[Funland] Đội Hình sự Đặc nhiệm Tp.HCM

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Lúc này anh Chung làm GĐCA Hà Nội phải kg cụ?
Đúng vậy cụ, nhưng 141 thành lập từ thời a Nhanh, a Chung sở trường xxx nếu a vẫn còn ở xxx thì tốt, hôm họp HĐND e xem a mắng a Kh GĐ xxx HN như hát hay, ý là các đợt cao điểm trấn áp phải làm liên tục mới hiệu quả.

DurexXL

Tháo bánh

quavovan

Xe hơi
141 của Hà Nội là mô hình cực hiệu quả
Các Cụ ở HN chắc còn nhớ khoảng thời gian sát lúc sắp có 141, dân anh chị cứ cởi trần khoe mực, đi SH đen, đầu trần không mũ, trong xe toàn dao, kiếm, chích điện ... rồi ô tô mở nhạc to loa độ, mở cửa...
Đội này nghênh ngang vượt đèn, lấn đường, sẵn sàng va chạm đánh dân lành khi gai mắt
Bên 141 lúc đó cơ cấu nòng cốt là K20 (CSCĐ), sự quận, sự thành thường phục, thêm mấy ông ma toé cũng thường phục nốt, mấy anh CSGT tham gia cho đủ chức năng
Lúc mới có 141 thì các anh ao hồ cũng hổ báo lắm, coi 141 như công an phường đuổi chợ

Thế là khoảng 6 tháng, tầm 9h đêm là thỉnh thoảng lại thấy 1, 2 anh vằn vện bị dí bẹp xuống đất đúng nghĩa đen, vợt muỗi chích cho các anh ấy đèn đẹt
141 auto cứ combo không mũ, cởi trần, xe mở cửa bật nhạc là chặn, chek hàng, y như rằng ko có tí trắng thì cũng ra 1 mớ dao kiếm
Biết điều thì cun cút theo các anh đi về phường
Lồi lõm là nằm đường vợt muỗi ngay
Cộm hơn thì có ngay họng AK47 gí vào ngực

Ngoài các chốt thì còn các tổ 3 xe x2 người, toàn CSCĐ full AK, tổ này đi tuần vòng, thấy khả nghi là chặn xe khám ngay
Nghiệp vụ rất nhuyễn: Hai xe, 4 CSCĐ chặn xe, thì 1 xe 2CSCĐ đứng xa thòng đồng bọn nếu có
2 xe chặn thì 2 ông đứng xa ngoài tầm dao, 1 ông canh gần, 1 ông khám người rất nhanh rồi chek xe

Em hồi đó (2011) có lần đi về khuya sau 12h, xe motor kềnh càng, bị chặn lại ở Đại Cồ Việt, đủ các loại giấy tờ, cả bằng A2, lý do lý trấu đàng hoàng, bỏ cả mũ bảo hiểm 3/4 ra cho các anh nhìn kỹ thì sau đó được đi bình thường

Chừng 1 năm, HN êm hẳn
Em xin được đính chính là hs quận là sau này,thời đầu tiên là 100% hs ở số 7 và bắt toàn đưa về số 7,ngày đó em đi hóng chốt mãi :))

Gét chó

Xe hơi
xxx thành Hồ đi săn thế này rất nguy hiểm với xx truy đuổi và người dân tham gia gt mà ko hiệu quả, cần phải học mô hình 141 của HN

DurexXL

Tháo bánh
Em xin được đính chính là hs quận là sau này,thời đầu tiên là 100% hs ở số 7 và bắt toàn đưa về số 7,ngày đó em đi hóng chốt mãi :))
Đúng rồi Lão
Thời kỳ đầu toàn sự số 7 Thiền Quang

Bachsima

Xe lăn
Hồi đó em nhớ là Cụ Nhanh ợ
141 là của Cụ Nhanh lập ra
Đúng rồi, yang hồ đồn là sau câu " Nhanh cũng tém" và công tử bị... thì liên ngành ra đời và kết quả rất tốt, trước thì các hoạ nhân nhiều mực lượn đầy đường và cả ban ngày.

matizvan2009

Xe ba gác
Không biết xe máy của các chiến sĩ là loại gì? Có loại nào tăng tốc mạnh hơn, chứ cũng chỉ ngang bọn cướp thì cũng khó.
Thời đầu 199x Sg thịnh xe Suzuki crystal. Có 2 đối tượng đi xe này: mất dạy hoặc hình sự.

biển xanh06

Xe điện
Đuổi cướp kiểu này quá nguy hiểm, những đối tượng như nay nên cho phép dc nổ súng bắn trọng thương, hoặc thông báo các chốt đưa rào chắn ra.

enghoang

Xe buýt
141 của Hà Nội là mô hình cực hiệu quả
Các Cụ ở HN chắc còn nhớ khoảng thời gian sát lúc sắp có 141, dân anh chị cứ cởi trần khoe mực, đi SH đen, đầu trần không mũ, trong xe toàn dao, kiếm, chích điện ... rồi ô tô mở nhạc to loa độ, mở cửa...
Đội này nghênh ngang vượt đèn, lấn đường, sẵn sàng va chạm đánh dân lành khi gai mắt
Bên 141 lúc đó cơ cấu nòng cốt là K20 (CSCĐ), sự quận, sự thành thường phục, thêm mấy ông ma toé cũng thường phục nốt, mấy anh CSGT tham gia cho đủ chức năng
Lúc mới có 141 thì các anh ao hồ cũng hổ báo lắm, coi 141 như công an phường đuổi chợ

