Đổi bằng lái xe ngoại tỉnh?

Daothanhtung

Xe tải
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi ngu tý ạ. Trước em có hộ khẩu ở tỉnh lẻ(HD), do đó khi có bằng lái xe B2 phải đem về đăng ký tại tỉnh. Bây giờ nhờ ơn ****, chỉnh phủ và NN em đã trở thành người Hà Lội (mới làm đc hộ khẩu), mà em lại sắp đến hạn phải đổi bằng lái xe rồi. Ở quê em thì vẫn quen với chỗ đổi bằng cũ, hỗ sơ vẫn để ở quê, mà đổi bằng thì cũng ko cần xuất trình hộ khẩu (mà HK cũ thì vẫn còn nguyên tên em, chả thấy gạch đi). EM đang định cứ thế mà đổi bằng ở quê thì có vi phạm gì ko các bác nhỉ? em khám SK trên này, rồi dùng giấy đó gửi về quê để dùng đổi bằng có đc ko ạ? Nếu mà rút hồ sơ ở tỉnh ra HN nhập thì có phức tạp ko? Các bác truyền giáo cho em tý kinh ngiệm nhé. Vote các bác

luonphuc_vu

Xe tải
Một là bác quay trở lại HD để đổi bằng..
Hai là Bác vẫn phải quay lại sở GTCC Tỉnh Hải dương xin giấy chuyển vùng cho bằng lái xe xong mang qua sở GTCC Hà nội nhập vào và sau cứ đến hẹn lại qua đố đổi không phải về tỉnh lẻ nữa.

Daothanhtung

Xe tải
em muốn cứ để ở tỉnh, về xin đổi bằng như bình thường có được ko ạ, vì em có người quen ở nhà nên ko cần đi lại gì cả, mà hộ khẩu cũ vẫn còn tên em, họ cũng chả cần kiểm tra, chả biết thế có sao ko? mà em muốn khám sức khỏe trên HN thì đi khám ở đâu tiện nhất nhỉ, em làm ở bà triệu bác ạ

muadem

Xe cút kít
Như này bác ạ:
1. Bác chuẩn bị đầy đủ những thứ sau: phô tô bằng lái, CMND mới, vài cái ảnh 3x4 hay 4x6 cũng được, bảng điểm hồi sát hạch, bằng nghề và một vài trăm nghìn:))
2. Bác qua Cao Bá Quát bấm số, nhớ bấm vào nút "cấp đổi di chuyển" vào phòng bê tay trái ngồi chờ đến lượt
3. Đến lượt gọi thì bác giao tất những thứ trên cho cô gái (không xinh lắm).
4. Lấy giấy hẹn khoảng 1 tuần thì đã được nhập vào rồi.
5. Tiện thể xin cái giấy KSK và một tờ đơn xin đổi bằng về làm luôn cho tiện.
6. Cầm cái phôi giấy KSK qua BV Bạch Mai khám nhanh lắm, nhớ đóng dấu bệnh viện nhé; có cụ khám xong xuôi cứ thế ung dung cầm giấy về mà quên không qua chỗ văn thư đóng dấuX_X
7. Cầm CMND ra phường làm đơn (đã lấy phôi ở CBQ).
8. Quay lại CBQ xin đổi bằng thế là XONG.
Chúc cụ may mắn (em xèm vốt ca quá:P)

Daothanhtung

Xe tải
Như này bác ạ:
1. Bác chuẩn bị đầy đủ những thứ sau: phô tô bằng lái, CMND mới, vài cái ảnh 3x4 hay 4x6 cũng được, bảng điểm hồi sát hạch, bằng nghề và một vài trăm nghìn:))
2. Bác qua Cao Bá Quát bấm số, nhớ bấm vào nút "cấp đổi di chuyển" vào phòng bê tay trái ngồi chờ đến lượt
3. Đến lượt gọi thì bác giao tất những thứ trên cho cô gái (không xinh lắm).
4. Lấy giấy hẹn khoảng 1 tuần thì đã được nhập vào rồi.
5. Tiện thể xin cái giấy KSK và một tờ đơn xin đổi bằng về làm luôn cho tiện.
6. Cầm cái phôi giấy KSK qua BV Bạch Mai khám nhanh lắm, nhớ đóng dấu bệnh viện nhé; có cụ khám xong xuôi cứ thế ung dung cầm giấy về mà quên không qua chỗ văn thư đóng dấuX_X
7. Cầm CMND ra phường làm đơn (đã lấy phôi ở CBQ).
8. Quay lại CBQ xin đổi bằng thế là XONG.
Chúc cụ may mắn (em xèm vốt ca quá:P)
Cám ơn cụ, em vốt ca cụ nhiệt tình, nhưng nghe cụ nói em ngại ghê, chưa kể thủ tục rút hồ sơ ở quê nữa. Có lẽ em cứ về quê đổi bằng xem thế nào, chả phải đi lại gì, chỉ khi có bằng thì mới phải về lấy. Họ ko biết mình đã chuyển khẩu đi đâu cụ ạ

County

Đi bộ
E thấy chả cần đổi làm gì cụ ợ, của cụ sắp hết hạn thì đổi còn hợp lý, chứ bằng ở đâu cấp chả đc :) miến là bằng xịn ;))

at2009

Xe tăng
Em đã di chuyển nơi quản lý GPLX giống trường hợp cụ chủ thớt, nhưng em để khi nào bằng chuẩn bị hết hạn thì vừa di chuyển vừa đổi bằng luôn, 1 công đôi việc. Thủ tục thì cũng nhanh gọn không có gì phức tạp cả, mất 1 lần về quê, 2 lần chạy ra Cao bá Quát. nếu không có tgian thì ra cổng Cao bá QUát giao cho cò làm (hình như 300k kể cả khám SK) cò nó lo cho cụ hết.

bacnv

Xe buýt
em muốn cứ để ở tỉnh, về xin đổi bằng như bình thường có được ko ạ, vì em có người quen ở nhà nên ko cần đi lại gì cả, mà hộ khẩu cũ vẫn còn tên em, họ cũng chả cần kiểm tra, chả biết thế có sao ko? mà em muốn khám sức khỏe trên HN thì đi khám ở đâu tiện nhất nhỉ, em làm ở bà triệu bác ạ
Bằng do Tỉnh lẻ cấp thì vẫn sử dụng trên toàn quốc, theo em cụ cứ về quê mà đổi cho nó lành. Nếu về quê mà cụ bị đuổi hẵng tính chuyện khác

Daothanhtung

Xe tải
Bằng do Tỉnh lẻ cấp thì vẫn sử dụng trên toàn quốc, theo em cụ cứ về quê mà đổi cho nó lành. Nếu về quê mà cụ bị đuổi hẵng tính chuyện khác
thank cụ, có lẽ em theo phương án của cụ ạ

Dogia

Xe điện
Phương án 1: Kụ làm theo kụ bacnv - lười
Phương án 2: Kụ làm theo kụ hungtt - 1 lần cho nhiều lần sau.
Phương án 3: Kụ làm theo em, em theo kụ bacnv - nhưng em đang ở Hà Lội rồi, bây giờ chuyển đi đâu nhể :))