Đổi đăng kiểm xe mới

linhjun

Xe tải
Xe e mang bs Hn nhưng hiện tại e đang lưu hành xe tại Sg.mà sắp tới thời hạn xét xe và đổi đăng kiểm mới.Vậy e có thể xét xe ngay tại SG được ko hay là phải chuyển về chỗ cũ tại Hn để xét xe vậy các bác.Tư vấn dùm e với ạ.tks các bác nhiều nhé

linhjun

Xe tải
NHờ 1 cụ trong 1 trạm đăng kiểm ở sg làm từ xa đc mà chỉ sợ o có xxx thôi.Hỏi thẳng luôn đừng qua cò :21::21::21:
là sao bác???cụ thể dùm được ko ạ??e hỏi nghiêm túc mà bác ơi :77::77::77:

Bình Mía

Xe tăng
Hết hạn lưu hành thì bác cứ đem xe đến các Trạm đăng kiểm ở Sài Gòn mà khám thôi, không phải mang về HN đâu bác ạ.:^)

Kiabuoisang

Xe container
Đúng rồi đấy, chỉ trừ trường hợp đổi sổ đăng kiểm mới thì mới phải undo về nơi cấp sổ ban đầu là Hà Nội :6:

Universe_Xpress

Đi bộ
Nếu xe của bác hết hạn ĐK mà bác đang ở SG thì hãy xem lại số sổ ĐK của mình là seri A (sổ cũ-màu xanh đen) hay seri B (sổ mới-màu xanh lá cây). Nếu là sổ B thì bác cứ vô tư khám bất kì trạm ĐK nào ở SG cũng được, còn nếu là sổ A thì chỉ được khám tạm thời 15 ngày thôi, rồi về trạm quản lý sổ ở HN để đổi sổ mới. Trường hợp bác công tác dài ngày ở SG thì làm đơn (có xác nhận của cơ quan công tác) gửi trạm ĐK ở HN và 1 trạm ĐK nào đó ở SG để xin đổi sổ từ xa. Khi đó trạm ĐK ở SG sẽ lập biên bản kiểm tra thực tế xe của bác và gửi ra HN, trạm ĐK HN sẽ làm sổ mới và gửi vào cho bác đi đăng kiểm thôi. Bác có thể đến 1 trung tâm ĐK nào đó hỏi cho rõ mẫu đơn để làm, dễ thôi mà :)

linhjun

Xe tải
Hết hạn lưu hành thì bác cứ đem xe đến các Trạm đăng kiểm ở Sài Gòn mà khám thôi, không phải mang về HN đâu bác ạ.:^)
dạ đúng rồi bác ạ,e ko rành lắm nên hỏi thế,ý là hết hạn lưu hành của xe ý thôi ạ,phù thế thì tôt quá rồi bác ơi.tks các bác nhé

linhjun

Xe tải
Nếu xe của bác hết hạn ĐK mà bác đang ở SG thì hãy xem lại số sổ ĐK của mình là seri A (sổ cũ-màu xanh đen) hay seri B (sổ mới-màu xanh lá cây). Nếu là sổ B thì bác cứ vô tư khám bất kì trạm ĐK nào ở SG cũng được, còn nếu là sổ A thì chỉ được khám tạm thời 15 ngày thôi, rồi về trạm quản lý sổ ở HN để đổi sổ mới. Trường hợp bác công tác dài ngày ở SG thì làm đơn (có xác nhận của cơ quan công tác) gửi trạm ĐK ở HN và 1 trạm ĐK nào đó ở SG để xin đổi sổ từ xa. Khi đó trạm ĐK ở SG sẽ lập biên bản kiểm tra thực tế xe của bác và gửi ra HN, trạm ĐK HN sẽ làm sổ mới và gửi vào cho bác đi đăng kiểm thôi. Bác có thể đến 1 trung tâm ĐK nào đó hỏi cho rõ mẫu đơn để làm, dễ thôi mà :)
ôi rồi may quá ạ,bác hướng dẫn e chi tiết quá,sổ ĐK của e màu xanh lá cây,và số seri bắt đầu là B bác ạ,e ko rành nên mới xem lại sổ,phần trang để dán kq kiểm định còn trống nhiều lắm ạ,thế chắc là vô tư rồi,e thấy giống như passeport còn trang trống để dán xin visa đó ạ,ko hiểu ý có tương tự nthe ko.tks bác nhiều lắm ạ

pipi

Xe hơi
Bác nhờ 1 đồng chí trong trạm đăng kiểm làm sổ từ xa cho. Em giống như bác nhưng em ở HN đi xe biển 52 . Lúc đầu em bị đòi 1,5 củ mặc cả 1 lúc xuống giá còn 1 củ.
À bác sổ mới thì khám bình thường

Chỉnh sửa cuối: