Đổi GPLX quốc tế sang GPLX Việt nam (tài xế ko có mặt ở Việt Nam)

uradio

Đi bộ
Chào các bác.

Em các bác cuối năm mới được về chơi có hơn 2 tuần (chỉ vào dịp tết), lúc đó mà đi đổi thì một là ko ai làm việc, hai là có thì cũng hết mất thời gian ở nhà. Bác nào có kinh nghiệm hoặc cửa đổi từ xa thì chỉ giúp em (tất nhiên giấy tờ có thể gửi về, chỉ có người thì ko gửi được về thôi :P). Cám ơn các bác

Xebe_HL

Xe tải
Bác thuê người dịch sang tiếng Việt, công chứng xong tiến hành đổi. Mà bác về có 2 tuần đổi làm giề, để xiền(b) E đê!

4x6

Xe đạp
Chào các bác.

Em các bác cuối năm mới được về chơi có hơn 2 tuần (chỉ vào dịp tết), lúc đó mà đi đổi thì một là ko ai làm việc, hai là có thì cũng hết mất thời gian ở nhà. Bác nào có kinh nghiệm hoặc cửa đổi từ xa thì chỉ giúp em (tất nhiên giấy tờ có thể gửi về, chỉ có người thì ko gửi được về thôi :P). Cám ơn các bác
Chưa về VN thì làm sao có visa? Không có visa thì làm sao có thời hạn ở VN? Không có thời hạn ở VN thì không...đổi GPLX VN được ! Dzậy thui!

uradio

Đi bộ
Cám ơn các bác:
Hy vọng bác Xebe HL ko làm em mừng hụt :). Em về chơi lại là dịp Tết nên càng có nhu cầu đi xe bác ạ. (b) thì có gì khó bác, đổi bằng vẫn xong vẫn có đủ tiền để (b).
Bác 4x6: em ko hiểu sao phải cần visa, thời hạn ở Việt Nam (em quốc tịch Việt Nam mừ bác). Trừ khi họ kiểm soát thời gian ở lại chơi (trong hộ chiếu hình như ko ghi).

Xebe_HL

Xe tải
Bác cứ thế tiến hành thôi, VN gia nhập WTO rùi mà. Chỉ lưu ý bác ghi rõ là đổi nhưng vẫn giữ lại bằng nước ngoài chứ ko thì họ cắt góc bằng của bác đới!

minhchi

Xe tải
em chẳng tin chút nào cả.!c :101:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chắc chắn là không được, khỏi phải hỏi thêm cho mệt, tối giản nhất thì vẫn cần người thật lúc nhận bằng và ký vào sổ . Bố ai dám cấp bằng vắng mặt, nhỡ nhà bác thiếu sức khỏe . . hay ngực lép . . (xem thêm bài của mợ Liễu ở quán cafe) thì người cấp bằng cho bác nó đi đời nhà ma

uradio

Đi bộ
Bác vietvoiz, em phải kéo áo bác một phát: khó nhất là lúc đến nộp hồ sơ, họ đồng ý xét thì chắc okie. Còn lúc đến nhận bằng và ký sổ thì em sẽ ở nhà đến được mà. Mong bác bàn tiếp cho :)

Steven

Xe tăng
Em vừa hỏi hộ đứa bạn: Trọn gói (trừ dịch, công chứng bằng) giá 700k có đắt không nhỉ?. Chính chủ chỉ cần foto 1 số giấy tờ và nộp bằng gốc.

Năm ngoái em cũng làm 1 lần nhưng quên mất giá bao nhiều rồi, hình như 5-600k gì đấy.

ManRoland

Xe buýt
Chào các bác.

Ơ cái này dễ ợt, em vân thương làm hộ ông già em.

Đầu tiên bác bảo bạn bác làm một cái giấy ủy quyền cho bác, lấy công chức tại đại sứ quán vn tại nước sở tại, sau đó gửi kèm cả bộ hồ sơ băng lái xe về + số hộ chiếu hoặc CMT nếu bạn bác cầm cmt sang. Sau đó bác ra cao ba quat, đúng 1 tuần là xong.

Bourne

Xe tải
Đổi bằng quốc tế sang Việt Nam đi làm hộ được mà. Tôi cũng đi đổi hộ bằng quốc tế sang bằng Việt Nam 1 lần. Phí 200k. Thời gian 1 tuần. địa điểm Cao Bá Quát.
giấy tờ cần có:
- giấy khám sức khỏe của 1 trong số các bệnh viện chỉ định trước
- bản dịch công chứng bằng nước ngoài
- photo hộ khẩu
- bản gốc hộ chiếu
- ảnh