Đổi giấy phép lái xe

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Được phép đổi bằng trước 1 tháng so với hạn của bằng, nếu để quá hạn trong vòng 01 tháng thì phải làm đơn giải thích, nếu quá 1 tháng thì phải thi lại luật, quá 6 tháng phải thi lại cả luật và tay lái->láng máng nhớ thế, không biêt đúng hay sai :D
Chuẩn đấy bác ạ.

khauvai

Xe buýt
Hỏi anh em tí, trước tớ thi ở Hà Nội, nhưng Hộ khẩu Hải Phòng, thế là thi xong Sở GTCC chuyển luôn hồ sơ lái xe về sở GTCC Hải Phòng quản lý. Bây giờ HK lại ở HN, không biết thủ tục chuyển HS thế nào đây? Có bác nào đã có hoàn cảnh tương tự thì ới cái nhé.
em cũng y như bác, thi song chuyển hồ sơ về tỉnh quản lý sau đó lại chuyển hồ sơ về hà nội
bác đến tỉnh đang quản lý hồ sơ xin chuyển đi nó viết cho giấy chuyển đi và cả hồ sơ bác cầm đến nộp ở hà nội là song ( nhớ phải có cái giấy giới thiệu lần đầu của nơi cấp bằng gửi tỉnh )
lê phí không đáng kể hình như có mấy chục nghìn , em làm thấy thủ tục đơn giản và chi phí ít nên chẳng nhớ nữa

tom082002

Xe hơi
em cứ chờ đến hết hạn mới đi đổi cho nó đúng thủ tục....chả hành đc cái gì

mec1653

Xe hơi
Thủ tục đổi bằng đơn giản thôi, nhưng đúng là phải lưu ý cái thời hạn bằng cũ hết hạn, đổi sớm trong vòng 1 tháng không thì bị hành đến nhục các cụ ạ.

xe thủng lốp

Xe container
Được phép đổi bằng trước 1 tháng so với hạn của bằng, nếu để quá hạn trong vòng 01 tháng thì phải làm đơn giải thích, nếu quá 1 tháng thì phải thi lại luật, quá 6 tháng phải thi lại cả luật và tay lái->láng máng nhớ thế, không biêt đúng hay sai :D
Cái này em nghĩ là chuẩn cụ chủ nên đổi sớm đi đứng để quá hạn thi lại khổ lắm

hainguyenhanoi

Xe buýt
Giấy phép lái xe của E hết hạn 26/3 mà E không để ý (E ko đi xe thường xuyên), đến hôm nay 24/5 coi như quá hạn mất 2 tháng. Các cụ cho E hỏi, thế có được đổi Giấy phép không hay hay lại phải thi lý thuyết và thủ tục thế nào. Trước E đổi ở Cao bá Quát 1 lần rồi.

mit_map

Xe tải
Em bị mất bằng b2, làm lại ở đâu và thủ tục thế nào ạ? Hoặc cụ nào có ai làm dịch vụ thì pm em với ạ, e cảm ơn.

Công Lý

Xe máy
Giấy phép lái xe của E hết hạn 26/3 mà E không để ý (E ko đi xe thường xuyên), đến hôm nay 24/5 coi như quá hạn mất 2 tháng. Các cụ cho E hỏi, thế có được đổi Giấy phép không hay hay lại phải thi lý thuyết và thủ tục thế nào. Trước E đổi ở Cao bá Quát 1 lần rồi.
đổi thoải mái cụ ah. quá 3 tháng mới hỏng

bipboemlaxichlo

Xe điện
ủn lên cho cụ này đọc ợ

hainguyenhanoi

Xe buýt
đổi thoải mái cụ ah. quá 3 tháng mới hỏng
Đã Vodka cụ, E làm xong rồi thủ tục đơn giản như đan rổ. Bằng E là Bộ GT cấp
Cụ thể thế lày cho các cụ sau ngâm cứu:
- Ra Cao Bá Quát vào xin 2 mẫu Khám sức khỏe và Đơn đổi bằng
- Phi ra 86 Thợ Nhuộm khám sức khỏe, mất tổng cộng 30 phút + 133K ( Khó nhất ở đây là các cụ bắt con chym nó đi vào cái lọ bó bằng ngón út để xét nghiệm nước tiểu)
- Đến Cao Bá Quát, vào cổng ấn ngay nút nhận số xếp hàng (vắng ko đông lắm), nó báo luôn là cụ còn sau mấy người
- Khai vào Đơn thông tin cá nhân. Giờ văn mình lém, trong phòng có 1 bác đeo băng đỏ ngồi, tư vấn luôn khai thế nào. Bác này rất nhã nhặn và nhiệt tình ợ
- Hồ sơ cần chuẩn bị:
+) 2 ảnh 3*4, 1 dán Khám sức khỏe, 1 dán Đơn đổi bằng
+) 1 bản CMT photo (ko cần công chứng)
+) 1 bản Giấy phép lái xe phôt (ko cần công chứng)
+) Nhớ mang CMT và Giấy phép lái xe cũ đi để trình
+) Hồ sơ gốc thi lấy bằng

Họ sẽ chụp cái ảnh và viết giấy hẹn sau 5 ngày làm việc. Khi đi lấy bằng mới nhớ mang Giấy hẹn, CMT, Giấy phép cũ. Chi phí 135K

Chỉnh sửa cuối: