Đổi bằng B2 tại sở GTVT Hà Nội - Số 2 Phùng Hưng - Hà Đông

helmut

Xe đạp
Bằng còn hạn quá 3 tháng mới không phải khám sk chứ cụ, hôm trước em ra Cao Bá Quát đổi phải quay về đi khám sức khỏe vì bằng em còn 2 tháng 25 ngày là hết hạn:((
Hiện giờ em vẫn chưa đi khám được đây, chờ xem tình hình dư lào, hay thuê cò cho nhanh
Cụ ơi cụ ở đâu, ở Long Biên thì ra trung tâm y tế hàng không rồi phi luôn xuống đường Vạn Hạnh làm nhoằng cái là xong, bên này vắng nên không phải chờ đợi gì cả, em khám sk hết 250k, làm bằng hết 135k, thời gian mất cỡ nửa buổi sáng và bố trí 1 buổi đi lấy kết quả thôi.

Còn kẹt thời gian quá thì cụ làm qua cò vậy.

trongtam81

Xe tải
Bằng còn hạn quá 3 tháng mới không phải khám sk chứ cụ, hôm trước em ra Cao Bá Quát đổi phải quay về đi khám sức khỏe vì bằng em còn 2 tháng 25 ngày là hết hạn:((
Hiện giờ em vẫn chưa đi khám được đây, chờ xem tình hình dư lào, hay thuê cò cho nhanh
Sao cụ lại dựa dẫm vào cò thế nhỉ, e thấy tự mình đi làm còn nhanh hơn cò. Hạn đổi bằng thì hết 2016 chứ ko phải 2015 đâu ah.

Sao cụ lại dựa dẫm vào cò thế nhỉ, e thấy tự mình đi làm còn nhanh hơn cò. Hạn đổi bằng thì hết 2016 chứ ko phải 2015 đâu ah.
Cụ ơi cò làm sk rẻ hơn là tự đi khám, vừa mất thời gian đi khám còn bị trích thử máu, nếu mắt kém còn bị kết luận ko đủ sk lái xe vừa mất tiền, vừa ko được việc. Đi khám mất 300k, cò làm 150k, cái nào hơn.

trongtam81

Xe tải
Cụ ơi cò làm sk rẻ hơn là tự đi khám, vừa mất thời gian đi khám còn bị trích thử máu, nếu mắt kém còn bị kết luận ko đủ sk lái xe vừa mất tiền, vừa ko được việc. Đi khám mất 300k, cò làm 150k, cái nào hơn.
Rẻ hơn 150, lại mất 500 để cò làm giúp hả cụ? Đấy là e chưa hỏi là cụ khám sk gì mà phải thử máu + mất 300, e khám bv Đống Đa chẳng phải lấy tí máu nào có 15' là xong. Đằng nào buổi sáng hôm chụp ảnh cụ chẳng phải ra Sở chụp, tiện thể làm luôn, cò nó có giúp hộ cụ vụ chụp ảnh đâu

Rẻ hơn 150, lại mất 500 để cò làm giúp hả cụ? Đấy là e chưa hỏi là cụ khám sk gì mà phải thử máu + mất 300, e khám bv Đống Đa chẳng phải lấy tí máu nào có 15' là xong. Đằng nào buổi sáng hôm chụp ảnh cụ chẳng phải ra Sở chụp, tiện thể làm luôn, cò nó có giúp hộ cụ vụ chụp ảnh đâu
Cụ khám từ bao giờ

virecorp

Xe tải
Cụ nào làm dịch vụ ngon bổ rẻ hú em cái nhé, em đang cần làm. Không chứn 1201965 chứn

helmut

Xe đạp
Em mới đổi bằng, có tự đi khám sức khỏe, ko bị chích máu đâu cụ ợ.

virecorp

Xe tải
Em mới đổi bằng, có tự đi khám sức khỏe, ko bị chích máu đâu cụ ợ.
Cụ khám ở đâu đấy để em ra khám luôn nếu không có bác cò nào làm cho em đc, thấy anh em bảo phải làm Giấy khám theo mẫu mới mà em chả biết thế nào, bằng em do Sở GTVT cấp thì giấy khám theo mẫu mới hay cũ hả cụ?

