Đối đầu trực điện: 2007 Hyundai Veracruz vs. 2008 Lexus RX350

minhgau

Xe máy
A em mách bọn motortrend.com là bác bảo bọn nó rỗi hơi nhé, hay bảo bọn nó là chúng mày từ sau đừng có so sánh vớ vẩn Hyundai với Lexus nữa vì ở VN bọn tao không thích :D :)) .
BTW, cái mà bác kêu là quan trọng ở dưới thì bọn nó cũng có so sánh đấy, có cả cảm giác lái, tương đối chi tiết. Em không dám "rỗi hơi" chỉ cho bác đoạn nào, ko thì lại bị chửi :D , bác thạo tiếng Anh thì bác tự tìm hiểu lấy nhá, còn về vụ cái xe nó có nâng tầm chủ nhân lên hay ko thì em không biết, nhưng em nghĩ là đối với bọn Mẽo thì cái xe chỉ là phương tiện thôi ợ, còn muốn sĩ diện thì chắc phải đi tầm khác, RX 350 là cái đinh gì đối với bọn nó đâu bác. (tất nhiên không thể phủ nhận là thương hiệu Lexus cao hơn Hyundai).
Em đùa chút thôi. Thực ra đây là bài marketing rất hay của Hyundai. Đối tượng cạnh tranh chủ yếu của VC là Toy Hilander hay là Honda Pilot hay mấy em tương tự (giá ở thị trường Mỹ là tương đương đấy ợ). Thế mà về VN có khi giá VC còn thua RAV4 hay CRV :^)

Hết truyện dỗi hơi ngồi so Huyndai với Lexus. Tất cả những hình thức, thông số kỹ thuật gì gì đó chỉ là chỉ số thôi, cái quan trọng là cảm giác khi lái thật nó thế nào, cái xe nó có nâng tầm chủ nhân lên hay không.

Bao giờ Huyndai lập ra một phân nhánh riêng chuyên sản xuất se sang thì hãy so sánh với Lexus, chứ bây giờ, nói đến Huyndai là nói đến xe giá rẻ. Các bác còn nhớ vụ VW thất bại với Phaeton chứ?

Mazspeed

Xe container
Bác gom hết cả bọn Mẽo vào một rọ rồi, hề hề, có bọn coi cái xe chỉ là phương tiện đi lại, nhưng cũng có bọn coi cái xe là để khoe của, cũng có bọn coi cái xe là để thoả chí tang bồng với tốc độ cao, có bọn lại coi cái xe là thể hiện cá tính bản thân đó ạ. Vì có lắm bọn như thế nên thị trường xe hơi nó mới phong phú như ngày nay, mới có sedan vs SUV, mới có C class vs S class, mới có mini vs Hummer, mới có Honda vs BMW, mới có Subaru vs Merc, mới có xe 3000k vs 1000000k đó ạ, v.v và v.v.

Em không có ý định đụng vào bác nào đi Huyndai vì thật ra em cũng rất mê Santa Fe, nhưng mà Lexus nó ở một đẳng cấp khác, phải so sánh nó với Mer, Audi, BMW mới được, chứ ai lại đi so với Huyndai, ngay đẳng cấp thương hiệu đã lệch lạc rồi. Còn về thủ thuật marketing thì em không dám bàn vì không biết ý định của Huyndai thật sự là như thế nào. Nhưng mà em đã lấy ví dụ Phaeton, VW thì đã thất bại rồi, mà thương hiệu VW thì còn hơn Huyndai vài bậc ấy chứ.

TienDauMaMuaXe

Xe hơi
Sau 5-7 năm ai lại chơi cánh quạt hả you, bét cũng phải phản lực chứ:D

You bao biện quả Santa Fe kinh phết nhỉ.

