểu ý em thì thôi vậy, có lẽ em nghĩ cụ là người bên CTN.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
cho nước ngoài đầu tư thì sợ vỡ bình :( . thôi thì cho Viettel tham gia là ổn nhất . DNNN nhưng phong cách lv bài bản. theo kinh tế TT . Bước qua thế kỷ 21 được 20 năm rồi vẫn chơi độc quyền thì chiếu cũng ko có mà bó :(
hốt cmn nốt nhên quận

congchi

Xe điện
Nếu cụ vẫn cố tình không hiểu ý em thì thôi vậy, có lẽ em nghĩ cụ là người bên CTN.
Cụ mở thớt bảo "Độc quyền đẻ ra lắm thể loại quái thai". Nhưng em lại không thấy vậy nên hỏi thôi.
1. Nước xài 423m3 -> Đúng
2. Áp giá 16k/m3 -> Đúng luôn
3. Đóng trễ bị phạt -> Đúng quy định luôn
4. Quy định 1 tháng không đóng tiền nước thì cắt, đây hẵn 3 tháng và vẫn chưa cắt -> Ăn chưởi
Thế mà em lại bị dán cho cái nhãn người bên CTN.
Hài hài là.
Nói thật, tại nick bác tên Nha trang, quê em, nên em vào để đỡ mang tiếng.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cái van trước đồng hồ bị hư, mà gọi sửa mấy lần không thấy thay, cứ lấy cái cơ lê gõ gõ nó thông nước xong lại xách đít về. Cứ bảo áp suất gì gì ấy, nhưng rõ ràng nó hư nên năm bữa nữa tháng nó lại tắc một lần. Làm ăn đúng quá quan liêu luôn.
thực sự khó chịu ko vừa lòng cứ báo đây câu để đây đến cắt

gà_mờ_quá

Xe tải
Cháu cũng điên bọn này các cụ ah, nhà cháu có để cái biển công ty, thế là bọn nó áp thẳng giá nước 25k/ m3.cháu không để ý nên thanh toán mất 3 tháng. Sau cũng kiện tụng mãi, phát chán.

vieteuro

Xe container
Nghe mà bức xúc dùm cụ, ở đâu ra kiểu để 3 tháng ko đóng tiền ko khoá, tự dưng cụ mò lên lại lòi ra cái lệnh khoá nước. Thế này cụ để khoảng 1 năm thì cũng ko ai đến khoá ah, biết thế đập vỡ xừ đồng hồ đi khéo thay cái mới còn rẻ hơn @@. Cụ tìm cái hợp đồng ký kết xem ntn rồi chửi chết cmn đê @@
cách của cụ hay đấy :)) :))
em phải học cách này
đập kiểu gì cho nó giống tai nạn cụ nhỉ

vieteuro

Xe container
Cháu cũng điên bọn này các cụ ah, nhà cháu có để cái biển công ty, thế là bọn nó áp thẳng giá nước 25k/ m3.cháu không để ý nên thanh toán mất 3 tháng. Sau cũng kiện tụng mãi, phát chán.
cụ mắc nhờ nhà hàng xóm đi
cao nhất có 16k à

vieteuro

Xe container
cụ phá mịa nó đồng hồ thì nó lấy bình quân 3 tháng rồi chia ra
thay cái đồng hồ + công hết 500 bạc :)) :))
lần sau cứ thế mà áp dụng nhé

poiuy

Xe cút kít
Cụ mở thớt bảo "Độc quyền đẻ ra lắm thể loại quái thai". Nhưng em lại không thấy vậy nên hỏi thôi.
4. Quy định 1 tháng không đóng tiền nước thì cắt, đây hẵn 3 tháng và vẫn chưa cắt -> Ăn chưởi
Hài hài là.
Có những người không bao giờ chịu lắng nghe, lúc nào cũng cho mình là đúng.

Lupin_840415

Xe tải
Hài hài là.
Em nghĩ khác cụ, cái gì đúng thì thôi, nói phải củ cải nó cũng phải nghe, chẳng ông nào gào mồm lên chửi CTN vì bị cắt nước do ko đóng tiền nước cả ạ. "Quy định 1 tháng ko đóng tiền nước thì cắt nước" cũng là tránh lãng phí và thất thoát tài nguyên cho nhà nước chứ cụ?, giả như thg nào trốn nợ hoặc chết xừ ra đấy xong mở nước vứt đấy thì ko cắt ngay CTN định để nước nó chảy xuống cống đến bjo?
Cứ làm đúng theo HĐ, thg nào sai thg ấy dở :)) , em thấy cụ chủ có căn cứ đúng ạ

dongnat123

Xe container
Nói đến nước, khu nhà em la thành từ tết tới giờ nước thấy có cặn bẩn, không biết thế nào

Nva057

Xe buýt
Lỗi của bên cụ. Sao cụ chửi ng ta đc

Muon_biet

Xe cút kít
Bức xúc quá nên em mới lập thớt này! Giờ các công ty thuộc NN độc quyền còn mỗi ông điện và nước. Ông điện thì còn đỡ, cổ phần hóa đưa hết về Đà Nẵng quản lý, các ông ở miền Trung chỉ trực thuộc nên sợ de kèn. Vừa cúp điện gọi ngay tổng đài 19001909 có một em nói giọng Quảng dễ thương bắt máy giải quyết sự cố ngay, trong vòng một tiếng sẽ có điện trở lại. Chưa đóng tiền điện thì hết đt lại nhắn tin nhắc nhở KH.
Còn ông nước thì quá bố láo. Đợt dịch Covid này công ty em nghỉ ba tháng, nước rò rỉ mấy cái toalet nên hao khá nhiều. Mấy ông ghi nước đi qua thấy đóng cửa cũng không thèm gọi điện lấy một tiếng, không trả tiền nước ba tháng cũng không cho người đến khóa nước. Đợi em vừa mở cửa làm việc là cho người đến ghi xong ra biên lai luôn, nhìn mà chóng mặt hơn bảy triệu.
Trong khi ông điện bớt 10% thì nước thu đủ, đã vậy còn cộng luôn ba tháng tính giá trên trời 16k/m3. Lên làm việc mấy lần bảo bớt chút đỉnh nhưng nói không bớt được, giá nó thế không dùng thì thôi. Sáng nay lại gọi điện bảo không đóng cho NV đến khóa nước. Em gom vừa đủ tiền lên đóng thì bảo phạt thêm 26k vì đã có lệnh khóa nước. Mk vừa mới ở công ty chạy lên thấy có khóa đâu? Nó bảo có lệnh thì phạt 26k, còn khóa thì phạt 260k(!)
Giận quá chửi nhau với cả công ty nó một hồi, KH xung quanh cũng chửi hùa theo là độc quyền nên mới thế. Tụi nó thấy đuối lý nên bớt 26k, bảo là NV tự bỏ tiền túi ra phạt giùm(?) Trước khi đi về em còn chửi một tăng nữa mới hả giận.
Sai lại muốn là đúng?