helmut

Xe đạp
Em ở Long Biên nên em ra trung tâm y tế hàng không, vắng và nhanh cụ ạ. Chỉ phải thử nước tiểu thôi không chích máu đâu. Bằng của em cũng sở GTVT cấp, em chẳng biết mẫu mới hay mẫu cũ, chỉ biết đi vào bảo em khám sk để đổi bằng lái, thế là các chị dễ thương ở đấy bán cho em cái giấy hết 250k rồi bảo em đi đủ các phòng ban để khám và ký thôi cụ ạ.

Em vừa khám sk vừa đi xuống đường Vạn Hạnh đổi bằng hết khoảng 1 tiếng rưỡi cả di chuyển. Bên HN em ko rõ thế nào chứ bên Long Biên này thì làm nhanh lắm cụ ạ, không phải chờ đợi gì cả, thủ tục hành chính nhanh gọn, nhân viên cũng dễ chịu. Lúc đầu em cũng nghĩ phiền hà nên tính nhờ các bác cò, nhưng đi rồi thấy nó nhanh gọn quá nên thôi :))

Lexus 717

Xe điện
Nhà cháu đổi bằng sớm, ra Cao Bá Quát làm mất chưa tới 10' không cần giấy khám. Lấy kết quả chưa tới 20" chả hiểu sao các cụ lại cần phải qua cò?

virecorp

Xe tải
Em vừa đổi bằng hôm qua xong, em gửi tới các cụ một số thông tin một số cụ thắc mắc và một số thông tin không chuẩn của một số cụ (không chắc chắn nhưng cứ phán bừa) để các cụ nắm được nhé:
1. Ảnh làm giấy khám sức khỏe phải nền trắng (nếu các cụ không có thì ở bệnh viện Tràng An có dịch vụ chụp và in luôn, giá hơi chát 30 cò), còn ảnh đơn thì nền nào cũng được
2. Khám sức khỏe không cần thử máu
3. Có thể gộp 2 bằng B và A hoặc không gộp (các cụ tự quyết), không bắt buộc ghép như một số cụ nói
4. Sở GTVT làm việc nhiệt tình hơn, 16h30 em lấy Số và 18h mới làm xong (các cụ cứ đến lấy số, đã có số thì họ phải làm cho mình nhé, không có chuyện để hôm sau như một số cụ nói)
Còn gì cần hỏi em sẽ trả lời tiếp

Boy_XD

Đi bộ
Hôm qua em đã đi đổi bằng B2 tại sở GTVT Hà Nội - Số 2 Phùng Hưng - Hà Đông, thủ tục đơn giản ko có gì phức tạp cả. Trên diễn đàn cũng có 1 cơ số thớt hướng dẫn nhưng nhiều cụ vẫn hỏi nên em lập thớt này để anh em tham khảo thêm.
- Chuẩn bị ở nhà:
+ Bản gốc GPLX và CMND
+ Phôtô GPLX và CMND
+ Giấy khám sức khỏe
+ Đơn theo mẫu có dán ảnh, các cụ tải về rồi in ra nhé: http://www.mediafire.com/download/8tutk8wbje7145k/Mau+don+de+nghi+doi+GPLX.docx Nếu ko làm đơn này ở nhà thì đến đó họ sẽ phát mẫu nhưng các cụ sẽ phải lấy số chậm hơn và chờ lâu hơn.
Lưu ý điền đơn: Tên người: VIẾT CHỮ IN HOA; nơi đăng ký HKTT+cư trú: ghi như trong CMND; lý do: Đổi bằng nhựa (chẳng hạn); Mục đích: Sử dụng phương tiện giao thông; dưới chỗ ký tên ghi số điện thoại liên lạc của các cụ vào.
- Khám sức khỏe: Em khám tại bệnh viện bộ xây dựng ở đường Nguyễn Quý Đức. Vào cửa số 7 xin mẫu đơn để dán ảnh và điền thông tin (ko phải lấy số như khám dịch vụ khác) xong quay lại nộp tiền rồi xin đóng dấu giáp lai và họ sẽ hướng dẫn mình sang phòng nào để khám. Khám SK cho việc cấp và đổi bằng lái xe chỉ phải khám 2 phòng là mắt và cấp cứu. Tóm lại là khám mắt và đo huyết áp. Lệ phí 100k. Khám xong chờ đến 11h15 là họ trả kết quả có đóng dấu. Ở đây ko đông bệnh nhân nên các cụ cứ có mặt khoảng 10h vì đằng nào cũng phải 11h15 mới đồng loạt trả kết quả.
- Nộp hồ sơ: 13h15 em có mặt tại sở GTVT Hà Nội - Số 2 Phùng Hưng - Hà Đông. Chỗ để xe cũng thoải mái, em ngáo ngơ phi thẳng vào bãi dành riêng cho biển xanh nhưng 1 chú bảo vệ y/c đỗ sang khu vực dành riêng cho dân đen (dọc theo đường nội bộ có chia ô đỗ cho 4b). Xuống xe phát là em lao vào sảnh chính bên phải (phòng nhận và trả hồ sơ TTHC), em xếp đơn vào ô số 8 và chờ đến giờ làm việc (13h30) là họ phát số theo thứ tự xếp đơn)
Vì em được gọi thứ 3 nên chỉ phải ngồi chờ có chút xíu. Lên ô số 1 nộp hồ sơ rồi chụp ảnh ngay tại chỗ. Sau 3 phút là có giấy hẹn. 1 tuần sau là có bằng mới.
Em cũng hỏi về việc ghép bằng B2 vơi A1 nhưng họ bảo muốn ghép thì phải có thêm giấy khám sức khỏe cho A1 nên em thôi ko ghép nữa.
Lưu ý:
- Chỉ cần dán ảnh 3x4 vào đơn và giấy khám sức khỏe, ngoài ra ko phải nộp thêm ảnh nữa.
- Hôm nào nhận GPLX mới phải nộp 135k
- Bằng do cục đường bộ cấp vẫn đổi ở đây được
Bây giờ luật mới bằng lái ôt còn hạn >3 tháng ko cần giấy khám sức khỏe nhé :)

Bằng em hết hạn một tháng giờ có đổi được không nhẩy. Đeo mẹ, các cụ tư vấn em cái. Thanks

quoc quy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi giấy phép lái xe của e còn 7 năm nữa mới hết hạn. Khi đổi GPLX có phải khám sức khỏe không ah.

haan2601

Xe đạp
Bằng em hết hạn một tháng giờ có đổi được không nhẩy. Đeo mẹ, các cụ tư vấn em cái. Thanks
bằng bạn hết hạn 1 tháng thì vẫn đổi được như bình thường, quá hạn 3 tháng thi lại lý thuyết, quá hạn 6 tháng thi lại cả lý thuyết và thực hành. hồ sơ đổi bằng không thể thiếu gksk bác nhé

thinhkieuphong

Xe điện
Chỗ số 2 Phùng Hưng, Hà Đông này có chỗ gửi 4B ko các cụ, ko thì em đi 2B cho nó lành ??? Em đăng kí qua mạng mà web nó bị lỗi rồi :(

virecorp

Xe tải
Chỗ số 2 Phùng Hưng, Hà Đông này có chỗ gửi 4B ko các cụ, ko thì em đi 2B cho nó lành ??? Em đăng kí qua mạng mà web nó bị lỗi rồi :(
Em làm Cao Bá Quát nên không rõ, cụ nào biết thì chỉ giúp

thinhkieuphong

Xe điện
Em làm Cao Bá Quát nên không rõ, cụ nào biết thì chỉ giúp
up lên nhờ các cụ giúp, Cao Bá Quát thì chắc ko đỗ 4B được rồi cụ nhỉ
Chỗ Vạn Hạnh thì em qua rồi đỗ thoải mái, mỗi tội xong thì bằng của mình lại gửi qua bưu điện về nhà mình chứ ko lấy tại đó được ????