Đổi lac nhập, e định mua cap dầu, các cụ góp ý cho e với ạ

PĐH

Xe tải
Do nhu câu, e đang định để lại lac se cho 1 a bạn và tậu 1 e gầm cao, do tài chính eo hep nên xét đi xét lại cũng chỉ có thể mua cap hoặc ỉn G nhưng e vẫn thích cap hơn nên mạn phép nhờ các cụ tư vấn 1 lần nữa( ngày xưa mua lac nhập mới cũng lập thớt nhờ tư vấn trên này ợ).do tinh hình giá cả như hiện nay nên e định kiếm 1 e cap dầu đi cho nso tiết kiệm chứ cap xăng ăn uống mạnh bạo quá e sợ k chịu nổi...truớc khi lập thớt e cũng đã tham khảo ý kiên của 1 vài người, nói chung là chê cap hay hỏng vặt rồi thì rước của nợ vào người nhưng rất ít thấy nhắc tới cap dầu, vậy e lập thớt này mong các cụ tư vấn cho e xem liệu cap dầu chạy có ổn không,ăn uống thế nào,hỏng hóc và sửa chữa ra sao, vì e thấy mọi người bảo xe máy dầu sửa chữa tốn kém hơn nhiều với lại hay hỏng bơm cao áp,e thì chịu...và cuối cùng để rước e nó thì e cần bao nhiêu( máy dầu, số sàn các cụ nhé).cmá ơn các cụ, sẽ vodka đầy đủ ạ

dontquit

Xe hơi
Trước iem cũng có 1 thời gian chạy Cap máy xăng 2.4 rùi, máy dầu chưa nói đến em tạm thời đánh giá máy xăng trươc nhé, ăn uống vô lề lối luôn, về hệ thống điện cũng hay hỏng hóc vặt , xác xe nặng cảm giác ì hơn nhiều so với Ino G, ưu điểm được cái vóc dáng,lúc mẫu xe này mới ra để ký hợp đồng mua được xe phải đợi 6_9 tháng mới nhận được xe, sau đó thì bác biết rùi đấy ối cụ bỏ cọc chạy lấy người, vì chất lượng xuống dốc ko phanh, bán đi mất giá khủng luôn so với Ino, dòng này bây giờ trên đường phố HN chẳng thấy nhiều nữa chắc đầy về tỉnh gần hết rùi! đó là đánh giá về máy xăng, còn máy dầu thì các bác biết rùi đấy ngoài việc ăn uống khiêm tốn hơn thì các vấn đề còn lại xuống dốc còn nhanh hơn máy xăng!
Vậy nếu cần lời khuyên chọn 1 trong 2 xe này thì bác chủ nên chọn xe gì chắc bác đã hiểu!
chúc bác sớm có vợ 3 như ý:D

PĐH

Xe tải
thanks cụ dont, e cũng hiểu là muôn yên bình k sóng gió thì in,khổ cái là e kết cái dáng cap, nhưng chắc có lẽ fải suy nghĩ lại thôi..

haivong

Xe tải
thật là buồn cười... e nói thật đấy ạ :))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em cũng thấy nó thế nào ấy, cụ bán Lac SE thì cố nâng hẳn lên một em gầm cao của hãng khác cho ngon, gần nhà em có một bác đi CAP máy xăng biển 30S mà nhiều lúc chạy qua em cứ tưởng máy dầu :P

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Do nhu câu, e đang định để lại lac se cho 1 a bạn và tậu 1 e gầm cao, do tài chính eo hep nên xét đi xét lại cũng chỉ có thể mua cap hoặc ỉn G nhưng e vẫn thích cap hơn nên mạn phép nhờ các cụ tư vấn 1 lần nữa( ngày xưa mua lac nhập mới cũng lập thớt nhờ tư vấn trên này ợ).do tinh hình giá cả như hiện nay nên e định kiếm 1 e cap dầu đi cho nso tiết kiệm chứ cap xăng ăn uống mạnh bạo quá e sợ k chịu nổi...truớc khi lập thớt e cũng đã tham khảo ý kiên của 1 vài người, nói chung là chê cap hay hỏng vặt rồi thì rước của nợ vào người nhưng rất ít thấy nhắc tới cap dầu, vậy e lập thớt này mong các cụ tư vấn cho e xem liệu cap dầu chạy có ổn không,ăn uống thế nào,hỏng hóc và sửa chữa ra sao, vì e thấy mọi người bảo xe máy dầu sửa chữa tốn kém hơn nhiều với lại hay hỏng bơm cao áp,e thì chịu...và cuối cùng để rước e nó thì e cần bao nhiêu( máy dầu, số sàn các cụ nhé).cmá ơn các cụ, sẽ vodka đầy đủ ạ
Cụ gần Lê thanh Nghị ới em theo cầm chân ở chữ ký, cụ sẽ chạy thử xe em, cụ bít ngay....

PĐH

Xe tải
Em cũng thấy nó thế nào ấy, cụ bán Lac SE thì cố nâng hẳn lên một em gầm cao của hãng khác cho ngon, gần nhà em có một bác đi CAP máy xăng biển 30S mà nhiều lúc chạy qua em cứ tưởng máy dầu :P
cụ thấy đấy, kinh tế k dư giả nên e đi lac se, bjờ đổi xe vì thích gầm cao nhưng thóc thì có hạn...mong các cụ đừng cười e

PĐH

Xe tải
Cụ gần Lê thanh Nghị ới em theo cầm chân ở chữ ký, cụ sẽ chạy thử xe em, cụ bít ngay....
ê k thưuờng xuyên ở Hà thành nên khó mà qua dc chỗ cụ, cụ chạy cap dầu ợ? cu miêu tả mồm cho e hình dung nó thế nào dc k ạ?

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Giống hệt CAP xăng, khác mỗi mùi khí thải. 8,2l/100km (đường hỗn hợp). 150 HP , momen xoắn 320/2.000 (Nm/rpm) nên vượt xe cực ổn. Dưng xe em LTZ

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Giống hệt CAP xăng, khác mỗi mùi khí thải. 8,2l/100km (đường hỗn hợp). 150 HP , momen xoắn 320/2.000 (Nm/rpm) nên vượt xe cực ổn. Dưng xe em LTZ
Máy dầu LTZ cũng khỏe lắm, Nếu là Xe cá nhân thì hơn Inova nhiều. Hình như sắp có CAP 2012 rồi
http://www.otofun.net/threads/268410-xe-moi-2011-sap-ra-cua-gm-viet-nam
Độ ồn, nếu là xe mới chấp nhận được, Xe em đi 50000km rồi, gần đây thấy độ ồn tăng lên khi đi tốc độ dưới 50 km _ trong phố (từ khoang máy đổ vào, từ lốp) có lẽ do lão hóa gioăng phớt.
Xét về độ ồn cáp máy dầu là chấp nhận được, Máy dầu êm nhất là Everest, nhưng Everest có tiếng "ù" của vỏ xe.. Tiếng ù này giống tiếng ù của innova, của xe bán tải hyundai starex..

Chỉnh sửa cuối:

banphagia

Xe tăng
làm con Everest cũ đi bác

gmvietauto

Xe tải
Các Bác quá thành kiến với Captiva. Nếu máy xăng 2.4 với mức xăng tiêu thụ như vậy chẳng xe nào có.
Còn riêng máy dầu động cơ VCDi công suất 150 sức ngựa, mômen xoắn 320 Nm, nhiên liệu tiêu hao thì vô cùng ít chỉ 7.5l/100km đường trường mà thôi. xe đi rất êm và thoát xe. Chẳng giấu gì Bác em chạy con Captiva Biển LD 3369 số sàn máy dầu. Động cơ chạy rất êm hơn everrets va isuzu, còn nói về vượt xe thì em đã cho Crv và Lexu gửi khói với hai lần gạt số xe em đã lên đến 195km/h quay lại đăng sau đã không thấy em CrV và Lexu đâu. CÒn nếu Bác lo về chế độ bảo hành thì Bác từ giờ có thể yên tâm. Nhưng tiếc là máy dầu giờ không còn sản xuất nữa. Nếu Bác muốn một em mới tinh suất xưởng lô cuối vào tháng 6 vừa rồi thì để em tìm ở các đại lý xem có ko? Call em nếu Bác cần thêm thông tin: 0989.382.888

gmvietauto

Xe tải
Nếu chọn Bác nên lấy Máy Dầu số tự động. Chúc Bác kiếm được em như ý

xe cỏ

Xe buýt
Các Bác quá thành kiến với Captiva. Nếu máy xăng 2.4 với mức xăng tiêu thụ như vậy chẳng xe nào có.
Còn riêng máy dầu động cơ VCDi công suất 150 sức ngựa, mômen xoắn 320 Nm, nhiên liệu tiêu hao thì vô cùng ít chỉ 7.5l/100km đường trường mà thôi. xe đi rất êm và thoát xe. Chẳng giấu gì Bác em chạy con Captiva Biển LD 3369 số sàn máy dầu. Động cơ chạy rất êm hơn everrets va isuzu, còn nói về vượt xe thì em đã cho Crv và Lexu gửi khói với hai lần gạt số xe em đã lên đến 195km/h quay lại đăng sau đã không thấy em CrV và Lexu đâu. CÒn nếu Bác lo về chế độ bảo hành thì Bác từ giờ có thể yên tâm. Nhưng tiếc là máy dầu giờ không còn sản xuất nữa. Nếu Bác muốn một em mới tinh suất xưởng lô cuối vào tháng 6 vừa rồi thì để em tìm ở các đại lý xem có ko? Call em nếu Bác cần thêm thông tin: 0989.382.888
Em là em nghi nghờ cái đoạn đo đỏ này lén cụ ơi:P:P:P:P