Thế là khoảng 6 tháng, tầm 9h đêm là thỉnh thoảng lại thấy 1, 2 anh vằn vện bị dí bẹp xuống đất đúng nghĩa đen, vợt muỗi chích cho các anh ấy đèn đẹt
141 auto cứ combo không mũ, cởi trần, xe mở cửa bật nhạc là chặn, chek hàng, y như rằng ko có tí trắng thì cũng ra 1 mớ dao kiếm
Biết điều thì cun cút theo các anh đi về phường
Lồi lõm là nằm đường vợt muỗi ngay
Cộm hơn thì có ngay họng AK47 gí vào ngực

Ngoài các chốt thì còn các tổ 3 xe x2 người, toàn CSCĐ full AK, tổ này đi tuần vòng, thấy khả nghi là chặn xe khám ngay
Nghiệp vụ rất nhuyễn: Hai xe, 4 CSCĐ chặn xe, thì 1 xe 2CSCĐ đứng xa thòng đồng bọn nếu có
2 xe chặn thì 2 ông đứng xa ngoài tầm dao, 1 ông canh gần, 1 ông khám người rất nhanh rồi chek xe

Em hồi đó (2011) có lần đi về khuya sau 12h, xe motor kềnh càng, bị chặn lại ở Đại Cồ Việt, đủ các loại giấy tờ, cả bằng A2, lý do lý trấu đàng hoàng, bỏ cả mũ bảo hiểm 3/4 ra cho các anh nhìn kỹ thì sau đó được đi bình thường

Chừng 1 năm, HN êm hẳn
team 141 thì đúng chuyên nghiệp nhưng đội tuần đêm xe máy toàn lính nghĩa vụ thôi cụ ơi.

DurexXL

Tháo bánh
team 141 thì đúng chuyên nghiệp nhưng đội tuần đêm xe máy toàn lính nghĩa vụ thôi cụ ơi.
Chắc trộn lẫn Cụ ợ
Hôm em bị chặn có 1 cụ Tá tầm ngoài 40, 1 uý trạc tuổi em lúc đó (3x) với mấy cậu trẻ

Dan du an

Xe cút kít
Đội tuần đêm ngày xưa gọi là tứ quý. 4 người thường đi dream, hai chú ngồi sau có Ak báng gấp.... Nhưng em chưa thấy nói bắn bao giờ, hình như không có đạn chỉ để doạ...

DurexXL

Tháo bánh
Đội tuần đêm ngày xưa gọi là tứ quý. 4 người thường đi dream, hai chú ngồi sau có Ak báng gấp.... Nhưng em chưa thấy nói bắn bao giờ, hình như không có đạn chỉ để doạ...
Hôm em đụng chắc là Lục quý :D
4 cụ chặn em
2 cụ đỗ xa xa
Mà toàn Dream với Wave ghẻ bình dân thôi
Có dùi cui điện, matrac và AK47

pain

Xe ba gác
Có cụ ạ. Điển hình vụ ở Nguyễn Công Trứ năm 200x, tầm đó khoảng 2h đêm. Chú cơ động trẻ khá bản lĩnh và nắm vững yếu lĩnh đã quỳ bắn sau khi chỉ thiên.

toyennha

Xe lăn
bảo lập những đội kiểu 141 thì éo chịu, nhưng tình hình an ninh đường phố ở trỏng cực lộn xộn. Giật dọc, cướp ngang nhan nhản, dân bảo người thân đừng nghe điện thoại trên đường, ví phải đút dưới cốp vvv ..... chứ ko an lành như HN đâu ạ
Em nói thật cướp là chuyện của cướp. Cứ cái trò 1 tay lái xe mắt dán vào đ.t tới đèn đỏ tự sướng cái nghen ..thì..... Ko thế này cũng thế nọ. Hoặc đi chơi ngồi sau bấm đ.t như kiểu ta đây dùng điện thoại = tiền xe mua xe của "mày" hỏi sao ko cướp

Visser III

Xe tăng
Em ước ở ta đc như Costa Rica: ko quân đội, ko cs...
Chả tốn đồng ngân sách nào. Nhà dân cũng ko tốn bao tiền làm đủ các loại cửa, các loại khóa...
Costa Rica có cảnh sát mà cụ.băng đảng tội phạm mai thúy bên đó thì thôi rồi luôn.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Lên sóng thì cái gì chẳng hay, em nhìn vào kết quả thực tế mà CA TPHCM đạt được để đánh giá. TPHCM còn để cướp lộng hành trên đường thì vẫn chưa thể coi là hoàn thành nhiệm vụ. HN an toàn hơn nhiều so với TPHCM, bao giờ HCM được như HN thì mới kết luận CA TPHCM hoàn thành nhiệm vụ. Còn giải được bài toán này hay không là do lãnh đạo CA TPHCM.
Em đồng ý với cụ là HN an toàn hơn. Trong đó mỗi lần vào chi nhánh trong đó công tác em chỉ muốn về sớm, không rõ tại sao nữa.

Bò lốp

Xe lăn
Sìgon phải lập 1000 trạm 141 may ra mới ổn, đội hành động này với đội SBC rất yêu nghề