À, với tầm 70K ở VN thì chắc không nhiều người mua Vera các bác nhỉ, có tương đối nhiều lựa chọn trong khoảng tiền đó.
Quả thật em thấy bác Cáo mua Santa fe làm gì , chạy X5 đi, chắc do bác ý chạy BIM nhiều nên chán thì phải. Với dòng CUV/SUV giờ cũng khó với tầm 70K để có 1 con sang sang 1 tý như X5 , Lexus , Infi , thì toàn trên 100K. Bác Cáo chắc đành lựa chọn Santa fe cho kinh tế.

Queen_hp

Xe buýt
Bác gom hết cả bọn Mẽo vào một rọ rồi, hề hề, có bọn coi cái xe chỉ là phương tiện đi lại, nhưng cũng có bọn coi cái xe là để khoe của, cũng có bọn coi cái xe là để thoả chí tang bồng với tốc độ cao, có bọn lại coi cái xe là thể hiện cá tính bản thân đó ạ. Vì có lắm bọn như thế nên thị trường xe hơi nó mới phong phú như ngày nay, mới có sedan vs SUV, mới có C class vs S class, mới có mini vs Hummer, mới có Honda vs BMW, mới có Subaru vs Merc, mới có xe 3000k vs 1000000k đó ạ, v.v và v.v.

Em không có ý định đụng vào bác nào đi Huyndai vì thật ra em cũng rất mê Santa Fe, nhưng mà Lexus nó ở một đẳng cấp khác, phải so sánh nó với Mer, Audi, BMW mới được, chứ ai lại đi so với Huyndai, ngay đẳng cấp thương hiệu đã lệch lạc rồi. Còn về thủ thuật marketing thì em không dám bàn vì không biết ý định của Huyndai thật sự là như thế nào. Nhưng mà em đã lấy ví dụ Phaeton, VW thì đã thất bại rồi, mà thương hiệu VW thì còn hơn Huyndai vài bậc ấy chứ.
Em đồng ý với ý kiến trên của bác (y) nhưng cũng không thể nói là khi đẳng cấp thương hiệu đã lệch lạc rồi thì không nên so sánh, có thể : Hậu sinh khả úy, một số hãng xe nhỏ và ít danh tiếng hơn lại có những nghiên cứu và bổ sung từ những mẫu xe của hãng lớn hơn để cho ra đời những sản phẩm tốt hơn đến với khách hàng (y)

minhgau

Xe máy
ĐÚng là nếu các bác mà thấy một bài so sánh kiểu Lifan so với Toyota và rút ra kết luận là Toyota thắng thì các bác cười vỡ bung - nó là hiển nhiên. Tuy nhiên bọn Motortrend.com (KHÔNG PHẢI EM) nó cố tình so VC với RX đấy chứ, mà nó lại kết luận là VC về nhất, RX về nhị mới ác, chứ nó lại kết luận là RX hơn thì chắc chả có cái thread này để anh em trao đổi các bác nhỉ :D

Lungo_123456

Xe buýt
Cảm ơn các bác "đâm chém" nhau để anh em biết được quan niệm của mấy nhà buôn ở bển. Nhưng tôi cũng nghe ông bạn phong phanh nói là ở thì trường nào đấy mà cũng đông dân lắm xe H StaFe được best seller gì đấy mà người ta đi cũng thấy hơn RAV4 có lẽ là vì giá.... còn tiện nghi và vận hành có thể tương đương!!!!!

doremonmattich

Xe tăng
Cảm ơn các bác "đâm chém" nhau để anh em biết được quan niệm của mấy nhà buôn ở bển. Nhưng tôi cũng nghe ông bạn phong phanh nói là ở thì trường nào đấy mà cũng đông dân lắm xe H StaFe được best seller gì đấy mà người ta đi cũng thấy hơn RAV4 có lẽ là vì giá.... còn tiện nghi và vận hành có thể tương đương!!!!!
bác nói ngược rồi, tiện nghi vận hành, name thì khác nhau, giá thì tương đương.