[Thảo luận] Đôi điều em muốn nói về vụ va chạm giữa bus và 2 bánh tối nay, trước Cung VHTN

LuckyCar

Xe container
Loạn, em về học chay đây, gặp biến thì té cho nhanh chứ trông vào xxx thì ...

bird

Xe buýt
bây giờ để nhận biết mấy loại thanh niên mới lên tỉnh và mấy thanh niên nhiều tiền đó ko khó.Toàn xe ga đời mới đi xe máy bật pha chổng lên trời nam thi tay săm trổ nữ thi cũng săm vài phát nhưng ở dưới lưng hoặc vai.Đi thì nghênh mặt vênh váo.ai xin vượt bấm còi thì qay ra đằng sau nhìn thậm chí còn sừng sổ

cuunet116

Xe máy
Nguyên tắc của XXX 113 là khi có tin báo thì chỉ đến giải quyết hậu quả chứ không đén ngăn chăn đâu các cụ a vì các chú y cũng sợ chết lắm

tocxanh

Xe tải
90% các xe máy đẹp Li, LX, SH,PS.... nếu chủ xe là các nam thanh nữ tú đi ngoài đường đều ko đội mũ rồi. Dân tình lại bắt đầu nhờn thuốc rồi, rồi lại lãng quên như cấm đi xe ko gương thôi.

peroxide

Xe buýt
Riêng bác lái xe Bus thì kô nói làm gì, chứ mấy thằng phụ xe là em cũng thèm "ăn" nó lắm ạ. Em toàn đi đá bóng với bọn này, cậy tý xăm trổ, 1 mình chẳng cân đc 1/2 thằng mà cứ ra vẻ ta đây "thủ đô" lắm.

lambogi79

Xe điện
ối giòi. chuyện thuơng như con duong ma cac bac may anh xxx bay gio thi chi deo kinh den va tom may bac di minkho cho hang thoi. chu con nhin thay bon toc xanh la xxx nha la dung nhin cho no lanh day. chan cho luat nuoc minh nhi cac cu nhay

Pham Quoc Han

Xe buýt
Hai thành phần là Bus và tóc nhuộm thì mọi người đều biết rồi, vấn đề là xxx phải làm nhiệm vụ giải tán kể cả bằng vũ lực. Trong trường hợp này mới thấy tiền thuế của dân nuôi xxx mà chả để làm gì cả. Chán cho lực lượng vũ trang này.:-s

kugay

Xe máy
Nói thật em chẳng bênh mấy thằng đầu xanh đầu đỏ nhưng mấy ôg chạy xe bus thì ý thức cũng kém lắm,dm(xl các bác)hôm trc em chở gấu đi khám,gấu nhà em bụng to vượt mặt lại bi say xe nên phải đi bằng 2 bánh,em đi rất cẩn thận đi sát lề đường vậy mà chú lái xe bus đi qua vỉa đầu xe em.thật sự hôm đó vợ em hok can là em chạy theo cho cái xe bus đó viên gạch đấy.ý thức của các bác xế xe bus quá kém.

Chỉnh sửa cuối:

taplai07

Xe đạp
Hôm trước em còn chứng kiến chuyện như này cơ.Khoảng 10h đêm em đi đến đúng giữa Cầu Gấy thì thấy một chú xe bus tuyến 32 (chuyến cuối nên cung đông SV) tự nhiên dừng lại ở trước cổng UBND quận Cầu Gấy,em đi lên thì thấy cửa xe mở ra,chú thanh niên phụ xe đẩy một đôi thanh niên SV yêu nhau ra cửa chửi hai câu rồi cầm tuýp phang tới tấp em SV nam,5 giây sau anh lái xe (cũng thanh niên ) phi xuống cùng dánh hội đồng khoảng một lúc.Em gái SV chi biết can và khóc,xong chuyện 2 chàng xe bus nhảy lên và đóng cửa phi xe đi liền.Vì chuyện sảy ra nhanh nên không ai kip can ngăn,mà cũng chẳng hiểu do chuyện gì mà dẫn đến cảnh nam SV bi nhà xe đánh như vậy,nhìn thấy mà em cũng bất bình.Cái bọn xe bít cũng mất dậy lắm,không phải vừa đâu,em nghĩ vậy.May mà em có con cộ 2 bánh không phải đi xe bít như mấy em SV...:40::40: :40:

Tuấn khum

Xe đạp
bọn xe bus ăn đòn cũng đúng thôi, đâu phải tự nhiên đội choai choai kia lại dàn ngang trc xe để nghe còi đâu, chắc cũng bị ép xe quá nên mới làm trò đấy thoi. e thì e chả bênh ai, cơ mà thi thoảng xem uýnh nhau cũng hay ghê :))

Vipmouse

Xe tải
10 ông tài xe buýt thì 5 ông là thất học ( xin lỗi 5 cụ còn lại), 10 thằng phụ xe buýt thì 9 thằng mất dạy và ngu học ( xin lỗi cụ còn lại :D )
Em nói vậy vì em biết quá trình hình thành nên đội lái xe và đội phụ xe buýt ở hà nội ( Xin lỗi các cụ ở tỉnh khác nhé :D).
Cá nhân em thì mấy thằng này còn thua xa các cụ lái xe tải ( kể cả tài trẻ chạy thuê ở các tỉnh xung quanh ) vè đạo đức và dân trí.

Hieukiti

Xe tải
e k ưa cả 2. Đội xe bus (phụ xe & lái xe chả thuộc loại vừa), đội rân chơi ra đường k mũ, lượn lách đủ trò gặp đội này va chạm tý là tay chân.

giacmo_4banh

Xe buýt
đáng nhẽ bên đội choai choai cung xcos 1 cụ hi sinh thi mới vui..mong là trong đội đấy sắp tới sẽ có cụ ra đi