Đôi điều lăn tăn về chung cư ở quận Hà Đông

NTGQT

Xe hơi
Nhiều cụ quan tâm quá :)

NTGQT

Xe hơi
với tài chính 1.5 tỷ mà cụ lùi tận xuống K-Park với cả Park View Resident thì cụ sang hẳn bên CT8 của Nam cường đi cho ổn, không gian rộng thoáng - sân chơi cây cối tốt tươi, mật độ siêu thấp ( 8 căn / tầng, 4 thang máy )
thiết kế căn hộ thì hơn đứt các khu khác mà cụ đang kể
bất lợi: hơi xa
Anland thì gần hơn, còn K-park ( văn Phú) thì cùng km đường đi, và Park View thì cùng khu rồi ( bản chất là khu chung cư dương nội của chủ đầu tư nam cường chuyển nhượng lại 3 tòa đó cho Ceninvest tự xây dựng và bán hàng.
cảm ơn tư vấn của cụ. Nhưng với em thì khu vực đó là quá xa nên em không quan tâm tới
Giả dụ mà có chọn thì em vẫn chọn parkview cụ ạ

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn tư vấn của cụ. Nhưng với em thì khu vực đó là quá xa nên em không quan tâm tới
Giả dụ mà có chọn thì em vẫn chọn parkview cụ ạ
tầm tài chính như vây cụ thử xem cái samsora o ngay bưu điện hà đông đi, không thi cụ cố thêm xíu nữa xem cái roman plaza o ngay tố hữu đi em thấy cũng ok đó )

sondaicajqk

Xe tăng
Mua xala nhà e cho rẻ cụ ơi.

Tuyet_Vu

Xe đạp
Ở đây không thấy cụ nào bàn về dự án Samsora 105 Chu Văn An Hà Đông nhỉ ( cách bưu điện Hà Đông 100m)? chắc dự án này nhiều cụ chưa biết, truyền thông cũng k có nhiều . Em thấy vị trí này đẹp hơn K- Park, chủ đầu tư cũng ok mà quần thể thì không có nhiều thôi. Giá cũng từ 20-25tr/m2, bàn giao quý 2/2019. Tính ra căn 02 ngủ khoảng 1,4 tỷ. Cụ nào cần thêm thông tin alo em ạ : 0963.933.458

NTGQT

Xe hơi
dự án nào cũng hay cũng đẹp thế này thì ... chết dở :))

sky_driver

Xe buýt
Em biết có căn PCC1 complex Hà đông 67m2 giá hơn tỏi đấy cụ
Chào các cụ!
Chả là cháu đang có nhu cầu về vấn đề nhà ở, sau khi cân đối mọi yếu tố thì quyết định tìm mua một căn hộ chung cư 2 phòng ngủ với diện tích linh hoạt trong tầm giá trên dưới 1,5 tỷ. Thời gian nhận nhà mong muốn là từ 6 tháng tới 1 năm. Bên cạnh đó là về vấn đề quần thể chung của khu vực (hạ tầng,cảnh quan, giao thông thuận tiện vào nội thành)
Sau quãng thời gian lang thang tìm hiểu tận nơi các dự án cháu đưa ra một vài quan điểm như sau:
- Eco dream city: tiếp nối của dự án eco green city, có vị trí phù hợp nhất theo quan điểm của cháu. Chất lượng thì cháu tin tưởng bởi có thiện cảm với ông Xuân Mai. Duy chỉ có điều là giá cao quá, vừa mới mở bán mà giá đã 27-28tr. Cũng có khả năng cháu mua ở đây.
- Xuân Mai riverside: cháu ưng dự án này và có thiện chí mua sau khi tìm hiểu, tới lúc đọc nhu cầu thì căn 61m2 đã hết hàng của chủ đầu tư. Tới bây giờ thì giá cao quá lên tới 1,6 tỷ. Trong khi các căn diện tích lớn thì giá vẫn rẻ!!??.
- Season avenue: tuyệt đẹp, đắt nên thôi.
- Samsora, icid: samsora thì chưa thấy gì, icid thì quá xa nên cháu gạt ra luôn cho nó nhanh. Thôi thì cũng nghe ngóng cho có sự so sánh.
- THE K-PARK: dự án này cháu rất thích, nhiều ưu điểm. Đường xá thuận tiện rộng rãi, thiết kế đẹp, bàn giao nội thất trên hợp đồng thấy ổn, tốc độ thi công tốt (đã tới sàn 23, hẹn bàn giao quý 3-2018), giá cả hợp lý ( trên 1,4 tỷ cho căn 67m2). Nhược điểm thì hơi nhiều xe tải cỡ lớn di chuyển, xung quanh thì mấy dự án đang chết lâm sàng, tương lai gần sẽ tiếp tục thi công nên về cơ bản sẽ bụi bặm và ồn ào,hợp đồng mua bán hơi bất lợi cho khách hàng và vấn đề lớn nhất là ông ceninvest có bê bối ở dự án parkview residence. Cháu đã cọc ở đây và đã dừng lại để nghiên cứu thêm
- ANLAND COMPLEX: dự án này của ông Nam Cường nằm trong khu đô thị Dương Nội và cháu cũng rất thích, khả năng cao nhất sẽ xuống tiền ở đây. Ưu điểm thì đường xá thuận tiện sạch sẽ thoáng mát, quy hoạch tốt, hạ tầng đồng bộ, nhà thầu uy tín coteccons, đang hoàn thiện sắp bàn giao, nội thất bàn giao khá cao cấp. Nhược điểm cũng thì ông Nam Cường này cũng hơi có vấn đề và hơi vượt tầm tài chính nhưng vẫn mua được.
-PARKVIEW RESIDENCE: đây là dự án để cháu tìm hiểu và so sánh hai ông ceninvest và ông nam cường. Phía ba toà của ceninvest thì chất lượng khá ổn, hỏi ý kiến người dân thì kẻ khen người chê và vụ việc ceninvest bàn giao thiếu diện tích là có thật (chênh khoảng 3%). Chạy sang mấy toà bên kia của ông Nam Cường thì chán hẳn...quá tệ, chẳng còn lời nào để mà nói nữa, cháu tự đặt câu hỏi dành cho Anland Complex: liệu đó có phải là Nam Cường!!??
- Tổng kết lại thì cháu đang băn khoăn giữa K-Park và Anland Complex, mỗi dự án có ưu và nhược điểm riêng vậy nên mới chia sẻ những dòng này để xin ý kiến của các cụ đã đang và sẽ quan tâm tới các dự án chung cư ở quận Hà Đông. Kính mong các cụ hồi âm để giúp cháu sáng tỏ.
Thân!

thanhlonghtc

Xe hơi
Giờ kiếm đâu được chung cư tầm 70m2 giá dưới 1 tỷ không các cụ nhỉ?

ánh virgo

Xe máy
Chúc mừng cụ nằm vùng thành công nhé :bz
Xuân mai Complex 860tr/2PN/ 50m2, 1,1 tỷ căn 69m2/2PN, nội thất đầy đủ, tiện ích bể bơi, khuôn viên cây xanh,khu vui chơi,.... LH 098.428.4664 em giới thiệu chi tiết dự án nhé

thế này thì chung cư chưa đẹp, mật độ thưa như icid complex bán sao đây cụ nhỉ :)

uknow203

Xe hơi
1 ly ủng hộ cho cụ chọn anland (y)